`

Jump to content

แปลงร่างรอบที่ 3 กับ i5 4690K + GTX 970 SLI พลังที่แตกต่าง !

73 replies to this topic

#61 cobra

ขอบคุณที่รักกัน...

• High Royal Executive Members

Posted 14 November 2014 - 05:19 PM

View Postvoyevoda, on 14 November 2014 - 01:36 PM, said:

ลองดูร้าน compcool / jedi / busitekl ดูครับ ดูทรงมัน แล้ว google /ไปเวปผู้ผลิตดูภายใน แล้วหา review ดู ของพวกนี้ต้องดูว่าชอบทรงไหน แล้วจะใส่อะไรในนั้นบ้างอะ ปัจจัยส่วนตัวเพียวๆเลย

ถูกต้องเลยครับ พวกเคสนี่ต้องหาดูว่าชอบแบบไหน

บางคนชอบรูปทรง การออกแบบ แนวสีสัน

แต่ผมชอบระบบระบายความร้อนเจ๋ง ๆ ตัวเดิมที่ใช้อยู่ก็โอเคนะครับ แต่มันเริ่มแน่นละ air flow ไม่ดี
ยิ่งเล่น OC ทั้งระบบนะ อย่างกะเตาอบ

#62 cobra

• High Royal Executive Members

Posted 17 November 2014 - 02:54 PM

AC : Unity เกมส์ที่ใช้ทรัพยากรในเครื่องได้อย่างหมดจดจริง ๆ = ='

i5 4690K วิ่ง 98 - 100 ทั้งสี่หัวตลอด Full load 75-80 องศา

970 SLI วิ่ง 80 - 99 ตลอดเวลา Full load 70 - 75 องศา

ขนาดการ์ดจอสองตัว ยังทำเฟรมได้แค่ 50 - 60 ไม่รู้มันเป็นเพราะเกมส์ผมโหลดเถื่อนมาเล่นหรือเปล่า

เกมส์ที่รอมาทั้งปี แต่ดันมาเงินหมดตอนเกมส์มาพอดี :o_angry:
เกมส์นี้มันแด๊กพลังเครื่องมหาศาลจริง ๆ เมื่อวานเล่นทั้งวันเคสร้อนแทบระเบิด ต้องเปิดฝาเคสระบายเป็นการด่วน :o_worry:

#63 voyevoda

rsc

Posted 17 November 2014 - 06:58 PM

หลักๆเลยผมว่า เกมโหลดเถื่อน ยังไม่ patch +เกม optimize กากครับ ทั้ง 2 เคส แท้เถื่อนเหมือนกัน โหลดเถื่อนนี่ต้องไปหา update แยกเอา

#64 cobra

Posted 17 November 2014 - 09:08 PM

View Postvoyevoda, on 17 November 2014 - 06:58 PM, said:

หลักๆเลยผมว่า เกมโหลดเถื่อน ยังไม่ patch +เกม optimize กากครับ ทั้ง 2 เคส แท้เถื่อนเหมือนกัน โหลดเถื่อนนี่ต้องไปหา update แยกเอา

นี่แหละครับประเด็น ปกติเล่นแท้กับเกมส์ที่ออนไลน์ประจำ แต่ถ้าไม่ออนเล่นคนเดียวจะเล่นเถื่อนครับ

ยิ่ง AC Unity นี่เล่นเถื่อนมีเหนื่อยอ่ะบอกตรง ๆ -*-

#65 tspeed

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

Posted 18 November 2014 - 08:42 AM

เครื่องผมไม่รู้เป็นอะไร เปิดโหลดบิททิ้งไว้ตื่นเช้ามาค้างตลอดเลยครับเม้ากับคียบอร์ดจะกดอะไรไม่ได้เลยต้องกดรีเซทเครื่องอย่างเดียวตอนแรกนึกว่าเป็นที่การ์ดจอเพราะที่ร้านเสียบไฟใช้หัว6พินมาเลยเปลี่ยนเป็นหัว8พินก้อเป็นเหมือนเดิมใครเคยเจออาการนี้มั้งไหมครับ

#66 cobra

Posted 18 November 2014 - 11:01 AM

View Posttspeed, on 18 November 2014 - 08:42 AM, said:

เครื่องผมไม่รู้เป็นอะไร เปิดโหลดบิททิ้งไว้ตื่นเช้ามาค้างตลอดเลยครับเม้ากับคียบอร์ดจะกดอะไรไม่ได้เลยต้องกดรีเซทเครื่องอย่างเดียวตอนแรกนึกว่าเป็นที่การ์ดจอเพราะที่ร้านเสียบไฟใช้หัว6พินมาเลยเปลี่ยนเป็นหัว8พินก้อเป็นเหมือนเดิมใครเคยเจออาการนี้มั้งไหมครับ

ผมก็เคยค้างครับ ไม่แน่ใจว่าเป็นเพราะโหมดประหยัดพลังงานของตัว window หรือเปล่า ที่มันจะดับหน้าจอ screen ทีนี้พอมันดับไปนาน ๆ เวลาตื่นเช้ามาเปิดอีกทีมันจะค้างไปเลยครับ

#67 tspeed

Posted 18 November 2014 - 11:08 AM

View Postcobra, on 18 November 2014 - 11:01 AM, said:

ผมก็เคยค้างครับ ไม่แน่ใจว่าเป็นเพราะโหมดประหยัดพลังงานของตัว window หรือเปล่า ที่มันจะดับหน้าจอ screen ทีนี้พอมันดับไปนาน ๆ เวลาตื่นเช้ามาเปิดอีกทีมันจะค้างไปเลยครับ
ผมก้อตั้งปิดแล้วครับตั้งให้มันเปิดตลอด มึนเลยไม่รู้เป็นเพราะอะไร

#68 tspeed

Posted 18 November 2014 - 11:23 AM

แต่เล่นเกมส์ปรกติดีไม่มีค้างเลยไม่รู้มันเป็นที่ฮาร์ดแวร์หรือซอฟแวร์ ท่านcobraเล่นAc Unityเป็นไงมั้งครับภาคนี่ผมโหลดมาแต่ยังไม่ได้ลองเลย ช่วงนี้กำลังฝึกDriving Force GTเพิ่งได้มาเกมส์อื่นไม่ได้แตะเลย

#69 cobra

Posted 18 November 2014 - 11:59 AM

View Posttspeed, on 18 November 2014 - 11:23 AM, said:

แต่เล่นเกมส์ปรกติดีไม่มีค้างเลยไม่รู้มันเป็นที่ฮาร์ดแวร์หรือซอฟแวร์ ท่านcobraเล่นAc Unityเป็นไงมั้งครับภาคนี่ผมโหลดมาแต่ยังไม่ได้ลองเลย ช่วงนี้กำลังฝึกDriving Force GTเพิ่งได้มาเกมส์อื่นไม่ได้แตะเลย

Unity ตอนนี้ผมดองยาวเลยครับเล่นไปได้ประมาณ 15% แล้วเจอปัญหาเฟรมตกชะลูด -*-

ไม่รู้ว่าดันโหลดเถื่อนมาเล่น แล้วเจอปัญหา หรือว่าเกิดจากบัคของเกมส์ด้วย
ตอนนี้เลยเฟลกับเกมส์ที่ตั้งหน้าตั้งตารอคอยมาเป็นปี

หรือว่าผมต้องจัดแท้ถึงจะดีขึ้นครับเนี่ย

#70 vut

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 18 November 2014 - 02:39 PM

ถ้าจะขาย 970 ไปเล่น 980 บอกนะคับ

#71 cobra

Posted 18 November 2014 - 05:16 PM

View Postvut, on 18 November 2014 - 02:39 PM, said:

ถ้าจะขาย 970 ไปเล่น 980 บอกนะคับ

รอราคา 980 ลงอีกซักระยะครับ

970 SLI นี่ก็แรงใส้แตกแล้วครัชผม :o_wow:

#72 Moo-Kung

The X-PerimenTal Mono Society

Posted 19 November 2014 - 08:48 AM

เห็นของแต่ละท่านแล้ว อีหนูที่บ้านนี้ เด็กเล็กมากๆเลย

#73 cobra

Posted 19 November 2014 - 04:41 PM

View PostMoo-Kung, on 19 November 2014 - 08:48 AM, said:

เห็นของแต่ละท่านแล้ว อีหนูที่บ้านนี้ เด็กเล็กมากๆเลย

ค่อย ๆ อัพเกรดก็ได้ครับ ค่อยเป็นค่อยไป ถ้าเน้นเล่นเกมส์เริ่มจากการ์ดจอก่อนเลยครับ

เมื่อคืนบ้าพลัง คืออารมณ์อยากเอาชนะ AC Unity ให้ได้

ลาก CPU อีกรอบไปที่ 4.5 ลองเพิ่มไฟ vcore 1.275 ลากการ์ดจอ 970 ไปสุดหลอด core clock 1.4 Ghz / mem clock 1.9 Ghz ทั้งสองตัว

สรุปอุณภูมิ CPU พุ่งกระฉูดไป 90 องศา ตอน Full load เครื่องแทบระเบิด

แลกกับเฟรมที่ได้ขึ้นมา 20 เฟรม โดยเฉลี่ย -*-

ไม่แนะนำให้ทำตามนะครับ โคตรเสี่ยงเครื่องพัง

#74 asdc

เซียนเกม

Posted 21 November 2014 - 12:22 PM

ตอนแรกก็ว่าจะอัพเกรดเหมือนกัน
แต่อ่านไปอ่านมาท่าทางจะโดนอีกหลายหมื่น
ก็ทนเล่นของเดิมไปก่อนแระกัน