`

Jump to content

PS3 มีตรงไหนบอกสถานะคล้ายไฟแดงของ 360 บ้างไหม

27 replies to this topic

#21 Guest_narepawa_*

• Guests

Posted 18 April 2007 - 01:33 AM

ยังไม่มีทั้งสองเครื่อง แต่กำลังจะซื้อ Ps3 อ่านไว้ประดับความรู้กับ
ดูคนทะเลาะกัน หุหุ ลัทธิ Xbox VS ลัทธิ PS3
:her

#22 adisakaoo

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 18 April 2007 - 08:23 AM

เฮ่ย ระวังน้า เถียงไปเถียงมาเดี๋ยวทะเลาะกันอีก บางคนยิ่งไม่ชอบคนอื่นที่แสดงความเห้นส่วนตัวออกมา พวกนั้นแล้วรับไม่ได้นะครับกับความคิดเห็นของคนอื่นที่ไม่ตรงกับของตัวเอง แล้วก็จะมาว่าคนที่ออกมาระบาย ด้วยข้อความที่ออกแนวหาเรื่อง แล้วตอบจบก้ทำเป็นพูดดีกับเรา(ตบหัวแล้วลูบหลัง) ทำเป็นคนดี ทั้งที่เริ่มด่าเราก่อน ระวังนะครับชาว ps3 ผมไม่อยากให้ห้องเรามีสังคมแบบนั้น ใครตั้งกระทู้มาแล้วใครไม่เห็นด้วยก้ชี้แจง อธิบายกันดีๆนะครับ อย่าเหน็บแนม หรือ ใช้คำรุนแรงกันเลยครับ ว่ากันด้วยเหตุผลดีกว่า :explain

#23 CHOCOBO

นักเล่นเกมชั้นครู

• Banned

Posted 18 April 2007 - 05:47 PM

View Postnarepawa, on Apr 18 2007, 01:33 AM, said:

ยังไม่มีทั้งสองเครื่อง แต่กำลังจะซื้อ Ps3 อ่านไว้ประดับความรู้กับ
ดูคนทะเลาะกัน หุหุ ลัทธิ Xbox VS ลัทธิ PS3
:her

คอยดูดิ เดี๋ยวพวกลัทธิ 360 ก็มาเป็นลัทธ PS3

เหมือน ในอดีต ที่ลัทธิ PS 2 (แอนตี้ Xbox) สุดท้าย แปรพักตร์มาเป็นลัทธิ 360 หรือจะเถียง

อ๊ะๆ ไม่ได้ว่าใครนะ อย่าร้อนตัวดิ :555

#24 [[[PEE]]]

เซียนเกม

• High Royal Executive Members
  • Interests:360

Posted 18 April 2007 - 06:26 PM

View Postadisakaoo, on Apr 18 2007, 08:23 AM, said:

เฮ่ย ระวังน้า เถียงไปเถียงมาเดี๋ยวทะเลาะกันอีก บางคนยิ่งไม่ชอบคนอื่นที่แสดงความเห้นส่วนตัวออกมา พวกนั้นแล้วรับไม่ได้นะครับกับความคิดเห็นของคนอื่นที่ไม่ตรงกับของตัวเอง แล้วก็จะมาว่าคนที่ออกมาระบาย ด้วยข้อความที่ออกแนวหาเรื่อง แล้วตอบจบก้ทำเป็นพูดดีกับเรา(ตบหัวแล้วลูบหลัง) ทำเป็นคนดี ทั้งที่เริ่มด่าเราก่อน ระวังนะครับชาว ps3 ผมไม่อยากให้ห้องเรามีสังคมแบบนั้น ใครตั้งกระทู้มาแล้วใครไม่เห็นด้วยก้ชี้แจง อธิบายกันดีๆนะครับ อย่าเหน็บแนม หรือ ใช้คำรุนแรงกันเลยครับ ว่ากันด้วยเหตุผลดีกว่า :explain

เห็นด้วยเลยคับผม คุยกันด้วยเหตุผลดีกว่านะคับ :eiei

#25 Piyawat19

นักเล่นเกมมือฉมัง

• Executive Members

Posted 19 April 2007 - 10:05 AM

ปิดเครื่องสิครับ ไฟแดงชัวร์

#26 yaiid

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 20 April 2007 - 11:46 AM

ผมเป็นดีไซน์เนอร์ครับ บอกได้ว่าทั้งps3 และ xbox360 มีวิธีคิดต่างกันครับ
การที่ xbox มีไฟบอกสถานะนะดีแล้วครับไม่ปัญญาอ่อนหรอก เป็นการดีไซน์ที่ฉลาดมากครับ
ผู้บริโภคสามารถรู้และแก้ไขปัญหาเบื้องต้อนได้เอง อยางเสียบสายไม่แน่น
ส่วนที่ไฟแดงนั้นเนื่องจากตะกั่วที่เค้าใช้มันป็นแบบพิเศษ (ตะกั่วเชื่อมระหว่าง board กะ cpu gpu)
รักษาสภาพแวดล้อม เลยเสื่อมง่าย แค่สภาพอากาศเปลี่ยนแปลงกะทันหัน หรือมีความร้อนตวามชื้นก็อาจจะเสียได้แล้ว
(เช่นแห้งบวมหลุดลอก เยิ้ม)ไม่งั้นคนที่ตั้งอยู่เฉยๆไม่เจ๊งหรอกครับ ส่วนความทนทานผมว่าทนทานพอๆกันทั้งคู่
ไมโครซอฟท์ตอนนี้เปลียนมาใช้มาตรฐานใหม่ในการผลิตครับยังไม่ชินกับวัสดุใหม่ๆ เทคโนโลยีและกฎหมายในการรักษาสิ่งแวดล้อม นำหน้าเอเชียญี่ปุ่นไปหลายขุมทีเดียว เป็นเหตุผลว่าทำไม่ล๊อตหลังๆถึงไฟแดงน้อยลงมาก เนื่องจากมีknow how ในการผลิตมากขึ้น ที่รู้เพราะทำงานเกี่ยวกับตรงนี้ครับ ผมชื่นชมที่ไมโครซอฟท์ กล้าทำเพื่อรักษาสิ่งแวดล้อมครับ แต่ไม่ชมเชยที่ใช้ผู้บริโภคเป็นหนูทดลองครับ

Edited by yaiid, 20 April 2007 - 11:47 AM.

#27 bluray360

นักเขียนการ์ตูนไทยไส้แห๊ง แห้ง

• Royal Executive Members

Posted 20 April 2007 - 03:02 PM

แวะเข้ามาอ่านเล่นแล้วก็เจอเรปนี้

View Postadisakaoo, on Apr 18 2007, 08:23 AM, said:

คุณคนดังกระทู้3ห้องนี่เอง...
ผมงงคุณน่ะ ถ้ารื่องมันเคลียไปร์แล้วเราก็คุยกันดีๆ ได้อยู่แล้วนี่ครับ เรื่องมันจบมันก็จบไปสิ ทำไมล่ะครับ?โกรธกันแล้วต้องด่ากันตลอดเลยใช่มั้ยถึงจะจริงใจไม่ใช่ตบหัวแล้วลูบหลังน่ะ? คุณมองคนในร้ายไปหน่อยป่าว :her

แล้วไอ้เรื่องที่คุณเอามาระบายลงหน้า 360 หน้า GOW หน้า PS3 เรื่องเดียวกันทีเดียว 3 หน้าเนี่ยน่ะมันก็เป็นเรื่องเคลียร์กันในเกม/ตอนที่ไลฟ์กันได้ทั้งนั้น คุณไม่ชอบก็บอกเขาไปซิ แต่คุณเอามาเผากลางบอร์ดทั้ง 3 ห้องแบบนี้จะไม่ให้มีคนเข้าใจคุณผิดจนตามด่ากันเละเทะ วุ่นวายกันทั้งบอร์ดอยู่ตอนนั้นก็คงยากอยู่ ผมเองก็เคยทำผิดครับ รุนแรงด้วย เกิดจากการระบายอารมณ์ข้ามเวบบอร์ด ข้ามห้อง โดยที่ไม่เคลียร์กับคู่กรณีให้จบเหมือนกัน ผล คือ อย่างที่เคยบอกว่ามันก็เซ็งกันหมด แต่พอเคลียร์กันจบก็คุยกันดีๆ ได้เช่นกัน

แล้วอันนี้ยกตัวอย่างนะ ถ้าต่อไป...คุณเล่นระบบออนไลน์ของเพลย์3แล้วโดนแกล้งอย่างที่เคยโดนในGOWคุณจะทำยังไ
งครับ? จะลงระบายความอัดอั้นตันใจทั้งที่เคลียร์กันในเกมได้พร้อมกัน 3 ห้องเหมือนเดิมมั้ยครับ?

ผมไม่ได้หาเรื่องนะ แต่อยากให้คิดดีๆ ก่อนจะสรุปเหมาว่า สังคมของห้องไหนดี หรือ เลวครับ ทุุกอย่างมันขึ้นกับตัวคนเป็นคนๆ ไปครับ อย่าเหมาเอาทั้งกลุ่มจากการทะเลาะกับคนไม่กี่คนเลยจะดีกว่านะ

คิดต่างกันเคลียร์กันได้ครับ ใครที่หยาบคายมากคุณก็ไม่ต้องไปคุยกับเขา อย่าไปต่อเรื่องเวลาเขาหาเรื่องมา เรื่องมันก็จบเอง เท่านั้นแหละ... :explain

โพสต์อย่างจริงใจจากใจจริง....โดยบลูเรย์360 :um

#28 kiddysiam

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 21 February 2010 - 11:09 AM

เธกเธตเธˆเธญเนเธ”เธ‡ เธเธฐ เน„เธŸเน€เธซเธฅเธทเธญเธ‡เธ„เธฃเธฑเธš