`

Jump to content

MH3U เลือกเวอร์ชั่นไหนกันเอ่ย 3DS,Wii U

71 replies to this topic

#41 Zeekky

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 22 February 2013 - 10:00 PM

รอภาค US มันออกมาก่อนแล้วค่อนคิดอีกที

#42 Haaskub

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Freshy

Posted 22 February 2013 - 10:44 PM

View PostpeXXeq, on 22 February 2013 - 09:28 PM, said:

เควสที่่ให้มาท่านผ่านได้ ทั้ง 2 เควสหรือเปล่าครับ

ไม่ผ่านครับ ถ้าผ่านแล้วจะสนุกเหรอครับ

#43 Carch

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 22 February 2013 - 11:25 PM

ถ้าไม่เคยเล่นมาก่อนเลย แล้วเล่นเดโมนี้ผมว่ามันก็ไม่สนุกนะ

เพราะไม่ได้ทำอะไรเลยซักอย่าง โผล่มาก็ให้เลือกชุดอาวุธ แล้วก็วิ่งไปตีบอส

บังคับยังไงผมยังลืมเลย ต้องค่อยๆไล่กดดู

#44 Jin

Heal The World

• High Royal Executive Members
  • Interests:All About Hi-Fi and Technology

Posted 22 February 2013 - 11:44 PM

View PostHaaskub, on 22 February 2013 - 10:44 PM, said:

ไม่ผ่านครับ ถ้าผ่านแล้วจะสนุกเหรอครับ
ไม่เชิงครับ อาจจะเข้าใจระบบและอะไรมากขึ้น เกมนี้ถ้าไม่เคยเล่นเลยต้องมีคนนำครับ ต้องพอจะรู้ขั้นต่อว่าทำอะไรยังไงครับ แล้วจะสนุก พอเล่นเป็นรูปแบบเกมก็คือ รับเควส > ทำเควส (หาของ ฆ่ามอนส์) > ส่งเควส วนลูปอยู่อย่างนี้ครับ

วนทำไม เพราะว่าอาวุธและชุดเกราะต่างๆ มันได้มาจากการเอา ชิ้นส่วนของมอนส์มาทำนั่นเอง เพื่อไต่ละดับความยาก และเจอมอนส์โหดๆขึ้นเรื่อยๆครับ

#45 numgamer

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• High Royal Executive Members

Posted 23 February 2013 - 01:12 AM

มันล็อกเป้ายังไงอะคับ เห็นใน wii pad ก็มีให้กดล็อก แต่มันก็ไม่เห็นล็อกเลย

#46 judah

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 23 February 2013 - 01:19 AM

View Postnumgamer, on 23 February 2013 - 01:12 AM, said:

มันล็อกเป้ายังไงอะคับ เห็นใน wii pad ก็มีให้กดล็อก แต่มันก็ไม่เห็นล็อกเลย

รู้สึกกดลอคเเล้วกด L มั้งครับ มันจะหันหน้าเข้าหามอนให้เลย

#47 eva

ชีวิตคือการเดินทาง

• Interests:PLC

Posted 23 February 2013 - 08:00 AM

มีใครใช้จอยตัวโปรแล้วบ้างครับ

โปรของWiiกับWiiUอันไหนถนัดกว่ากันครับ

#48 Orpheus

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Executive Members

Posted 23 February 2013 - 08:47 AM

3DS ครับ เพราะยังไม่ได้ซื้อ Wii U :r15:

#49 NeoDio

Posted 23 February 2013 - 09:39 AM

ผมเคยเล่นมาก่อน(MH2G) มาลองDEMOนี้ยังไม่ผ่านเควส2เลยครับ
ตอน2Gต้องหาระเบิดมาปาแล้วมันจะโดดขึ้นมาให้เราฆ่า แต่ภาคนี้ต้องดำน้ำไปล่าแทน สู้ในน้ำไม่คุ้นเลย

#50 peXXeq

เซียนเกม

Posted 23 February 2013 - 10:00 AM

View PostHaaskub, on 22 February 2013 - 10:44 PM, said:

สำหรับ เดโม มันจะมีแค่ กระต่ายน้อยกับ ปลามังกรครับ

ให้ท่านเลือก อาวุธที่่คิดว่าเหมาะสมกับท่านที่สุด

ชอบฟันเร็วกันได้ ก็ดาบโล่

ชอบฟันเร็วมีโหมดคลั่ง ก็ดาบคู่

ตีหนัก ตีแรงแต่โคตรช้า ก็ดาบใหญ่

ชอบสอย ชอบหรอย ก็สายปืน สายธนู

ลองเปลี่ยนอาวุธ พยายามจับจังหวะ มอนสเตอร์ให้ได้ ท่านก็จะจัดการมันได้ครับ

ความสนุกมันจะอยู่ที่ว่า ทำไงถึงจะจัดการมันได้ ซึ่งมันอึดมาก สำหรับมือใหม่จริงๆ

แต่พอฆ่าได้เท่านั้นแหละ อ่าาาาาา ฟิน

#51 roger

นักเล่นเกมขึ้นครู

Posted 23 February 2013 - 10:51 AM

View Posteva, on 23 February 2013 - 08:00 AM, said:

มีใครใช้จอยตัวโปรแล้วบ้างครับ

โปรของWiiกับWiiUอันไหนถนัดกว่ากันครับ
ผมดันถนัดโปรของ wii มากกว่า :r05:
โปร wii u ชอบกด y เป็น a เพราะปุ่มมันอยู่ไกล
ตำแหน่งปุ่มด้านบนทำมาให้กด ZL ZR ง่ายกว่า L R

#52 A-mail

นักเล่นเกมมือโปร

• Junior Moderator

Posted 23 February 2013 - 12:28 PM

ใช้ Classic pro ตัวเก่าของ wii เล่นได้หรอครับ !
งั้นเยี่ยมไปเลย ประหยัดเงินได้เกือบ 2 พัน

#53 eva

ชีวิตคือการเดินทาง

• Interests:PLC

Posted 23 February 2013 - 12:39 PM

View Postroger, on 23 February 2013 - 10:51 AM, said:

ผมดันถนัดโปรของ wii มากกว่า :r05:
โปร wii u ชอบกด y เป็น a เพราะปุ่มมันอยู่ไกล
ตำแหน่งปุ่มด้านบนทำมาให้กด ZL ZR ง่ายกว่า L R
ขอบคุณครับ สองจิตสองใจอยู่จะเอาไหนดี

เห้นมีบางร้านแผ่นพร้อมโปรWii2500เองนะครับยังไม่เคยจับทั้งสองตัวด้วยT_T

Edited by eva, 23 February 2013 - 01:00 PM.

#54 roger

Posted 23 February 2013 - 02:24 PM

แต่ถ้าผมเล่น ก็จะเล่นด้วยโปร wii u นั่นแหล่ะ ฝึกจับให้ถนัดไปในตัว เกมในอนาคตจะได้กดคล่องๆ

#55 lek

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 23 February 2013 - 03:33 PM

แล้วจอยแพทมันจับลำบากเหรอครับ ผมลองเล่นเดโมมันบังคับเหมือน3dsเลยนะ
ข้อดีของจอทัชคือตอนผสมของมันเร็วมาก กด2ทีแบบไม่ต้องมอง เพราะมับปรับแต่งตำแหน่งได้
ถ้าคุณใช้จอยโปร คิดภาพเอาเองหนีมังกร แล้วต้องกดเมนู_ไอเท็ม_ผสม_เลือกไอเท็ม_กดออก
แล้วแชททางเสียงต้องผ่านจอยแพทด้วยใช่ไหม

Edited by lek, 23 February 2013 - 03:34 PM.

#56 roger

Posted 23 February 2013 - 03:45 PM

555 ความจริงหลายเกมที่ผมมีก็ใช้จอยโปรได้หมด แต่เอาเข้านจริงก็ใช้ gamepad กดนะ ไม่ได้กดจอยโปรจริงจังสักที

#57 newbita

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 23 February 2013 - 04:07 PM

Wii U เท่านั้น ต้องการลิ้มรสความมันส์ร่วมกับชาวบ้าน

#58 koch

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 23 February 2013 - 08:49 PM

เกริ่นก่อนรีวิว กากๆนะ
--ผมเล่นTriG 3DS J มาร่วม600ชั่วโมง (ปัจจุบันก้ยังเล่นอยู่)
-ผมเล่น TRi G HD ของWii U J มาประมาณ7วัน (ซื้อตอนออกวันแรก) เล่นทั้งออนไลน์กับคนญี่ปุ่น เล่นกับเพื่อนที่มี3dsในบ้านตัวเอง
พุดได้ว่าไอ้เกมส์นี้ผม พอรู้มั่งเหมือนกัน
รีวิวเลย นะ
เดโม ตัวนี้หากใครเคยเล่นเดโมของ3DSJ เมื่อ2ปีก่อนมั้ง มันเหมือนกันแปะๆ คือมีอาวุธทุกชนิดให้เล่น
และมีมอน2ตัวให้เล่นคือกระต่ายกะปลา
-ส่วนกราฟฟิค ในด้านWii U จะเป็น HD แต่จากที่ผมได้เล่นตัวเต็มภาคJ มาแล้ว ขอบอกว่าตัวเต็มมันเพอร์เฟคกว่าที่เห็นในเดโมอีกนะครับ
-ในเดโม คุณจะไม่เกิดอาการหนาวในพื้นที่ที่เป็นน้ำแข็ง นั่นเพราะในเดโมตัดสภาพ สเตตัสออกไป
ตัวเกมส์เต็ม คนไม่อาจวิ่งไปในพื้นที่โลกน้ำแข็งโดยที่ตัวละครไม่หนาวสั่นได้ จะต้องกินยา"ร้อน" บรรเทา
-ในเดโม ตัวละครไม่สามารถ มีสกิลที่เซ็ทตามชุึดที่ใส่ แต่ในตัวเต็มจะมี เช่นชุดราเกีย มันจะมีอบิลิตี้ "ปลุกธาตุ" ที่ซ่อนอยู่ในอาวุธไร้ธาตุ
คือพุดง่ายแต่ละชุดที่ใส่ครบ จะต้องมีความสามารถพิเศษขึ้นมา
-ในเดโม จำกัดเวลาไว้แต่ละเควส แค่20นาที แต่ในเกมส์เต็ม แทบจะไม่มีเควสไหนต่ำกว่า50นาทีครับ
-ยังมีอะไรมากมายที่ในเกมส์เต็ม เหนือกว่าในเดโม และในWiiU เหนือกว่า 3DS เอาง่ายๆ แค่ตัวราเที่ยน (มังกรบินสีเขียวที่พ่นไฟได้และหางมีพิษ หากใครนึกไม่ออก)
ใน3DSที่ว่าสวยมากแล้ว แต่ในWii U รา่ยละเอียดของตัวมันเพิ่มขึ้นมากขนาดเห็นเกล็ด และมีคราบสนิมทั่วทั่งตัว อลังการมาก

--สรุปเดโมตัวนี้ ให้ความสนุกและความอลังการ ได้ไม่ถึง1ใน10ของเกมส์ตัวเต็ม
****ส่วยจอยใช้ได้ คือ วียูแพท วีคลาสสิค(ต่อผ่านวีโมท) วีคลาสสิกโปร(ตัวใหม่) ในเดโม เล่นแล้วแล็ก(ช้า)เล็กน้อย แต่ในตัวเต็ม ไม่แล็กนะครับ
****การออนไลน์ เท่าที่ผมได้ลองกับคนญี่ปุ่น ถ้าเราเนียน เซมากูก็ํเตะ กะเค้า ก็พอเออออกันไปได้่ แต่พอเราดันอยากจริงใจบอกไปว่าไม่ใช่คนญี่ปุ่นปั๊บ เค้าจะคิ้กออกคร้าบบบ ส่วนของUS ยังไม่ได้ลองเพราะตัวเต็มยังไม่ออก
***ด้านการโลคอลกับ3DS นี่สุดยอด ไม่มีปัญหา พ่วง3DS 3เครื่อง+1Wii U เล่นกันสนุกสนานไม่มีกระตุก

โดยส่วนตัวเจ้าเกมส์ มอนฮันนี้ มันไม่ใช่เกมส์ที่เหมาะสำหรับทุกคน สู้มอนตัวซ้ำๆ แต่ในความซ้ำๆ มันกลับมีลีลาไม่ซ้ำ ใครชอบก็จะบ้าไปเลย มันออกเครื่องไหนกี่เวอร์ชั่นก้ตามไปซื้ออยู่ดี และภาษาไม่ใช่เรื่องใหญ่
***ส่วนใครที่เล่นแล้วไม่ชอบ ก็อย่าไปฝืนเล่นเลยครับ ผมเห็นมาหลายรุ่นแล้ว ที่เซ็งเพราะต้องล่ามอนซ้ำๆตัวเดิมๆ เกิน10รอบเพื่อจะเอาชุดหรืออาวุธของมัน ให้ครบเซ้ท

Edited by koch, 23 February 2013 - 09:13 PM.

#59 NeoDio

Posted 23 February 2013 - 10:10 PM

demoนี้ทำมาเรียกคนเล่นหรือไล่คนเล่นกันแน่เนี่ย คนไม่เคยเล่นเจอยากๆแบบนี้จะมีกี่คนที่ซื้อมาเล่น

#60 peXXeq

เซียนเกม

Posted 24 February 2013 - 09:16 AM

ลุงนพอธิบายมาซะเห็นภาพ ความอยากเล่นพุ่งปรี๊ดดดด