`

Jump to content

สัมผัสแรก GTA5 รีวิวไม่มีภาพแบบบ้านๆ

14 replies to this topic

#1 WoNDeRFuL_360

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• Royal Executive Members

Posted 18 September 2013 - 08:53 AM

เมื่อวานไปสอยมาจาก nadz ใครไม่ได้จองไว้น่าจะอด เพราะของน้อย แต่ตรงข้ามร้าน nadz ก็มีแผ่นนะ แต่ไม่ได้ถามราคามา (สาขาเซ็นลาด)

กลับบ้านมา เปิดใส่แผ่น2ทุ่ม install ประมาณ 15 นาที

ค่อนข้างประทับใจ แต่ภาคนี้เปิดตัวมาแปลกดีี เปิดมาบู้เลย

แต่กราฟฟิค ps3 ผมว่ามันไม่ถึงสุดยอดอะไรขนาดนั้นอย่างกับที่ดู youtube / ภาพก่อนวางจำหน่าย

ผมใช้ LG Led tv 42'' ปรับยังไงก็เหมือนมันดีเลย์ไป0.5วิ เวลาขับรถ / วิ่ง บางทีไอ 0.5 วิ นี่ก็เสียอารมณ์เหมือนกัน

รู้งี้ไม่น่าขาย LED monitor ทิ้งเลย เล่นเกมดีกว่าเยอะเลยตัวนั้น ..*

ส่วนตัวเกม เวลาเป็นฉากคัทซีน ผมว่ามันกระตุกแบบเล็กๆนะครับ ไม่แน่ใจสายตาผมเพี้ยน เครื่องไม่ดี หรืออะไร แต่สรุปมันไม่ลื่นอะ

------------------------------------------------

แผนที่ในภาคนี้เหมือนจะใหญ่ แต่ด้วยความที่มันมีมอเตอร์เวย์ และรถของ AI ขับกันไม่งี่เง่าเหมือนภาคก่อนๆ รถติดไฟแดงนานๆก็ไม่ชนตูดเหมือนภาค4 (ผมชอบขับรถถูกกฏจราจร 555)

ไฟจราจร + เลนค่อนข้างจะเหมือนจริง มีเว้าให้กลับ รอเลี้ยว ไฟจราจรไม่เปิดงี่เง่าเหมือนภาคที่แล้ว

รถยนต์มีให้เลือกมากมาย มีรถรางให้นั่งด้วย แต่สถานีนึง ห่างกันโคตรๆ

ส่วนรถไฟสินค้านี่มีไว้ประดับฉากจริงๆ ไม่สามารถขับได้ หรือว่าขับได้หว่า ?

เครื่องบินลองหาทางไปขับยังไม่เจอ เข้าเขตสนามบินไปสักพักก็โดนตำรวจล่า -*- สงสัยต้องทำภารกิจก่อน

ภูมิประเทศจัดว่าสวยงามเลยอะ มีกระเช้าให้ขึ้นไปยอดเขา ไม่แน่ใจเอาจักรยานขึ้นไปกับกระเช้า แล้วขี่ลงมาได้เปล่า แต่น่าะจะได้อยู่

รถภาคนี้ขับแบบโลดโผนมากไม่ได้ บางคันลงผิดท่านี่ระเบิดเลย ไม่รู้ติด LPG มารึเปล่า 5555555555555

แท็กซี่ภาคนี้ เราทำภารกิจรับ-ส่งได้ด้วย และที่สำคัญ หาเงินทางนี้รวยสุด

สรุปโดยรวม โอเค

แต่ภาคนี้บังคับรถยากไปนิดนึง

ปล.ซื้อเกมนี้มาขับรถเล่นเป็นงานหลัก ทำภารกิจเป็นงานรอง 5555555555

ปล2.ภาคต่อไป น่าให้รถเติมน้ำมันได้ด้วยนะ 555555555 มีปั๊มน้ำมันมาตั้งกี่ภาคละ ไม่ยักกะมีรถน้ำมันหมดสักที เงินชอบเฟ้ออยู่เรื่อย ไม่มีอะไรทำ

#2 silapakorn

ขยันอัพเกรดแต่ไม่ขยันเล่น

• High Royal Executive Members

Posted 18 September 2013 - 09:34 AM

สรุปเครื่องไหนลื่นกว่ากันครับ

#3 tha

Posted 18 September 2013 - 09:36 AM

ขอบคุณครับ แต่ยังหาแผ่น ps3 ไม่ได้เลย

#4 pariwat_77

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 18 September 2013 - 09:51 AM

ตกลงเครื่อง PS3 กับ X-Box360 มันต่างกันยังไงบ้าง ?

#5 Fairlady Z

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members
  • Interests:PS4, Xbox One

Posted 18 September 2013 - 09:52 AM

Xbox 360 จะลื่นกว่าไหมเนี่ย?

#6 zxcv

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 18 September 2013 - 10:00 AM

ผมลองไปหน่อย โดยรวมแล้วลื่นกว่าภาคเก่า ภาพดูคมเท็กเจอร์ละเอียด สีหน้าอะไรดีกว่าเก่าแบบมาก

ความลื่นเท่าที่เล่นยังไม่เจอกระตุกอะไรเลย ปัญหาเท็กเจอร์โหลดไม่มี เมืองดูมีชีวิตชีวาดีกว่าเก่า

จุดเสียก็คงภาพอาจจะหยักไปบ้างแต่ก็ตามspec ps3ได้ขนาดนี้เล่นแล้วลื่นภาพสวย ผมก็ฟินละ

ปล.รถภาคนี้อึดขึ้นแต่ขับชนแรงๆทีเดียวตัวเราอาจตายทันทีไม่ยอมรัดเข็มขัด 555+

#7 Halmos

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 18 September 2013 - 10:28 AM

เท่าที่ผมเล่น ก็ไม่เจอเรื่องกระตุก หรือดีเลย์เลยนะครับ น่าจะเป็นเพราะจอทีวีหรือเปล่า?ครับ (ผมเดาเอานะ) แต่ภาคนี้สนุกมาก มีอะไรให้ทำเยอะไปหมด หลักๆ ผมมักจะไปตีเทนนิสแฮะ ทำออกมาดีกว่าที่คิดเยอะ ส่วนรถบังคับยากๆนี่ คงเพราะปุ่มเบรคมันไปอยู่ L2 มั๊ง เลยดริปกันไม่ค่อยถนัดเท่าไร

#8 seed-destiny

นักดองเกมระดับตำนาน

Posted 18 September 2013 - 10:58 AM

ยังไม่ได้ลองเลย เดี๋ยวลองเล่นดูหน่อยดีกว่า

#9 The Jia

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Executive Members

Posted 18 September 2013 - 11:02 AM

เพลินดีครับภาคนี้ ปกติผมไม่ชอบ GTA ซักภาค แต่อันนี้ก็เล่นได้เพลินๆดีนะ

เรื่องภาพ ผมว่าเฉยๆนะ ไม่ได้ตื่นตาเหมือนคนอื่น อาจจะเพราะภาพมันไม่สมูทอย่างที่คิดด้วย ก็นะสเกลมันใหญ่ open world, เล่น last of us กับ uncharted มานี่ ลื่นกว่าเยอะมาก

#10 lekkung

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 18 September 2013 - 11:08 AM

มะวานผมก้อแวบๆผ่านร้าน nadz เหนมีคนยืนดูแผ่นอยุ 2-3 คน ไม่แน่ใจว่าใช่ท่านมั้ยนะนั่น

#11 [[[PEE]]]

เซียนเกม

• Interests:360

Posted 18 September 2013 - 11:09 AM

ปรับทีวีเป็น โหมดเกมส์ก็ไม่ดีเลย์แล้วครับ

#12 WoNDeRFuL_360

Posted 18 September 2013 - 02:43 PM

View Post[[[PEE]]], on 18 September 2013 - 11:09 AM, said:

ปรับทีวีเป็น โหมดเกมส์ก็ไม่ดีเลย์แล้วครับ
ปรับแล้วดีขึ้นมาหน่อยนึง แต่อย่างที่บอกอะครับ 0.5

ถ้าไม่ปรับ หนักกว่านี้อีก

#13 luckyang

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 18 September 2013 - 07:29 PM

View PostWoNDeRFuL_360, on 18 September 2013 - 08:53 AM, said:

เมื่อวานไปสอยมาจาก nadz ใครไม่ได้จองไว้น่าจะอด เพราะของน้อย แต่ตรงข้ามร้าน nadz ก็มีแผ่นนะ แต่ไม่ได้ถามราคามา (สาขาเซ็นลาด)

กลับบ้านมา เปิดใส่แผ่น2ทุ่ม install ประมาณ 15 นาที

ค่อนข้างประทับใจ แต่ภาคนี้เปิดตัวมาแปลกดีี เปิดมาบู้เลย

แต่กราฟฟิค ps3 ผมว่ามันไม่ถึงสุดยอดอะไรขนาดนั้นอย่างกับที่ดู youtube / ภาพก่อนวางจำหน่าย

ผมใช้ LG Led tv 42'' ปรับยังไงก็เหมือนมันดีเลย์ไป0.5วิ เวลาขับรถ / วิ่ง บางทีไอ 0.5 วิ นี่ก็เสียอารมณ์เหมือนกัน

รู้งี้ไม่น่าขาย LED monitor ทิ้งเลย เล่นเกมดีกว่าเยอะเลยตัวนั้น ..*

ส่วนตัวเกม เวลาเป็นฉากคัทซีน ผมว่ามันกระตุกแบบเล็กๆนะครับ ไม่แน่ใจสายตาผมเพี้ยน เครื่องไม่ดี หรืออะไร แต่สรุปมันไม่ลื่นอะ

------------------------------------------------

แผนที่ในภาคนี้เหมือนจะใหญ่ แต่ด้วยความที่มันมีมอเตอร์เวย์ และรถของ AI ขับกันไม่งี่เง่าเหมือนภาคก่อนๆ รถติดไฟแดงนานๆก็ไม่ชนตูดเหมือนภาค4 (ผมชอบขับรถถูกกฏจราจร 555)

ไฟจราจร + เลนค่อนข้างจะเหมือนจริง มีเว้าให้กลับ รอเลี้ยว ไฟจราจรไม่เปิดงี่เง่าเหมือนภาคที่แล้ว

รถยนต์มีให้เลือกมากมาย มีรถรางให้นั่งด้วย แต่สถานีนึง ห่างกันโคตรๆ

ส่วนรถไฟสินค้านี่มีไว้ประดับฉากจริงๆ ไม่สามารถขับได้ หรือว่าขับได้หว่า ?

เครื่องบินลองหาทางไปขับยังไม่เจอ เข้าเขตสนามบินไปสักพักก็โดนตำรวจล่า -*- สงสัยต้องทำภารกิจก่อน

ภูมิประเทศจัดว่าสวยงามเลยอะ มีกระเช้าให้ขึ้นไปยอดเขา ไม่แน่ใจเอาจักรยานขึ้นไปกับกระเช้า แล้วขี่ลงมาได้เปล่า แต่น่าะจะได้อยู่

รถภาคนี้ขับแบบโลดโผนมากไม่ได้ บางคันลงผิดท่านี่ระเบิดเลย ไม่รู้ติด LPG มารึเปล่า 5555555555555

แท็กซี่ภาคนี้ เราทำภารกิจรับ-ส่งได้ด้วย และที่สำคัญ หาเงินทางนี้รวยสุด

สรุปโดยรวม โอเค

แต่ภาคนี้บังคับรถยากไปนิดนึง

ปล.ซื้อเกมนี้มาขับรถเล่นเป็นงานหลัก ทำภารกิจเป็นงานรอง 5555555555

ปล2.ภาคต่อไป น่าให้รถเติมน้ำมันได้ด้วยนะ 555555555 มีปั๊มน้ำมันมาตั้งกี่ภาคละ ไม่ยักกะมีรถน้ำมันหมดสักที เงินชอบเฟ้ออยู่เรื่อย ไม่มีอะไรทำ

ภารกิจมีตอนขับเครื่องบินครับ ต้องผ่านก่อน

ผมใช้ 42 LG LW6500 LED เหมือนกัน ต้องปรับให้เป็นครับ ถึงจะดีขึ้น โดยเฉพาะ กาทรเอา true motion off จะช่วยได้มาก

โดยรวม LG ดู 3D สุดยอดแต่เล่นเกมแนะนำ ซัมซูง ซีรีย์ 7 ขึ้น โซนี ซีรีย์ ์N และจอมอนิเตอร์ ยี่ห้ออะไรก็ได้ที่รุ่นมหม่ลองรับ HDMI จะดีกว่า ที่คุณขายไปก็น่าเสียดายแทนครับ

#14 Minicooper

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 18 September 2013 - 08:35 PM

ผมใช้ SONY W904 รุ่นล่าสุด เขาบอกเล่นเกมส์ได้ดีที่สุดในตลาดตอนนี้ เลยจัดมารับเกมส์นี้ ภาพประทับใจสุดๆ ไม่มีหน่วงครับ setting สำคัญจริงๆ

ปรับไม่เป็นนี้ภาพกากเลย ตอนนี้เปิดโหมดเกมส์เช่นกัน

แต่ต้องลดความละเอียดนิดนึงเพื่อ ไม่ให้เป็นรอยหยักมาก ไปเล่นต่อล่ะ :love2: :love2: :love2:

#15 WoNDeRFuL_360

Posted 19 September 2013 - 11:40 AM

View Postluckyang, on 18 September 2013 - 07:29 PM, said:

ภารกิจมีตอนขับเครื่องบินครับ ต้องผ่านก่อน

ผมใช้ 42 LG LW6500 LED เหมือนกัน ต้องปรับให้เป็นครับ ถึงจะดีขึ้น โดยเฉพาะ กาทรเอา true motion off จะช่วยได้มาก

โดยรวม LG ดู 3D สุดยอดแต่เล่นเกมแนะนำ ซัมซูง ซีรีย์ 7 ขึ้น โซนี ซีรีย์ ์N และจอมอนิเตอร์ ยี่ห้ออะไรก็ได้ที่รุ่นมหม่ลองรับ HDMI จะดีกว่า ที่คุณขายไปก็น่าเสียดายแทนครับ
ไม่น่าจะปรับต่างกันมาก ช่วยแนะนำคร่าวๆได้ไหมครับ

เบื้องต้นเอา true motion off ออกไปละครับ ^^