`

Jump to content

บอลโลกที่กาต้าร์ นักเตะจะหายใจทางไหนกันนะ

7 replies to this topic

#1 dudedy

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 30 June 2014 - 11:34 AM

เมื่อคืนดูฮอลแลนด์ แค่ครึ่งแรกนักบอลแทบจะหายใจทางเหงือกกันอยู่แล้ว เพราะอากาศที่บราซิลร้อนและชื้นมากๆ

คนพากษ์บอกว่าเหมือนกับเตะบอลกลางแจ้งเวลาบ่ายโมงที่ไทย ไม่อยากจะคิดว่าทรมานขนาดไหน

แล้วถ้าบอลโลกที่จะจัดที่กาต้าร์ อุณหภูมิ น่าจะถึง 50 องศา นี่คงนรกชัดๆ ถึงสนามแข่งจริงจะติดแอร์

แต่สนามซ้อม คงไม่ลงทุนติดแอร์ ทุกสนามแน่ๆ ยอมรับเลยครับว่าสภาพอากาศ ทำให้บอลที่น่าจะสนุกกลับเนือยๆ

ผมว่าที่มีข่าวกาต้าร์ทุจริต เรื่องตอนโหวเจ้าภาพบอลโลก เหมือนกับว่าฟีฟ่าหาทางออกเรื่องนี้ เลยหาเรื่องเปลี่ยนเจ้าภาพซะเลย

ปล. คนดูที่อยู่ในสนาม ดูบอลหรือดูจออ่ะครับ ภาพจับแป้บๆ เริ่มรู้ตัวกันล่ะ ว่าได้ออกกล้อง 😁

#2 Big14

Prince Big

• High Royal Executive Members

Posted 30 June 2014 - 11:37 AM

เออ จริงนะผมลืมคิดเรื่องอากาศไปเลย มิน่าว่าทำไมบอลมันดูสูสีกันจัง เป็นไปได้ว่าบอลยุโรปอาจเล่นได้ไม่ดีเท่าปกติ

#3 blue_key

one of the best in my life

• High Royal Executive Members

Posted 30 June 2014 - 11:44 AM

ถ้าคิดกลับกัน เวลาทีมจากอเมริกาใต้หรือแอฟริกาไปเตะที่ยุโรปก็เสียเปรียบสิครับ (ยิ่งครั้งหน้าเตะที่รัสเซียด้วย)
ผมว่าเป็นสีสันของประเทศเจ้าภาพน่ะครับ

#4 dudedy

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 30 June 2014 - 11:52 AM

ไม่น่าเสียเปรียบมากนะครับ เพราะนักบอลทีมชาติต่างๆในบอลโลก ก็ไปทำมาหากินอยู่ในยุโรบซะเยอะ แต่ไม่ว่าจะคุ้นเคยอากาศแบบไหน ให้เตะกลางแจ้ง เที่ยงวัน แดด เปรี้ยงๆก็ไม่น่าจะไหว

#5 Nobi Nobita

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 30 June 2014 - 11:58 AM

เตะที่ยุโปรไม่มีการเสียเปรียบเท่าไร เพราะส่วนใหญ่ค้าแข้งในยุโรปกันทั้งนั้น ยกเว้นพวกนักเตะจากตะวันออกกลางและอเมริกากลางบางชาติ

#6 tonnie

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 30 June 2014 - 01:21 PM

เท่าที่ดูบราซิลก็ลิ้นห้อยเหมือนกันนะ

#7 skyliner_do

' โฟกัสที่ตา ละลายที่ใจ '

Posted 30 June 2014 - 03:59 PM

เหมือนว่าที่กาตาร์จะยกเลิกไปแล้วมั้งน่ะ ไม่ชัว

#8 PB7

นักเล่นเกมตัวยง

• Freshy

Posted 30 June 2014 - 10:45 PM

ถ้าจำไม่ผิดการ์ต้าเค้าพรีเซนต์ว่าจะติดแอร์ในสนามนะครับ