`
←  DGO CLUB : PSVITA & PSP
Logo
»

[PSV] TOUKIDEN Age Of Demons แลกเปลี่ยนข้อมูล

myimprovise's Photo myimprovise 12 Feb 2014

เล่นด้วยคนครับ ID : myimprovise

จัดแบบ download มาแล้วครับ Z1

FreeStyle911's Photo FreeStyle911 12 Feb 2014

เล่นด้วยคนครับ จัดZ3มา ID:FreeStyle191

::RECON:2006::'s Photo ::RECON:2006:: 12 Feb 2014

z1 TwinPP ครับผม ^__^

Yoshi_Hero's Photo Yoshi_Hero 12 Feb 2014

ผมลองธนูมาละ สรุป ผมไปถูกกะอาวุธอันไหนเลยนอกจาก มีดคู่ ใช้อาวุธอื่นโดนบอสเล่นเป็นแมวกลิ้งเลย T.T ใช้มีดคู่ง่ายขึ้นเยอะเลย

ต้องบอกว่า ไม่ถูกับอาวุธอันไหนเลยซิ อิดิทยังไงละเนี่ย

Yoshi_Hero's Photo Yoshi_Hero 13 Feb 2014

ไม่ต้องกลัวตกแล้วครับ ^ ^

Plakapong's Photo Plakapong 13 Feb 2014

ธนูมันโจมตีไม่ค่อยต่อเนื่องเท่าไหร่ ต้องหามิทามะพวกมีสกิลยิงเร็วขึ้น ชาร์จเร็วพวกนี้อ่ะครับ แต่ผมก็ยังไม่ได้ ธนูดีตรงเล็งชิ้นส่วนไหนก็ได้ง่ายมากๆ เบรกชิ้นส่วนได้ทุกส่วนเลย :r18:

ballayo's Photo ballayo 13 Feb 2014

รอแผ่น z1 มีร้านไหน ได้วันนี้บ้างงงงง
Edited by ballayo, 13 February 2014 - 12:27 PM.

Yoshi_Hero's Photo Yoshi_Hero 13 Feb 2014

ยังไม่มีร้านไหนเอา z1 มาลงเลยครับ

ตีแมงมุม เควส แชป 2 เควสอันสุดท้าย คนเดียว เฮือกกกก

ยังไม่มีร้านไหนเอา z1 มาลงเลยครับ

ตีแมงมุม เควส แชป 2 เควสอันสุดท้าย คนเดียว เฮือกกกก

TONG HI DEF's Photo TONG HI DEF 13 Feb 2014

ถามหน่อยครับ เกมtoukiden ตรงให้เลือก online อันแรก ที่เขียนว่า ad hoc multiplayer ผมเล่นไปไกลละ พอออกจากonline ไปเล่นเนื้อเรื่องของเกมต้องกลับไปเล่มใหม่ตั้งแต่ด่านต้นเลยเจอหัวหน้าแมงมุมยักตัวแรกเลย เกมมันแยกกันเหรอครับ คือต้องเล่นเนื้อเรื่องก่อนใช่ไหม หลงเข้าไปกดเล่นonlineตั้งนาน. ท่านใดรู้ช่วยอธิบาหน่อยครับ

Kidnappers's Photo Kidnappers 13 Feb 2014

ตรงนั้นน่าจะเป็นส่วนของมืชชั่นอะครับ ตอนเดโมมันก็แยกกันนะ

View PostTONG HI DEF, on 13 February 2014 - 01:44 PM, said:

ถามหน่อยครับ เกมtoukiden ตรงให้เลือก online อันแรก ที่เขียนว่า ad hoc multiplayer ผมเล่นไปไกลละ พอออกจากonline ไปเล่นเนื้อเรื่องของเกมต้องกลับไปเล่มใหม่ตั้งแต่ด่านต้นเลยเจอหัวหน้าแมงมุมยักตัวแรกเลย เกมมันแยกกันเหรอครับ คือต้องเล่นเนื้อเรื่องก่อนใช่ไหม หลงเข้าไปกดเล่นonlineตั้งนาน. ท่านใดรู้ช่วยอธิบาหน่อยครับ

Mission Offline กับ Online แยกกันครับ เหมือนมอนฮัน

TONG HI DEF's Photo TONG HI DEF 13 Feb 2014

คือภาระกิจเหมือนกันเหรอครับ
Online ผมก็เล่นคนเดี๋ยวไม่เห็นเจอใครเลยครับ

View PostTONG HI DEF, on 13 February 2014 - 08:12 PM, said:

คือภาระกิจเหมือนกันเหรอครับ
Online ผมก็เล่นคนเดี๋ยวไม่เห็นเจอใครเลยครับ

ใช่ครับ ภารกิจเหมือนกัน ถ้าจะเล่นกับคนอื่นต้องเลือกที่ Online อันที่ 2 นะครับ ถ้าอันแรก Ad Hoc มันจะต้องเป็นเครื่องอยู่ใกล้กัน เหมือน PSP อะครับ

อ๋อ งั้นแปลว่าผมต้องกลับไปเริ่มเล่นใหม่เลยสิ
เล่นonline อันแรกมาตั้งนาน

Ad hoc กับ Online น่าจะใช้เควสตัวเดียวกันนะครับ

Halmos's Photo Halmos 14 Feb 2014

ถ้าเข้าบาร์ จะเป็นส่วนของเนื้อเรื่อง ... แต่ถ้าเลือกตรงแท่นหิน จะเป็นภารกิจของมัลติเพลเยอร์ (ว่าง่ายๆคือส่วนสำหรับเล่นออนไลน์กับเพื่อนนั่นแหละ)
สตอรี่โหมด จะง่ายกว่า มัลติ ดังนั้นควรเล่นสตอรี่โหมดให้จบก่อนเพื่อที่จะได้ทำเกราะ อาวุธ และมิทามะ ไปส่วนนึงก่อน หลังจากนั้นค่อยมาไล่เล่นมัลติครับ
โหมดมัลติเมื่ออนไลน์ ในบาร์จะนับคนที่ แรงค์ต่ำสุดเป็นเกณฑ์ ดังนั้นต่อให้เล่นกะเพื่อนที่แรงค์สูง ก็จะโดนดึงลงมานะครับ พูดง่ายๆคือ ไปลุยตัวโหดๆไม่ได้ ถ้ายังไม่ผ่านนะครับ
ปล.เกมส์นี้มี dlc เควส อีก11 อัน มิทามะฟรี 4 ลูก ณ.เวลานี้ (ผมไม่รู้ว่า eng จะปล่อยเมื่อไรนะ) อนึ่ง dlc เกมส์นี้เป็นแบบ จำกัดเวลา ดังนั้นควรตามข่าว dlc แล้วรีบโหลดนะครับ ก่อนที่มันจะเสียเงิน

Halmos's Photo Halmos 14 Feb 2014

View PostTONG HI DEF, on 13 February 2014 - 01:44 PM, said:

ถ้าหมายถึงมิชชั่นตรงหิน จะมี 3 คำสั่ง
สัญลักษณ์ รูปคนหลายคน คือ adhoc
รูปโลก คือโหมดออนไลน์
รูป คนๆเดียว คือโหมดออฟไลน์ เล่นคนเดียว
ภารกิจตรงหินนี่ ไม่ว่าจะเล่นโหมดไหน ก็เหมือนกัน เช่นคุณเล่นคนเดียวถึงแรงค์ 2 แล้วไม่ผ่าน ก็ชวนเพื่อนข้างห้อง หรือ เข้าไปออนไลน์มาช่วยได้
(ตรงนี้ถ้าเคยออนไลน์กับใคร มันจะจำไว้ สามารถดึงคนที่เคยเล่นมาเป็น ai ช่วยเหลือได้) ถ้าเจอคนเก่งๆ ใช้อาวุธดีๆ เกราะเทพๆ ก็พยามจำชื่อไว้นะครับ

ส่วนที่ตรงเข้าบาร์ไปเลย คือโหมดเนื้อเรื่อง ตรงนี้ต้องเล่นคนเดียว โดยจะมี ai สลับมาช่วย และมีมูฟวี่แทรก

TONG HI DEF's Photo TONG HI DEF 14 Feb 2014

ขอบคุณครับ 😊😊😊😊

Yoshi_Hero's Photo Yoshi_Hero 14 Feb 2014

สู้กะบอสนก โคตรมันเลย พอ ๆ กะสู้กะสิงโตเลย แต่ผมว่านกมันส์กว่านะ ^ ^ ใส่ชุดนกครบชุดละ อิอิ

jin074's Photo jin074 14 Feb 2014

View PostYoshi_Hero, on 14 February 2014 - 04:59 PM, said:

สู้กะบอสนก โคตรมันเลย พอ ๆ กะสู้กะสิงโตเลย แต่ผมว่านกมันส์กว่านะ ^ ^ ใส่ชุดนกครบชุดละ อิอิ

ยังไม่ได้แผ่นเลยครับถ้าพรุ่งนี้โซน1ยังไม่มาจะโหลดแล้ว ลงแดง ^^