`

Jump to content

ใครก็ได้ช่วยผมที ซื้อแผ่น gta5 จากสะพานเหล็ก restart เฉยเลยจะลงแดงแว้วว

6 replies to this topic

#1 LaBEOUF

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members
  • Interests:.Sherlock Holmes.Movie.Game.Chess

Posted 24 September 2013 - 05:23 PM

เนื่องจากว่าเป็นอาทิตยแล้วครับไม่ได้เล่นซะที ลองซื้อ usb16 gb ที่ทางร้านลงข้อมูลของแผ่น1ที่ใช้installมาให้แล้วก็ยังไม่หายขึ้น replace your storage อะไรประมาณนี้(เหมือนทางร้านร้านเองก็รู้เหมือนกันว่ามีปัญหานี้)มีวิธีอื่นบ้างไม้ครับ หรือ เป็นที่แผ่น ถ้าซื้อแท้เล่นจะหายไม้ครับ ช่วยทีนะครับอยากเล่นมากจะลงแดงอยู่แล้ว

#2 Mio and Mayu

ซามูไร พ่อลูกอ่อน โทร 0863341537

• High Royal Executive Members

Posted 24 September 2013 - 05:53 PM

ถ้าซื้อแท้ เล่นได้แน่นอนครบ (ถ้าหัวไม่เสีย) แต่ถ้าซื้อแท้ แปลง RGH ดีกว่าครับ คุ้มกว่าเยอะะ ไม่ต้องไปซื้อแผ่นจัดการแปลงเองเล่นจาก HDD external ก็ได้ด้วย (ถ้าไม่ online)

#3 naknaknak

since 2005

• High Royal Executive Members

Posted 24 September 2013 - 05:58 PM

USB ต้อง set เป็น MU ก่อนเปล่าครับ

#4 luckyang

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 24 September 2013 - 07:09 PM

View PostLaBEOUF, on 24 September 2013 - 05:23 PM, said:

เนื่องจากว่าเป็นอาทิตยแล้วครับไม่ได้เล่นซะที ลองซื้อ usb16 gb ที่ทางร้านลงข้อมูลของแผ่น1ที่ใช้installมาให้แล้วก็ยังไม่หายขึ้น replace your storage อะไรประมาณนี้(เหมือนทางร้านร้านเองก็รู้เหมือนกันว่ามีปัญหานี้)มีวิธีอื่นบ้างไม้ครับ หรือ เป็นที่แผ่น ถ้าซื้อแท้เล่นจะหายไม้ครับ ช่วยทีนะครับอยากเล่นมากจะลงแดงอยู่แล้ว

ถ้าร้านไม่เก่งควรเปลี่ยนร้านครับ

ว่าแต่ชื่อร้านอะไรครับ

#5 LeoGinkaman

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 24 September 2013 - 08:44 PM

แผ่นแท้ ผม ยังเจอเลยครับ เล่นๆไป รีเกมเอง

#6 titipan

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 24 September 2013 - 09:55 PM

เกมนี้เนี้ยไม่รู้อะไรนักหนา...........ผมก็ซื้อจากสะพานเห็ลกลงแผ่นแรกใด้ แต่พอเปลี่ยนแผ่นจะเล่นเกม ก็เล่นใด้แค่ตอนที่ตองขโมยรถ ก็เด็งๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆตลอด จนต้องปิดเครื่อง มาอีกวันเล่นใด้ซ่ะงั้น แต่สุดท้ายก็ไม่รอดครับ โมโหมาก ผมหักแผ่นทิ้งแม่มเลย ซ่ะใจดี........ :r19:

#7 zineryl

藍染 惣右介

• DGO Reporter

Posted 24 September 2013 - 10:01 PM

เหมือนผมอ่านผ่านๆ มาส่วนตัวผมไม่ได้เล่นนะเแต่เหมือนว่า gta5 มันมีปัญหา restart กับเครื่อง 360 รุ่นเก่าและเกี่ยวกับ HDD พื้นที่น้อยด้วยเห้นฝรั่งคนนึงชัดๆ เลยรุ่นเก่า HDD 20gb