`

Jump to content

มาแล้วจ้าาาา winning2015 demo

• You cannot reply to this topic
121 replies to this topic

#81 finalekung^^

เกมเมอร์ใจแตก

• High Royal Executive Members

Posted 19 September 2014 - 04:01 AM

วินนิ่งภาคนี้พัฒนาขึ้นเยอะเลยครับจากภาค14 เตี้ยตันกอริลล่าผมไม่เห็นด้วยนะ ผมว่าสัดส่วนก็ค่อนข้างดีนะครับ(ผมปรับซูม0 ไฮ10)

การเลี้ยง บังคับดีขึ้นมาก ภาคนี้ดูจะเน้นเลี้ยงแบบค่อยๆแตะๆไป(วิ่งๆไม่ค่อยผ่านเท่าไหร่) ที่พวกคุณว่าหลังค่อมๆนั่นแหละพอปรับมุมกล้องผมว่าแค่บางคนนะครับ

เพราะมันมีเพลเยอร์ไอดีท่าเลี้ยง ท่ายิง ฟรีคิก ทั้งสองอย่างทั้งมุมกล้องทั้งเพลเยอร์ไอดีอาจทำให้ท่านคิดว่ามันเลี้ยงหลังค่อมทุกตัวแต่ไม่ใช่ทุกตัวซึ่งแน่ๆครับ อิอิ

แต่.....ยังค่อนข้างแข็งอยู่ครับ ฟิสิกบอลบางจังหวะก็ดีเช่นครอสเปิดด้านข้าง เปิดข้ามฟาก แต่ส่งสั้นบอลดูไม่ค่อยสมจริงแม้จะขึ้นอยู่กับน้ำหนักก็ตาม(ชาร์จเบาส่งเบาแต่มันดูหลอกๆ)

วิธีเปิดมุม หรือยิงฟรีคิกทำได้สนุกและง่ายขึ้นเยอะเลยครับ แรกๆไม่คุ้นพอคุ้นแล้วมัน ฮ่าๆ เสียงกองเชียร์กดดันดีครับ ทั้งร้องเพลงเชียร์ตะโกนชื่อทีม แต่กองเชียร์โมชั่นเหมือนกันทุกตัวเลยหวังว่าตัวเต็มจะดีกว่านี้

ยิงมันมากทั้งปั่นโป้งทั้งปั่นก้อยใช้ได้เลยครับ ยิงทีลูกพุ่งมันมาก ตะบันงามๆไปหลายลูกและที่สำคัญเดโมยังไม่มีกรรมการ ไลน์แมน และเสียงพากษ์ครับ อิอิ

ปล.ผมก็ติดฟีฟ่าเพิ่งกลับมาเล่นภาคนี้แบบจริงจัง อ้อ ที่สำคัญคือปรับปุ่มวิ่งเป็นฟีฟ่าได้นะครับเผื่อใครไม่ถนัดเหมือนผม อิอิ
ปล2.ตัดภาพดีเหมือนเดิมครับ ทั้งเปลี่ยนตัว ยิงออก ยิงเข้านี่ไฮไลท์อยู่ละ แต่ผมบางคนดูใกล้ๆน่าเกลียดนะ แต่บางมุมดูดีเข้าทีเหมือนกัน ฮ่าๆ

Edited by finalekung^^, 19 September 2014 - 04:10 AM.

#82 thekengs

Hello Again ^^

• Royal Executive Members

Posted 19 September 2014 - 09:23 AM

View Postfinalekung^^, on 19 September 2014 - 04:01 AM, said:

วินนิ่งภาคนี้พัฒนาขึ้นเยอะเลยครับจากภาค14 เตี้ยตันกอริลล่าผมไม่เห็นด้วยนะ ผมว่าสัดส่วนก็ค่อนข้างดีนะครับ(ผมปรับซูม0 ไฮ10)

การเลี้ยง บังคับดีขึ้นมาก ภาคนี้ดูจะเน้นเลี้ยงแบบค่อยๆแตะๆไป(วิ่งๆไม่ค่อยผ่านเท่าไหร่) ที่พวกคุณว่าหลังค่อมๆนั่นแหละพอปรับมุมกล้องผมว่าแค่บางคนนะครับ

เพราะมันมีเพลเยอร์ไอดีท่าเลี้ยง ท่ายิง ฟรีคิก ทั้งสองอย่างทั้งมุมกล้องทั้งเพลเยอร์ไอดีอาจทำให้ท่านคิดว่ามันเลี้ยงหลังค่อมทุกตัวแต่ไม่ใช่ทุกตัวซึ่งแน่ๆครับ อิอิ

แต่.....ยังค่อนข้างแข็งอยู่ครับ ฟิสิกบอลบางจังหวะก็ดีเช่นครอสเปิดด้านข้าง เปิดข้ามฟาก แต่ส่งสั้นบอลดูไม่ค่อยสมจริงแม้จะขึ้นอยู่กับน้ำหนักก็ตาม(ชาร์จเบาส่งเบาแต่มันดูหลอกๆ)

วิธีเปิดมุม หรือยิงฟรีคิกทำได้สนุกและง่ายขึ้นเยอะเลยครับ แรกๆไม่คุ้นพอคุ้นแล้วมัน ฮ่าๆ เสียงกองเชียร์กดดันดีครับ ทั้งร้องเพลงเชียร์ตะโกนชื่อทีม แต่กองเชียร์โมชั่นเหมือนกันทุกตัวเลยหวังว่าตัวเต็มจะดีกว่านี้

ยิงมันมากทั้งปั่นโป้งทั้งปั่นก้อยใช้ได้เลยครับ ยิงทีลูกพุ่งมันมาก ตะบันงามๆไปหลายลูกและที่สำคัญเดโมยังไม่มีกรรมการ ไลน์แมน และเสียงพากษ์ครับ อิอิ

ปล.ผมก็ติดฟีฟ่าเพิ่งกลับมาเล่นภาคนี้แบบจริงจัง อ้อ ที่สำคัญคือปรับปุ่มวิ่งเป็นฟีฟ่าได้นะครับเผื่อใครไม่ถนัดเหมือนผม อิอิ
ปล2.ตัดภาพดีเหมือนเดิมครับ ทั้งเปลี่ยนตัว ยิงออก ยิงเข้านี่ไฮไลท์อยู่ละ แต่ผมบางคนดูใกล้ๆน่าเกลียดนะ แต่บางมุมดูดีเข้าทีเหมือนกัน ฮ่าๆ
ไม่มีproclubให้เล่นนะคุณ finalekung 555
เดี๋ยวเราจะมีลีคproclub จะรบกวนเข้าแข่งขันด้วยนะครับ

#83 judah

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 19 September 2014 - 09:23 AM

Game for kid 55555 เด็กกันทั้งโลก โตๆเล่นกันแค่ในภูมิภาคเนาะ

#84 punk_maggot

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Freshy

Posted 19 September 2014 - 10:11 AM

View Postsido_bomm, on 18 September 2014 - 10:17 PM, said:

เออจะว่าไป อยากรู้เหมือนกันย้ายมาแล้วเทพแค่ไหน

add มาหน่อยนะ

bluescents หรือ bluesmog ก้ได้ รอเล่นด้วยอยู่

ปล. ผมไม่มีปัญหาอะไรกับคนชอบวินนิ่งนะ แต่ผมมีปัญหากับคนที่พูดอะไรหาเหตุผลไม่ได้ บางคนเท่านั้น วินนิ่งผมก็ชอบ(บางภาค) ไม่ด่าเกม

ไปด่าคนอื่นเค้าเป็นหมา ระวังเล่นเกมแพ้หมาจะอายไปทั่วนะน้อง

เคนะ

เห็นด้วยครับ :ohnut01: ชอบครับ Add ผมมาด้วยนะ punkymaggot อยากรู้เหมือนกันว่าย้ายมาแล้วเทพยังไง

#85 m2captain

นักเล่นเกมตัวยง

• Freshy

Posted 19 September 2014 - 10:14 AM

ผมขอค้านเรื่องจัดแข่งมีแต่เล่น บาร์ซ่า รีลมาดริดหน่อย

คนเล่น FIFA จะได้ใช้ทีมทุกระดับแน่นอน ในลีคที่แห่งนี้ บางทีมผมยังไม่รู้จักเลยพับผ่าา

อ่อ แชมป์มีรางวัลด้วยนะเออ.....

#86 thekengs

Posted 19 September 2014 - 10:23 AM

^
^
^
ทำไมไม่เอาตอนผมได้แชมป์มาฟระ

#87 Celloxzz

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Freshy

Posted 19 September 2014 - 10:35 AM

ดราม่า กันทำไมค้าบ

ต่างคนต่างใจใยต้องเถียง จะขี้เลี้ยงต้องเล่นเกมนู่นนี้

อยากสมจริงหรือเอามันแล้วแต่พี่ ขอให้มีหฤหรรษ์แค่นั้นพอ

#88 sido_bomm

• Executive Members

Posted 19 September 2014 - 10:47 AM

SONIC

ดูตารางข้างบน แล้วแอดให้ครบ ชนะให้ครบนะ ผมใช้แค่ PSV ตามในตารางพอนั่นแหละ คุณท่านจะเอามาดริดบาร์ซ่าอะไรก็เอามา

โทรนัดแข่งเลยก็ได้นะ เบอร์ก็อยู่บนนั้นแหละ

เก่งจริงต้องไม่เก่งแค่บนคีย์บอร์ดนะ อย่าอยู่ในกะลาให้มันมากนัก

View PostCelloxzz, on 19 September 2014 - 10:35 AM, said:

ดราม่า กันทำไมค้าบ

ต่างคนต่างใจใยต้องเถียง จะขี้เลี้ยงต้องเล่นเกมนู่นนี้

อยากสมจริงหรือเอามันแล้วแต่พี่ ขอให้มีหฤหรรษ์แค่นั้นพอ

ถามคนนู้นก่อนครับมาด่าคนอื่นเป็นหมาทำไม ไม่เปิดก่อนไม่มีใครสนใจหรอกครับ พูดจาน่าเกลียดโดนงี้ก็สมควรละ

Edited by sido_bomm, 19 September 2014 - 11:02 AM.

#89 m2captain

• Freshy

Posted 19 September 2014 - 11:01 AM

ผมป่าวดราม่านะ ผมแค่ของขึ้น เพิ่งรู้ว่าเล่น Donkey Kong Soccer มาตั้งนาน T.T

#90 NooNui1

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 19 September 2014 - 11:03 AM

ป่านนี้น่าจะกำลังไปฝึกฟีฟ่าอยู่เพื่อไม่ให้แพ้หมาล่ะมั้ง

ปล ที่ชาวฟีฟ่าโกรธไม่ใช่เรื่องที่บอกว่าวินนิ่งดีนะ เผื่อคนอื่นไม่เข้าใจ

แต่โกรธที่มาด่าคนเล่นแถมพูดจาดูถูกอีก

#91 sido_bomm

• Executive Members

Posted 19 September 2014 - 11:05 AM

อยากรู้เหมือนกันหายไปไหน ตอนระรานชาวบ้านน่ะเก่งนัก พอเขาเอาจริง หลบ อย่างนี้เรียกอะไรดี?

ไม่ใช่แค่ Sonic นะ พวกหลบหลัง Sonic ด้วย สายลับๆไรเนี่ยครับ เปิดก่อนเลยไม่ใช่เหรอ

Edited by sido_bomm, 19 September 2014 - 11:19 AM.

#92 DeppRising

♫ ๏̯͡๏ ♬

• High Royal Executive Members

Posted 19 September 2014 - 11:48 AM

View PostNooNui1, on 19 September 2014 - 11:03 AM, said:

ป่านนี้น่าจะกำลังไปฝึกฟีฟ่าอยู่เพื่อไม่ให้แพ้หมาล่ะมั้ง

ปล ที่ชาวฟีฟ่าโกรธไม่ใช่เรื่องที่บอกว่าวินนิ่งดีนะ เผื่อคนอื่นไม่เข้าใจ

แต่โกรธที่มาด่าคนเล่นแถมพูดจาดูถูกอีก

ผมโกรธคุณ NooNui1 เที่ยวไปสอยเกงในเพื่อนบ้าน ตอนดึกๆ มากฝ่า ง่ะ :r13:

#93 NooNui1

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 19 September 2014 - 11:55 AM

View PostDeppRising, on 19 September 2014 - 11:48 AM, said:

ผมโกรธคุณ NooNui1 เที่ยวไปสอยเกงในเพื่อนบ้าน ตอนดึกๆ มากฝ่า ง่ะ :r13:

ว่าผมงี้เดี๋ยวผมเรียกสมาคมผูสอยกางเกงในมารุมนะครับ

#94 DeppRising

♫ ๏̯͡๏ ♬

Posted 19 September 2014 - 11:58 AM

View PostNooNui1, on 19 September 2014 - 11:55 AM, said:

ว่าผมงี้เดี๋ยวผมเรียกสมาคมผูสอยกางเกงในมารุมนะครับ

:r55:

#95 NottosanG

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 19 September 2014 - 12:01 PM

ช่างมันดิครับ ใครจะเล่นอะไรก็ช่างเค้าครับ

แต่ผมเล่น FIFA นะ :r18:

#96 JiMiJiMo

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 19 September 2014 - 12:30 PM

เอารูปมาให้ทายกันครับ อันไหนฟีฟ่า อันไหนวินนิ่ง

ถกเถียงกันด้วยเหตุผลและสตินะครับ ท้าทาย ทับถมอะไรกันไม่เอานะครับโตๆกันแล้ว

เล่นเกมส์เพื่อหาความสุขกัน เล่นเกมส์ อย่าให้เกมส์เล่นเราครับ

#97 thekengs

Posted 19 September 2014 - 12:45 PM

View PostJiMiJiMo, on 19 September 2014 - 12:30 PM, said:

เอารูปมาให้ทายกันครับ อันไหนฟีฟ่า อันไหนวินนิ่ง

ถกเถียงกันด้วยเหตุผลและสตินะครับ ท้าทาย ทับถมอะไรกันไม่เอานะครับโตๆกันแล้ว

เล่นเกมส์เพื่อหาความสุขกัน เล่นเกมส์ อย่าให้เกมส์เล่นเราครับ

ทายเพื่ออะไรครับ
ประเด็นไม่ได้อยู่ที่เกมใครดีกว่ากัน หรือใครทำต้นหญ้ามาสวยงามนะครับ
อันนี้แล้วแต่คนเลือก อย่างที่บอกไม่มีใครบังคับให้ใครคนนั้นมาเล่นเกมที่เราชอบได้หรอก
ที่สุดแล้วก็คือตัวเราเองเป็นคนเลือก

ประเด็นที่ชาวฟีฟ่าอยากรู้คือ ด่าเค้าว่าหมา ต่างหากที่เราเคือง

ปล.เกมบอล เวลาเราเล่นจริงๆ เกมเพลย์ป่ะที่ทำให้เราสนุก ภาพที่สวยงาม กราฟฟิคที่อลังการ มันมาทีหลังนะสำหรับผม
แต่ถ้ามันมาด้วยกันทั้งคู่ก็จะเป็นเรื่องดีของผู้บริโภค และในตอนนี้ผมก็ยังไม่เห็นจากเกมฟุตบอลใดๆครับ

Edited by thekengs, 19 September 2014 - 12:46 PM.

#98 BunBunz

นักเล่นเกมมือใหม่

Posted 19 September 2014 - 12:54 PM

View Postthekengs, on 19 September 2014 - 12:45 PM, said:

ทายเพื่ออะไรครับ
ประเด็นไม่ได้อยู่ที่เกมใครดีกว่ากัน หรือใครทำต้นหญ้ามาสวยงามนะครับ
อันนี้แล้วแต่คนเลือก อย่างที่บอกไม่มีใครบังคับให้ใครคนนั้นมาเล่นเกมที่เราชอบได้หรอก
ที่สุดแล้วก็คือตัวเราเองเป็นคนเลือก

ประเด็นที่ชาวฟีฟ่าอยากรู้คือ ด่าเค้าว่าหมา ต่างหากที่เราเคือง

ปล.เกมบอล เวลาเราเล่นจริงๆ เกมเพลย์ป่ะที่ทำให้เราสนุก ภาพที่สวยงาม กราฟฟิคที่อลังการ มันมาทีหลังนะสำหรับผม
แต่ถ้ามันมาด้วยกันทั้งคู่ก็จะเป็นเรื่องดีของผู้บริโภค และในตอนนี้ผมก็ยังไม่เห็นจากเกมฟุตบอลใดๆครับ

ผมว่าเกมpes เหมือน arcade game
ส่วน fifa เหมือน simulator game

ก็อยู่ที่คนชอบจริงๆอะครับ แต่เล่นให้สนุก ผมคงเลือกเล่น arcadeที่สนุกครับ

#99 m2captain

• Freshy

Posted 19 September 2014 - 12:54 PM

ผมชอบหญ้า PES ครับ ดูเหมือนจริงดี พริ้วๆไหวๆ

#100 figsonic

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 19 September 2014 - 12:55 PM

ใจเย็นๆกันนะครับ
ผมก็พึ่งมาม่าไปในเพจ PS4 Thai ไปเรื่องนี่แหละ
ส่วนตัวผมเล่น FIFA ครับ แผ่นตั้งแพงซื้อเกมส์ที่มีลิขสิทธิ์ครบดีกว่า (คหสต.นะ)