`
←  DGO MOBILE ZONE - ข้อมูลมือถือและอุปกรณ์สื่อสารใหม่ๆ
Logo
»

ถามผู้ใช้ไอโฟน6พลัสหน่อยครับ

wichean's Photo wichean 24 Jun 2015

แบตมันลดลงเร็วประมาณครึ่งชั่วโมง2%รึเปล่าครับ
ใช้เที่ยงถึงสี่ทุ่มแบตลดเหลือ45%เองไม่ได้เล่นเกมส์อะไรใช้ไลน์นิดหน่อยเอง

TechEnthu's Photo TechEnthu 25 Jun 2015

เร็วเกินไปครับผมใช้ปกติถ้าไม่ได้เดินทางไปไหนก็อยู่ได้วันเกือบครึ่งครับ

หลังจากชาร์จเต็มแล้วใช้ใกล้ๆหมดลองกดดูที่ Settings > General > Usage > Battery Usage ดูครับมันจะบอกนะว่าอะไรกินแบตไปเยอะที่สุด
ถ่ายหน้าจอมาแปะก็ได้ครับเดี๋ยวผมช่วยดูให้ เอาหน้านี้นะครับ

wichean's Photo wichean 26 Jun 2015

ขอบคุณครับ
เดี๋ยวลองดู

Gobkero's Photo Gobkero 26 Jun 2015

ลองไปดู location services ว่ามีแอพมันใช้ gps เยอะไปหรือเปล่า ลองปิดๆ ไปบ้างครับ ของผมช่วยได้บ้างครับ ลดช้าลงใช้ได้เลย อีกส่วนก็พวกโปรแกรมแชตอย่าง wechat นี่ซดแบตเยอะเหมือนกัน เปิดโปรแกรมพวกนี้ไว้เยอะๆ นี่ แบตลดเร็วเหมือนกัน