`

Jump to content

[ขอซักกระทู้เถอะ] Bravely Default เกมแบบนี้แหละที่รอคอย

43 replies to this topic

#41 seventeen

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 03 March 2014 - 09:37 PM

เหนื่อยกับมังกรธาตุมากมาย ขนาดมี dispel หมู่ยังเอาไม่ลงเลย นี่ขนาดแค่เจอมังกรดินตัวแรกเองนะเนี้ย 555

#42 Tiva

• Interests:Xbox360, Xbox ONE

Posted 06 March 2014 - 11:13 AM

เพิ่งผ่าน secret boss เมื่อคืน กว่าจะผ่านใช้เวลาประมาณครึ่งชั่วโมงได้

เล่นเองสองรอบตายเรียบ รอบสามใช้ทริคใน ยูทูปถึงจะผ่านได้ แต่ก็เอาเรื่องอยู่เหมือนกัน

แต่ที่ยากที่สุดคือ chap 8 บอสหมู่ หมู่ที่ 4 กับ 5 นี่สุดๆละ เล่นเป็นวันเลยกว่าจะผ่าน เปิดฉากมาสองเทิร์นตายเรียบ

คืนนี้คงจบละครับ จะได้ลองว่า boss ใหญ่จะโหดแค่ไหน

สำหรับทริคเก็บ exp jp เงิน แบบง่ายของผมนะครับ
1. ให้ agnes กดใช้ bless shield ตลอดครับ
2. ตัวละครสามตัวที่เหลือ อาชีพอะไรก็ได้ แต่ sub job เป็น acrobatics นะครับ
3. เริ่มเทิร์นมากด brave 1 ที ใช้สกิล crestmoon 2 ครั้ง ทำแบบนี้ทุกตัวครับ แล้วกด auto ได้เลย
4. ปรับ encounter rate เป็น +100% ใส่ taunt bangle (มั้ง ที่ทำให้เจอศัตรูบ่อยขึ้น) ใส่ Alarm earring อ่อ ตัวนึงติดสกิล Lure Enemy ของ Freelancer ด้วยก็จะดี
ผมใช้วิธีนี้ เก็บ master ทุกอาชีพครับ

ป.ล. สามตัวที่เหลือไม่ควรใช้อาชีพเดียวกันหมดนะครับ ควรจะเป็นสายโจมตีตัวนึง สายmage อีกสองตัว ไม่งั้นพลังโจมตีของกลุ่มจะน้อยเกินไป เด๋วturn เดียวตายไม่หมด
ส่วน agnes อาชีพไรก็ได้ แต่ติด bless shield ไว้ตลอด

#43 Tiva

• Interests:Xbox360, Xbox ONE

Posted 06 March 2014 - 11:18 AM

มีทริคแบบง่ายๆมา บอกครับ

1. ใช้ Free Lunch (Buchido) + Amp Strike (Pirate)

2. ใช้ Drain (Magic Sword) + Rage or Darkbane (Dark Knight)

วิธีที่สองนี่แนะนำมากครับ ทำให้ dark knight เป็น อมตะได้เลยครับ ถ้าศัตรูมาตัวเดียวใช้ Rage ถ้ามาเป็นกลุ่มใช้ Dark Bane

#44 seventeen

Posted 08 March 2014 - 09:19 AM

เพิ่งได้อาชีพแวมไพร์มามะคืนครับ กว่าจะเอาลงขนาดเวลตี้ผม 80 แล้วยังเอาไม่อยู่เลยครับ

เหนื่อยดี เกมอะไรไม่รู้ให้เล่นง่ายๆหน่อยไม่ได้ ต้องจดจ่อทุก action เลย 555

วันนี้คงได้เริ่ม chapter 5 ละครับ หนทงยังอีกยาวไกลนัก เด๋วต้องลองทริคคุณ tiva หน่อยครับ