`

Jump to content

มารวมทริค และความลับของเกมส์กันดีมั้ยครับ

57 replies to this topic

#21 ตา เบิรด์

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Freshy

Posted 20 September 2013 - 03:55 PM

View Postauhibs, on 20 September 2013 - 03:35 PM, said:

ปั้มเงินจุดนี้ 25000 แน่ะ

สุดยอดดดด ต้องลองๆ ๆ

#22 luckyang

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 20 September 2013 - 09:16 PM

View PostWoNDeRFuL_360, on 20 September 2013 - 09:33 AM, said:

เมืองนี้มีป้ายรถเมล์ มีท่ารถเมล์หลายจุด แต่ทำไมขับรถเมล์รับคนแบบภาค vice city ไม่เห็นได้เลยหงะ

ในนี้ก็บอกจะมี bus routes เซ็งเป็ด http://www.examiner....-rockstar-games

ปล.ใครขับรถแบบถูกกฏ จะรู้เลยว่าภาคนี้รถติดมากๆ ไฟแดงบางแยกปล่อยทีละด้าน บางแยกตัดผ่านทางรถไฟ ก็ไม่ปล่อยไฟเขียวด้านไหนเลย จนกว่ารถไฟ รถรางจะผ่านไป ^^

บางอย่างที่ลงลึกหายไปครับ เน้นอลังการ

#23 ballnut

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 20 September 2013 - 10:19 PM

ภาคนี้ ดราม่าดีผมชอบมากๆอะ ไมเคิลกับลูกทั้งสอง ทราวอ กับไมเคิลอดีตจากความหลัง

#24 ตา เบิรด์

• Freshy

Posted 20 September 2013 - 11:35 PM

เคยลองพาตัวละครไปร้านเสื้อผ้ากันรึยัง

ลองพาไมเคิล ไปร้านเสื้อผ้า ราคาถูก ไมเคิล จะทำหน้าแบบ :r19: :r15: :r52:

แต่ถ้าไปร้าน เสื้อผ้าหรูๆ จะทำหน้าแบบ :r05: :r38: :r18:

ตัวละครก็มีความชอบในสไตล์ของตัวเองด้วยจิงๆ แหะ

#25 fifa1000

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Freshy

Posted 21 September 2013 - 08:20 AM

View Postauhibs, on 20 September 2013 - 03:35 PM, said:

ปั้มเงินจุดนี้ 25000 แน่ะ

ไอ้ปั้มเงินได้ไม่เท่าไหร่ แต่อยากรู้จริง ๆ ว่าเจ้าคนนี้ มันขยันขนาดปั้มได้ 25 ล้านดอล เลยหรอ :r25: หรือว่าเค้าทำยังไงถึงได้เงินเยอะขนาดนั้นเนี่ย สุดยอดดดดเลยยยย :r13:

#26 ตา เบิรด์

• Freshy

Posted 21 September 2013 - 12:24 PM

กว่าจะได้ มา 3 ล้าน ผม ก็เครียดแล้ว คับ

ผมว่ามันปั้มมาแล้วไปเล่นหุ้น ต่อ แน่ๆ

#27 ballnut

Posted 21 September 2013 - 12:32 PM

มีอีกทริค ที่ทำให้การเดินทางแสนสะดวกสบายครับ ถ้า แฟรงคลิน ซื้อกิจการtaxy เมื่อใหร่ จะมีรายชื่อเพิมมาในโทรศัพท์ เรา สามารถโทรเรียกได้ตลอดเวลา และที่สำคัญฟรีครับ แต่สำหรับแฟรงคลินนะ ถ้าเป็นคนอื่นจะมีราชชื่อtaxyเพิ่มขึ้นมาเช่นกัน โทรเรียกได้ตลอด แต่ไมาฟรีนะครับ

#28 tum999

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 21 September 2013 - 01:50 PM

View Postballnut, on 21 September 2013 - 12:32 PM, said:

มีอีกทริค ที่ทำให้การเดินทางแสนสะดวกสบายครับ ถ้า แฟรงคลิน ซื้อกิจการtaxy เมื่อใหร่ จะมีรายชื่อเพิมมาในโทรศัพท์ เรา สามารถโทรเรียกได้ตลอดเวลา และที่สำคัญฟรีครับ แต่สำหรับแฟรงคลินนะ ถ้าเป็นคนอื่นจะมีราชชื่อtaxyเพิ่มขึ้นมาเช่นกัน โทรเรียกได้ตลอด แต่ไมาฟรีนะครับ

ไม่ต้องซื้อก้อได้คับ ซักพักจะมีรายชื่อในมือถือเอง ก้อโทรเรียกได้ทุกตัว แต่ขึ้นแล้วเสียตัง หลังๆไปไกลๆ โทรเรียกตลอดประหยัดเวลาดี

แถมให้ รถเทพ

http://m.youtube.com...h?v=HIufJ-VrFDE

Edited by tum999, 21 September 2013 - 01:51 PM.

#29 WoNDeRFuL_360

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 21 September 2013 - 05:30 PM

เวลารถติดๆ หรือข้างหน้าขับช้า เราบีบแตรยาวๆ ไอคันข้างหน้าจะด่า บางคนชูนิ้วกลับมา ถ้าเรายังไม่หยุดบีบแตร มันโทรเรียกตำรวจเลยทีนี้ สุดยอดจริงๆ

#30 kidx

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 21 September 2013 - 07:27 PM

จะไปดำน้ำเพื่อปั๊มเงินบ้าง ทำไมเวลาดำแล้วอากาศมันหมดเร็วจังครับ แปปเดียวตายเลยหรือต้องไปหาชุดหรืออุปกรณ์มาใส่ถึงจะดำได้นานน่ะครับ และถ้าจะให้มีจุดมาร์กบอกตำแหน่งเหมือนในคลิปต้องทำยังไง ผมดูแล้วเทียบเอาหาอยู่พักนึงถึงจะเจอ ไปอีกรอบก็หาไม่เจอล่ะ มีใครรู้บ้างช่วยบอกทีครับ

#31 ตา เบิรด์

• Freshy

Posted 22 September 2013 - 09:57 AM

View Postkidx, on 21 September 2013 - 07:27 PM, said:

จะไปดำน้ำเพื่อปั๊มเงินบ้าง ทำไมเวลาดำแล้วอากาศมันหมดเร็วจังครับ แปปเดียวตายเลยหรือต้องไปหาชุดหรืออุปกรณ์มาใส่ถึงจะดำได้นานน่ะครับ และถ้าจะให้มีจุดมาร์กบอกตำแหน่งเหมือนในคลิปต้องทำยังไง ผมดูแล้วเทียบเอาหาอยู่พักนึงถึงจะเจอ ไปอีกรอบก็หาไม่เจอล่ะ มีใครรู้บ้างช่วยบอกทีครับ

พออากาศใกล้หมดให้สลับตัวเอาคับ

พอสลับกลับมาอากาศก็เต็มเหมือนเดิม ทำวนไปวนมาคับ แปบเดียว รวยยย :r13:

#32 BLUEGROW8399

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• High Members

Posted 22 September 2013 - 02:35 PM

มาอัพเด็ดครับ เรื่องการปั้มเงินผมลองเล่นหุ้นดูลงทุนไปแสนนึงได้กำไรมา 100%(แต่ละตัว) ผมว่าวิธีนี้ก็ดีนะครับ ใช้เวลาในเกมส์ไม่กี่วันเอง พยายามซื้อตัวที่ราคาตกมากมาก แล้วคอยเข้าไปดูทุกวันพอขึ้นจนพอใจเราก็ขายแล้วไปซื้อตัวใหม่ ผมว่าดีกว่าเก็บเงินไว้เฉยเฉย ยิ่งถ้ามีเงินเป็นล้านเนี่ยวิธีนี้น่าจะเหมาะมาก เล่นคืนเดียวผมมีเงินเพิ่มจะสามเท่าละแถมไม่กระทบกับการทำภารกิจด้วย เพราะส่วนน้อยมากมากที่จะกดดูโทรศัพท์ออกไม่ได้ ^ ^ แนะนำครับ

อ้อ ขอเสริมเรื่องรถครับ รถที่เราไปปล้นมาแล้วมาจอดในโรงรถ ผมเล่นไปหลายชม ตกลงหายนะครับ ไม่ได้ว่าเก็บไว้ในโรงรถแล้วจะอยู่ตลอด ผมจอดไม่เฉยเฉยเลย แต่จะมีเข้าไปเปิดโรงรถดูบ้าง หายครับหายแน่นอน ฉนั้นอย่าลงทุนแต่งรถปล้นมากนะครับ

#33 ballnut

Posted 22 September 2013 - 04:06 PM

สอบถามเรื่องหุ้นครับ ไปเล่นได้ที่ใหน แล้ว มันใช่ชื่ออะใรครับ ขอบคุณครับ อยสกเล่นแต่ผมหาไม่เจอครับ

#34 NooNui1

Posted 22 September 2013 - 04:28 PM

หุ้นนะครับ กดเอาโทรศัพท์ออกมา เลือก network เลือก money and financial เลือกอันแรก มันก็จะมีหุ้นมาให้เราดูเยอะแยะ ชอบอันไหนก็สอยเลยครับ

#35 ballnut

Posted 22 September 2013 - 05:29 PM

ขอบคุณครับ ต้องกดซื้อทีละตัวใช้มั้ยครับ ถ้าอยากได้ตัวเดิมก้อกด บวกหลายๆครั้ง อย่างนี้ถูกต้องมั้ยครับ

#36 tokyoatth

• Freshy

Posted 22 September 2013 - 06:55 PM

View Postballnut, on 22 September 2013 - 05:29 PM, said:

ขอบคุณครับ ต้องกดซื้อทีละตัวใช้มั้ยครับ ถ้าอยากได้ตัวเดิมก้อกด บวกหลายๆครั้ง อย่างนี้ถูกต้องมั้ยครับ
เข้าใจถูกแล้วครับ

#37 ballnut

Posted 22 September 2013 - 07:51 PM

เพิงรู้เจตสกี มีน้ำมันหมดด้วยครับ เจอมากับตัวแล้ว กำลังขับเพื่อเปิดแผนที่อยู่ดี ดับสนิท ทั้งวิทยุและเครื่อง พอดับจะค่อยๆจมลง โดน น้องฉลามกินเลยผม แต่ได้ถ้วยด้วยนะครับ

#38 HATE

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 22 September 2013 - 08:47 PM

ผมสงสัยเรื่องรถครับ ผมซื้อ โรงจอดรถแล้ว ผมก็ซื้อรถทาง net มา พอเอาไปแต่ง แล้ว เอาออกไปทำ ภาระกิจ พอเสร็จแล้ว รถหายครับ

#39 BLUEGROW8399

Posted 22 September 2013 - 09:41 PM

View Postballnut, on 22 September 2013 - 05:29 PM, said:

ตามนั้นเลยครับ พยายามซื้อตัวที่ราคาต่ำต่ำเก็บไว้ เวลาขึ้นเนี่ยมีอย่างน้อย เกือบ 20 % ผมได้เยอะสุด ประมาณ 100 % ดีมากถ้าเราเริ่มมีเงินเยอะ ... ถ้ารู้วิธีเล่นหุ้นเพิ่มเติมอย่างไรจะมา update ในนี้อีกทีนะครับ ตอนนี้ซื้อเดาเดาไปก่อน แล้วก็เล่นภารกิจหลักไป ...

#40 BLUEGROW8399

Posted 22 September 2013 - 09:46 PM

View PostHATE, on 22 September 2013 - 08:47 PM, said:

ผมสงสัยเรื่องรถครับ ผมซื้อ โรงจอดรถแล้ว ผมก็ซื้อรถทาง net มา พอเอาไปแต่ง แล้ว เอาออกไปทำ ภาระกิจ พอเสร็จแล้ว รถหายครับ

ผมยังไม่เคยลองซื้อทั้งสองอย่างเลย แต่ผมมีข้อสังเกตุว่ารถที่จอดในโรงรถ(save house)หาได้แน่นอน แต่จะมีรถหลัก(ผมเรียกรถประจำตัวละกัน)อันนี้หายยากผมใช้วิธีแต่งรถพวกนี้แทน อย่างของ TREVOR ที่้ป็นรถจีปอะครับ ผมแต่งเต็มที่เลยเล่นถึงตอนนี้ก็ยังอยู่เรื่อยเรื่อย ...