`

Jump to content

PS3 มีตรงไหนบอกสถานะคล้ายไฟแดงของ 360 บ้างไหม

27 replies to this topic

#1 DIY

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members

Posted 14 April 2007 - 09:40 PM

คือผมไม่เห็นมีช่องตรงไหนที่ทำเอาไว้บอกผู้บริโภคบ้างเลยว่า เครื่องจะมีปัญหานะ เสียที่สาเหตุอะไร
หรือว่า360 มีไฟแดงบอกเป็นโค๊ด เพราะตั้งใจไว้แล้วว่ามันอาจจะต้องเสีย แต่ไม่รู้ใครจะโชคร้ายหรือดี
แต่ PS3 มั่นใจว่าชัวป๊าด..ด เครื่องตูไม่มีเจ๊ง

#2 deleted

The 3rd place in top ten.

• High Royal Executive Members

Posted 14 April 2007 - 09:52 PM

แล้วมันไม่ดีรึครับท่าน

#3 tekkenman

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 14 April 2007 - 09:58 PM

เปิดไม่ปิดเป็น อาทิตย์ ไม่ใช่ห้องแอร์ ไม่เห็นจะเป็นอะไรเลย

#4 DIY

Posted 14 April 2007 - 10:10 PM

อืม.... ดีซิคับ แค่อยากรู้ว่ามันไม่มีมั่งเท่านั้นเองเหรอหยั่งงี๊แสดงว่าอึด ถึก เจงๆ

#5 deleted

The 3rd place in top ten.

Posted 14 April 2007 - 10:27 PM

ไม่มีมันก็ดีอย่างนึงนะครับ

ไม่ต้องหวาดผวากับอาการ error เล็กๆน้อย ที่มันแสดงให้เห็น

เจ๊งปุ๊บ ทิ้งได้ทันที (หรือในต่างประเทศก็ยกเข้าศูนย์ไปเลย)

:aha:

#6 Keawzaao~*`

Chelsea FanClub ~!!

Posted 14 April 2007 - 10:51 PM

PS3 ทึกอยู่แล้ว :eiei

#7 BobbY_MugeN

เซียนเกม

Posted 15 April 2007 - 05:38 AM

เห็นนานน้านนนนนนทีจะมีคนเครื่องค้างอ่ะครับ

#8 Home

Posted 15 April 2007 - 09:11 AM

ไม่เป็นไรก็ดีแล้วครับ พ่ออ้วนดำสุดที่รัก

#9 Ducati999

โสดไมต้องขอใคร

Posted 15 April 2007 - 02:38 PM

ไม่มีก็ดีแล้ว จะได้ไม่ต้องนั่งดูมันให้ทรมานตาเวลาเล่น

#10 OATKK

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 15 April 2007 - 02:43 PM

การที่ XBOX360 มีไฟบอกสถานะเวลามีปัญหา บ่งบอกได้ว่าผู้ผลิตรู้ดีว่าต้องมีปัญหาเกิดกับเครื่อง แต่ก็ยังจงใจเอามาวางขายหลอกลวงลูกค้าหวังเก็บเกี่ยวต้นทุน แทนที่จะหาทางแก้ไขแต่หลับหูหลับตาขายมันซะ

ผมเลยงอนมาหาพี่อ้วนถึก ที่ไม่มีวันจากไปไหน

#11 DIY

Posted 15 April 2007 - 05:59 PM

อืม..ม น่าคิดครับ ถ้าเค้าไม่คิดว่าเครื่องเขาจะมีปัญหา เขาจะทำมันออกมาไว้ทำไม ไอ้ไฟแดงเนี่ย

#12 Master Ps3

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 15 April 2007 - 07:04 PM

งงอะครับ

#13 karasu

[TGRN]Phantasy Post

Posted 16 April 2007 - 03:18 AM

คิดได้ไงกันอ่ะครับะมีปัญหาแน่ๆเลยทำโคดเตรียมไว้ บ้าเปล่า ^^"

ทำไมไม่คิดว่าเค้าทำเอาไว้เพื่อที่เวลามีปัญหายูสเซอร์จะสามารถตรวจสอบความผิดพลาดด้
วยตัวเองได้ก่อนที่จะส่งศูนย์ซ่อมน่ะครับ อย่างเออเรอร์โคด ไฟแดง 4 ดวง และ ไฟแดง 2 ดวงแบบเนี่ยะ ไม่จำเป็นต้องพาไปศูนย์ก็ได้ แล้วเออเรอร์โคด 3 ดวงก็ยังสามารถเช็คปัญหาได้เป็นส่วนๆอีก น่าจะเรียกว่าเค้าออกแบบเครื่องมาแบบพร้อมทุกสถานการณ์มากกว่า (ขนาดเครื่องเสียก็ยังสามารถบอกได้ว่าเสียตรงไหน)

ซึ่งมันก็ไม่น่าแปลกใจเลยว่าทำไมเค้าทำมาแบบนั้น ก็เครื่องต้นแบบเค้าเอามาจาก PC หนิ ส่วนประกอบก็เอาของ PC มาใช้งานหรือปรับปรุงให้เหมาะสมกับการทำงานในแบบคอนโซล อย่างพีซีเสียบแรมไม่แน่ เสียบการ์ดจอไม่แน่นเงี้ยะ ก็มีเสียงเตือนเราฟังแล้วก็รู้ไม่ต้องยกไปให้ช่างซ่อมลองแก้ดูก่อนได้ มันก็ดีกว่าไม่ใช่เรอะ ^^

ของ PS3 เท่าที่เห็นในเวบต่างประเทศถ้ามีปัญหามันก็มีเลยน่ะ ไม่ได้แสดงอะไรเป็นพิเศษเท่าที่เคยเห็นก็ เครื่องไม่ยอมคืนแผ่น กับ เครื่องเปิดไม่ติดมี 2 อย่าง สถานะมันก็ไฟแดงตอนปิดเครื่องอ่ะแหล่ะ แต่มันจะมีวิธีเช็คมั้ยก็ม่ายรู้เหมือนกัน อย่าง PS3 ถ้าเสียบสายไม่แน่น แล้วเปิดไม่ติดจะรู้มั้ยว่ามันเสียบไม่แน่นเลยไม่ติด อิอิอิ

#14 OATKK

Posted 16 April 2007 - 04:16 PM

ถ้ามีไฟบอกสถานะชัดเจนจริงๆ คงไม่มีโค๊ดที่ออกมาเป็น Unknow error หรอกครับ ที่มีก็สาเหตุเดียวแหละ คือปัญหาที่เจอเค้าแก้ไขไม่ได้ แต่อยากจะขายอ่ะ ไม่ได้บ้านะ แต่คิดๆ ดูแล้วมันน่าจะเป็นไปได้อ่ะครับ

#15 Mr.Yo

Posted 16 April 2007 - 11:20 PM

PlayStation ถึกเป็นควายเลยครับ PS1 ผมมันยังเล่นได้ดีอยู่เลย

#16 supernamax

SUPERNAMAX

Posted 17 April 2007 - 12:52 PM

ผมชอบเครื่อง ถึกๆ ดำ ทนๆ แบบ นี้ นะครับ เครื่องในฝันผมเลย น่ะ

#17 Gobkero

เซียนเกม

Posted 17 April 2007 - 01:08 PM

เมื่อก่อนผมก็ว่า ps2 นี่บอบบางแล้วนะ หัวอ่านนี่ไปเร็วเหมือนกัน เจอปัญหา 360 เข้าไปนี่ เครื่องอื่นดูทนขึ้นทันตาเห็น xbox ทนมากๆ เล่นให้เจ๊งได้นี่ต้องยกนิ้วให้เลย พอออก 360 เล่นไม่เจ๊งอยู่ได้นานนี่ต้องยกนิ้วให้ แถมได้ชื่อว่าดวงต้องเฮงมากๆ อีก ทำไปได้เนอะ ไมโครซอฟท์ พลาดไอ้แบบที่ไม่ควรจะพลาดเลย :ohno

Edited by Gobkero, 17 April 2007 - 01:13 PM.

#18 coco

คู่อริพีคุง

Posted 17 April 2007 - 05:56 PM

Error Codeของ360นี่เค้าจงใจใส่ให้Userใช้เหรอ? ไม่ใช่ว่ามีคนไปค้นพบเองหรอกเหรอไอวิธีดูError Code ถ้าMSจงใจปล่อยUserเปิดดูError Codeได้เองแบบนี้เนี่ยผมว่า MSปัญญาอ่อนแล้วล่ะครับ

#19 supernamax

SUPERNAMAX

Posted 17 April 2007 - 06:04 PM

เครื่อง PS3 ก็มีไฟแดง น่ะ จะบอกให้ ผมเคยเจอบ่อยๆ ก็ตอนเปิดเครื่อง ไง แดง ตั้ง 1 ดวง ครับ ฮิฮิฮิ

#20 Fairlady Z

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• Interests:PS4, Xbox One

Posted 17 April 2007 - 08:49 PM

View PostOATKK, on Apr 15 2007, 02:43 PM, said:

การที่ XBOX360 มีไฟบอกสถานะเวลามีปัญหา บ่งบอกได้ว่าผู้ผลิตรู้ดีว่าต้องมีปัญหาเกิดกับเครื่อง แต่ก็ยังจงใจเอามาวางขายหลอกลวงลูกค้าหวังเก็บเกี่ยวต้นทุน แทนที่จะหาทางแก้ไขแต่หลับหูหลับตาขายมันซะ

ผมเลยงอนมาหาพี่อ้วนถึก ที่ไม่มีวันจากไปไหน

โลกทัศน์แคบเหลือเกินครับ

คอมพ์เค้ายังทำเสียงจาก PC-Speaker เพื่อฟัง Error เลยครับ :angry