`

Jump to content

อยากถามเกี่ยวกับด่าน2 วิธีปราบ

1 reply to this topic

#1 ninjaboy

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 05 April 2007 - 01:20 PM

อยากถามเกี่ยวกับด่าน2 น่ะครับตอนเราทะลูอูโมงรถไฟ ปีนขึ้นไปบนตึกแล้วเจอพวกทหารน่ะครับสุดทางเราต้องดวลกับหุ่นยนต์น่ะครับปราบ
มันยังไงดีครับ อยากทราบวีธีปราบครับ

#2 Altimis

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 06 April 2007 - 12:52 AM

ไม่มีอะไรมากครับ

หา VS แถว ๆ นั้นขับไปสู้กับมันครับ ไม่ยากมาก

หรือกล้า ๆ หน่อยก็ลงจาก VS ไปยิงจรวดใส่ก็ได้ครับ [แนะนำว่า ให้ทำหลังจากที่ VS พังไปแล้วเท่านั้น]

ก่อนอื่นเราต้องจัดการฆ่าพวกมันตัวใดตัวหนึ่งไปก่อน ค่อย ๆ ฆ่าทีละตัว พวกโจรสลัดที่วิ่งพล่านตามพื้นไม่ต้องสนใจมันมากก็ได้ เพราะมันทำอะไร VS ของเราไม่ค่อยได้ ยกเว้่นพวกติดจรวดต้องระวัง