`
←  DGO PC CORNER
Logo
»

มีใคร รอเล่น Simcity 5 บ้าง

XParm's Photo XParm 08 Mar 2013

กดไปแล้วครับ xparm รอ server นิ่งๆจะเล่นบ่อยขึ้นครับ วันนี้โหลด + รอว่างก่อน แหะๆ

nickname026's Photo nickname026 08 Mar 2013

Design026

เรามี region DGO กานยังอ่า

ballayo's Photo ballayo 08 Mar 2013

รวมตัวกันดีกว่า มั้ยครับ

อยู่ เซิฟไหนกันดี

XParm's Photo XParm 08 Mar 2013

สร้าง Region เลยครับ พร้อมบอก Server เลย ตอนนี้โหลด patch เสร็จแล้วจะลองเข้าไปเล่น ไม่รู้จะเลือก SV อะไรดี

แก้ไข
Edited by XParm, 09 March 2013 - 02:10 PM.

nickname026's Photo nickname026 08 Mar 2013

หา DGO The Best ไม่เจอเลยคราบ accept friend ผมด้วยนะคาบบ เพิ่งแอดไป

พอดีทำเป็น Private ไว้ครับ ใครจะเข้า Region ให้แอด Friend ผมไว้เลยครับ XParm เดี๋ยวจะส่ง Invite ไปให้ ตอนนี้เหลือ 14 ที่ครับ ผมกับคุณเอกเริ่มสร้างแล้ว มีแต่ถนน 555

DECEMBER35's Photo DECEMBER35 08 Mar 2013

เดี๋ยวจะขอไป join Region ด้วยคนค่ะ กะลังโหลดเลย December035 ฝากด้วยค่า ^^

overtune's Photo overtune 09 Mar 2013

ผมรอคุณ xparm ไม่ไหวเลยตั้ง region เองก่อน เข้ามาแจมได้ DGO LAND (TH) server EU East3

XParm's Photo XParm 09 Mar 2013

ขออภัยครับ เมื่อคืนไป party เลยไม่ได้รอแอด - - ผม invite ไปหมดแล้วนะครับ

Spark360z's Photo Spark360z 09 Mar 2013

เห็นคะแนนรีวิวจากหลายสำนักแล้วใจหาย ทำไมมันน้อยเช่นนี้ gamespot ให้ 5.0 เองครับ

XParm's Photo XParm 09 Mar 2013

เข้าไปรวมใน DGO ของคุณ ballayo แล้วนะครับ พอดีตอนแรกดัน Create แบบ Private แล้วมันลำบากเวลาจะให้เพื่อน join ... Server EU East 3 นะครับ

AKoKoH's Photo AKoKoH 09 Mar 2013

join EU east 3 ไม่ได้
อ๊ากกกกกกกกกก

naknaknak's Photo naknaknak 09 Mar 2013

And to get us back in your good graces, we’re going to offer you a free PC download game from the EA portfolio. On March 18, SimCity players who have activated their game will receive an email telling them how to redeem their free game.

เผื่อใครไม่ได้อ่านฮะ

เราเตรียมจะให้เกมคุณในรูปแบบ Free PC download game ในวันที่ 18 มีนาคม ผู้เล่นซิมซิตี้ ที่ activate เกมแล้ว จะมีเมลส่งมาบอกวิธี redeem game

สงสัยครับ

ว่าถ้าใครซื้อเกมก่อนวันที่ 18 active เกมไปแล้ว ก็จะได้เกมฟรี 1 หรือ ว่า ยังไงหว่า...

Ka-ToA's Photo Ka-ToA 10 Mar 2013

บน Mac มีไหมครับ

MBP mid 2012 เล่นได้ไหมครับ

PC ผมแรงไม่พอ T T

nickname026's Photo nickname026 10 Mar 2013

เสพติดอย่างแรงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง !!!!!!!!!!!!!!!!!!

naknaknak's Photo naknaknak 10 Mar 2013

อยาก หา คน เล่นด้วยกัน เอาสัก 2-3 คน แล้วมาสร้าง เมือง ตาม นโยบาย กันเองอะครับ

เพราะจากที่ลองเล่นมาหลาย ชม รุ้สึกว่า การแชร์ ทรัพยากร สาธารณูปโภค ตำรวจ ดับเพลิง บลาๆๆ ผมว่า จะทำให้ เมืองแต่ละเมือง มีจุดเด่นของตัวเอง

อยากลองสร้างเมืองนิคมอุตสาหกรรม เมืองท่องเที่ยว อะไรแบบนี้บ้าง เพราะดูแล้ว เล่น คนเดียวไม่ได้แน่นอน ที่ไม่พอ การจราจร ไม่ไหว

ps.หลายๆคนเล่นแล้วมั่วๆ ใครสนใจ pm มานะคับ

Sleeper-02's Photo Sleeper-02 10 Mar 2013

View Postnaknaknak, on 10 March 2013 - 09:07 PM, said:

อยาก หา คน เล่นด้วยกัน เอาสัก 2-3 คน แล้วมาสร้าง เมือง ตาม นโยบาย กันเองอะครับ

เพราะจากที่ลองเล่นมาหลาย ชม รุ้สึกว่า การแชร์ ทรัพยากร สาธารณูปโภค ตำรวจ ดับเพลิง บลาๆๆ ผมว่า จะทำให้ เมืองแต่ละเมือง มีจุดเด่นของตัวเอง

อยากลองสร้างเมืองนิคมอุตสาหกรรม เมืองท่องเที่ยว อะไรแบบนี้บ้าง เพราะดูแล้ว เล่น คนเดียวไม่ได้แน่นอน ที่ไม่พอ การจราจร ไม่ไหว

ps.หลายๆคนเล่นแล้วมั่วๆ ใครสนใจ pm มานะคับ
ผมเอาด้วยครับ แต่ตอนนี้เข้าเกมยากมากจนท้อเลย :r19:

หนีไปเล่น Fm แทนเลย

AKoKoH's Photo AKoKoH 10 Mar 2013

เอาด้วยครับ ผมถนัดคาสิโนละ ท่องเที่ยวชวนได้เลย โรงงานไม่เก่งนะ ฮ่าๆ

naknaknak's Photo naknaknak 10 Mar 2013

View PostSleeper-02, on 10 March 2013 - 10:11 PM, said:

ผมเอาด้วยครับ แต่ตอนนี้เข้าเกมยากมากจนท้อเลย :r19:

หนีไปเล่น Fm แทนเลย

View PostAKoKoH, on 10 March 2013 - 10:17 PM, said:

เอาด้วยครับ ผมถนัดคาสิโนละ ท่องเที่ยวชวนได้เลย โรงงานไม่เก่งนะ ฮ่าๆ

งั้น ผมขอ FB หน่อยได้มั้ยครับ เด่ว ตั้งกลุ่มเอาไว้ คุย กัน update ข่าวสารของเมืองครับ