`

Jump to content

ร้าน Shun no mai ใครเคยไปบ้างครับ

24 replies to this topic

#1 pikaouy

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• Freshy

Posted 24 January 2013 - 04:47 PM

ผมอยากหาปลาดิบดีๆกินก็เลยเปิดเน็ตเล่นๆดูก็ไปพบร้านนี้เข้า เห็นรูปปลาดิบน่ากินมาก

แต่พอเปิดไปเจอราคาเอิ่ม....net net 800กว่าๆได้ น้ำตาจะไหล

เลยอยากมาถามเพื่อนๆว่าร้านนี้คุ้มไหมกับราคานี้ หรือมีร้านที่ถูกดีกว่านี้หรือเท่าๆกันแนะนำไหม ผมเน้นปลาดิบอ่าครับ

#2 arnon_ara

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 24 January 2013 - 10:17 PM

ผมไปทานมาหละ บอกเลยว่าโครตตตตคุ้ม แล้วคุณจะลืมญั่ปุ่นบุฟเฟหืร้านอื่นกันไปเลย เพราะของที่ร้านนี้เอามาทำ ผมว่าเกรดดีกว่ากินที่ฟูจิ หรือ ร้านอาหารญั่ปุ่นตามห้างทั่วไปเยอะครับ ผมลองเกือบทุกอย่าง อร่อยแทบทุกอย่าง บริการก็ดี อาหารที่ควรมาร้อน ๆ แบบทาโกะยากิ ก้อร้อน ๆ เลยคับ ไม่เหมือนที่อื่น ทำไว้ตากลมให้เย็นเล่น สงสัยจะกลัวลวกปากคนกินอะ

#3 holysai

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 25 January 2013 - 09:27 AM

พอได้กินปลาดิบที่นี่แล้วจะทำให้รู้ว่าปลาดิบจริงๆมันเป็นยังไงครับ พูดแล้วน้ำลายไหล ><

#4 rufast

งืมๆแงมๆ

• High Royal Executive Members

Posted 25 January 2013 - 09:35 AM

มันมีสองสาขาใช่มั้ยครับ สาขาไหนเวิร์คสุด
เมื่อวานไป Sushi Masa ราชเทวี รู้สึกราคาค่อนข้างแพง
เลยไม่ได้กิรไรเท่าไหร่

#5 ปีกหัก

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 25 January 2013 - 01:53 PM

อร่อยนะ แต่ผมว่าเวลามันน้อยไปอ่ะ90นาทีเอง

ปล.จนถึงบัดนี้ผมก็ยังหาร้านอาหารร้านไหนที่มีพุดดิ้งมิลค์ชีสกับไอติมคารมเมลที่อร่อยกว่าทาคุมิไม่ได้เลย

ทาคุมิเป็นบุฟเฟต์ที่ปี1อย่างน้อยจะต้องไปกินปีละ2ครั้งทุกปี ของหวานเทพมากๆโดยเฉพาะพุดดิ้งมิค์ชีสนี่สุโค่ยมากๆ

#6 pikaouy

• Freshy

Posted 25 January 2013 - 06:09 PM

โอ้ว แบบนี้ผมต้องไปจัดแบบไม่เสียดายตังแระ ^O^

มันมีสองสาขาครับ มีที่ทองหล่อกับ DWG เอกมัย แต่เท่าที่ไปอ่านมารู้สึกว่าที่เอกมันจะ เห่ยมากๆ

เพราะงั้นสาขาแรกผมว่าน่าจะเวิร์คกว่า

#7 amezon

นักเล่นเกมตัวยง

• Freshy
  • Interests:soul of chogokin and video games

Posted 02 February 2013 - 12:33 AM

น่าสนใจ เด๋วพาแฟนไปลองครับ

#8 nut99

キラー!

• Junior Moderator

Posted 04 February 2013 - 09:35 PM

เห็ดพันเบคอน สุดยอดครับ

#9 nut99

キラー!

• Junior Moderator

Posted 04 February 2013 - 09:52 PM

ปลาหมึก หนึบมากๆ ปลาแซลมอน สดจริงๆ

ขอโทษที่ทำให้หิวนะครับ (ผมไปกินที่ทองหล่อมา)

จานนี้ผมชอบมากๆ

#10 nick1

เดินบนเส้นทางสายโดดเดี่ยว

• High Royal Executive Members

Posted 11 February 2013 - 01:52 PM

เห็นแล้วหิวเลย

#11 shoot

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 12 February 2013 - 09:20 AM

เห็นเเล้วต่างจาก เอกมัย จริงๆครับ
ที่เอกมัยไปลองมา ปลาดิบผมเฉยๆอะครับ
ต้องหาโอกาศไปลองที่ ทองหล่อ เเล้ว :r17:

#12 aLcHieZ

ขี้เมาระดับ 8

Posted 14 February 2013 - 09:18 PM

ตอนนี้อยู่ที่ร้านสาขาทองหล่อครับ

เฉยๆอย่างแรง มากุโร่ โอเคสุด อิกะหนึบอย่างที่ว่าไว้ ซัมมะย่างหอมดีอร่อย เห็ดพันเบคอนต่างๆก็โอ

นอกนั้นเฉยๆ แซลมอนก็หั่นไม่ดี แซลมอนย่างเกลือก็มันแผล่บ ทาโกะยากิหาปลาหมึกไม่เจอ แถมยังเละอีกตะหาก

ที่เข้าขั้นแย่แบบรับไม่ได้ก็ทาโกะ(หมึกยักษ์) เล็กโคตรรรรร หั่นบางได้อีก หมดสภาพความเป็นทาโกะอย่างแรง

คนละ 800 กำตังไปกินซูชิมาซะดีกว่าเยอะ

#13 zerodriveDX

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

• Freshy

Posted 16 February 2013 - 11:04 PM

ผมไปลองมาครั้งนึง คนที่ชอบกินปลาดิบบอกว่าอร่อย แต่ของผมดันเฉยๆกับปลาดิบ ก็เลยรู้สึกว่าไม่คุ้มเท่าไร 5555555

#14 thaihelp

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 17 February 2013 - 12:20 AM

ผมเคยไปกินก็รู้สึกว่า มันไม่คุ้มกับราคาเท่าไหร่

#15 rufast

งืมๆแงมๆ

Posted 18 February 2013 - 09:18 AM

เดี๋ยวพุทธนี้ไปทาคุมิจะเก็บภาพมาฝาก

#16 master4568

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members
  • Interests:PS3 XBOX360

Posted 20 February 2013 - 06:48 PM

อื่ม.... ผมไปกินที่ทองหล่อมา 2 สัปดาห์ที่แล้ว รู้สึกเฉยๆนะครับ ไม่ค่อยคุ้มกับราคาซักเท่าไหร่อะ

#17 Orpheus

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Executive Members

Posted 21 February 2013 - 02:48 PM

ไปกินมาสองสามรอบ แล้วลองสังเกตดูว่าเหมือนกันทุกครั้งคือ

ถ้าสั่งปลาดิบ ชุดแรกจะเทพมาก ส่วนชุดที่สองจะเป็นติดเอ็นหมด

เสียอารมณ์สุดๆ แล้วครั้งหลังดันลดเวลาจาก 120 นาที มาเหลือ 90 นาที

บวกกับ order สุดท้ายสั่งได้ตอนที่เหลือเวลาอีก 30 นาที บัดซบจริงๆ

#18 rufast

งืมๆแงมๆ

Posted 21 February 2013 - 07:50 PM

ไปกิน Takumi มา ไม่ประทับใจ เลยไม่มีภาพซักบาน

#19 pikaouy

• Freshy

Posted 22 February 2013 - 01:07 AM

ผมไปมาก็ว่าเฉยๆไม่ค่อยคุ้มกับ 90 นาที ไปถึงนั่งสั่งอาหาร รอ 30นาทีกว่าจะมา =3= รอนานมากๆ

ก็เหลือเวลาอีก 60 นาทีแต่สั่งได้อีกแค่ 30 นาที ชีวิตมันช่างแข่งกันเวลาจริงๆ

ระหว่างนั้นสั่งเรื่อยๆ แต่ตั้งนานกว่าจะมา และที่สำคัญของที่ไม่ได้สั่งมันก็ดันมา ไอ้ที่สั่งก็มาเกิน กินจนอ้วกจะพุ่ง

สรุป ปลาดิบอร่อยจริง ข้อเสีย ช้ามากกว่าจะได้กินสั่งแล้วก็รอแทบจะหลับ

#20 Burm

เซียนเกม

• Admin

Posted 25 February 2013 - 10:16 PM

takumi มันกากมานานแล้วครับ ยอมรับว่าเมื่อก่อนถือว่าใช้ได้ แต่พอขึ้นราคามาเรื่อยๆ คุณภาพกลับสวนทาง
ล่าสุดที่ไปกิน เมื่อหลายปีก่อน (ตอนที่ใน net เริ่มกลับมาฮิท) ซูชิรสชาติดีกว่าซูชิตลาดหน่อยเดียว

เอาว่าตรงๆ นะครับ
พวกซูชิเนี่ย อย่าไปกินเลยบุฟเฟท์
ทำใจ กำเงินไปกินพวกดีๆ แพงๆ ดีกว่า
อิ่มพอดีๆ แต่อร่อยฟิน ดีกว่าสักแต่ว่ากินเอาให้คุ้ม แต่ไม่อร่อย

แต่ถ้าคุณไม่ใช่คนที่รับรู้ความต่างของรสซูชิได้ ก็เท่ากับคุณได้ไปลองแล้ว วันหลังก็ไปกินพวกถูกๆ ไม่ต้องกินแพงก็ได้