`
←  Lost Planet
Logo
»

อยากถามเกี่ยวกับด่าน2 วิธีปราบ

ninjaboy's Photo ninjaboy 05 Apr 2007

อยากถามเกี่ยวกับด่าน2 น่ะครับตอนเราทะลูอูโมงรถไฟ ปีนขึ้นไปบนตึกแล้วเจอพวกทหารน่ะครับสุดทางเราต้องดวลกับหุ่นยนต์น่ะครับปราบ
มันยังไงดีครับ อยากทราบวีธีปราบครับ

Altimis's Photo Altimis 06 Apr 2007

ไม่มีอะไรมากครับ

หา VS แถว ๆ นั้นขับไปสู้กับมันครับ ไม่ยากมาก

หรือกล้า ๆ หน่อยก็ลงจาก VS ไปยิงจรวดใส่ก็ได้ครับ [แนะนำว่า ให้ทำหลังจากที่ VS พังไปแล้วเท่านั้น]

ก่อนอื่นเราต้องจัดการฆ่าพวกมันตัวใดตัวหนึ่งไปก่อน ค่อย ๆ ฆ่าทีละตัว พวกโจรสลัดที่วิ่งพล่านตามพื้นไม่ต้องสนใจมันมากก็ได้ เพราะมันทำอะไร VS ของเราไม่ค่อยได้ ยกเว้่นพวกติดจรวดต้องระวัง