`

Jump to content

[PSV] TOUKIDEN Age Of Demons แลกเปลี่ยนข้อมูล

156 replies to this topic

#61 myimprovise

นักเล่นเกมมือใหม่

• Freshy

Posted 12 February 2014 - 08:35 PM

เล่นด้วยคนครับ ID : myimprovise

จัดแบบ download มาแล้วครับ Z1

#62 FreeStyle911

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 12 February 2014 - 08:53 PM

เล่นด้วยคนครับ จัดZ3มา ID:FreeStyle191

#63 ::RECON:2006::

นักเล่นเกมมือฉมัง

Posted 12 February 2014 - 09:25 PM

z1 TwinPP ครับผม ^__^

#64 Yoshi_Hero

นักเล่นเกมตัวยง

• Freshy
  • Interests:Sony Playstation, Playstation 2, Playstation Portable, Playstation 3, Playstation Vita

Posted 12 February 2014 - 11:58 PM

ผมลองธนูมาละ สรุป ผมไปถูกกะอาวุธอันไหนเลยนอกจาก มีดคู่ ใช้อาวุธอื่นโดนบอสเล่นเป็นแมวกลิ้งเลย T.T ใช้มีดคู่ง่ายขึ้นเยอะเลย

ต้องบอกว่า ไม่ถูกับอาวุธอันไหนเลยซิ อิดิทยังไงละเนี่ย

#65 Yoshi_Hero

• Freshy
  • Interests:Sony Playstation, Playstation 2, Playstation Portable, Playstation 3, Playstation Vita

Posted 13 February 2014 - 12:23 AM

ไม่ต้องกลัวตกแล้วครับ ^ ^

#66 Plakapong

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 13 February 2014 - 10:30 AM

ธนูมันโจมตีไม่ค่อยต่อเนื่องเท่าไหร่ ต้องหามิทามะพวกมีสกิลยิงเร็วขึ้น ชาร์จเร็วพวกนี้อ่ะครับ แต่ผมก็ยังไม่ได้ ธนูดีตรงเล็งชิ้นส่วนไหนก็ได้ง่ายมากๆ เบรกชิ้นส่วนได้ทุกส่วนเลย :r18:

#67 ballayo

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 13 February 2014 - 11:21 AM

รอแผ่น z1 มีร้านไหน ได้วันนี้บ้างงงงง

Edited by ballayo, 13 February 2014 - 12:27 PM.

#68 Yoshi_Hero

• Freshy

Posted 13 February 2014 - 12:57 PM

ยังไม่มีร้านไหนเอา z1 มาลงเลยครับ

ตีแมงมุม เควส แชป 2 เควสอันสุดท้าย คนเดียว เฮือกกกก

ยังไม่มีร้านไหนเอา z1 มาลงเลยครับ

ตีแมงมุม เควส แชป 2 เควสอันสุดท้าย คนเดียว เฮือกกกก

#69 TONG HI DEF

Posted 13 February 2014 - 01:44 PM

ถามหน่อยครับ เกมtoukiden ตรงให้เลือก online อันแรก ที่เขียนว่า ad hoc multiplayer ผมเล่นไปไกลละ พอออกจากonline ไปเล่นเนื้อเรื่องของเกมต้องกลับไปเล่มใหม่ตั้งแต่ด่านต้นเลยเจอหัวหน้าแมงมุมยักตัวแรกเลย เกมมันแยกกันเหรอครับ คือต้องเล่นเนื้อเรื่องก่อนใช่ไหม หลงเข้าไปกดเล่นonlineตั้งนาน. ท่านใดรู้ช่วยอธิบาหน่อยครับ

#70 Kidnappers

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 13 February 2014 - 03:48 PM

ตรงนั้นน่าจะเป็นส่วนของมืชชั่นอะครับ ตอนเดโมมันก็แยกกันนะ

#71 Yoshi_Hero

• Freshy

Posted 13 February 2014 - 06:19 PM

View PostTONG HI DEF, on 13 February 2014 - 01:44 PM, said:

ถามหน่อยครับ เกมtoukiden ตรงให้เลือก online อันแรก ที่เขียนว่า ad hoc multiplayer ผมเล่นไปไกลละ พอออกจากonline ไปเล่นเนื้อเรื่องของเกมต้องกลับไปเล่มใหม่ตั้งแต่ด่านต้นเลยเจอหัวหน้าแมงมุมยักตัวแรกเลย เกมมันแยกกันเหรอครับ คือต้องเล่นเนื้อเรื่องก่อนใช่ไหม หลงเข้าไปกดเล่นonlineตั้งนาน. ท่านใดรู้ช่วยอธิบาหน่อยครับ

Mission Offline กับ Online แยกกันครับ เหมือนมอนฮัน

#72 TONG HI DEF

Posted 13 February 2014 - 08:12 PM

คือภาระกิจเหมือนกันเหรอครับ
Online ผมก็เล่นคนเดี๋ยวไม่เห็นเจอใครเลยครับ

#73 Yoshi_Hero

• Freshy

Posted 13 February 2014 - 08:18 PM

View PostTONG HI DEF, on 13 February 2014 - 08:12 PM, said:

คือภาระกิจเหมือนกันเหรอครับ
Online ผมก็เล่นคนเดี๋ยวไม่เห็นเจอใครเลยครับ

ใช่ครับ ภารกิจเหมือนกัน ถ้าจะเล่นกับคนอื่นต้องเลือกที่ Online อันที่ 2 นะครับ ถ้าอันแรก Ad Hoc มันจะต้องเป็นเครื่องอยู่ใกล้กัน เหมือน PSP อะครับ

#74 TONG HI DEF

Posted 13 February 2014 - 09:27 PM

อ๋อ งั้นแปลว่าผมต้องกลับไปเริ่มเล่นใหม่เลยสิ
เล่นonline อันแรกมาตั้งนาน

#75 Yoshi_Hero

• Freshy

Posted 13 February 2014 - 09:57 PM

Ad hoc กับ Online น่าจะใช้เควสตัวเดียวกันนะครับ

#76 Halmos

Posted 14 February 2014 - 12:32 AM

ถ้าเข้าบาร์ จะเป็นส่วนของเนื้อเรื่อง ... แต่ถ้าเลือกตรงแท่นหิน จะเป็นภารกิจของมัลติเพลเยอร์ (ว่าง่ายๆคือส่วนสำหรับเล่นออนไลน์กับเพื่อนนั่นแหละ)
สตอรี่โหมด จะง่ายกว่า มัลติ ดังนั้นควรเล่นสตอรี่โหมดให้จบก่อนเพื่อที่จะได้ทำเกราะ อาวุธ และมิทามะ ไปส่วนนึงก่อน หลังจากนั้นค่อยมาไล่เล่นมัลติครับ
โหมดมัลติเมื่ออนไลน์ ในบาร์จะนับคนที่ แรงค์ต่ำสุดเป็นเกณฑ์ ดังนั้นต่อให้เล่นกะเพื่อนที่แรงค์สูง ก็จะโดนดึงลงมานะครับ พูดง่ายๆคือ ไปลุยตัวโหดๆไม่ได้ ถ้ายังไม่ผ่านนะครับ
ปล.เกมส์นี้มี dlc เควส อีก11 อัน มิทามะฟรี 4 ลูก ณ.เวลานี้ (ผมไม่รู้ว่า eng จะปล่อยเมื่อไรนะ) อนึ่ง dlc เกมส์นี้เป็นแบบ จำกัดเวลา ดังนั้นควรตามข่าว dlc แล้วรีบโหลดนะครับ ก่อนที่มันจะเสียเงิน

#77 Halmos

Posted 14 February 2014 - 12:42 AM

View PostTONG HI DEF, on 13 February 2014 - 01:44 PM, said:

ถ้าหมายถึงมิชชั่นตรงหิน จะมี 3 คำสั่ง
สัญลักษณ์ รูปคนหลายคน คือ adhoc
รูปโลก คือโหมดออนไลน์
รูป คนๆเดียว คือโหมดออฟไลน์ เล่นคนเดียว
ภารกิจตรงหินนี่ ไม่ว่าจะเล่นโหมดไหน ก็เหมือนกัน เช่นคุณเล่นคนเดียวถึงแรงค์ 2 แล้วไม่ผ่าน ก็ชวนเพื่อนข้างห้อง หรือ เข้าไปออนไลน์มาช่วยได้
(ตรงนี้ถ้าเคยออนไลน์กับใคร มันจะจำไว้ สามารถดึงคนที่เคยเล่นมาเป็น ai ช่วยเหลือได้) ถ้าเจอคนเก่งๆ ใช้อาวุธดีๆ เกราะเทพๆ ก็พยามจำชื่อไว้นะครับ

ส่วนที่ตรงเข้าบาร์ไปเลย คือโหมดเนื้อเรื่อง ตรงนี้ต้องเล่นคนเดียว โดยจะมี ai สลับมาช่วย และมีมูฟวี่แทรก

#78 TONG HI DEF

Posted 14 February 2014 - 04:06 AM

ขอบคุณครับ 😊😊😊😊

#79 Yoshi_Hero

• Freshy

Posted 14 February 2014 - 04:59 PM

สู้กะบอสนก โคตรมันเลย พอ ๆ กะสู้กะสิงโตเลย แต่ผมว่านกมันส์กว่านะ ^ ^ ใส่ชุดนกครบชุดละ อิอิ

#80 jin074

(^_^)

• Royal Executive Members

Posted 14 February 2014 - 05:07 PM

View PostYoshi_Hero, on 14 February 2014 - 04:59 PM, said:

สู้กะบอสนก โคตรมันเลย พอ ๆ กะสู้กะสิงโตเลย แต่ผมว่านกมันส์กว่านะ ^ ^ ใส่ชุดนกครบชุดละ อิอิ

ยังไม่ได้แผ่นเลยครับถ้าพรุ่งนี้โซน1ยังไม่มาจะโหลดแล้ว ลงแดง ^^