`

Jump to content

รีวิวps4+4เกมส์ ฉบับลวกๆ สำหรับคนขี้เกียจอ่าน พร้อมฟันธงซื้อเลยหรือรอดี by indydeput

68 replies to this topic

#1 indydeput

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members
  • Interests:Game Movie Gadget Toy Figures

Posted 20 November 2013 - 08:26 PM

รีวิวps4+4เกมส์ที่ผมได้มาฉบับลวกๆ สำหรับคนขี้เกียจอ่าน พร้อมฟันธงซื้อเลยหรือรอดี by indydeput
หลังจากลองใช้งานคร่าวๆ3-4ชมกับลองเกมส์ที่หาได้มา4เกมส์สรุปได้ดังนี้ครับ
พยายยามรีวิวแแบบตรงไปตรงมาที่สุดคับ ผิดพลาดอะไรขออภัยด้วย
ทุกข้อความเป็นความคิดเห็นส่วนตัวล้วนๆครับ fanboy โปรดจงใช้วิจารณยาน

เครื่องps4
1.ตัวเครื่องใช้วัสดุถูกใจมากๆ ดูแน่หนาสมราคาดีครับ
2.interfaceลื่นไหลมาก ใช้งานง่าย ชอบมากๆครับ
3.จอยps4ออกแบบมาได้ถูกใจมาก เหมือนลูกผสมระหว่างจอยxbox360กับps3
ขนาดพอดีมือ ปุ่มมีไกแล้วไม่ลื่น กดง่าย เล่นfpsง่ายไม่สะดุดแล้วครับ
4.การวางตำแหน่งช่องเสียบต่างๆเหมาะเจาะมากๆ

Knack
1.ความรู้สึกแรก เกมส์สร้างมาเหมือนรีบสร้างไงไม่รู้ครับ
2.กราฟฟิคเหมือนไม่ใช่ps4 ฉากต่างๆดูโล้นๆ มีอย่างเดียวแสงเงาที่จัดว่าผ่านระดับnextgen
3.เกมส์เพลย์เหมือนจะเล่นง่ายแต่ต้องกะจังหวะศัตรูดีๆครับแถมเล่นได้สองคน ให้เพื่อนคอยเปิดทางแบ่งเลือดให้ teamworkดีครับ
4.แต่เล่นมาประมาณ1ชม ระบบ ต่อสู้ต่างๆโคตรจะrepeat ซ้ำไปซ้ำมามากๆ ศัตรูยังวนไปวนมา4-5ตัวเลย แต่ก็พอรับได้
สรุปส่วนตัวสอบตกครับ ผ่านได้ผ่าน แต่ถ้าเล่นแบบไม่คิดมากเพลินๆก็พอถูไถครับ

Killzone
1.กราฟฟิดโคตรจะแจ่ม แสงเงา เทคเจอร์สุดๆครับ น่าจะแจ่มสุดในปัจจุบัน
2.ภาพสวยแถมframerateโคตรลื่น แต่ด้วยความที่ภาพสวย แสงเงาเยอะจัด คนไม่ถูกกับfpsเล่นๆไปมีอ้วกครับ
3.ระบบใช้งานจอยps4ได้คุ้มตั้งแต่ช่วงต้นๆของเกมส์เลยครับ ใครอยากรู้ต้องไปลองเองครับ
4.เสียอย่างเดียวเนื้อเรื่องไม่ค่อยน่าติดตามเท่าไหร่
สรุปต้องซื้อเท่านั้นครับห้ามพลาด ถึงจะไม่เทพมากก็เถอะ

NBA 2K14
ต้องบอกก่อนภาคล่าสุดผมเล่นบนps3คือ2k11ครับ อาจเวอร์ไปบ้าง
1.ภาพคิดว่าแจ่มกว่าps3นิดหน่อย animation สีหน้า เสื้อผ้า คนดู ทีมงานจัดเต็มครับ
2.gameplay ลืนไหลระบบเพิ่มอะไรมาเยอะแยะไปหมดแต่ยังคงความเล่นง่ายเข้าถึงง่ายครับ
เล่นสองคนโคตรจะสนุก ลุ้นดีครับ
3. เสียง ดนตรีประกอบตอนเล่น แจ่มมากเล่นไปฟังเพลงไปเพลินดีครับ ทีมงานเลือกplaylistมาดีจริง
สรุป ขนาดผมไม่ได้เป็นแฟนบาส ยังชอบเลยคับ ลังเลอยู่จัดเลยครับ

COD:GHOST
1.กราฟฟิคอย่างว่าคับถ้าเทียบกับkillzoneนี่กากแท้เบยย แต่framerate smoothมากๆ เล่นไปไม่มีมึนครับ
2.เนื้อเรื่อง เสียง ยังชวนติดตามน่าระทึกเหมือนเดิม ข้อดีของเกมส์เลยครับ
3.เกมส์เพลย์ เหมือน2-3-4ภาคที่แล้วมาเดะๆ
สรุป เล่นบนเครืองgenเก่าหรือpcไปเถอะครับ

สรุปสุดท้ายกับราคาเครื่องที่ยังแรงอยู่ในปัจจุบันแล้วก็เกมส์ส่วนตัวเอาคุ้มมีแค่killzoneเกมส์เดีย
สำหรับคนที่ยังลังเลอยู่ "รอไปก่อนเถอะครับ" รอให้ราคาเป็นปกติ แผ่นเกมส์ตอนนี้เข้าใจว่าหายากกว่าเครื่องด้วยซ้ำ
รอทุกอย่างพร้อมค่อยจัด สบายใจสบายกระเป๋า ปล่อยให้ซูนิโอะแบบผมนั่งรักษาแผลที่โดนฟันเละดีกว่าครับ ขอบคุณครับ

#2 tha

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• Royal Executive Members

Posted 20 November 2013 - 08:42 PM

ได้ฟังแล้ว ก็คิดว่าเออ ต้องหยุดหรือชลอก่อน
ขอบคุณมากๆครับ

#3 judah

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 20 November 2013 - 08:42 PM

ภาพเทียบกับps3เปนงบ้างครับ

#4 nan_final

Posted 20 November 2013 - 08:44 PM

ขอบคุณซูเนโอะครับ จากโนบีตะ

รีวิวได้ดีครับผมคงรอครับ ไม่รีบ

#5 hidew

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 20 November 2013 - 08:44 PM

ขอบคุณมากครับ ... ช่วยดับกิเลศให้ผมไปส่วนนึงเลย

ในหัวตอนนี้ซื้อไปแล้วกว่าครึ่ง บอกตัวเองอยู่ว่า " ใจเย็นๆ ซื้อมาก้วางไว้เฉยๆ เหมือนวียู "

#6 indydeput

• Interests:Game Movie Gadget Toy Figures

Posted 20 November 2013 - 08:48 PM

View Postjudah, on 20 November 2013 - 08:42 PM, said:

ภาพถือว่าไม่ก้าวกระโดดแบบps2มาps3
ยังคงเค้าเดิมอยู่ครับ ถ้าเอาที่สังเกตุได้ ก็แสงเงาเท่านั้นครับ
คงต้องรอเกมส์ที่ลงเฉพาะgenหน้านี้ไม่ควบgenแบบหลายๆเกมที่ออกมาwaveแรกครับ
ถึงเวลานั้นคงเจอร่างที่แท้จริงของps4 ครับ

#7 Greenforest

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 20 November 2013 - 08:49 PM

เขียนได้อ่านง่ายดีจ้าา สรุปมีคิลโซนเกมเดียวที่โอเค

#8 denorest

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 20 November 2013 - 08:52 PM

View Postindydeput, on 20 November 2013 - 08:26 PM, said:

แผ่นเกมส์ตอนนี้เข้าใจว่าหายากกว่าเครื่องด้วยซ้ำ

ถ้ามี ps+ ของ US อย่าลืมไปเอา resogun นะครับ ไม่รู้เลิกแจกฟรีให้ Plus member หรือยัง

#9 piper

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 20 November 2013 - 09:03 PM

View Postjudah, on 20 November 2013 - 08:42 PM, said:

ผมลอง BF4 ภาพต่างกันเยอะครับ บน PS4 ภาพเหมือน PC ปรับ high และได้ 60 FPS ลื่นๆเลย แสงสี effect ทุกอย่างมาเต็ม แต่บน current gen effect หลายอย่างโดนตัดออกไปครับ

สำหรับคนที่ลังเลอยากแนะนำให้รอเครื่อง Asia 17 ธันวานี้ดีกว่าครับ อีกไมถึงเดือน อดทนอีกนิด ราคา 16000 บวกลบนิดหน่อย และช่วงนั้นอะไรหลายๆอย่างคงเข้าที่เข้าทางแล้วครับ

#10 romance

Posted 20 November 2013 - 09:25 PM

แล้วตอนนี้สามารถลง psn ไทยเราได้เลยไหมครับ หรือว่าต้องรอเครื่อง เอเชียออกก่อน

#11 BobbY_MugeN

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 20 November 2013 - 09:28 PM

สงสัยเกมส์ cod ghost อ่ะ ขนาดบน ps4 ยังให้ภาพกากเลยหรอครับ เศร้านะเนี่ย

#12 luckyang

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 20 November 2013 - 09:29 PM

View Postromance, on 20 November 2013 - 09:25 PM, said:

แล้วตอนนี้สามารถลง psn ไทยเราได้เลยไหมครับ หรือว่าต้องรอเครื่อง เอเชียออกก่อน

ได้แต่ไอดี usa ช่วงนี้

thx สำหรับข้อมูลเกมครับ

COD:GHOST แย่กว่า killzone เหรอ งั้นจัด BF4 ดีกว่า

Knack เกมนี้ก็แอบสนใจจะซื้อเหมือนกัน แต่อาจแล้วดูไม่คุ้มอ่ะ จัดเกมอืื่นดีกว่า

Edited by luckyang, 20 November 2013 - 09:32 PM.

#13 indydeput

Posted 20 November 2013 - 09:43 PM

View PostBobbY_MugeN, on 20 November 2013 - 09:28 PM, said:

สงสัยเกมส์ cod ghost อ่ะ ขนาดบน ps4 ยังให้ภาพกากเลยหรอครับ เศร้านะเนี่ย

View Postluckyang, on 20 November 2013 - 09:29 PM, said:

ได้แต่ไอดี usa ช่วงนี้

thx สำหรับข้อมูลเกมครับ

COD:GHOST แย่กว่า killzone เหรอ งั้นจัด BF4 ดีกว่า

Knack เกมนี้ก็แอบสนใจจะซื้อเหมือนกัน แต่อาจแล้วดูไม่คุ้มอ่ะ จัดเกมอืื่นดีกว่า

cod ghost ไม่ถึงกับกากหรอกครับ เกมส์เพลย์ เนื้อเรื่อง ยังสนุกเหมือนเดิม freamrateลื่นมากๆด้วยคับ
ยิ่งใช้จอยps4เล่นยิ่งfin ยกเว้นกราฟฟิคที่ใช้engineเดิมนี่แหละคับที่ทำเอาfail ^ ^

#14 TaroZ

Posted 20 November 2013 - 09:48 PM

รีวิวได้กระชับดีครับ

#15 ushinotane

นักเล่นเกมตัวยง

• Freshy

Posted 20 November 2013 - 10:00 PM

รีวิวจับใจความได้ดีมากๆ (แถมทำให้รู้สึกว่าคิดถูกแล้วที่รอ)

ขอบคุณมากๆ นะคะที่สละเวลาสรุปมาให้อ่านกัน :o_sorry:

#16 jackson

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 20 November 2013 - 10:24 PM

รอเกมออกเยอะๆ

#17 BomLoveCat

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• Freshy

Posted 20 November 2013 - 10:25 PM

ขอบคุณครับ ส่วนผมคงไม่รอแล้วครับขอให้เครื่องเอเซียออกมาก่อนคงสอยมาเล่น เพราะกะว่าจะย้ายไปเล่นเจนหน้าแล้วครับเกมใหม่ๆตอนนี้คงจะออกมาพร้อมกับเครื่องรุ่นก่อนไปด้วย แต่ผมเลือกเจนใหม่ดีกว่า ^ ^

#18 luckyang

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 20 November 2013 - 10:28 PM

View Postindydeput, on 20 November 2013 - 09:43 PM, said:

cod ghost ไม่ถึงกับกากหรอกครับ เกมส์เพลย์ เนื้อเรื่อง ยังสนุกเหมือนเดิม freamrateลื่นมากๆด้วยคับ
ยิ่งใช้จอยps4เล่นยิ่งfin ยกเว้นกราฟฟิคที่ใช้engineเดิมนี่แหละคับที่ทำเอาfail ^ ^

งั้นเกมนี้ ก็ ไม่ได้กั๊ก เหมือน bf4 สินะ ในเจนนี้

#19 DeppRising

♫ ๏̯͡๏ ♬

Posted 20 November 2013 - 10:46 PM

ขอบคุณครับ อยากเล่นภาพสวยๆลื่นๆจังอ่ะ

#20 Mio and Mayu

ซามูไร พ่อลูกอ่อน โทร 0863341537

Posted 20 November 2013 - 10:55 PM

ขอบคุณครับ เอาไป 10 links เลยครับ หน่วยกล้าตายจริงๆๆ