`

Jump to content

attack on titan anime จะมีต่อมั้ย ครับ(spoil)

11 replies to this topic

#1 ginji

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 17 September 2013 - 05:37 PM

เรื่องนี้ ช่วงแรกๆ บางทีผมก็ว่าพูดมาก สลับมีสนุกบ้าง แต่พอ ตั้ง แต่ มานอกกำแพง เจอยักษ์ผู้หญิงนี่ สนุกต่อเนื่องเลย ยิ่ง ตอน 23 นี่ ผมรู้ว่าก่อนแล้วว่า ยักตัวนี้คือใครแต่ก็ยังสนุก (เสียดายถ้าไม่เจอ spoil คงได้อามรมณ์กว่านี้) กลายเป็นชอบติดตามเรื่องนี้ ไปเลย แต่ผมดู ข้อมูล ทำไม มีบอกแค่ 26 ตอน ข่าว เรื่อง season 2 ก็ยังไม่เห็น แต่หนังสือ ยังมีต่อนี่ครับ งานภาพตอน บู๊ นี่ก็ทำออกมาดีเลยผมว่า ในหนังสือมันเหมือนการตูน ยาวๆ แบบบ พวก naruto bleach รึเปล่า ทิศทางของเนื้อเรื่อง ยังทำได้ดีอีกมั้ยครับ ถ้าเป็น การ์ตูน ยาวๆ แล้ว ยัง สนุกๆ ไปเรื่อยๆ แบบนี้ ผมว่าเทพมากเลย

#2 Daz

นักเล่นเกมคนเดียว

• High Royal Executive Members

Posted 17 September 2013 - 06:49 PM

อนิเมะมันเร็วมากเลยครับเรื่องนี้

#3 LoveKaRaoKe

นักเล่นเกมระดับต่ำกำลัง3

• High Royal Executive Members

Posted 17 September 2013 - 07:08 PM

การ์ตูนลากยาวได้เลยครับ

กว่าจะได้สู้กับไททันเกราะ ไททัน60เมตร คงอีกหลายตอนเลย

ภาวนาอย่าให้เป็นแบบเบอร์เซิกละกัน

#4 zineryl

藍染 惣右介

• DGO Reporter

Posted 17 September 2013 - 10:00 PM

S2 ประกาศตอนนี้ไม่ได้หรอกครับ มันใกล้จะไล่ตัว manga ทันแล้วเป้นวงจรปรกติของด้านนี้ อย่างบางเรื่องตัว anime ไม่หยุดทั้งที่ไล่ manga มาห่างแค่ 7-8 ตอน ก้ไปหาวิธีทำตอนพิเศษยื้อเอาซัก 20 ตอนให้ตัว manga มันออกมาให้มาพอที่จะทำเนื้อเรื่องหลักต่อได้
ผมก้ไม่รู้นะว่า titan เนี่ยคนวาดเดิมทีตอนเรื่องนี้ยังไม่ดังอาจจะคิดเรื่องให้จบแค่ประมาณนี้แต่ตอนนี้คงทำไม่ได้แล้วเพราะได้รับความนิยมมากคงลากยากแน่

#5 ginji

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 18 September 2013 - 03:57 PM

ผมว่าเค้าน่าจะวางให้ไกล มาระดับนึงนะครับ เพราะ ไททั่น ยักษ์ ไททั่น เกราะ แล้ว ไททั่น มาจากไหน อีก ได้ซัก 50 ตอน อีก ซีซั่น นึง ก็น่าจะพอได้ ยืดมากลากมากเดี๋ยวก็ออกทะเลอีก

#6 zineryl

藍染 惣右介

• DGO Reporter

Posted 18 September 2013 - 04:44 PM

เพิ่งไปเช้็คมาตอนนี้ตัว anime ตามมาถึง manga ตอนที่ 32 ตอนนี้เขียนไป 49 ตอน คือถ้าอิงตาม op นะ คงจะจบ 26 ตอนจัดการไทนทันตัวเมียได้ แล้วไปเริ่ม S2 ตอนลงไปทางไต้

#7 nonchanat

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 18 September 2013 - 10:55 PM

ตอน 21 กับ 22 สู้กันมันส์มากครับ ชอบๆ

#8 zw3i

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 19 September 2013 - 03:57 AM

มังงะ เขียนเดือนละตอน ครับ ซีซั่นสองอีกสัก 4- 6 เดือน ผมว่าน่าจะทำได้นะแต่มันจะไม่กระชับต้องยืดเรื่องไปอีก ถ้าจะทำจริง ๆ คงลำบากไม่ใช่น้อย

#9 paper003

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 26 September 2013 - 03:11 PM

มีงงะปรับเป็นรายอาทิตย์ทีเถอะ
ช่วงติดใหม่ ๆ จะลงแดงเอา
แต่เมะมันออกไวจริง เรื่องนี้ ใครสร้างกระแสเรื่องนี้บอกมาที

#10 TheBoat

Posted 29 September 2013 - 11:58 AM

ท่านใดที่อ่านมังงะ รบกวนบอกผมที ว่าตอนนี้ไปถึงไหนแล้ว เฉลยแล้วหรือยังว่า
ไททันเกราะ กับ 60ม. คือใคร แล้วใต้ถุนบ้านมีอะไร

ปล. 60ม. ผมไม่อยากจะเดาเลยว่าต้องเป็น..... ก่อนหน้านี้ก็เดาว่าไททันหญิงเป็น.....ถูกมารอบนึง
ไมซื้อหวย ไม่ถูกงี้บ้าง....

อ่อ. ไททันเกราะ จะต้องเป็น...... แน่ๆ

Edited by TheBoat, 29 September 2013 - 11:59 AM.

#11 Burm

เซียนเกม

• Admin

Posted 29 September 2013 - 01:19 PM

รู้ตัวทั้งเกราะ ทั้ง 60 เมตรแล้วครับ
Spoiler

ตอนล่าสุด
Spoiler

#12 TheBoat

Posted 29 September 2013 - 09:02 PM

ขอบคุณ คุณ Burm ครับ สวมเกราะเดาถูก แต่ 60 ม. ผมเดาผิดครับ 555+