`

Jump to content

[ขอซักกระทู้เถอะ] Bravely Default เกมแบบนี้แหละที่รอคอย

43 replies to this topic

#21 Tiva

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members
  • Interests:Xbox360, Xbox ONE

Posted 24 February 2014 - 02:51 PM

ลองเข้าไปดูในนี้ดูครับ https://www.facebook...BravelyDefault/

มีทริคดีๆเยอะครับ รวมถึงวิธีที่เป็นอมตะด้วย แต่ใช้ได้เป็นบางบอสนะครับ

ตอนนี้ผมกำลังจะจบ chap4 ผมเล่นช้าพอสมควร Job master เกือบทุกอาชีพ (ขาดอยู่สองอาชีพ ยังไม่ได้)

เกมนี้ยากพอสมควรครับ แต่ทำให้ต้องตั้งใจเล่นดีๆ ขนาดผม lv99 ละ ยังประมาทไม่ได้เลยครับ

ระบบ อาชีพกับสกิล เกมนี้ขั้นเทพครับ ลองผสมกันดู

บทสรุปครับ

http://www.3dsthaila...page%3D1&page=1

#22 hyde

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 24 February 2014 - 09:55 PM

พอจะอธิบายเป็นขั้นตอนโดยละเอียดได้ไหมครับ ตอนนี้อุปกรณ์พร้อมละครับ

ละคีรั

View PostInFiNy, on 23 February 2014 - 12:50 PM, said:

สนุกมากครับไม่ได้เล่น rpg ที่สนุกแบบนี้มานาน สุดยอดทุกอย่าง ถ้าอยากปั้ม gp เยอะๆต้องเก็บ job lv ของพ่อค้าให้ได้ 11 ก่อนจะมีสกิล heal ศัตรูแล้วได้เงิน แล้วให้คนนึงโจมตีให้เลือดลดแล้ว heal ส่วนอีกสองคนให้ใส่โลห์ bless กดใช้เป็น item จะได้เวทย์ cura คอย heal ฝั่งเรา แล้วกด auto ผมทำ 3 ชั่วโมง (ปล่อยทึ้งไว้เลย) ได้เงินมา 7,000,000 กว่า

#23 hyde

• High Royal Executive Members

Posted 24 February 2014 - 10:00 PM

ผมเพิ่ง chap2เองครับ ว่างๆก็นั่งเก็บเวลอยุ่ครับ แหะๆ

View PostTiva, on 24 February 2014 - 02:51 PM, said:

ลองเข้าไปดูในนี้ดูครับ https://www.facebook...BravelyDefault/

มีทริคดีๆเยอะครับ รวมถึงวิธีที่เป็นอมตะด้วย แต่ใช้ได้เป็นบางบอสนะครับ

ตอนนี้ผมกำลังจะจบ chap4 ผมเล่นช้าพอสมควร Job master เกือบทุกอาชีพ (ขาดอยู่สองอาชีพ ยังไม่ได้)

เกมนี้ยากพอสมควรครับ แต่ทำให้ต้องตั้งใจเล่นดีๆ ขนาดผม lv99 ละ ยังประมาทไม่ได้เลยครับ

ระบบ อาชีพกับสกิล เกมนี้ขั้นเทพครับ ลองผสมกันดู

บทสรุปครับ

http://www.3dsthaila...page%3D1&page=1

#24 tha

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• Royal Executive Members

Posted 24 February 2014 - 11:20 PM

หลายเสียงและ ทำให้อยากเล่นเลยครับ

#25 pikaouy

• Freshy

Posted 25 February 2014 - 01:23 AM

ตอนนี้กำลังเดินๆเก็บเวลอยู่ บอสวิหารน้ำนี่ฆ่ายากจริงๆ =_= โดดลงมาทีตายยกแผง

#26 Nightcandy

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 25 February 2014 - 01:58 AM

ยังทำ Job พิเศษแวมไพร์ไม่ได้เลยอะ มันต้องไปสู้มังกรทุกตัวในเกม ยากไป

#27 seventeen

Posted 25 February 2014 - 08:02 AM

เพิ่งผ่านบอสเรือยักษ์มาตะกี้นี้ ตายแล้วตายอีกมาตั้งแต่เมื่อคืนขนาดเลเวล 55 ยังเอาไม่อยุ่เลย เจอโจมตีหมู่ 2 ทีติดตายยกตี้

สุดท้ายต้องเปลี่ยนเป็น valkyrie 2 ตัวโดดขึ้นโดดลง โชคดีเหลือตัวสุดท้ายโดดลงมาแล้วตายพอดี ถ้ายังไม่ตายผมคงตายยกตี้อีกรอบ

เหนื่อยดีแท้ 55

ไม่ได้เล่นเกม j-rpg แบบเหนื่อยๆแบบนี้มานานมากละ จัด 3DS มาเพื่อเกมนี้คุ้มแล้วสำหรับผม

ป.ล. ไปลองเล่น rpg เกมอื่นของ 3DS จืดไปสนิทเลยจริงๆ

#28 Tiva

Posted 25 February 2014 - 11:02 AM

View PostNightcandy, on 25 February 2014 - 01:58 AM, said:

ยังทำ Job พิเศษแวมไพร์ไม่ได้เลยอะ มันต้องไปสู้มังกรทุกตัวในเกม ยากไป

ผมว่าไม่ยากมากนะครับ
มังกรทุกตัวมีการโจมตีเหมือนๆกัน

ให้ตัวนึงเป็น white mage ติด ability Group cast all ครับ เวลามังกรใช้ท่าที่ทำให้ตัวเราแพ้ธาตุก็ให้ white mage ใช้ dispel พวกเราทั้งกลุ่ม (ปกติ dispel จะใช้ได้ทีละตัว แต่พอเรามี group cast all จะทำให้เราใช้ได้ทั้งกลุ่มครับ) แล้วให้ white mage ใช้ โล่ bless shield คอย เติมพลังให้พวกเรา

ตัวที่เหลือเป็นกลุ่มโจมตี ใช้ Spell fencer คอยอาบดาบด้วยธาตุก็ได้ครับ แต่ระวังเวลาใช้ dispel ธาตุที่อาบดาบไว้จะหายไปด้วย

มังกรทุกตัวใช้วิธีเหมือนกันหมดครับ เด๋วผ่านไปเจอ vampire ยิ่งกว่านี้อีกครับ

#29 hyde

Posted 25 February 2014 - 03:27 PM

โลห์ bless shield นี้ใช้ยังไงครับ การเติมพลังแรงกว่าใหห้ไวท์เมจฮีลอีกเหรอครับ

#30 Tiva

Posted 25 February 2014 - 03:35 PM

View Posthyde, on 25 February 2014 - 03:27 PM, said:

โลห์ bless shield นี้ใช้ยังไงครับ การเติมพลังแรงกว่าใหห้ไวท์เมจฮีลอีกเหรอครับ

โล่ bless shield กดใช้เวลาต่อสู้ครับ เข้าไปในหมวด item

ส่วนการเติมพลังนั้นอยู่ในขั้นที่สองของ cure ครับ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นขึ้นอยู่กับพลังเวทย์ของเราด้วย แนะนำให้ agnes เป็นตัวฮีล ใส่อาวุธ magic knife ครับ ของผมกดใช้ทีฮีลประมาณ 3000+

#31 hyde

Posted 25 February 2014 - 05:35 PM

โอเคเลยครับเก็ต

ว่าแต่ไอเทมพวกขวดสีส้มๆ กับ ลูกไฟต่างๆ เอาไว้ทำอะไรครับ

ถ้าอยากได้พวกเวทย์มนต์ขั้นต่อไป ต้องอัพหมู้บ้าน หรือเล่นตามเนื้อเรื่องครับ (เลเวลอาชีพปลดล้อคแล้ว)

Edited by hyde, 25 February 2014 - 05:37 PM.

#32 Tiva

Posted 25 February 2014 - 06:01 PM

พวกไอเทมต่างๆไว้ให้อาชีพ Salve maker ใช้ผสมครับ

ส่วนเวทมนต์จะมีขายตามเนื้อเรื่องครับ เวทมนต์ขั้นที่6 ได้ตอน chap5 ครับ

#33 seventeen

Posted 25 February 2014 - 08:29 PM

เริ่มบท 4 ละ ตะกี้ไปนั่งอ่านบทสรุปล่วงหน้าไป เฮ้ย อะไรมันจะผูกเนื้อเรื่องทำพล๊อตได้ลึกซึ้งเยี่ยงนี้

สมกับที่ติดงอมแงมจริงๆ

#34 NaiTao

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

Posted 26 February 2014 - 03:52 PM

หาแผ่นไม่ได้เลย ที่ถามมาหมดทุกร้าน ใครเห็นที่ไหนมีบ้างมั้ยครับ... ^^"

#35 RTS

นักเล่นเกมมือโปร

• Interests:Games Manga Movie Music,Hatsune Miku,Nendoroid,Figure

Posted 26 February 2014 - 05:32 PM

โัค้ดseที่แถมมาใกล่องมีไว้ทำอะไรอ่ะคะยังไม่ได้ใช้เลย

#36 hyde

Posted 27 February 2014 - 06:41 PM

ขอรายละเอียดหน่อยสิครับ ผมเพิ่งเริ่มแชพเตอร์ 4 ละครับ

View PostTiva, on 24 February 2014 - 11:26 AM, said:

ทนเล่นไปจนถึง chapter ที่ 4 ครับ ที่บริเวณหน้าเมืองของ edea เลย ตรงนั้นแหละครับ ที่ farm ที่ดีที่สุดละ

ผมจาก lv 50 กว่าๆ ไป lv 99 เลยครับ เงินมีเป็นล้านครับ

#37 seventeen

Posted 27 February 2014 - 07:44 PM

ผมเจอไอ้ Mandagora มั้งชุดหนึ่ง 6 ตัว ปราบทีก็ได้ประมาณ 2xx jp ผมเล่นถึงแค่เลเวล 60 ก็ไปต่อเนื้อเรื่องละครับ

#38 hyde

Posted 02 March 2014 - 06:55 PM

View Postseventeen, on 27 February 2014 - 07:44 PM, said:

ผมเจอไอ้ Mandagora มั้งชุดหนึ่ง 6 ตัว ปราบทีก็ได้ประมาณ 2xx jp ผมเล่นถึงแค่เลเวล 60 ก็ไปต่อเนื้อเรื่องละครับ

มันอยู่แถวไหนเหรอครับ กำลังจะหาที่เก็บจ๊อบ กับ เลเวลตัวอยู่ครับเนี่ย

#39 InFiNy

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 03 March 2014 - 10:59 AM

บ้านของ edea ที่มีหิมะตอนเริ่ม chapter 4 หน้าหมู่บ้านเลย ถ้าอยากเร็วขึ้นก็พัฒนาหมู่บ้านเราในเครื่องประดับให้เวลเต็มแล้วซื้อแหวนวงละ 500,000 ทำให้ exp,jp คูณ 2

#40 hyde

Posted 03 March 2014 - 12:33 PM

View PostInFiNy, on 03 March 2014 - 10:59 AM, said:

บ้านของ edea ที่มีหิมะตอนเริ่ม chapter 4 หน้าหมู่บ้านเลย ถ้าอยากเร็วขึ้นก็พัฒนาหมู่บ้านเราในเครื่องประดับให้เวลเต็มแล้วซื้อแหวนวงละ 500,000 ทำให้ exp,jp คูณ 2

500000!!! โอ้วววว โอเคครับคุณอินฟินี้ จัดไป