`
←  DGO SPORT CLUB - ตามติดทุกข่าวสารกีฬา
Logo
»

มติ "กสทช." จ่าย 427 ล้านให้ "...

welovegame's Photo welovegame 12 Jun 2014

ที่ประชุมกสทช. มีมติ 6 ต่อ 1 เสียง จ่ายเงินชดเชย 427 ล้านบาท ให้แก่บริษัทอาร์เอสฯ เป็นค่าถ่ายทอดสดฟุตบอลโลกทางฟรีทีวี จากที่อาร์เอสฯ ขอมา 766 ล้านบาท

http://www.nationtv....port/378410932/

โจ้'s Photo โจ้ 12 Jun 2014

ทีมชาติฮอนดูรัสเซ็ง ทำฐานแฟนบอลชาวไทยหายไปฮื้อ

FD1's Photo FD1 12 Jun 2014

แล้วคนที่ซื้อกล่อง rs มาหล่ะครับ

depend ayu's Photo depend ayu 12 Jun 2014

เอาเงินส่วนรวมไปถลุงเล่นกันง่าย ๆ แบบนี้เลย ปล้นกันชัด ๆ 427 ล้าน

welovegame's Photo welovegame 12 Jun 2014

View Postdepend ayu, on 12 June 2014 - 07:53 PM, said:

เอาเงินส่วนรวมไปถลุงเล่นกันง่าย ๆ แบบนี้เลย ปล้นกันชัด ๆ 427 ล้าน

มีคนบอกว่า กสทช. ใช้เงินจากการขายสัมปทานนะจ๊ะ

depend ayu's Photo depend ayu 12 Jun 2014

View Postwelovegame, on 12 June 2014 - 07:55 PM, said:

มีคนบอกว่า กสทช. ใช้เงินจากการขายสัมปทานนะจ๊ะ

สัมปทานนั่นมาจากคลื่นซึ่งเป็นสมบัติของชาติ เป็นของคนไทยทุกคนครับ

nut99's Photo nut99 12 Jun 2014

รบกวนกระทู้กีฬา โพสต์ที่ห้อง DGO Sport ด้วยนะครับ
ขอบคุณครับ :o_love:

View Postdepend ayu, on 12 June 2014 - 08:00 PM, said:

สัมปทานนั่นมาจากคลื่นซึ่งเป็นสมบัติของชาติ เป็นของคนไทยทุกคนครับ

ผมก็บอกแบบที่คุณบอกไปแหล่ะ แต่โดนด่ากลับมาด้วยประโยคคำว่า "เงินจากการขายสัมปทาน"

ผมเลยจบเลย

BussY's Photo BussY 12 Jun 2014

ลุ้นตั้งนาน แต่คือดูได้อยู่แล้วเพราะ CTH มีช่อง 8 งุงิ
Edited by BussY, 12 June 2014 - 08:09 PM.

ballayo's Photo ballayo 12 Jun 2014

เงินจากไหน ก็เหมือนกันแหละ

View Postwelovegame, on 12 June 2014 - 08:09 PM, said:

ผมก็บอกแบบที่คุณบอกไปแหล่ะ แต่โดนด่ากลับมาด้วยประโยคคำว่า "เงินจากการขายสัมปทาน"

ผมเลยจบเลย

ผมก็เหนื่อยเหมือนกันเลยครับเรื่องนี้
เถียงกับพวกคอบอลที่อยากดูบอล แต่ไม่ยอมลงทุนอะไรเลย

DeepBlue's Photo DeepBlue 12 Jun 2014

ผมว่าไม่มีอะไรที่ทำแล้วได้ประโยชน์กันทุกคนหรอกครับ

iduy's Photo iduy 12 Jun 2014

ชาวบ้านที่ไม่อยากซื้อกล่อง (คิดว่าไม่คุ้ม เพราะเทศกาลเดียว) และอยากดูบอลเยอะแยะครับ
ส่วนสี่ร้อยกว่าล้าน ผมว่าเล็กน้อยมาก ถ้าเทียบกับ"เงิน"ที่มันหายๆไปนอกระบบครับ

Burm's Photo Burm 12 Jun 2014

ผมคิดว่าไม่คุ้มเหมือนกัน เทศกาลเดียว 4 ร้อยกว่าล้าน
ทั้งที่ส่วนนี้ มันเป็นเงินของกิจการสาธารณะประโยชน์ เช่นติด net ให้เด็ก ตจว
แต่ดันเอามาถลุงให้กับคอบอล

View Postiduy, on 12 June 2014 - 08:49 PM, said:

ส่วนสี่ร้อยกว่าล้าน ผมว่าเล็กน้อยมาก ถ้าเทียบกับ"เงิน"ที่มันหายๆไปนอกระบบครับ

งั้นผมขอโกงเงินชาติมาสัก 1 ล้านบาทได้ไหมครับ แล้วอย่ามาเอาผิดผมเลยนะครับ
แค่ 1 ล้านมันโคตรเล็กน้อยมาก ถ้าเทียบกับ"เงิน"ที่มันหายๆไปนอกระบบครับ

ปล... เทียบตรรกกะให้เห็นแบบนี้มีความเห็นว่าอย่างไรบ้างครับ
Edited by depend ayu, 12 June 2014 - 08:59 PM.

LeoGinkaman's Photo LeoGinkaman 12 Jun 2014

มันเป็นเรื่องละเอียดอ่อน...จริงๆ

thaiger's Photo thaiger 12 Jun 2014

400 กว่าล้าน เอาไปพัฒนาทีมบอลไทย โปรโมทการแข่งบอล ดีกว่า ดูบอลตีสี่ ตีหนึ่ง มันไม่ได้เกิดประโยชน์ต่อชาติบ้านเมืองอะไรเลย ผมว่าตัดสินให้ RS หาเงินแบบเดิม ๆ ผ่าน sponsor วิ่งแทนขายกล่องก็ได้นี่นา

drv's Photo drv 12 Jun 2014

เอิ่ม กรูไม่ได้อยากดูบอลโลกเลย ไม่ดูก็ไม่ได้ทำให้ผมโง่ลงไป หรือถ้าได้ดู มันก็ไม่ได้ทำให้ผมฉลาดขึ้น อยากเล่นบอลรึก็ไม่ มีดีแค่ มีเรื่องเอาไว้คุยกับเพื่อนในวงเหล้า เอาภาษีหรือเงินจากสมบัติของชาติที่เป็นของส่วนรวม ไปละเลงเล่นเพื่อคนแค่บางกลุ่ม

fuize's Photo fuize 12 Jun 2014

นโยบายประขานิยม? ขออย่าให้มันวนเข้าลูปเดิมๆเลย

iduy's Photo iduy 12 Jun 2014

นี่เค้าจ่ายให้เจ้าของลิขสิทธิ์ตรงๆ
เค้าโกงตรงไหนครับ? ผมงง?
เค้าคือคณะผู้บริหารครับ
อะไรเอาใจประชาชนได้ ก็เอาไว้ก่อน
และช่วงนี้ ก็เป็นช่วง"คืนความสุข ให้ประชาชนด้วย"
อะไรดีๆ ตามกระแส จับต้องได้ ตัวเองไม่เดือดร้อน
ตอนนี้เอาไว้ก่อนครับ

ส่วนเรื่องเอาเงินไปทำอะไรๆอย่างอื่น ดีกว่า
พูดให้ตายก็ไม่จบครับ
เพราะคนเรา ถูกใจคือถูกต้องครับ
ใครได้ประโยชน์ มักชอบใจ
(สำหรับคนบางกลุ่ม)

คหสต. ล้วนๆครับ

ปล. บ้านผมมีกล่องทั้งทรู ทั้งอาร์เอส
มันจะมีฟรีหรือไม่ ไม่เดือดร้อนครับ
แค่เห็นว่า เค้าให้ดูฟรี ก็ดีกว่าอะไรๆ อย่างอื่น
ที่มันหายไปนอกระบบครับ