`
←  DGO ANIMANIA CLUB - อนิเม การ์ตูนใหม่ๆในใจคุณ
Logo
»

attack on titan anime จะมีต่อมั้ย ครับ(sp...

ginji's Photo ginji 17 Sep 2013

เรื่องนี้ ช่วงแรกๆ บางทีผมก็ว่าพูดมาก สลับมีสนุกบ้าง แต่พอ ตั้ง แต่ มานอกกำแพง เจอยักษ์ผู้หญิงนี่ สนุกต่อเนื่องเลย ยิ่ง ตอน 23 นี่ ผมรู้ว่าก่อนแล้วว่า ยักตัวนี้คือใครแต่ก็ยังสนุก (เสียดายถ้าไม่เจอ spoil คงได้อามรมณ์กว่านี้) กลายเป็นชอบติดตามเรื่องนี้ ไปเลย แต่ผมดู ข้อมูล ทำไม มีบอกแค่ 26 ตอน ข่าว เรื่อง season 2 ก็ยังไม่เห็น แต่หนังสือ ยังมีต่อนี่ครับ งานภาพตอน บู๊ นี่ก็ทำออกมาดีเลยผมว่า ในหนังสือมันเหมือนการตูน ยาวๆ แบบบ พวก naruto bleach รึเปล่า ทิศทางของเนื้อเรื่อง ยังทำได้ดีอีกมั้ยครับ ถ้าเป็น การ์ตูน ยาวๆ แล้ว ยัง สนุกๆ ไปเรื่อยๆ แบบนี้ ผมว่าเทพมากเลย

Daz's Photo Daz 17 Sep 2013

อนิเมะมันเร็วมากเลยครับเรื่องนี้

LoveKaRaoKe's Photo LoveKaRaoKe 17 Sep 2013

การ์ตูนลากยาวได้เลยครับ

กว่าจะได้สู้กับไททันเกราะ ไททัน60เมตร คงอีกหลายตอนเลย

ภาวนาอย่าให้เป็นแบบเบอร์เซิกละกัน

zineryl's Photo zineryl 17 Sep 2013

S2 ประกาศตอนนี้ไม่ได้หรอกครับ มันใกล้จะไล่ตัว manga ทันแล้วเป้นวงจรปรกติของด้านนี้ อย่างบางเรื่องตัว anime ไม่หยุดทั้งที่ไล่ manga มาห่างแค่ 7-8 ตอน ก้ไปหาวิธีทำตอนพิเศษยื้อเอาซัก 20 ตอนให้ตัว manga มันออกมาให้มาพอที่จะทำเนื้อเรื่องหลักต่อได้
ผมก้ไม่รู้นะว่า titan เนี่ยคนวาดเดิมทีตอนเรื่องนี้ยังไม่ดังอาจจะคิดเรื่องให้จบแค่ประมาณนี้แต่ตอนนี้คงทำไม่ได้แล้วเพราะได้รับความนิยมมากคงลากยากแน่

ginji's Photo ginji 18 Sep 2013

ผมว่าเค้าน่าจะวางให้ไกล มาระดับนึงนะครับ เพราะ ไททั่น ยักษ์ ไททั่น เกราะ แล้ว ไททั่น มาจากไหน อีก ได้ซัก 50 ตอน อีก ซีซั่น นึง ก็น่าจะพอได้ ยืดมากลากมากเดี๋ยวก็ออกทะเลอีก

zineryl's Photo zineryl 18 Sep 2013

เพิ่งไปเช้็คมาตอนนี้ตัว anime ตามมาถึง manga ตอนที่ 32 ตอนนี้เขียนไป 49 ตอน คือถ้าอิงตาม op นะ คงจะจบ 26 ตอนจัดการไทนทันตัวเมียได้ แล้วไปเริ่ม S2 ตอนลงไปทางไต้

nonchanat's Photo nonchanat 18 Sep 2013

ตอน 21 กับ 22 สู้กันมันส์มากครับ ชอบๆ

zw3i's Photo zw3i 19 Sep 2013

มังงะ เขียนเดือนละตอน ครับ ซีซั่นสองอีกสัก 4- 6 เดือน ผมว่าน่าจะทำได้นะแต่มันจะไม่กระชับต้องยืดเรื่องไปอีก ถ้าจะทำจริง ๆ คงลำบากไม่ใช่น้อย

paper003's Photo paper003 26 Sep 2013

มีงงะปรับเป็นรายอาทิตย์ทีเถอะ
ช่วงติดใหม่ ๆ จะลงแดงเอา
แต่เมะมันออกไวจริง เรื่องนี้ ใครสร้างกระแสเรื่องนี้บอกมาที

TheBoat's Photo TheBoat 29 Sep 2013

ท่านใดที่อ่านมังงะ รบกวนบอกผมที ว่าตอนนี้ไปถึงไหนแล้ว เฉลยแล้วหรือยังว่า
ไททันเกราะ กับ 60ม. คือใคร แล้วใต้ถุนบ้านมีอะไร

ปล. 60ม. ผมไม่อยากจะเดาเลยว่าต้องเป็น..... ก่อนหน้านี้ก็เดาว่าไททันหญิงเป็น.....ถูกมารอบนึง
ไมซื้อหวย ไม่ถูกงี้บ้าง....

อ่อ. ไททันเกราะ จะต้องเป็น...... แน่ๆ
Edited by TheBoat, 29 September 2013 - 11:59 AM.

Burm's Photo Burm 29 Sep 2013

รู้ตัวทั้งเกราะ ทั้ง 60 เมตรแล้วครับ
Spoiler

ตอนล่าสุด
Spoiler

TheBoat's Photo TheBoat 29 Sep 2013

ขอบคุณ คุณ Burm ครับ สวมเกราะเดาถูก แต่ 60 ม. ผมเดาผิดครับ 555+