`

Jump to content

Dairy Queen ที่ขายเบอร์เกอร์มีที่ไหนบ้างครับ

10 replies to this topic

#1 lengga

You'll Never Walk Alone

• Junior Moderator

Posted 10 April 2013 - 04:26 PM

ผมหาร้าน Dairy Queen ที่ขายเบอร์เกอร์ไม่เจอเลยครับ เคยกิน มีใครพอจะทราบแหล่งบ้างไหมครับ

ผมอยู่ละแวกร้านพร้าว

เมื่อก่อนเคยกินที่เซ็นทรัลปิ่นเกล้า เบอร์เกอร์เค้ามีแบบเบคอนกรอบด้วย น้ำเติมฟรีไม่อั้น แต่ต้องซื้อถ้วยน้ำร้านนะครับ

อร่อยอิ่มดีจริงๆ แต่ผมหาร้านไม่เจอแล้ว มีใครพอทราบบ้างไหมครับ

#2 Burm

เซียนเกม

• Admin

Posted 10 April 2013 - 06:53 PM

ที่ทราบก็มี พันธ์ทิพย์ครับ

#3 Genocide Fang

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 10 April 2013 - 07:58 PM

ช่วงก่อนผมกินบ่อยๆ ที่สาขาสยามดิสคอฟเวอรี่ครับ รู้สึกจะชั้นสอง ไม่ก็สามนี่ละ
ตอนนั้นไปนั่งคุยงานบ่อย ก็เลยเลือกที่ั่นั่น หลักๆ เพราะกดโค้กเติมฟรีได้เรื่อยๆ :3

พันธุ์ทิพย์มีแดรี่ควีนด้วยเหรอครับ? ไม่คุ้นเลยแฮะ เห็นแต่ A&W

#4 lengga

Posted 10 April 2013 - 08:52 PM

ขอบคุณครับ น่าจะมีแถวๆลาดพร้าว รัชดาบ้าง
ถ้าแวะไปจะไปซื้อกันครับ

#5 Burm

เซียนเกม

• Admin

Posted 12 April 2013 - 04:19 PM

View PostGenocide Fang, on 10 April 2013 - 07:58 PM, said:

ช่วงก่อนผมกินบ่อยๆ ที่สาขาสยามดิสคอฟเวอรี่ครับ รู้สึกจะชั้นสอง ไม่ก็สามนี่ละ
ตอนนั้นไปนั่งคุยงานบ่อย ก็เลยเลือกที่ั่นั่น หลักๆ เพราะกดโค้กเติมฟรีได้เรื่อยๆ :3

พันธุ์ทิพย์มีแดรี่ควีนด้วยเหรอครับ? ไม่คุ้นเลยแฮะ เห็นแต่ A&W

จำผิด ชอบจำสับสนอ่ะครับ

#6 stillenigma

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 14 April 2013 - 12:36 PM

View PostGenocide Fang, on 10 April 2013 - 07:58 PM, said:

สยามดิสนี่ใช่ที่มันติดกับพาราก้อนหรือเปล่าครับ ถ้าใช่DQที่นั่นรู้สึกจะหายไปแล้ว(ไม่ทราบว่าเมื่อไหร่แต่ช่วงหลังน้ำท่วมหนักกทม.ผมไปก็ไม่เจอแล้ว) ผมก็ชอบกินที่นี่มากๆบรรยากาศสบายดี น้ำเติมได้เรื่อยๆ คาดว่าที่เจ๊งคงเพราะเจอกลุ่มเด็กนั่งติวนั่งอ่านกันทั้งวันแต่สั่งของติ๊ดเดียว+เติมน้ำกินเรื่อยๆ คนที่ตั้งใจจะกินจริงๆพอไปกินก็ไม่ค่อยมีที่นั่งกัน

#7 Genocide Fang

เซียนเกม

Posted 15 April 2013 - 06:07 PM

View Poststillenigma, on 14 April 2013 - 12:36 PM, said:

สยามดิสนี่ใช่ที่มันติดกับพาราก้อนหรือเปล่าครับ ถ้าใช่DQที่นั่นรู้สึกจะหายไปแล้ว(ไม่ทราบว่าเมื่อไหร่แต่ช่วงหลังน้ำท่วมหนักกทม.ผมไปก็ไม่เจอแล้ว) ผมก็ชอบกินที่นี่มากๆบรรยากาศสบายดี น้ำเติมได้เรื่อยๆ คาดว่าที่เจ๊งคงเพราะเจอกลุ่มเด็กนั่งติวนั่งอ่านกันทั้งวันแต่สั่งของติ๊ดเดียว+เติมน้ำกินเรื่อยๆ คนที่ตั้งใจจะกินจริงๆพอไปกินก็ไม่ค่อยมีที่นั่งกัน

ใช่ครับ ที่ตำแหน่งมันเคยอยู่ติดทางออกไปรถไฟฟ้า หายไปแล้วเรอะน่ะ ว้า...

#8 lengga

Posted 15 April 2013 - 09:03 PM

แง่ว สรุปคงไม่เหลือแล้ว เพราะที่เซ็นทรัลปิ่นเกล้า ก็มีน้องมาบอกว่าปิดไปแล้ว

#9 gchoi

นักเล่นเกมตัวยง

• Freshy
  • Interests:Retro Game Only !!!

Posted 17 April 2013 - 01:48 AM

ที่เซ็นทรัลปิ่นเกล้า เคยไปกินครั้งเดียว
ล่าสุดไปตอนปีใหม่ ไม่มีซ่ะแล้ว

#10 The_In_Side

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 17 April 2013 - 10:24 PM

เพิ่งรู้ว่ามันมีด้วย

#11 BobbY_MugeN

เซียนเกม

Posted 15 May 2013 - 07:56 AM

เซนทรัลปิ่นเกล้าเคยมีอยู่ติดกับ OOtoya ตอนนี้เจ๊งไปแล้วครับเปิดได้ปีเดียวเองมั้ง

ผมก็ไม่เคยกินนะ