`

Jump to content

10 ภาพ 10 สถานที่ ^ ^

21 replies to this topic

#1 Metropolis

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 09 April 2013 - 08:42 PM

สวัสดีครับสมาชิก DGO วันนี้มีภาพมาให้ชมกันอีกชุด
ผมเลือกมา 10 ภาพจาก 10 สถานที่
ชมกันเพลินๆ ละกันครับ

ยอดตึก - ขอเปิดใบแรกที่กรุงเทพก่อนครับ ภาพนี้มีความประทับใจเป็นพิเศษเนื่องจาก เป็นครั้งแรกที่ผมได้ใช้ขาตั้งถ่ายภาพบนตึกสูง !!ฟินมากฮะ!!

เรือรบหลวงแม่กลอง - ขยับออกนอกเมืองไปซักนิดที่ป้อมพระจุลฯ จ.สมุทรปราการ ไฮไลท์ของที่นี่คือเรือรบสุดหล่อลำนี้ผมอยากได้ภาพที่ดูเข็มๆดิบๆจึงได้ภาพนี้มาครับ

บางตะบูน - เปลี่ยนบรรยากาศไปที่ปากอ่าวบางตะบูน จ.เพชรบุรีกันครับ ที่นี่เหมาะสำหรับการเก็บภาพพระอาทิตย์ขึ้นยามเช้าเป็นอย่างมาก ด้านหลังแบ็กกราวเป็นปากอ่าวมีกะเตงและชาวบ้านขับเรือ แต่ โชคไม่ดีครับเพราะวันที่ผมไปพระอาทิตย์ย้ายไปขึ้นอยู่ด้านหลังป่าโกงกาง ><" ไม่เป็นไรเอาภาพนี้กลับมาปลอบใจตัวเองละกัน ^^

ลานดอกคริสต์มาสภูเรือ - คราวนี้มูฟไปที่ภูเรือ จ.เลย จริงๆแล้วสถานที่นี้ผมเคยเอาภาพมาลงให้ดูแล้วแต่ใบนี้เป็นอีกมุมนึง ลองชมดูนะครับ

ภูเรือ - ไหนๆมา จ.เลยแล้วก็ขึ้นมาที่ยอดภูเรือกันหน่อย ผมเลือกภาพนี้มาเพราะมีหนุมสาวมาถ่ายรูปเล่นกันตรงด้านขวาของภาพ ดูโรแมนติกมากครับ

น้ําตกศรีดิษฐ์ - แวะมาที่น้ําตกศรีดิษฐ์ จ.เพชรบูรณ์ ภาพนี้เป็นภาพสุดท้ายที่ผมถ่ายน้ำตกในวันนั้นและก็เป็นภาพที่ถูกใจตัวเองที่สุดเพราะเป็นจังหวะแดดหุบพอดีทำให้น้ำตกไม่ด่างและลากสปีดได้นานหน่อย บวกกับคนกลับกันหมดเลยเสมือนว่าน้ำตกเป็นของเราเลยละคับ 55

โบสถ์พระแม่บังเกิด - ต่อกันที่อัมพวา จ.สมุทรสงคราม โบสถ์ที่นี่สวยมากครับ ฟิวประมาณยุโรปนิดๆ ดูอบอุ่นดีเลยจัดย้อนแสงซักใบ

หาดชุกโดน - ย้ายมาเมืองกาญกันครับ หาดชุกโดนเป็นหาดที่เค้าดูดทรายขึ้นมาถมให้ดูเหมือนหาดทรายจริงๆ มีร้านอาหาร-เตียงผ้าใบคอยต้อนรับนักท่องเที่ยวพร้อม ที่สำคัญไม่ไกลจาก กทม.ครับ

ทะเลหมอกเขาค้อ - จ.เพชรบูรณ์ ทุกครั้งที่ดูภาพหมอกที่ได้มีโอกาศไปถ่ายมา มันจินตนาการได้ถึงไอหมอกและความเย็นไหลผ่านตัวเรา ณ เวลานั้นๆที่เฝ้ารอเก็บภาพ ชิวมั่กคับ ^^

พลุเขาวัง - เป็นใบสุดท้ายของวันนี้ครับ ภาพนี้เป็นภาพที่ไปถ่ายมาล่าสุด (วันที่ 6 เม.ย. 56 ที่ผ่านมา) ก่อนไปงานนี้ทราบมาว่าจะมีการจุดพลุ 500-600 นัด ลงทุนเดินทางไป จ.เพชรบุรีจัดแจงตั้งขากล้องกลางทุ่งนา พอถึงเวลาพลุนัดแรกขึ้นมา โอ้ววววสวรรค์เป็นของเราคงเป็นชั่วโมงทองแน่ๆ ผ่านไป 5 นาทีจบซะงั้นครับ ยืนหน้าเหวอกับเพื่อนเถียงกันใหญ่นี่มัน 500 นัดแล้วเหรอวะ มีคนเพชรบุรีเดินผ่านมาเลยถามเค้าดู ได้คำตอบว่า !!ครับหมดแล้วครับ!! สรุปได้พลุมา 10 ภาพ เพื่อนผมบางคนได้มา 2 ภาพ เหอๆ

10 ภาพ 10 สถานที่ผ่านไปแล้วครับ ติชมกันได้เหมือนเดิมนะครับ

ถ้ามีโอกาศคราวหน้าจะนำภาพมาแชร์กับสมาชิกอีก
สำหรับผมบางทีการได้ภาพมามันไม่ใช่ทั้งหมด หากแต่ยังมีเรื่องราวดีๆที่น่าประทับใจระหว่างการเดินทางให้จดจำเสมอๆครับ ^^

Edited by Metropolis, 09 April 2013 - 08:56 PM.

#2 Kisame

DearimaZ

• High Royal Executive Members

Posted 09 April 2013 - 09:11 PM

สวยมากทุกรูปเลยครับ ชอบพิเศษ เรือหลวงครับ
ไม่ทราบว่าใช้กล้องตัวไหนครับ

#3 zervilz

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 09 April 2013 - 09:29 PM

สวยคมกริบทุกรูปเลย

#4 Metropolis

Posted 09 April 2013 - 09:40 PM

ขอบคุณมากครับ ใช้หนอนน้อย canon 600d ครับ

#5 tonzz

หนูน้อย "ลัลล์ลลิล"

• High Royal Executive Members

Posted 09 April 2013 - 09:44 PM

คมกริบเลยครับ เลนส์อะไรครับเนี่ย

#6 Metropolis

Posted 09 April 2013 - 09:53 PM

เซ็ทนี้ภาพ "ยอดตึก บางตะบูน ทะเลหมอกเขาค้อ พลุเขาวัง ใช้เลนส์ 55-250
นอกนั้นใช้ 10-22 ครับผม ^^

Edited by Metropolis, 09 April 2013 - 09:55 PM.

#7 tonzz

หนูน้อย "ลัลล์ลลิล"

Posted 10 April 2013 - 09:52 AM

รูปพลุนี้เก็บจังหวะดีมาก ๆ เลยครับ ชัดคมเลย

#8 maxi

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 10 April 2013 - 09:54 AM

แหล่ม

#9 Maxi`_

นักเล่นเกมมือฉมัง

• Freshy
  • Interests:360's , Photos & Sports

Posted 10 April 2013 - 10:22 AM

ภาพเรือรบ สวยมากครับเก็บมุม และแสงสวยครับชอบๆ

#10 pandora360

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 11 April 2013 - 02:26 AM

สวยมากมายครับบ

#11 หุหุหึหึ...

นักเล่นเกม และ นักชิมตัวยง

Posted 12 April 2013 - 09:44 AM

สวยหลายใบเลยครับ หุหุ... ว่าแต่รูปขึ้นแค่ 7 รูปเองครับ

#12 Metropolis

Posted 12 April 2013 - 01:51 PM

ขอบคุณมากครับ...แต่เอ ผมก็เห็นครบ 10 รูปนะ หรือว่าเวปฝากรูปมันเอ๋อๆหรือเปล่าหว่า

#13 lozelot

Dot-Dot-Dots

• Interests:Playstation

Posted 13 April 2013 - 04:02 PM

ผมชอบรูป บางตะบูน สุดครับ

#14 Zon&Sun

เซียนเกม

Posted 13 April 2013 - 09:25 PM

สุดยอด งามมากๆครับ

#15 Indyhell

ไม่มีเงิน ไม่มีสิทธิ์หรือไงวะ!!!!!!!

• Interests:FB-http://www.facebook.com/indyhellnumber2

Posted 14 April 2013 - 02:16 PM

โดยรวมผมให้ 8/10 ครับ ฝีมือมากๆครับ

#16 Metropolis

Posted 14 April 2013 - 07:44 PM

โอ้วว ..... ขอบคุณมากครับ ห้องนี้ดูเหงาๆจังคับ เอารูปมาแชร์กันเยอะๆนะฮับ

#17 cobra

ขอบคุณที่รักกัน...

Posted 20 April 2013 - 10:27 PM

ภาพคมมาก ๆ ภาพผ่านน้อง Photoshop หรือเปล่าครับ หรือภาพสด ๆ เลย

ผมชอบมุมกล้องและเรื่องราวในภาพที่คุณพยายามจะสื่อออกมาให้คนดูได้รับรู้ด้วย

เอาภาพมาฝากอีกนะครับ :r05:

#18 Metropolis

Posted 21 April 2013 - 12:50 AM

View Postcobra, on 20 April 2013 - 10:27 PM, said:

ภาพคมมาก ๆ ภาพผ่านน้อง Photoshop หรือเปล่าครับ หรือภาพสด ๆ เลย

ผมชอบมุมกล้องและเรื่องราวในภาพที่คุณพยายามจะสื่อออกมาให้คนดูได้รับรู้ด้วย

เอาภาพมาฝากอีกนะครับ :r05:

ภาพผ่านการปรับแต่งแสงสีครับ
บางภาพใช้ photoshop บางภาพใช้ lightroom
ขอบคุณมากครับ ดีใจครับที่ชอบ

Edited by Metropolis, 21 April 2013 - 12:51 AM.

#19 pro4Rmz

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 30 April 2013 - 11:38 AM

รูปสุดท้าย สุดยอดครับ สวยมากๆ

ถามอีกนิดนะครับ ใช้เลนส์อะไรถ่ายบ้างครับ

Edited by pro4Rmz, 30 April 2013 - 11:38 AM.

#20 Metropolis

Posted 30 April 2013 - 01:54 PM

View Postpro4Rmz, on 30 April 2013 - 11:38 AM, said:

รูปสุดท้าย สุดยอดครับ สวยมากๆ

ถามอีกนิดนะครับ ใช้เลนส์อะไรถ่ายบ้างครับ
ขอบคุณมากครับ ...... ใช้ 10-22 กับ 55-250 ครับ ^_______^

Edited by Metropolis, 30 April 2013 - 01:54 PM.