`

Jump to content

ช่วยบอกวิธีเข้า online gta v หน่อยครับ

9 replies to this topic

#1 chicharito

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• Freshy

Posted 03 October 2013 - 07:55 AM

ผมเข้าไม่เป็นเอาตั้งแต่เริ่มสร้างตัวเลยนะครับมันหลายหัวข้อให้เลือกไม่รู้จะเลือกอันใหนบางอันเข้าไปแล้วค้าง ขอบคุณครับ

#2 H2O

空のティーア

• High Royal Executive Members

Posted 03 October 2013 - 08:20 AM

ตอนนี้ยังเข้าไม่ได้ครับ Rockstar กำลังเปิดๆปิดๆ server แก้ไขปัญหากันอยู่

แนะนำว่าอย่าเพิ่งเอาเวลาไปลงมากเพราะจะเสียอารมณ์เปล่าๆ (ภารกิจ failed เองบ้าง ตัวละครหายบ้าง โลกร้างบ้าง หลุดเองบ้าง)
รอให้มันเสถียรกว่านี้อีกหน่อย (ถ้าให้เดา ผมว่าจะต้องมี patch ออกมาเร็วๆนี้อีก 1 ตัว) ซึ่งก็คาดเดาไม่ได้ว่าระดับที่พอเล่นได้จะมาเมื่อไหร่
แต่ตามเว็บ Rockstar Social club บอกว่าถ้าแก้ไขแล้วจะมาประกาศให้สมาชิกได้ทราบกันอีกทีครับ

http://support.rocks...Latest-Updates-

http://socialclub.ro...-launch-updates

Edited by H2O, 03 October 2013 - 08:21 AM.

#3 chicharito

• Freshy

Posted 03 October 2013 - 08:25 AM

View PostH2O, on 03 October 2013 - 08:20 AM, said:

ตอนนี้ยังเข้าไม่ได้ครับ Rockstar กำลังเปิดๆปิดๆ server แก้ไขปัญหากันอยู่

แนะนำว่าอย่าเพิ่งเอาเวลาไปลงมากเพราะจะเสียอารมณ์เปล่าๆ (ภารกิจ failed เองบ้าง ตัวละครหายบ้าง โลกร้างบ้าง หลุดเองบ้าง)
รอให้มันเสถียรกว่านี้อีกหน่อย (ถ้าให้เดา ผมว่าจะต้องมี patch ออกมาเร็วๆนี้อีก 1 ตัว) ซึ่งก็คาดเดาไม่ได้ว่าระดับที่พอเล่นได้จะมาเมื่อไหร่
แต่ตามเว็บ Rockstar Social club บอกว่าถ้าแก้ไขแล้วจะมาประกาศให้สมาชิกได้ทราบกันอีกทีครับ

http://support.rocks...Latest-Updates-

http://socialclub.ro...-launch-updates

อ้าว แล้วทำไมใน gcon เขาเล่นกันตรึมเลยครับ

#4 H2O

空のティーア

• High Royal Executive Members

Posted 03 October 2013 - 08:37 AM

เล่นกันแต่หลุดกันครับ friend list ของคนใน Gcon ของผมก็มีบ้างเหมือนกัน
เท่าที่ดูมาตั้งแต่เมื่อวานแล้วคือจะมีแค่ราวๆ 1 ใน 10 คนเท่านั้นที่เข้าไปเล่นได้
และเข้าไปเล่นได้สักพักจะเด้งออกมา

ในกระทู้ Gcon ก็เห็นมีแต่คนไปบ่นกันว่าหลุดกระจายเลยนิดครับ

#5 jinoof13

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 03 October 2013 - 09:37 AM

ผมเล่นได้แค่ 3 ชั่วโมง จนเลเวล 6 หลังจากหลุด ตัวละคร ก็หายเกลี้ยง หลังจากเข้าใหม่อีกครั้ง ทางร็อคสตาร์ ออกมาบอก ขอปิดเซิฟ :r38:

#6 propang

Posted 03 October 2013 - 02:16 PM

ผมลองออนเข้าไปไม่เหนตัวคนอื่น เห็นแค่ชื่อครับ พอเล่นไปได้สักพักก็โดน you were kicked by another player

#7 propang

Posted 03 October 2013 - 02:50 PM

ตอนนี้รู้สึกจะเล่นได้แล้วนะครับ เหนผู้เล่นคนอื่นเป็นจุดสีขาวบนแผนที่ ตะกี้ขับรถไล่ชนมอไซน์คว่ำไปคนหนึ่ง ฮิฮิ

#8 homejoe

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 03 October 2013 - 03:06 PM

ผมเข้าไปตลอด เลยอ่ะครับ วันนี้ แต่ งงโหมด มันอยุ่ หมาย ถึงตอนเข้า บางอันเข้าไปใช้ปื่น ได้ บาง อันเข้าไปยิงปื่นได้แต่ในรถ

เดียว ลองเรียนรู้ ก่อน งง จัง

#9 luckyang

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 03 October 2013 - 08:55 PM

แบบรอ สัก เดือนหน้าค่อยเข้าไปเล่นดีกว่า

#10 Soetheby

นักเล่นเกมมือฉมัง

Posted 04 October 2013 - 12:15 AM

มาบอกประสบการณ์ที่เจอนะครับ

เข้ายากมาก พอเล่นได้ซักพักหลุด ตัวละครหายบ้าง Corrupt บ้าง

เวลาเล่นอยู่ โดน Kick ได้ง่ายๆเลย ถึงไม่ได้ทำอะไรก็ตาม / โดน Kick ในระหว่าง Job ทำให้เราติด Bad Sport ด้วย (เวลา join game จะโดนจับไปอยู่กับพวก BadSport เหมือนกัน Badsport ในที่นี้คือเกรียนๆ นะครับ)

วันแรกเล่นไปถึง rank 6 หลุด cloud มีปัญหา เข้าได้อีกทีนึง roll back เหลือ 4 วันรุ่งขึ้น ตัวละครหาย

สร้างตัวใหม่ เล่นไปซักพัก หลุด กลับมา ค้างที่ Tutorial หลายรอบมาก :( รอซักพักลองใหม่ ตัวหายไปแล้ว

วันนี้ลองใหม่ สร้างตัวใหม่อีกรอบ เล่นไปจน 5 แล้ว โดนเตะออกระหว่างทำ Job ไม่เข้าใจว่าทำไมโดนเตะ จากนั้นต่อ Session ไม่ได้ เด้งออกมา เข้าไปใหม่ ตัวละครโดน Rollback มาที่ Rank 3 แต่ว่า Mission มันจบ Tutorial ไปแล้ว ต้องหารถใหม่และจดประกันเองใหม่ (เสียเงินอีกประมาณ 10K) เล่นไปอีกนิด มีคนชวนเข้า Jobs กดรับไป รอจนเค้า launch ระบบมันฟ้องว่า Time out เฉยเลย เด้งออกมา ตัวละคร Rollback กลับมาที่ 3 อีกแล้ว ชุดที่เปลี่ยน รถที่ทำ หายหมด แต่เงินหายไปแล้ว ไม่ Rollback มาให้ด้วย :D

ไว้อีก เดือนนึงค่อยเล่นดีที่สุดครับ ตอนนี้บอกได้เลยว่า คุณภาพห่วยแตกมากๆ