`

Jump to content

อันตราย Paper maio เปิดบนเครื่อง Jap แล้วเครื่องเปิดไม่ติดอีกเลย

99 replies to this topic

#41 Falco

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Executive Members

Posted 11 April 2007 - 08:53 PM

ผม เครื่อง US เล่นได้ไม่มีปัญหา สนุกดี ถึง Chapter 2 แล้ว :sabai

#42 judasonline

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

Posted 11 April 2007 - 11:09 PM

อยากเล่นอ่า

#43 RTS

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members
  • Interests:Games Manga Movie Music,Hatsune Miku,Nendoroid,Figure

Posted 11 April 2007 - 11:51 PM

เครื่องJPเล่นได้ยืนยันจ้าลองมาแล้ว
เครื่องที่ใช้ต่อเน็ตและอัพเดท ติดตั้งOperaมาก่อนนี้แล้ว

#44 ThePug

HD Player ส่งถึงมือใน 3 ชั่วโมง

Posted 12 April 2007 - 02:07 AM

ยืนยันว่าเล่นได้เช่นกันครับ เครื่องJP ลงOpera และอัพเดทผ่านเน็ตก่อนใส่แผ่นจ้า

#45 hamtaro

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• High Royal Executive Members

Posted 12 April 2007 - 02:19 AM

ลง opera นี่ลงยังไงครับไม่ค่อยได้แตะ wii เลยไม่รู้อะครับ

#46 achira2514

นักเล่นเกมมือใหม่

Posted 12 April 2007 - 09:23 AM

งงงงงงงงงง ทำไมของผมเล่นได้
ของผม วีเจแปน +วีคีย์ ไม่ได้ต่อเน็ต เพราะต่อไม่เป็น พอใส่แผ่นก็ให้อัพเกรด ก็กดตกลง พออัพเสร็จ แล้วเครื่องก็บูตใหม่
ลองเล่นก็เล่นได้นะครับ เปิดเกมส์อื่นก็ติด :wow
ลองไปทำกับเครื่องวีจแปน +วีคีย์น้องที่ซื้อมาพร้อมกัน ก็เล่นได้ไม่มีปัญหา :love

วีเจแปน +วีคีย์ ไม่ต้องต่อเน็ต...อัพจากแผ่น...เล่นได้เลย...

#47 auiddd

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 12 April 2007 - 02:06 PM

มาบอกว่า wii jp+wiikey ไม่ต้องต่อเน็ต อัพจากแผ่นเล่นได้เลยครับ ลองเรียบร้อยครับ

#48 cs15928

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 12 April 2007 - 04:00 PM

ถามต่ออีกนิดครับที่ว่า "ว่า wii jp+wiikey ไม่ต้องต่อเน็ต อัพจากแผ่นเล่นได้เลย"

ก่อนหน้านั้นหมายถึง ที่ร้านค้าเค้า ลง opera(internet channel) มาให้แล้วหรือเปล่าครับ เลยไม่มีปัญหา

#49 basshero

Posted 12 April 2007 - 04:20 PM

อิจฉาคนที่เล่นอยู่ จิ๊ง เครียดนะเนี่ยเครื่องเล่นไม่ได้ และที่เครียดสุดคือ ยังไม่มีวิธีแก้

#50 ProTonG

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

Posted 12 April 2007 - 04:44 PM

ขอแสดงความเสียใจอย่างสุดซึ้งครับ
ลองถามเฮียดีดูดิคับ

#51 Enjoy-Game

Posted 12 April 2007 - 05:11 PM

ไม่ได้เหมือนกันค่ะ น้องชายไปใส่แผ่น มานอัพเดต จบเลย จอขาว ให้แต่เข้าโอเปร่า ต่อเน็ต

ตอนนี้ ได้คำตอบจากคุณดีมา ว่าคงต้องลองรอให้แผ่น JP ออกมาก่อน มันจะมาพร้อม FWตัวล่าสุด

ซึ่งคงจะแก้ไขตัว FW ตัวนี้ที่เปง US ซึ่งดันไปลง จนมานเอ๋อไปได้

ปล. เครื่องเรา JP + Wiikey และไม่ได้ต่อเน็ต ไม่เคยอัพเดตอะไร และไม่ได้ลงโอเปร่าไว้ค่ะ

#52 boy108d

Posted 12 April 2007 - 05:38 PM

คุณ basshero ถือได้ว่าเป็นผู้เสียสละอย่างมากในงานนี้
และก็เป็นที่มีความหวังดีต่อทุกคนด้วยที่มาเตือนให้รู้ก่อน

ยังไงก็ขอให้แก้นะครับ และก็ขอบคุณด้วยนะครับที่มาเตือนก่อนที่ทุกคนจะเกิดปัญหาเช่นเดียวกันหมด

แต่ขอถามอีกอย่างว่า ก่อนคุณ basshero ลงแผ่นนั้น เครื่องคุณมี Operaอยู่ก่อนแล้วหรือเปล่า
และได้ต่อเน็ตขณะลงแผ่นด้วยหรือเปล่า

เพื่อจะได้สรุปว่า

เครื่อง JP ที่ลง Opera อยู่แล้ว มีความจำเป็นต้องต่อเน็ตตอนใส่แผ่นหรือไม่

ขอบคุณมากครับ

อดใจรอไม่ไหวครับ เลยลองเองซะเลย

ของผม เครื่อง JP ครับ FW ขณะนั้น 2.0J

ไม่ได้ต่อเน็ตใดๆทั้งนั้น แต่ได้ลง Opere ไว้อยู่ก่อนแล้ว

ใส่แผ่นปุ๊ป มันจะให้อัพเดตเร็วมาก (ย้ำว่าไม่ได้ต่อเน็ตใดๆทั้งสิ้น)

แล้วเครื่องจะรีสตาร์ทใหม่

เข้าอีกทีปรากฏว่าสามารถเล่นได้ครับ

ขอตัวก่อนครับ :aha:

#53 Enjoy-Game

Posted 12 April 2007 - 06:10 PM

สรุปไว้ สั้นๆง่ายๆเลยว่า เครื่องต้องมี โอเปร่าอยู่

ต่อให้ไม่ได้ต่อเน็ต ก็ผ่านฉลุย เฮ้ออออออออออออออ

แย่จริงๆ ไม่มีโอเปร่า ไม่มีเน็ต เลยได้หัวอกเดียวกับคุณ basshero

#54 CMAI

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 12 April 2007 - 06:26 PM

ดู FW ที่ตรงคำสั่งไหนครับ

#55 boy108d

Posted 12 April 2007 - 09:06 PM

ดู FW ที่ตรงคำสั่งไหนครับ

เข้าตรงออพชั่นที่เป็นรูปประแจ แล้วมันจะแสดงอยู่มุมขวาบนครับ

#56 kero

เซียนเกม

• Freshy

Posted 12 April 2007 - 09:21 PM

ซวยเลยตู โดนเหมือนกัน จอเดียวกัน ไม่อ่านแผ่นอะไรอีกเลย
:cry

? คำถามครับ
ถ้า แผ่น paper jp ออก แล้ว wii มันจะอ่านเหรอ ครับ

#57 tongtaekung

Posted 12 April 2007 - 10:01 PM

ใครแปล ภาษา จีน / ญุี่ปุ่นออก รบกวน เอ้าเว็บนี้ กระทู้ที่ 681 ให้ทีครับ เหมือนจะเป็นวิธีแก้ Brick ตัวนี้เลย

http://59.188.4.76/viewthread.php?tid=3551863&extra=&page=46

#58 mancdokushin

KP

• High Royal Executive Members

Posted 12 April 2007 - 11:24 PM

โดนกันหลาย คงต้องรอดู
เพราะต้องมีประเท๋ศนก็โดนเหมือนกันเหอๆ

#59 BlueMusk

Posted 12 April 2007 - 11:25 PM

ผมเครื่องjpอัพเดทในแผ่นก่อนเข้าเกม(ไม่ต่อเน็ต)เล่นได้สบายปิด-เปิดใหม่ไม่มีปัญหานะครับ = =" ชักเสียวว ส่วนเรื่องoperaนี่ก็ไม่รุเหมือนกันว่าเครื่องผมมีป่าว แต่ตอนนี้ก็ลองปิดเปิด2-3รอบแล้วนะ ยังเล่นได้ = ="

Edited by BlueMusk, 12 April 2007 - 11:46 PM.

#60 nopads

Posted 13 April 2007 - 07:27 AM

- wii jp + wiikey ไม่เคยต่อเนต เล่นได้ครับ
- (เดาว่า) ที่ต้องการคือ firmware 2.0j
- วิธีการดู firmware
1. ที่หน้าจอ wii คลิก คำว่า wii ด้านซ้ายล่าง จะเข้าหน้าจอใหม่เป็นรูป เมมโมรี กับ ประแจ
2. คลิกที่รูปประแจด้านขวา จะเข้าหน้าจอใหม่ ดูที่มุมบนขวาจะมีเวอร์ชั่นของเฟิร์มแวร์กำกับไว้
- วิธีการอัพเดท firmware
1. ที่ผมใช้คือแผ่น ssx blur ntsc-us
2. ตอนที่ใส่แผ่นก่อนเข้าเกม จะมีคำสั่งให้อัพเดท (หรือเปล่าไม่รู้ อ่านไม่ออก) แต่มันบังคับให้คลิก
3. พอคลิกเสร็จมันจะให้รีสตาร์ทให้
4. บังเอิญว่าก่อนหน้านี้ผมไม่ได้เคยดูเฟิร์มแวร์เลย เลยไม่แน่ใจว่ามันอัพเดทจริงๆ หรือเปล่า
- เมื่อใส่แผ่น super paper mario ครั้งแรก
1. หน้าจอจะมีเมนูและบังคับให้คลิกเหมือนตอนใส่ ssx blur ครั้งแรก
2. เมื่อคลิกเครื่องจะอัพเดท แล้วจะบอกให้เรา restart (มั้ง อ่านไม่ออกแต่มันมีคำว่า off)
3. กดปิดแล้วเปิดใหม่ เข้าไปที่หน้าจอเล่นเกมอีกครั้ง คราวจะจะอัพเดท โดยมี progress bar ขึ้นมาด้วย (ตอน ssx blur ไม่มีขั้นตอนนี้) ไม่แน่ใจว่านี่คือการลง โอเปร่าหรือเปล่า
4. อัพเดทครั้งที่สองเสร็จ เล่นได้ตามปกติ