`
←  DGO SOUL CLUB - แหล่งกินแหล่งท่องเที่ยวสำหรับทุกคน
Logo
»

Dairy Queen ที่ขายเบอร์เกอร์มีที่ไหนบ้างครับ

lengga's Photo lengga 10 Apr 2013

ผมหาร้าน Dairy Queen ที่ขายเบอร์เกอร์ไม่เจอเลยครับ เคยกิน มีใครพอจะทราบแหล่งบ้างไหมครับ

ผมอยู่ละแวกร้านพร้าว

เมื่อก่อนเคยกินที่เซ็นทรัลปิ่นเกล้า เบอร์เกอร์เค้ามีแบบเบคอนกรอบด้วย น้ำเติมฟรีไม่อั้น แต่ต้องซื้อถ้วยน้ำร้านนะครับ

อร่อยอิ่มดีจริงๆ แต่ผมหาร้านไม่เจอแล้ว มีใครพอทราบบ้างไหมครับ

Burm's Photo Burm 10 Apr 2013

ที่ทราบก็มี พันธ์ทิพย์ครับ

Genocide Fang's Photo Genocide Fang 10 Apr 2013

ช่วงก่อนผมกินบ่อยๆ ที่สาขาสยามดิสคอฟเวอรี่ครับ รู้สึกจะชั้นสอง ไม่ก็สามนี่ละ
ตอนนั้นไปนั่งคุยงานบ่อย ก็เลยเลือกที่ั่นั่น หลักๆ เพราะกดโค้กเติมฟรีได้เรื่อยๆ :3

พันธุ์ทิพย์มีแดรี่ควีนด้วยเหรอครับ? ไม่คุ้นเลยแฮะ เห็นแต่ A&W

lengga's Photo lengga 10 Apr 2013

ขอบคุณครับ น่าจะมีแถวๆลาดพร้าว รัชดาบ้าง
ถ้าแวะไปจะไปซื้อกันครับ

Burm's Photo Burm 12 Apr 2013

View PostGenocide Fang, on 10 April 2013 - 07:58 PM, said:

ช่วงก่อนผมกินบ่อยๆ ที่สาขาสยามดิสคอฟเวอรี่ครับ รู้สึกจะชั้นสอง ไม่ก็สามนี่ละ
ตอนนั้นไปนั่งคุยงานบ่อย ก็เลยเลือกที่ั่นั่น หลักๆ เพราะกดโค้กเติมฟรีได้เรื่อยๆ :3

พันธุ์ทิพย์มีแดรี่ควีนด้วยเหรอครับ? ไม่คุ้นเลยแฮะ เห็นแต่ A&W

จำผิด ชอบจำสับสนอ่ะครับ

stillenigma's Photo stillenigma 14 Apr 2013

View PostGenocide Fang, on 10 April 2013 - 07:58 PM, said:

สยามดิสนี่ใช่ที่มันติดกับพาราก้อนหรือเปล่าครับ ถ้าใช่DQที่นั่นรู้สึกจะหายไปแล้ว(ไม่ทราบว่าเมื่อไหร่แต่ช่วงหลังน้ำท่วมหนักกทม.ผมไปก็ไม่เจอแล้ว) ผมก็ชอบกินที่นี่มากๆบรรยากาศสบายดี น้ำเติมได้เรื่อยๆ คาดว่าที่เจ๊งคงเพราะเจอกลุ่มเด็กนั่งติวนั่งอ่านกันทั้งวันแต่สั่งของติ๊ดเดียว+เติมน้ำกินเรื่อยๆ คนที่ตั้งใจจะกินจริงๆพอไปกินก็ไม่ค่อยมีที่นั่งกัน

Genocide Fang's Photo Genocide Fang 15 Apr 2013

View Poststillenigma, on 14 April 2013 - 12:36 PM, said:

สยามดิสนี่ใช่ที่มันติดกับพาราก้อนหรือเปล่าครับ ถ้าใช่DQที่นั่นรู้สึกจะหายไปแล้ว(ไม่ทราบว่าเมื่อไหร่แต่ช่วงหลังน้ำท่วมหนักกทม.ผมไปก็ไม่เจอแล้ว) ผมก็ชอบกินที่นี่มากๆบรรยากาศสบายดี น้ำเติมได้เรื่อยๆ คาดว่าที่เจ๊งคงเพราะเจอกลุ่มเด็กนั่งติวนั่งอ่านกันทั้งวันแต่สั่งของติ๊ดเดียว+เติมน้ำกินเรื่อยๆ คนที่ตั้งใจจะกินจริงๆพอไปกินก็ไม่ค่อยมีที่นั่งกัน

ใช่ครับ ที่ตำแหน่งมันเคยอยู่ติดทางออกไปรถไฟฟ้า หายไปแล้วเรอะน่ะ ว้า...

lengga's Photo lengga 15 Apr 2013

แง่ว สรุปคงไม่เหลือแล้ว เพราะที่เซ็นทรัลปิ่นเกล้า ก็มีน้องมาบอกว่าปิดไปแล้ว

gchoi's Photo gchoi 17 Apr 2013

ที่เซ็นทรัลปิ่นเกล้า เคยไปกินครั้งเดียว
ล่าสุดไปตอนปีใหม่ ไม่มีซ่ะแล้ว

The_In_Side's Photo The_In_Side 17 Apr 2013

เพิ่งรู้ว่ามันมีด้วย

BobbY_MugeN's Photo BobbY_MugeN 15 May 2013

เซนทรัลปิ่นเกล้าเคยมีอยู่ติดกับ OOtoya ตอนนี้เจ๊งไปแล้วครับเปิดได้ปีเดียวเองมั้ง

ผมก็ไม่เคยกินนะ