`

Jump to content

มาแล้วจ้าาาา winning2015 demo

121 replies to this topic

#41 GodSlaYeRz

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 18 September 2014 - 10:59 AM

ผมว่ามันแปลกๆ เวลาส่งบอลนี่ ดูแข็งๆนะครับ
แต่อย่างนึงที่ชอบคือ ยิงสะใจกว่าฟีฟ่าเยอะเลย
ลูก Corner เหมือนพยายามจะเพิ่มลูกเล่นใหม่ๆ
แต่ผมยังไม่อินเท่าไหร่ ปีนี้ก้อฟีฟ่าเช่นเคยครับ

#42 sanook

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 18 September 2014 - 11:07 AM

หลังจากลองแลัว...คิดว่าขึ้นอยู่กับความชอบนะมีทั้งข้อดีข้อเสียแตกต่างกัน....ส่วนผมเล่นfifa15 เหมาะกับสไตล์

#43 GodSlaYeRz

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 18 September 2014 - 11:43 AM

View Postsanook, on 18 September 2014 - 11:07 AM, said:

หลังจากลองแลัว...คิดว่าขึ้นอยู่กับความชอบนะมีทั้งข้อดีข้อเสียแตกต่างกัน....ส่วนผมเล่นfifa15 เหมาะกับสไตล์

เหนด้วยครับ ผมว่าวินนิ่งเหมากับคนที่ชอบเล่นแบบเน้นเข้าถึงง่าย
ยิงสะใจ ไม่สนใจเรื่องสมจริง

ฟีฟ่า เหมาะกับคนชอบความสมจริง

ผมเหมาะกับฟีฟ่าแบบเหนได้ชัด

#44 -[fuZeZa]-

fsecw

• Royal Executive Members

Posted 18 September 2014 - 11:46 AM

FIFA สวยและรายละเอียดเยอะกว่า
PES ไม่มีความสมจริงเลย

เล่น FIFA แล้วที่งในความเจ๋ง ความสวยงาม
แต่ลอง PES เมื่อคืนแล้ว มันมันส์ และฮา และยังคงเป็นเกมส์ที่เล่นสนุกสนาน
อย่างที่เคยเป็นมาครับ

#45 DeppRising

♫ ๏̯͡๏ ♬

Posted 18 September 2014 - 12:02 PM

ลองแล้ว ลบแล้ว ห่วยจิง คอนเฟริม

ปล. อดีตติ่ง วินนิ่งคนนึง

#46 m2captain

นักเล่นเกมตัวยง

• Freshy

Posted 18 September 2014 - 12:09 PM

View PostGodSlaYeRz, on 18 September 2014 - 11:43 AM, said:

เหนด้วยครับ ผมว่าวินนิ่งเหมากับคนที่ชอบเล่นแบบเน้นเข้าถึงง่าย
ยิงสะใจ ไม่สนใจเรื่องสมจริง

ฟีฟ่า เหมาะกับคนชอบความสมจริง

ผมเหมาะกับฟีฟ่าแบบเหนได้ชัด

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ ผมมีเพื่อนอยู่ 2 กลุ่ม คนที่ชอบ PES ก็คือไม่ค่อยสนใจเรื่องสมจริงและยังชินกับการเล่นวินนิ่งในสมัยก่อน เน้นยิงประตูพอ เล่นสนุกๆในหมู่เพื่อนเป็นพอ เพราะฟีฟ่า กว่าเราจะปั้นบอลไปยิงได้..... เคยแนะนำให้มันซื้อFIFA สุดท้ายมันแอบไปซื้อแผ่นPESมาเล่น เวลาไปเล่นกะเพื่อนก็สนุกดีครับ ยิงกันทีเกมนึง 5-6 ลูก

ส่วนอีกกลุ่มที่ชอบ FIFA ก็จะชอบความสมจริง เสื้อผ้า ลิขสิทธ์ต้องมี หน้าผมต้องเหมือน (ถึงแม้น่าจะไม่ค่อยเหมือน)

#47 consolehuman

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 18 September 2014 - 12:27 PM

หลังจากลองทั้ง2เกม ผมว่าดีคนละอย่าง แต่ก็รู้สึกพัฒนาขึ้นทั้ง2เกมนะ

วินนิ่งจะออกแข็ง แต่ผมชอบเรื่องการบังคับนะ เล่นกะเพื่อนน่าจะสนุก ติดที่เรื่องการทำประตูผมว่าไม่ค่อยหลากหลายเท่าไหร่

ส่วนฟีฟ่า ตัวนักเตะดูพริ้วๆ แต่ยังชอบการบังคับแบบวินนิ่งมากกว่า การทำประตูหลากหลาย หลุดไปบางทียิงเบาๆแต่เล่นทางหน่อยก็เข้า หรือยิงสวนง่ายๆเลย เหมือนจริงดี

สรุปตอนนี้ยังลังเลอยู่ว่าจะเลือกเล่นอะไรดี ทั้งที่แต่ก่อนไม่ชอบฟีฟ่าเลย แต่ตอนนี้ต้องเลือกซักเกมละ

#48 NooNui1

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 18 September 2014 - 12:36 PM

View Postsonic, on 17 September 2014 - 11:01 PM, said:

ผมก็ลองเล่นมาทั้งวินนิ่ง และ ฟีฟ่า วินนิ่งเกมเพล์ดีขึ้นมากจากภาค2014 ดูสมดุลขึ้นเยอะ ภาพเพล์4 สวยงาม ของเพล์3 ก็สวย สัดส่วนนักเตะทำออกมาสมดุล เวลายิงก้ได้อารมณืดี ส่วนฟีฟ่า แถบไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงไปจากภาค 14 ยิ่งสัดส่วนนักเตะทำออกมาได้แย่มาก ช่วงบนล่ำยังกับคิงคอง ช่วงตัวยาวเหมือนเปรตเลย เกมเพล์ก็เดิมๆ ไม่ได้มีความรู้สึกว่ามันคือภาคใหม่เลย ...

ผมว่าฟีฟ่ามันเปลี่ยนไปเยอะนะ ไม่ว่าจะกราฟฟิค การเคลี่ยนไหว สภาพสนาม อารมณ์ร่วมกับเกม การยิง

#49 DeppRising

♫ ๏̯͡๏ ♬

Posted 18 September 2014 - 12:48 PM

View PostNooNui1, on 18 September 2014 - 12:36 PM, said:

ผมว่าฟีฟ่ามันเปลี่ยนไปเยอะนะ ไม่ว่าจะกราฟฟิค การเคลี่ยนไหว สภาพสนาม อารมณ์ร่วมกับเกม การยิง

ll U้ J O่ O u

#50 spy_to

• High Members

Posted 18 September 2014 - 12:58 PM

คือ FIFA ทำมาดีทุกอย่าง แต่ ไม่สนุกคับ ฟันเฟิม

#51 Bulma

• Freshy

Posted 18 September 2014 - 01:06 PM

โซน 1 มายังครับ และและมาเมื่อไหร่ครับ ? :ohnut07:

#52 hanabishi

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 18 September 2014 - 01:29 PM

ลองแล้ว ชอบฟีฟ่ามากกว่าเยอะ

#53 sido_bomm

• Executive Members

Posted 18 September 2014 - 03:34 PM

คนมันชอบ จะห่วยแค่ไหนมันก้ว่าดีได้แหละ

ด่าๆฟีฟ่านี่ได้ลองเล่นให้ชนะสักตายังไม่รุ้

ผมยังไม่ลองpesนะ แต่โหลดมาแล้ว ดีไม่ดีค่อยว่ากัน

แต่คนบอกฟีฟ่าไม่สมจริงเนี่ยผมงง

#54 DeppRising

♫ ๏̯͡๏ ♬

Posted 18 September 2014 - 03:57 PM

View Postsido_bomm, on 18 September 2014 - 03:34 PM, said:

คนมันชอบ จะห่วยแค่ไหนมันก้ว่าดีได้แหละ

ด่าๆฟีฟ่านี่ได้ลองเล่นให้ชนะสักตายังไม่รุ้

ผมยังไม่ลองpesนะ แต่โหลดมาแล้ว ดีไม่ดีค่อยว่ากัน

แต่คนบอกฟีฟ่าไม่สมจริงเนี่ยผมงง

ผมงงตรง สมจริงแต่เล่นไม่สนุก 555+

#55 punk_maggot

• Freshy

Posted 18 September 2014 - 04:03 PM

fifa ไม่สมจริงผมก็งง :r13: :r13: ผมเลยไปเคฟมาเบยย

#56 m2captain

• Freshy

Posted 18 September 2014 - 04:05 PM

View Postpunk_maggot, on 18 September 2014 - 04:03 PM, said:

fifa ไม่สมจริงผมก็งง :r13: :r13: ผมเลยไปเคฟมาเบยย

หญ้าแหลมไปครับ บอลบราซูลก้า จะมาอยู่ในแอนฟิลด์ได้ไง ผิดที่แล้วครับ....

ไปละเฟี้ยววว

#57 tuismart

Posted 18 September 2014 - 04:58 PM

มีกลุ่มคนอีกเป็นจำนวนไม่น้อย ที่เลือกจะเล่นวินนิ่ง /pes
แม้ยอดขายและความนิยมอาจจะไม่เทียบเท่าฟีฟ่า
แต่คนเราก็ชอบอะไรไม่เหมืนอกัน มันก็แล้วแต่คนชอบเลือกเล่นตามความพอใจ
ไม่สามารถไปชี้นำได้ว่าต้องเล่นวินนิ่ง ต้องเล่นฟีฟ่า และไม่อาจไปเจาะจงได้ว่าอันไหนดีกว่ากัน

เหตุผลที่คนเราจะรักจะชอบอะไรมันก็ต่างกันครับ
เล่นอันไหนแล้วสนุกตอบโจทย์ตัวเองได้ก็เลือกเล่นอันนั้นเถอะครับ

มันขึ้นอยู่กับความพอใจของคนเล่นแต่ละคน ที่เล่นเพราะชอบ ไม่ได้เลือกเล่นตามเสียงข้างมาก

ตราบใดที่ยังมีคนเล่นทั้งสองค่าย
การแข่งขันของสองค่ายจึงนำไปสู่การพัฒนาครับ

#58 ponpong

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 18 September 2014 - 05:34 PM

ขอให้ดีกว่า 2014 เถอะ ผมยังเล่น 2013 อยู่เลย

#59 tuismart

Posted 18 September 2014 - 06:03 PM

หากเราคบผู้หญิงคนนึงสวยมาก ๆ ใคร ๆ ก็ชอบก็ชมว่าสวยมาก แต่ถ้าอยู่ด้วยกันแล้วเข้ากันไม่ได้ มันก็อาจไม่มีความสุข

บางคนอาจไปเลือกคบคนหน้าตาธรรมดา แต่อยู่ด้วยกันแล้วเข้ากันได้ มีความสุขดี

ผู้หญิงคนนึง บางคนมองว่าสวยแต่บางคนก็ว่าไม่สวย บางคนชอบ อกเล็ก บางคนชอบ อกใหญ่
บ้างก็ชอบสูง บ้างก็ชอบเตี้ย ชอบอวบชอบผอม ชอบขาวชอบดำแล้วแต่ คนเราชอบไม่เหมือนกันต่างสไตล์กัน

ลองดูไปก่อน หากเรามีทางเลือกก็แล้วแต่เราจะเลือกในสิ่งที่ตอบโจทย์ตัวเองได้ครับ

#60 spy_to

Posted 18 September 2014 - 06:16 PM

น้าตุ้ย สุดยอด

:r30: