`
←  DGO CLUB : Nintendo World - Wii U / Wii / 3DS
Logo
»

อันตราย Paper maio เปิดบนเครื่อง Jap แล้ว...

Rezzzah's Photo Rezzzah 11 Apr 2007

- - แล้วถ้าเครื่องไมได้ต่อ เนท จะกดอัพยังไงละนี๋ อ๊ากๆ

KaNom's Photo KaNom 11 Apr 2007

น่ากลัวจิงๆ เกือบจะยัดแผ่นลงไปแล้วดีที่เข้ามาอ่านก่อน แล้วอย่างนี้ก็ต้องรอแผ่นjpออกก่อนซิครับเนี่ย วุ่นวายจัง อัพเดทผ่านเน็ทก็ยากอะครับต้องรอเที่ยงคืน

Rezzzah's Photo Rezzzah 11 Apr 2007

View PostRezzzah, on Apr 11 2007, 08:56 AM, said:

- - แล้วถ้าเครื่องไมได้ต่อ เนท จะกดอัพยังไงละนี๋ อ๊ากๆ

คนไม่มีที่ต่อผ่านเนท อัพกันยังไงละเนี่ย ?

keanetona's Photo keanetona 11 Apr 2007

แสดดดดดดดดดดด ถ้าไม่เห็นตรงนี้ตูคงบิทมาเล่นละ (แล้วก็อาจทำให้เครื่องตูเจ๊งได้ ....)

ขอบคุณที่มาแจ้งเตือนนะครับ

-*-

poad's Photo poad 11 Apr 2007

ขอบคุณที่แจ้งเตือนมากครับ ผมกำลังโหลดอยู่เลย

ไม่มี WIFI ไม่รู้จะอัพยังไง ต้องรอแผนอย่าเดียว :cry

DukEy's Photo DukEy 11 Apr 2007

แล้วตกลงเครื่อง Us เล่นได้รึป่าวครับ ?

cs15928's Photo cs15928 11 Apr 2007

สงสัยจัง หน้าจอ error มันเหมือนเราเปิด opera แล้วออกเน็ตไม่ได้เลย
มันขึ้นมาตอนไหนเหรอครับ

Mysteryman's Photo Mysteryman 11 Apr 2007

ของผมเครื่อง Us เล่นได่ไม่มีปัญหาครับ ไม่ได้ต่อเน็ตด้วยครับใส่แผ่นแล้วเล่นได้เลย :shame2

aLcHieZ's Photo aLcHieZ 11 Apr 2007

ตามอ่านข้อมูลจากเวปนอกอยู่เหมือนกันครับ แต่มีหลายทฤษฎีกันเหลือเกิน ยังไม่มีใครฟันธงได้ว่าทำไมถึง Brick แล้วถ้า Brick จะแก้ยังไง

ยังไงจะลองตามข่าวเรื่อยๆครับ เครื่อง JP+EU ก็อย่าพึ่งใจร้อนกันหล่ะ

ballny's Photo ballny 11 Apr 2007

สรุปคือเล่นตามโซนน่าจะปลอดภัยนะครับ

MafiaNgaw2's Photo MafiaNgaw2 11 Apr 2007

ทำไมเครื่องผม เข้าหน้ากระทู้หลักไม่ได้ครับ
ทุกห้องเลย
ดูได้แต่ กระทู้ล่าสุด กับ Attack System :cry2 :cry2

ล่าสุด Attack System turn Off ไปเรียบร้อย :blur :blur อดสอยเลย :cry :cry
Edited by MafiaNgaw2, 11 April 2007 - 01:58 PM.

luzifer's Photo luzifer 11 Apr 2007

เป็นเหมือนผมเลยคับ

JokerOfsuguz's Photo JokerOfsuguz 11 Apr 2007

ไมมานเข้าไม่ได้อะ :cry2

nonp's Photo nonp 11 Apr 2007

กลายเป็นกระทู้คนเข้าบอร์ดไม่ได้ไปซะแล้วอ่ะ

u4113057's Photo u4113057 11 Apr 2007

คิดว่าน่าจะเป็นที่ opera นะคับ ถ้าแผ่น paper mario us มันจะลง opera us ให้
ถ้าลง opera us ในเครื่อง jp จะทำให้เกิดอาการ brick ได้
แต่ถ้าเครื่องที่มี opera อยู่ในเครื่องแล้วแผ่นมันก็จะไม่ลงซ้ำ
เพราะฉะนั้นถ้าลง opera ตาม zone เครื่องของตัวเองก่อนโดยโหลดจาก shopping channel มาลงให้เรียบร้อยก่อนก็ไม่น่าจะมีปัญหา

อันนี้เป็นสมมติฐานที่คิดเองนะคับ พอดีมีเครื่องเพื่อน 2 คน อันนึงลง opera ก่อนแล้วไม่มีปัญหา อีกอันไม่ได้ลง brick ไปแล้ว แล้วก็ error message ที่มันบอกก็มาจาก opera เลยเดาว่าน่าจะเป็นอย่างนี้คับ ใครทดลองแล้วเป็นไงมา confirm ด้วยคับ

sax's Photo sax 11 Apr 2007

:cry2 วันนี้วันเกิดผม ถึงขนาดเข้าเวปไม่ใด้กันเลยเหรอครับ :jark

kirtchanok's Photo kirtchanok 11 Apr 2007

งืมๆ ด้วยความจริง ปัญหา คือ ถ้าไม่ต่อเน็ตจะเล่นไม่ได้ครับ confirm ครับ

katikung555's Photo katikung555 11 Apr 2007

เข้าหน้าบอร์ดไม่ได้จริงๆครับ

อยากเล่นๆๆๆๆ แต่ขอชัวร์ก่อน เครื่อง JP อ่านไม่ออกเลย

popcom's Photo popcom 11 Apr 2007

ของผมเครื่อง US ไม่ได้ต่อเน็ต ตอนเปิดให้อัพเดต อัพไปแล้วก็เล่นได้ปกตินะครับ