`

Jump to content

ถามคนแพลต Bloodborne หน่อยครับ

32 replies to this topic

#1 jookkook

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members
  • Interests:PS5, Football, Cartoon, Girls ^^

Posted 27 April 2015 - 12:18 PM

อยากจะถามสเต็ปในการแพลตน่ะครับต้องเล่น 2 รอบใช่ป่าวครับ แล้วรอบแรกต้องเก็บถ้วยไหนบ้าง รอบ 2 ต้องไปเก็บถ้วยไหนครับ ผมงงว่า Chalice Dungeon นี่เข้าตอนไหนครับ สามารถเข้าได้เลยมั้ย หรือต้องปราบบอสเนื้อเรื่องหลักให้หมดก่อนครับ ตอนนี้ผมเล่นถึงตรงที่เก็ย Blood Rock ตี +10 ได้ถ้วย Master Weapon แล้วน่ะครับ รบกวนช่วยชี้แนะหน่อยครับ

#2 GodSlaYeRz

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 27 April 2015 - 12:31 PM

ผมยังไม่แพลตนะครับ แต่กำลังเก็บอยู่ ตอบคำถามตามนี้ครับ

1) ต้องเล่น 2 รอบใช่ป่าวครับ
เล่นรอบเดียวก็ทำแพลตได้ครับ ใช้วิธี Backup Save ใน PSN Plus เอา ถ้วยที่ต้องใช้วิธีนี้คือถ้วยฉากจบ 3 แบบครับ
แบบที่ 1 เลือกตอบคำถามบอสใหญ่ >> Submit your life
แบบที่ 2 เลือกตอบคำถามบอสใหญ่ >> Refuse
แบบที่ 3 เลือกตอบคำถามบอสใหญ่ >> Refuse + กินสายสะดือ 3 อัน

2) รอบแรกต้องเก็บถ้วยไหนบ้าง รอบ 2 ต้องไปเก็บถ้วยไหนครับ
ถ้าอ่านรายละเอียดดูจะเห็นว่า ถ้วยอาวุธครบนั้น ถ้าจะทำเราต้องไปรอบสองด้วย เพราะต้องเก็บอาวุธบอสใหญ่ให้ได้ แต่มีทริคครับ
ในตอนที่ทำฉากจบแบบที่ 3 เราจะต้องสู้กับบอสสองตัว พอสู้บอสแรกได้ของมาแล้ว ให้กดใช้ Bolt hunter's mask วาร์ปหนีออกมา แล้วซื้ออาวุธในร้าน ก็จะได้อาวุธชิ้นสุดท้ายครับ

3) ผมงงว่า Chalice Dungeon นี่เข้าตอนไหนครับ สามารถเข้าได้เลยมั้ย หรือต้องปราบบอสเนื้อเรื่องหลักให้หมดก่อนครับ
เข้าตอนไหนก็ได้ครับ ขอแค่มีของที่ใช้ทำพิธีเปิดดันตรงแท่นด้านขวาใน Hunter's Dream ครับ

ที่ต้องระวังและห้ามพลาดคือ เควสของ Eileen และ Alfred

Guide เพิ่มเติม
http://www.gconhub.c...enum=1&id=63438
http://www.gconhub.c...734646&single=1
http://www.playstati...de-roadmap.html

Edited by GodSlaYeRz, 27 April 2015 - 12:32 PM.

#3 jookkook

• Interests:PS5, Football, Cartoon, Girls ^^

Posted 27 April 2015 - 12:51 PM

View PostGodSlaYeRz, on 27 April 2015 - 12:31 PM, said:

ผมยังไม่แพลตนะครับ แต่กำลังเก็บอยู่ ตอบคำถามตามนี้ครับ

1) ต้องเล่น 2 รอบใช่ป่าวครับ
เล่นรอบเดียวก็ทำแพลตได้ครับ ใช้วิธี Backup Save ใน PSN Plus เอา ถ้วยที่ต้องใช้วิธีนี้คือถ้วยฉากจบ 3 แบบครับ
แบบที่ 1 เลือกตอบคำถามบอสใหญ่ >> Submit your life
แบบที่ 2 เลือกตอบคำถามบอสใหญ่ >> Refuse
แบบที่ 3 เลือกตอบคำถามบอสใหญ่ >> Refuse + กินสายสะดือ 3 อัน

2) รอบแรกต้องเก็บถ้วยไหนบ้าง รอบ 2 ต้องไปเก็บถ้วยไหนครับ
ถ้าอ่านรายละเอียดดูจะเห็นว่า ถ้วยอาวุธครบนั้น ถ้าจะทำเราต้องไปรอบสองด้วย เพราะต้องเก็บอาวุธบอสใหญ่ให้ได้ แต่มีทริคครับ
ในตอนที่ทำฉากจบแบบที่ 3 เราจะต้องสู้กับบอสสองตัว พอสู้บอสแรกได้ของมาแล้ว ให้กดใช้ Bolt hunter's mask วาร์ปหนีออกมา แล้วซื้ออาวุธในร้าน ก็จะได้อาวุธชิ้นสุดท้ายครับ

3) ผมงงว่า Chalice Dungeon นี่เข้าตอนไหนครับ สามารถเข้าได้เลยมั้ย หรือต้องปราบบอสเนื้อเรื่องหลักให้หมดก่อนครับ
เข้าตอนไหนก็ได้ครับ ขอแค่มีของที่ใช้ทำพิธีเปิดดันตรงแท่นด้านขวาใน Hunter's Dream ครับ

ที่ต้องระวังและห้ามพลาดคือ เควสของ Eileen และ Alfred

Guide เพิ่มเติม
http://www.gconhub.c...enum=1&id=63438
http://www.gconhub.c...734646&single=1
http://www.playstati...de-roadmap.html

ขอบคุณ มองภาพออกเลยแต่ผมพลาดเรื่องช่วย NPC ไปแล้ว คงต้องเล่น 2 รอบแน่ๆ อ๊าคคคค

#4 GodSlaYeRz

• High Royal Executive Members

Posted 27 April 2015 - 12:57 PM

ผมพลาด Eileen เหมือนกันครับ
แต่ไม่ยากนะครับ เพราะขึ้นNG+ แล้วไปที่ท่อน้ำเลย ฆ่าแล้วจะได้ Crow.badge มาครับ แต่จะอดรูนเร่ง Stamina แค่นั้นเอง

ถ้วยยากสุดสำหรับผมคงถ้วยฆ่า Blood Queen of Yharnam ต้องเล่น Chalice 6 อัน
ผมถึงอันที่สาม เริ่มยากละ

#5 jookkook

Posted 27 April 2015 - 01:03 PM

View PostGodSlaYeRz, on 27 April 2015 - 12:57 PM, said:

ผมพลาด Eileen เหมือนกันครับ
แต่ไม่ยากนะครับ เพราะขึ้นNG+ แล้วไปที่ท่อน้ำเลย ฆ่าแล้วจะได้ Crow.badge มาครับ แต่จะอดรูนเร่ง Stamina แค่นั้นเอง

ถ้วยยากสุดสำหรับผมคงถ้วยฆ่า Blood Queen of Yharnam ต้องเล่น Chalice 6 อัน
ผมถึงอันที่สาม เริ่มยากละ
ผมยังไม่ได้เริ่มสักอันเลย 555

#6 GodSlaYeRz

Posted 27 April 2015 - 01:13 PM

อีกนิดครับกลัวพลาด สายสะดือในเกมส์มีให้เก็บ 4 อัน แต่ใช้จริงๆแค่ 3 อันครับ
ผมมารู้ตัวว่าต้องใช้หลังฆ่า บอส Rom แต่ยังเก็บได้ 4 อัน ฟลุ้คมากๆ 555

#7 namkodzaa

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 27 April 2015 - 01:52 PM

umm..

#8 Nero's

• Interests:Final Fantasy

Posted 27 April 2015 - 02:51 PM

รบกวนท่านใดก็ได้คับตอบที

1. เลเวล ตันที่เท่าไหร่คับ (อัพเยอะ ๆ จะเก่งไหมคับ แบบว่าตีมอนทีเดียวตายไรงี้)

2. มีจุดเก็บเวลไหมคับ

3. ไอ้ที่ติดสภาวะผิดปกติทีเดียวตายนี้แก้ไงคับ (รูปหัวกระโหลก, กลม ๆ คล้าย ๆ สัญญาลักษณ์นารูโตะ)

4. มีหลายจุดที่ยังเข้าไม่ถึง ด่านที่มีบึงพิษสำรวจกันยังไงคับ หลอดพิษเต็มเลือดก็ลด มอนคล้ายปลาหมึกก็เยอะ ตีแรงอีก

คิดไม่ออกละ นึกออกจะมาถามใหม่ (ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้าคับ) ขอบคุณคับ

#9 Tommy

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

Posted 27 April 2015 - 03:04 PM

View PostNero's, on 27 April 2015 - 02:51 PM, said:

1. เลเวล ตันที่เท่าไหร่คับ (อัพเยอะ ๆ จะเก่งไหมคับ แบบว่าตีมอนทีเดียวตายไรงี้)

2. มีจุดเก็บเวลไหมคับ

3. ไอ้ที่ติดสภาวะผิดปกติทีเดียวตายนี้แก้ไงคับ (รูปหัวกระโหลก, กลม ๆ คล้าย ๆ สัญญาลักษณ์นารูโตะ)

4. มีหลายจุดที่ยังเข้าไม่ถึง ด่านที่มีบึงพิษสำรวจกันยังไงคับ หลอดพิษเต็มเลือดก็ลด มอนคล้ายปลาหมึกก็เยอะ ตีแรงอีก

คิดไม่ออกละ นึกออกจะมาถามใหม่ (ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้าคับ) ขอบคุณคับ

-เก็บเวล แมพไหนก็ได้ที่คิดว่าไปไหวแล้วไม่ค่อยตายอะครับ แต่ผมเห็นคลิปเขาไปฟามหมู กันนะ
-สถานะที่ว่าน่าจะเป็น Frenzy ใส่ชุดที่มี ค่า Frenzy เยอะๆช่วยได้ครับ แต่ผมไม่ทราบว่ามี วิธีแก้หรือเปล่าเหมือนกัน
-ส่วนด่านพิษก็ใส่ชุดกัน Poison น่ะครับ แต่ถ้ายังไม่ไหว ใช้ กระดิ่ง หาคนช่วยเอาครับ 5555+

#10 eicqx

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 27 April 2015 - 03:05 PM

:r18: ผมเลิกเล่น ตั้งแต่ฉาก เเรกเลยครับ ใจไม่อดทนพอ

#11 Nero's

Posted 27 April 2015 - 03:23 PM

View PostTommy, on 27 April 2015 - 03:04 PM, said:

-เก็บเวล แมพไหนก็ได้ที่คิดว่าไปไหวแล้วไม่ค่อยตายอะครับ แต่ผมเห็นคลิปเขาไปฟามหมู กันนะ
-สถานะที่ว่าน่าจะเป็น Frenzy ใส่ชุดที่มี ค่า Frenzy เยอะๆช่วยได้ครับ แต่ผมไม่ทราบว่ามี วิธีแก้หรือเปล่าเหมือนกัน
-ส่วนด่านพิษก็ใส่ชุดกัน Poison น่ะครับ แต่ถ้ายังไม่ไหว ใช้ กระดิ่ง หาคนช่วยเอาครับ 5555+

ขอบคุณคับ ^ ^

ก็คงต้องเก็บเวลในป่าต่อไป (ไม่ชอบเลยคับ ผมกัวงูอยู่แล้ว เผือกเอางูทุกชนิดมามัดรวมกันอีก และที่เลวร้ายไปกว่านั้น เผือกมีเห็บงู 555+ OMG) คือขนลุกทุกครั้งที่เห็น T T อีงูก้อน ๆ เล็ก ๆ อีก ค่อย ๆ คลานมา (คือตกใจ) T T

แต่ได้ EXP ครั้งละ 8 - 90,000 แบบวิ่งทั่ว ๆ แต่ที่สำคัญตอนนี้เวลผม 80 กว่าแล้ว อัพ 2 ค่าก็หมด มันต้องใช้ความอดทนขั้นสูงเน๊อะ วิ่งจนจะเป็นหมู เป็นงูเห็บ หมดล่ะ

ขอบคุณคับผม

#12 Nero's

Posted 27 April 2015 - 03:28 PM

View Posteicqx, on 27 April 2015 - 03:05 PM, said:

:r18: ผมเลิกเล่น ตั้งแต่ฉาก เเรกเลยครับ ใจไม่อดทนพอ

เกือบปาจอยเหมือนกัน แต่ก็ต้องทนเพราะมีเล่นอยู่เกมเดียว (เกมอื่น ๆ ของ PS4 ไม่โดน) ตายไปเกือบ 10 กว่ารอบ

ผมฉลาดขึ้นเพราะแอบกินเพดดีกรี เลยรู้ว่าต้องกลับไปที่บ้านเอาของมาตีมัน (อีหมาป่าตัวแรก) T T

*****ใครยังไม่เล่นระวังสปอยนะ ผมไม่เกรงใจอะ รู้สึกอะไร เจออะไรมาก็พูดตรง ๆ อ้อมไม่เป็นคับ ขอโทษที

#13 GodSlaYeRz

Posted 27 April 2015 - 03:44 PM

1. เลเวล ตันที่เท่าไหร่คับ (อัพเยอะ ๆ จะเก่งไหมคับ แบบว่าตีมอนทีเดียวตายไรงี้) --> ไม่แน่ใจว่าตันเท่าไหร่ครับเหนมีคนอัพไปเวล 500 กว่าก็มี
อัพเยอะๆ พอถึงจุดนึงค่า Def จะแทบไม่ได้เพิ่มละครับ ลองดูพวก Soft Cap/Hard Cap ดูครับ

2. มีจุดเก็บเวลไหมคับ --> มีครับ หลายจุดอยู่เหมือนกัน เกมส์นี้ฟาร์มสบายเลยครับ ไม่เหมือน Dark souls 2 ที่ฆ่ามอนเรื่อยๆ มอนจะหมดต้องใช้ Bonfire Ascetic ช่วย
ผมชอบฟาร์มหมาป่าตรง Upper Cathredal ครับ เพราะฟาร์ม Blood Chunk ไปด้วยในตัว

3. ไอ้ที่ติดสภาวะผิดปกติทีเดียวตายนี้แก้ไงคับ (รูปหัวกระโหลก, กลม ๆ คล้าย ๆ สัญญาลักษณ์นารูโตะ) --> ใช้ยาชื่อ Sedatives ครับ
แต่ว่าเท่าที่ผมลอง ไม่โดนเลยจะดีกว่า 555 มอนที่ยิง Frenzy จะเป็นตัวที่มีสมองใหญ่ๆบนหัว คือ ถ้ามันหาหน้ามาที่เรา เกจจะขึ้นเรื่อยๆเลยครับ
ผมจะหลบหลังหินเอา รอมันหันไปทางอื่น หรือ วิ่งหนียาวๆไปเลยจนพ้นพื้นที่ตรงนั้น แล้วกดยา 1 ขวดครับ
ใส่ชุด Ashen set จะช่วยกัน Frezny ได้ดีเหมือน (ุชุดของNPC ที่ยิงปืนกลใน Old Yharnam) และถ้าให้ดีนะครับ มันจะมีรูนใส่แล้ว + Frenzy Res 200 ครับ เก็บได้จาก Forbidden Woods http://bloodborne.wi...om/Caryll+Runes

4. มีหลายจุดที่ยังเข้าไม่ถึง ด่านที่มีบึงพิษสำรวจกันยังไงคับ หลอดพิษเต็มเลือดก็ลด มอนคล้ายปลาหมึกก็เยอะ ตีแรงอีก --> จริงๆผมก็ไมไ่ด้สำรวจอะไรมากครับ เพราะขี้เกียจ 555
ผมมาสำรวจอีกทีตอนเก็บของที่พลาดๆไป จะมีรูนดีๆ อยู่ด้านในบึงครับ

#14 Nero's

Posted 27 April 2015 - 03:58 PM

View PostGodSlaYeRz, on 27 April 2015 - 03:44 PM, said:

1. เลเวล ตันที่เท่าไหร่คับ (อัพเยอะ ๆ จะเก่งไหมคับ แบบว่าตีมอนทีเดียวตายไรงี้) --> ไม่แน่ใจว่าตันเท่าไหร่ครับเหนมีคนอัพไปเวล 500 กว่าก็มี
อัพเยอะๆ พอถึงจุดนึงค่า Def จะแทบไม่ได้เพิ่มละครับ ลองดูพวก Soft Cap/Hard Cap ดูครับ

2. มีจุดเก็บเวลไหมคับ --> มีครับ หลายจุดอยู่เหมือนกัน เกมส์นี้ฟาร์มสบายเลยครับ ไม่เหมือน Dark souls 2 ที่ฆ่ามอนเรื่อยๆ มอนจะหมดต้องใช้ Bonfire Ascetic ช่วย
ผมชอบฟาร์มหมาป่าตรง Upper Cathredal ครับ เพราะฟาร์ม Blood Chunk ไปด้วยในตัว

3. ไอ้ที่ติดสภาวะผิดปกติทีเดียวตายนี้แก้ไงคับ (รูปหัวกระโหลก, กลม ๆ คล้าย ๆ สัญญาลักษณ์นารูโตะ) --> ใช้ยาชื่อ Sedatives ครับ
แต่ว่าเท่าที่ผมลอง ไม่โดนเลยจะดีกว่า 555 มอนที่ยิง Frenzy จะเป็นตัวที่มีสมองใหญ่ๆบนหัว คือ ถ้ามันหาหน้ามาที่เรา เกจจะขึ้นเรื่อยๆเลยครับ
ผมจะหลบหลังหินเอา รอมันหันไปทางอื่น หรือ วิ่งหนียาวๆไปเลยจนพ้นพื้นที่ตรงนั้น แล้วกดยา 1 ขวดครับ
ใส่ชุด Ashen set จะช่วยกัน Frezny ได้ดีเหมือน (ุชุดของNPC ที่ยิงปืนกลใน Old Yharnam) และถ้าให้ดีนะครับ มันจะมีรูนใส่แล้ว + Frenzy Res 200 ครับ เก็บได้จาก Forbidden Woods http://bloodborne.wi...om/Caryll+Runes

4. มีหลายจุดที่ยังเข้าไม่ถึง ด่านที่มีบึงพิษสำรวจกันยังไงคับ หลอดพิษเต็มเลือดก็ลด มอนคล้ายปลาหมึกก็เยอะ ตีแรงอีก --> จริงๆผมก็ไมไ่ด้สำรวจอะไรมากครับ เพราะขี้เกียจ 555
ผมมาสำรวจอีกทีตอนเก็บของที่พลาดๆไป จะมีรูนดีๆ อยู่ด้านในบึงครับ

T T อ่านแล้วน้ำตาจะไหล เวล 500+ ลมจะจับ

ขอบคุณมาก ๆ คับ สำหรับข้อมูลดี ๆ เป็นข้อมูลที่เพื่อนท่านอื่น ๆ อาจจะนำไปใช้ประโยชน์ได้ด้วยนะคับ

สุดยอดมาก ^ ^ ขอบคุณมากค้าบบบ Kiss Kiss Kiss

#15 roger

นักเล่นเกมขึ้นครู

Posted 27 April 2015 - 04:14 PM

จุดฟาร์ม soul แนะนำใน dungeon ครับ เปิดดันไปเรื่อยๆจนสุ่มดันเจอจุดที่ตัวง่ายๆอยู่เยอะๆแบบเดินตีรอบนึง 5 นาทีได้มาเกินแสน

#16 Nero's

Posted 27 April 2015 - 04:51 PM

View Postroger, on 27 April 2015 - 04:14 PM, said:

จุดฟาร์ม soul แนะนำใน dungeon ครับ เปิดดันไปเรื่อยๆจนสุ่มดันเจอจุดที่ตัวง่ายๆอยู่เยอะๆแบบเดินตีรอบนึง 5 นาทีได้มาเกินแสน

Ok ^ ^ ขอบคุณคับ จะลองดูคับผม

#17 Begitsu

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Freshy

Posted 27 April 2015 - 08:06 PM

เลเวลเยอะๆมันดีเหรอครับ มีใครซัมม่อน มีใครเจาะโลกมาตีบ้างไหม ?

จุดเก็บเลเวลผมว่าด่านที่ก่อนจะเจอบอสยมทูต Wet Nurse นั้นแหละ ทำก็แค่วิ่งลากหมูไปชนกับแก็งชุดดำ ก็ได้โซลรอบละ 50K+
แต่ผมฟาร์มเอาโซลมาซื้อยา เพราะเปลืองเหลือเกิน ยาไม่พอใช้ต้องมาลากหมูไปเทรนแก๊งเสื้อดำ

สภาวะ Frenzy มันเกิดจากอะไรหว่า บางด่านมันอยู่ใกล้หินก็โดนมาจากไหนก็ไม่รู้ (ไม่ได้ดูใกล้ไอ้ตัวสมองด้วย)

-----------------
ประตูที่ยักษ์ถือลูกตุ้มใกล้ๆโบสถ์ มันเปิดยังไงหว่า หรือมันต้องเข้าจากไหนถึงจะทะลุมาได้ครับ ?

#18 kattys

Posted 28 April 2015 - 11:28 AM

ผมเองก็ว่าจะเล่นอีกรอบครับเพราะพลาดเควส Eileen และ Alfred เหมือนกัน

วิธีแก้ Frenzy ง่ายที่สุดที่ผมทำนะครับ ใส่รูน rez all 100 กับ rez frenzy 200 แล้วยัดชุดไปอีกครับหลอดจะยาวมาก ยาวมากพอที่จะวิ่งให้หลุดจากไอตัวสมองหรือจุดที่โดนแปลกๆ มันขะขึ้นเกือบเต็มหลอดแล้วก็ลดลงไปผมใช้วิ่งตอนจะทำอาวุธ +10

ฟามเลเวลผมไปทำช่วงก่อนเจอบอส Wet Nurse ลากหมูป่าไปชนพวกชุดดำตรงนี้ผมไว้ฟามยาด้วยนะครับได้ยารอบหละ 30+ ถ้าดวงดี สู้กับชุดดำ 3 ตัวแรกไม่ยากครับผมใช้ขวานแล้วยืด 2 ตัวแรกที่เจอมีอยู๋ 1 ตัวมันจะเดินหน้าฟันอย่างเดียวเลยชาร์จรอเลยครับถ้ากะดีๆ ก็ตีฟรีถ้าช้านิดหน่อยก็แลกกันไปแต่เราจะได้เลือดคืน ส่วนอีกตัวที่ถือตะเกียงก็โยกๆ แล้วแทงเอาครับ แล้วจะมีตัวไฟอีกตัวก็ทำเหมือนกันเดินไปอีกนิดจะเจอหมูชาร์จฆ่าเอาง่ายๆ ครับ แล้วเราจะเจอหมูป่า 2 ตัว วิ่งเลยครับมันจะไปตีกันเองกับพวกชุดดำ ระหว่างนี้มันจะชุดดำหลุดมาหาเราบ้างก็สู้ไปเลยครับ พอสู้เสร็จตรงชุดดำมันจะทางไปอยู่ทางซ้าย (ถ้าวิ่งมาตามที่บอกจะอยู่ซ้ายถ้ากลัลทางเดิมจะอยู๋ขวา) มันจะมีทางลงไปอีกจะเจอชุดดำอีก 2 ตัวก็หมุนๆ ฆ่าไปครับง่ายๆ แล้วก็กด Hunter mask แป๊ปๆ มีโซลเป็นแสน

#19 Bommm

Posted 28 April 2015 - 02:04 PM

แพลทครับ
เล่นรอบเดียวครับ แบคอัพเซฟ เข้า cloud storage หรือ thumbdrive ก็ได้

พลาด eileen ก็ได้ ไม่จำเป็น
Blade of murcy กับ burial blade สามารถเก็บในดันได้
ลองค้นกูเกิ้ลดู จะมีคนมาบอกโค้ดลงดัน ที่มีอาวุธชิ้นนั้น

ผมเล่นแบบนี้คือ ฆ่าบอสให้หมดทุกตัว ทำเนื้อเรื่องให้เสร็จหมด
จนถึงก่อนเจอ gerhman แบคอัพ เซฟไว้
จากนั้นทำฉากจบ 3 แบบ เสร็จก็มาเริ่มตรงก่อนเจอ gerhman ใหม่ ทีนี้ลงดัน ฆ่าบอสสุดท้าย + หาอาวุธ ก็จะได้แพลต
เราไม่จำเป็นต้องลงดันทุกแบบ ในกูเกิ้ลจะมีบอกไว้ว่าต้องลงอันไหนบ้าง ถึงจะไปเจอบอสใหญ่ รวม ๆ ก็ 6 ดัน

ไม่ได้ฟาร์มเลย มาฟาร์มตอนลงดันหน่อยนึง ลงดัน depth 3-4-5
นี่ได้ echo เป็นแสน ๆ มีจุดฟาร์มคือ ailing loran หรือ lower loran นี่แหละ โผล่มาที่ชั้นแรกก็จะเจอ ตัวที่สวมผ้าคลุม หลาย ๆ ตัว มันเดินช้า ฟาร์มง่ายมาก ตีจนหมด จะได้ประมาณ 33000 ใช้เวลา 1-2 นาที กด hunter mask เลย โผล่ที่ตะเกียงเดินออกมา 10 ก้าว ก็ฟาร์มเหมือนเดิม
ดังนั้น ฟาร์มแปป ๆ เลเวลขึ้นไวมาก blood vials ก็ใช้เงินซื้อไปเลย ฟาร์ม 2-3 นาที ก็ซื้อได้ 99 อันแล้ว
ดันหลัง ๆ จากตะเกียง จนถึงหน้าห้องบอส ได้ echo ประมาณ 4แสนกว่า ดังนั้นอยากฟาร์ม ก็ลงดันเลย

#20 Bommm

Posted 28 April 2015 - 02:19 PM

เพิ่มเติมบอสหรือมอน ที่เป็นคน หมาป่า ขนาดปกติหรือกลาง
จังหวะที่มันพุ่ง เงื้อมจะโจมตี กดยิงปืนใส่ มันจะเข่าทรุด เดินเข้าโจมตี เราจะใช้ท่าไม้ตายใส่
ซึ่งมีประโยชน์มากเวลาลงดัน ตัวที่เฝ้าคันโยกกับสมบัติ จะเป็นประเภทนี้ ถ้าเราไปยืนบวกหรือโจมตีปกติ เราจะตายเอาเพราะมันชอบสวนเป็นชุด ๆ ตอนเราโจมตี ซึ่งโดน 2-3 มีเราถึงกับตายเลน