`

Jump to content

ถามเรื่องออนไลน์ GTA 5 และเทคนิคอื่นๆ

5 replies to this topic

#1 luckyang

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 17 September 2013 - 07:17 PM

1.การเข้าสุ่การออนไลน์ ต้องเล่นไปถึงไหนครับ
2.ในส่วน facebook กับ social club ของเกมนี้ จะเข้าไปใช้ได้เมื่อไหร่ครับ แล้วจะเก็บรูปที่ถ่ายจากมือถือยังไง
3.เทคการขับ รถไล่ล่า ทำไง ไม่ให้ ท้ายรถปัด และ วิ่งได้ดีครับ
4.การที่เราจะไล่ตามเป้าหมาย เราจะตามได้แค่ กด ปุ่ม o ค้างไว้ได้อย่างเดียวหรือครับ บางที มันขับเร็ว แล้วเรามีขับพลาด ตามยากมากเลย มีเทคนิคอื่นไหม
5.การที่ ตัวเราผิวดำมีความสามารถ คือ L3+R3 เวลาขับรถคือความสามารถอะไร และมีอีกไหม แล้ว ตัวละครอื่นมีอะไรอีกครับ
6.บ้านของตัวละครผิวดำที่ในครัว มี ที่รักษาพยาบาล จะใช้ตอนไหนครับ
7.ในการ active ของที่อยู่ในบ้านทำไงครับ เช่น นั่งดูทีวี, อาบน้ำ เป็นต้น
8.การใช้ คิวส์เซฟ ในมือถือ ใช้ได้ตอนไหนบ้างครับ
9.เทคนิคการหนีตำรวจ มีหลับได้ที่ไหนบ้างครับ
10.การฟื้นพลัง มีวิธีการยังไงบ้างครับ

11.มุมกล้องเวลาหันเร็วปรับที่คำสั่งไหนครับ

#2 luckyang

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 17 September 2013 - 07:28 PM

12.ในเว็ปไซค์ในมือถือเรา ไว้ใช้หาอะไรครับ และ ลองพิมพ์เข้าเว็ปอื่นๆได้ออะไรบ้างครับที่เกี่ยวกับเกม และในโลกความเป็นจริง

#3 ravenh0lm

นักเล่นเกมตัวยง

• Freshy

Posted 17 September 2013 - 10:39 PM

ผมพึ่งเล่นเหมือนกันครับ ไม่ค่อยรู้ไรมาก รู้สึกออนไลน์จะเปิดอีก 2 อาทิตย์นะครับ
ปล.ถ้ามี iPhone ลองไปโหลด App iFruit จาก Store US ได้นะครับ มันลิ้งค์กับเกม ฝึกหมาได้ด้วย แต่งรถได้ด้วย

#4 kurozakuro

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Freshy

Posted 18 September 2013 - 10:27 AM

online mode ทาง rockstar มีกำหนดเปิดให้เล่นในต้นเดือนตุลาครับ

#5 Guest_Peet_*

• Guests

Posted 08 October 2013 - 11:30 PM

เวลา ผมสร้างตัวละคร mode online เซฟเกมตรงไหนคับ. เวลาออกเกมเข้าใหม่หายทุกที

#6 lllolllolll

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 08 October 2013 - 11:53 PM

View PostPeet, on 08 October 2013 - 11:30 PM, said:

เวลา ผมสร้างตัวละคร mode online เซฟเกมตรงไหนคับ. เวลาออกเกมเข้าใหม่หายทุกที

R* บอกให้ตอนออกกด start แล้วเลือก online เลือก leave gta online ครับ มันจะกลับไป story mode แล้วเซฟออโต้ครับ เค้าเครมว่าแบบนี้ปลอดภัยสุดแต่บางคนก็ยังหายยุดี ฮ่ะๆ