`

Jump to content

มติ "กสทช." จ่าย 427 ล้านให้ "อาร์เอส" ค่าถ่ายสดบอลโลกฟรีทีวี

48 replies to this topic

#41 gt41

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 13 June 2014 - 11:14 AM

ก็เห็นด้วยนะครับ แม้ว่า ความคุ้มค่ากับ การจ่ายอาจจะ ไม่ถึงกับเงินที่จ่ายไปก็ได้ จริงๆอาจจะจ่ายแค่ 70 ล้าน ก็อาจจะถูก ตรงนี้มันไม่รู้จะเอาอะไรมาชี้วัด

แต่อย่างน้อยๆ ผมก็รู้สึกว่า บอลโลกครั้งนี้ ทุกคนมีสิทธิ์ที่จะได้ดูมัน เข้าถึงมันแม้ว่าจะดึกมากๆ เกือบเช้าวันใหม่

แล้วถ้าคิดว่า นี่คิดเงินของ ทุกคน ที่โดนเอาไป ถลุง .. ?

ผมว่า ไม่ใช่เงิน ของใครบางคนหรือคนคนเดียวที่จ่าย 470 ล้านแน่ๆ แล้วถ้าใช้ ตรรกะ กากแบบที่ผมคิดล่ะ

470 ล้านบาท ประชากรไทยมี 65 ล้านคน เท่ากับว่า เราจ่ายเงินออกจากประเป๋าไป ประมาณ 7 บาท เท่านั้นนะ

อันนี้คิดเป็น ตรรกะกากๆ เท่านั้น .. ซึ่งจริงๆแล้ว คนทำงาน ประกอบอาชีพ มีหน้าที่ที่ต้องจ่ายเงินให้รัฐให้หลวงมากกว่านี้ด้วยซ้ำ

สำหรับผมไม่คิดอะไรมาก ถือว่าเป็นโอกาส ล่ะกัน คนที่ไม่ซื้อกล่อง ก็หาโอกาสดูสัก 3 คู่ ก็คุ้มค่ากับเงิน 7 บาทที่จ่ายไปแล้วล่ะครับ

#42 kitti

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members

Posted 13 June 2014 - 12:00 PM

ผมพอใจครับ อย่างน้อยผมก็ได้ใช้ประโยชน์จาก 470 ล้านบาท ดีกว่าไม่ได้ประโยชนจากที่เงินที่หายไปกับมุมมืด

#43 kritz

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• Freshy

Posted 13 June 2014 - 02:35 PM

427 ล้านครับ แบบว่าเอิ่ม ผมว่าหลุดจำนวนเงินไปโขอยู่นะครับ ...แฮะๆ

#44 umbababa

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 13 June 2014 - 04:41 PM

ตัวตนที่แท้จริงของความถูกต้อง คือผลประโยชนของกฏหมุ่ครับ
ความถุกต้องที่ทำให้คนส่วนใหญ่เสียประโยชนน่ะไม่มีคนยอมรับหรอก

#45 gt41

เซียนเกม

Posted 13 June 2014 - 04:48 PM

ผิดครับผิด 427 ล้าน

ไมใช่ 470 ..

#46 bigg

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 14 June 2014 - 02:00 AM

คือถ้าบอกว่าไม่ได้ประโยชน์นี่

ผมว่าค่าเยียวยาผู้เสียชีวิตจากการชุมนุม. ผมไม่ได้ประโยชน์อะไรเหมือนกันนะ. ลดภาษีรถคันแรกอีก. สาธยายได้อีกเพียบนะ

#47 Torita

จบซะที

Posted 15 June 2014 - 03:49 PM

ชินซะล่ะ

นักการเมืองเอาเงินไปถลุงกันเป็นหมื่นเป็นแสนล้าน

เข้ากระเป๋าตัวเองก็มาก

มากจนชิน

#48 gt41

เซียนเกม

Posted 19 June 2014 - 03:39 PM

ผ่านมาจนถึงวันนี้ผมว่ามันก็มีประโยชน์นะ

บางคู่ที่ เคยได้ดูฟรี กลับมาได้ดูครบ

แม้เวลาจะดึก แต่หลายคน พอได้ดูฟรีๆ ก็เห็นตื่นมาดูกันเหมือนกันนะ

#49 lek

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• Royal Executive Members

Posted 21 June 2014 - 05:05 PM

มันมีแต่รายจ่ายเหรอครับ ไม่มีรายรับเข้าประเทศเลยเหรอ
แล้วโฆษณา RSยังได้รายเดียวเหรอครับ