`

Jump to content

MH3U เลือกเวอร์ชั่นไหนกันเอ่ย 3DS,Wii U

71 replies to this topic

#61 lek

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• Royal Executive Members

Posted 24 February 2013 - 10:57 AM

ถามคุณkoch เรื่องระบบvoice chat ดีแย่ขนาดไหนครับ

#62 koch

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 24 February 2013 - 11:51 AM

chatไม่ได้ลองเลยครับ เพราะตอนนั้นที่เล่นโลคอลก็พุดกันต่อหน้าอยู่แล้ว ส่วนในการออนไลน์มันมีแต่ภาษาญี่ปุ่นผมไม่รุ้ว่าปรับchatตรงไหนเลยไม่ได้ลองเลยครับ รอได้ลองตัวเต็มของUS พร้อมๆกันกับในบอร์ดเรานี่แหละครับ

#63 roger

นักเล่นเกมขึ้นครู

• High Royal Executive Members

Posted 24 February 2013 - 12:43 PM

chat, keyboard usb, ZL ZR พึ่งจะออกเป็น patch มาเองไม่นานนี้

#64 peXXeq

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 24 February 2013 - 03:25 PM

View Postkoch, on 24 February 2013 - 11:51 AM, said:

chatไม่ได้ลองเลยครับ เพราะตอนนั้นที่เล่นโลคอลก็พุดกันต่อหน้าอยู่แล้ว ส่วนในการออนไลน์มันมีแต่ภาษาญี่ปุ่นผมไม่รุ้ว่าปรับchatตรงไหนเลยไม่ได้ลองเลยครับ รอได้ลองตัวเต็มของUS พร้อมๆกันกับในบอร์ดเรานี่แหละครับ

ลุง Add ผมด้วย peXXeq

#65 แด้

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 24 February 2013 - 08:42 PM

ผมเล่นล่าสุด คือ version psp เล่นคนเดียวมาตลอด ยังติดใจเลยครับ

พอได้มาลองของ wii U แล้ว แทบจะรอให้เกมออกไม่ไหวเลยทีเดียว อยาก on กับเพื่อนๆ dgo เหลือเกิน

#66 roger

นักเล่นเกมขึ้นครู

Posted 24 February 2013 - 09:27 PM

mh3u ใครจะอาสาตั้งกระทู้รวมพล เหล่กันล่วงหน้าเลยครับ

#67 judah

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 24 February 2013 - 10:37 PM

View Postroger, on 24 February 2013 - 09:27 PM, said:

mh3u ใครจะอาสาตั้งกระทู้รวมพล เหล่กันล่วงหน้าเลยครับ
+1คับจะได้มีห้องกันล่วงหน้าพอเกมส์ออกได้ไม่ต้องหาห้องอยู่กัน

#68 lek

Posted 25 February 2013 - 07:49 AM

เห็นด้วยครับ คนคงจะไม่เกิน20 ถ้าใช้lineกันหมด ติดต่อทางlineด้วยอีกทางก้อดีนะครับ

#69 Hugsama

• Freshy

Posted 25 February 2013 - 08:29 AM

กำลังจะมาบอกว่า ใช้ไลน์แล้วเสียบสมอลทอร์คง่ายกว่าไหม เหอๆ

ปล.ไม่มีเครื่อง WiiU แต่รอสอยอยู่ก๊าบบบบบบ :r38:

#70 zixzon

นักเล่นเกมมือใหม่

Posted 25 February 2013 - 11:38 PM

View Postkoch, on 23 February 2013 - 08:49 PM, said:

เกริ่นก่อนรีวิว กากๆนะ
--ผมเล่นTriG 3DS J มาร่วม600ชั่วโมง (ปัจจุบันก้ยังเล่นอยู่)
-ผมเล่น TRi G HD ของWii U J มาประมาณ7วัน (ซื้อตอนออกวันแรก) เล่นทั้งออนไลน์กับคนญี่ปุ่น เล่นกับเพื่อนที่มี3dsในบ้านตัวเอง
พุดได้ว่าไอ้เกมส์นี้ผม พอรู้มั่งเหมือนกัน
รีวิวเลย นะ
เดโม ตัวนี้หากใครเคยเล่นเดโมของ3DSJ เมื่อ2ปีก่อนมั้ง มันเหมือนกันแปะๆ คือมีอาวุธทุกชนิดให้เล่น
และมีมอน2ตัวให้เล่นคือกระต่ายกะปลา
-ส่วนกราฟฟิค ในด้านWii U จะเป็น HD แต่จากที่ผมได้เล่นตัวเต็มภาคJ มาแล้ว ขอบอกว่าตัวเต็มมันเพอร์เฟคกว่าที่เห็นในเดโมอีกนะครับ
-ในเดโม คุณจะไม่เกิดอาการหนาวในพื้นที่ที่เป็นน้ำแข็ง นั่นเพราะในเดโมตัดสภาพ สเตตัสออกไป
ตัวเกมส์เต็ม คนไม่อาจวิ่งไปในพื้นที่โลกน้ำแข็งโดยที่ตัวละครไม่หนาวสั่นได้ จะต้องกินยา"ร้อน" บรรเทา
-ในเดโม ตัวละครไม่สามารถ มีสกิลที่เซ็ทตามชุึดที่ใส่ แต่ในตัวเต็มจะมี เช่นชุดราเกีย มันจะมีอบิลิตี้ "ปลุกธาตุ" ที่ซ่อนอยู่ในอาวุธไร้ธาตุ
คือพุดง่ายแต่ละชุดที่ใส่ครบ จะต้องมีความสามารถพิเศษขึ้นมา
-ในเดโม จำกัดเวลาไว้แต่ละเควส แค่20นาที แต่ในเกมส์เต็ม แทบจะไม่มีเควสไหนต่ำกว่า50นาทีครับ
-ยังมีอะไรมากมายที่ในเกมส์เต็ม เหนือกว่าในเดโม และในWiiU เหนือกว่า 3DS เอาง่ายๆ แค่ตัวราเที่ยน (มังกรบินสีเขียวที่พ่นไฟได้และหางมีพิษ หากใครนึกไม่ออก)
ใน3DSที่ว่าสวยมากแล้ว แต่ในWii U รา่ยละเอียดของตัวมันเพิ่มขึ้นมากขนาดเห็นเกล็ด และมีคราบสนิมทั่วทั่งตัว อลังการมาก

--สรุปเดโมตัวนี้ ให้ความสนุกและความอลังการ ได้ไม่ถึง1ใน10ของเกมส์ตัวเต็ม
****ส่วยจอยใช้ได้ คือ วียูแพท วีคลาสสิค(ต่อผ่านวีโมท) วีคลาสสิกโปร(ตัวใหม่) ในเดโม เล่นแล้วแล็ก(ช้า)เล็กน้อย แต่ในตัวเต็ม ไม่แล็กนะครับ
****การออนไลน์ เท่าที่ผมได้ลองกับคนญี่ปุ่น ถ้าเราเนียน เซมากูก็ํเตะ กะเค้า ก็พอเออออกันไปได้่ แต่พอเราดันอยากจริงใจบอกไปว่าไม่ใช่คนญี่ปุ่นปั๊บ เค้าจะคิ้กออกคร้าบบบ ส่วนของUS ยังไม่ได้ลองเพราะตัวเต็มยังไม่ออก
***ด้านการโลคอลกับ3DS นี่สุดยอด ไม่มีปัญหา พ่วง3DS 3เครื่อง+1Wii U เล่นกันสนุกสนานไม่มีกระตุก

โดยส่วนตัวเจ้าเกมส์ มอนฮันนี้ มันไม่ใช่เกมส์ที่เหมาะสำหรับทุกคน สู้มอนตัวซ้ำๆ แต่ในความซ้ำๆ มันกลับมีลีลาไม่ซ้ำ ใครชอบก็จะบ้าไปเลย มันออกเครื่องไหนกี่เวอร์ชั่นก้ตามไปซื้ออยู่ดี และภาษาไม่ใช่เรื่องใหญ่
***ส่วนใครที่เล่นแล้วไม่ชอบ ก็อย่าไปฝืนเล่นเลยครับ ผมเห็นมาหลายรุ่นแล้ว ที่เซ็งเพราะต้องล่ามอนซ้ำๆตัวเดิมๆ เกิน10รอบเพื่อจะเอาชุดหรืออาวุธของมัน ให้ครบเซ้ท
ผมเพิ่งลองครั้งแรกบน 3ds มันยากมากๆ แต่ลองดูจากยูทูปศึกษาคอมโบ ตอนนี้จัดการไอ้สองตัวในเดโมสบายๆแร้ว ยังงี้ผ่านการเปนนักล่าฝึกหัดได้แย้วใช่ปะคับ อิอิ ทีแรกแอบท้อเวลาน้อยฆ่าไม่ทันเลย
ปล.เสียดาย 3ds มันออนไลน์ไม่ได้เนาะ :( เล่นคนเดียวตัวโหดๆสงสัยจะไม่รอด

#71 peXXeq

เซียนเกม

Posted 26 February 2013 - 09:39 AM

View Postzixzon, on 25 February 2013 - 11:38 PM, said:

ผมเพิ่งลองครั้งแรกบน 3ds มันยากมากๆ แต่ลองดูจากยูทูปศึกษาคอมโบ ตอนนี้จัดการไอ้สองตัวในเดโมสบายๆแร้ว ยังงี้ผ่านการเปนนักล่าฝึกหัดได้แย้วใช่ปะคับ อิอิ ทีแรกแอบท้อเวลาน้อยฆ่าไม่ทันเลย
ปล.เสียดาย 3ds มันออนไลน์ไม่ได้เนาะ :( เล่นคนเดียวตัวโหดๆสงสัยจะไม่รอด

เล่นบน 3DS ก็ออนไลน์ได้นะครับ แค่ต้องซื้ออุปกรณ์เสริม

อุปกรณ์เสริม มันชื่อ WiiU อ่ะครับ

#72 zixzon

นักเล่นเกมมือใหม่

Posted 28 February 2013 - 02:42 AM

View PostpeXXeq, on 26 February 2013 - 09:39 AM, said:

เล่นบน 3DS ก็ออนไลน์ได้นะครับ แค่ต้องซื้ออุปกรณ์เสริม

อันนี้ที่บ้านผมเรียก "อุปกรณ์หลัก" ครับท่าน 555

อุปกรณ์เสริม มันชื่อ WiiU อ่ะครับ