`
←  DGO SOUL CLUB - แหล่งกินแหล่งท่องเที่ยวสำหรับทุกคน
Logo
»

ร้าน Shun no mai ใครเคยไปบ้างครับ

pikaouy's Photo pikaouy 24 Jan 2013

ผมอยากหาปลาดิบดีๆกินก็เลยเปิดเน็ตเล่นๆดูก็ไปพบร้านนี้เข้า เห็นรูปปลาดิบน่ากินมาก

แต่พอเปิดไปเจอราคาเอิ่ม....net net 800กว่าๆได้ น้ำตาจะไหล

เลยอยากมาถามเพื่อนๆว่าร้านนี้คุ้มไหมกับราคานี้ หรือมีร้านที่ถูกดีกว่านี้หรือเท่าๆกันแนะนำไหม ผมเน้นปลาดิบอ่าครับ

arnon_ara's Photo arnon_ara 24 Jan 2013

ผมไปทานมาหละ บอกเลยว่าโครตตตตคุ้ม แล้วคุณจะลืมญั่ปุ่นบุฟเฟหืร้านอื่นกันไปเลย เพราะของที่ร้านนี้เอามาทำ ผมว่าเกรดดีกว่ากินที่ฟูจิ หรือ ร้านอาหารญั่ปุ่นตามห้างทั่วไปเยอะครับ ผมลองเกือบทุกอย่าง อร่อยแทบทุกอย่าง บริการก็ดี อาหารที่ควรมาร้อน ๆ แบบทาโกะยากิ ก้อร้อน ๆ เลยคับ ไม่เหมือนที่อื่น ทำไว้ตากลมให้เย็นเล่น สงสัยจะกลัวลวกปากคนกินอะ

holysai's Photo holysai 25 Jan 2013

พอได้กินปลาดิบที่นี่แล้วจะทำให้รู้ว่าปลาดิบจริงๆมันเป็นยังไงครับ พูดแล้วน้ำลายไหล ><

rufast's Photo rufast 25 Jan 2013

มันมีสองสาขาใช่มั้ยครับ สาขาไหนเวิร์คสุด
เมื่อวานไป Sushi Masa ราชเทวี รู้สึกราคาค่อนข้างแพง
เลยไม่ได้กิรไรเท่าไหร่

ปีกหัก's Photo ปีกหัก 25 Jan 2013

อร่อยนะ แต่ผมว่าเวลามันน้อยไปอ่ะ90นาทีเอง

ปล.จนถึงบัดนี้ผมก็ยังหาร้านอาหารร้านไหนที่มีพุดดิ้งมิลค์ชีสกับไอติมคารมเมลที่อร่อยกว่าทาคุมิไม่ได้เลย

ทาคุมิเป็นบุฟเฟต์ที่ปี1อย่างน้อยจะต้องไปกินปีละ2ครั้งทุกปี ของหวานเทพมากๆโดยเฉพาะพุดดิ้งมิค์ชีสนี่สุโค่ยมากๆ

pikaouy's Photo pikaouy 25 Jan 2013

โอ้ว แบบนี้ผมต้องไปจัดแบบไม่เสียดายตังแระ ^O^

มันมีสองสาขาครับ มีที่ทองหล่อกับ DWG เอกมัย แต่เท่าที่ไปอ่านมารู้สึกว่าที่เอกมันจะ เห่ยมากๆ

เพราะงั้นสาขาแรกผมว่าน่าจะเวิร์คกว่า

amezon's Photo amezon 02 Feb 2013

น่าสนใจ เด๋วพาแฟนไปลองครับ

nut99's Photo nut99 04 Feb 2013

เห็ดพันเบคอน สุดยอดครับ

nut99's Photo nut99 04 Feb 2013

ปลาหมึก หนึบมากๆ ปลาแซลมอน สดจริงๆ

ขอโทษที่ทำให้หิวนะครับ (ผมไปกินที่ทองหล่อมา)

จานนี้ผมชอบมากๆ

nick1's Photo nick1 11 Feb 2013

เห็นแล้วหิวเลย

shoot's Photo shoot 12 Feb 2013

เห็นเเล้วต่างจาก เอกมัย จริงๆครับ
ที่เอกมัยไปลองมา ปลาดิบผมเฉยๆอะครับ
ต้องหาโอกาศไปลองที่ ทองหล่อ เเล้ว :r17:

aLcHieZ's Photo aLcHieZ 14 Feb 2013

ตอนนี้อยู่ที่ร้านสาขาทองหล่อครับ

เฉยๆอย่างแรง มากุโร่ โอเคสุด อิกะหนึบอย่างที่ว่าไว้ ซัมมะย่างหอมดีอร่อย เห็ดพันเบคอนต่างๆก็โอ

นอกนั้นเฉยๆ แซลมอนก็หั่นไม่ดี แซลมอนย่างเกลือก็มันแผล่บ ทาโกะยากิหาปลาหมึกไม่เจอ แถมยังเละอีกตะหาก

ที่เข้าขั้นแย่แบบรับไม่ได้ก็ทาโกะ(หมึกยักษ์) เล็กโคตรรรรร หั่นบางได้อีก หมดสภาพความเป็นทาโกะอย่างแรง

คนละ 800 กำตังไปกินซูชิมาซะดีกว่าเยอะ

zerodriveDX's Photo zerodriveDX 16 Feb 2013

ผมไปลองมาครั้งนึง คนที่ชอบกินปลาดิบบอกว่าอร่อย แต่ของผมดันเฉยๆกับปลาดิบ ก็เลยรู้สึกว่าไม่คุ้มเท่าไร 5555555

thaihelp's Photo thaihelp 17 Feb 2013

ผมเคยไปกินก็รู้สึกว่า มันไม่คุ้มกับราคาเท่าไหร่

rufast's Photo rufast 18 Feb 2013

เดี๋ยวพุทธนี้ไปทาคุมิจะเก็บภาพมาฝาก

master4568's Photo master4568 20 Feb 2013

อื่ม.... ผมไปกินที่ทองหล่อมา 2 สัปดาห์ที่แล้ว รู้สึกเฉยๆนะครับ ไม่ค่อยคุ้มกับราคาซักเท่าไหร่อะ

Orpheus's Photo Orpheus 21 Feb 2013

ไปกินมาสองสามรอบ แล้วลองสังเกตดูว่าเหมือนกันทุกครั้งคือ

ถ้าสั่งปลาดิบ ชุดแรกจะเทพมาก ส่วนชุดที่สองจะเป็นติดเอ็นหมด

เสียอารมณ์สุดๆ แล้วครั้งหลังดันลดเวลาจาก 120 นาที มาเหลือ 90 นาที

บวกกับ order สุดท้ายสั่งได้ตอนที่เหลือเวลาอีก 30 นาที บัดซบจริงๆ

rufast's Photo rufast 21 Feb 2013

ไปกิน Takumi มา ไม่ประทับใจ เลยไม่มีภาพซักบาน

pikaouy's Photo pikaouy 22 Feb 2013

ผมไปมาก็ว่าเฉยๆไม่ค่อยคุ้มกับ 90 นาที ไปถึงนั่งสั่งอาหาร รอ 30นาทีกว่าจะมา =3= รอนานมากๆ

ก็เหลือเวลาอีก 60 นาทีแต่สั่งได้อีกแค่ 30 นาที ชีวิตมันช่างแข่งกันเวลาจริงๆ

ระหว่างนั้นสั่งเรื่อยๆ แต่ตั้งนานกว่าจะมา และที่สำคัญของที่ไม่ได้สั่งมันก็ดันมา ไอ้ที่สั่งก็มาเกิน กินจนอ้วกจะพุ่ง

สรุป ปลาดิบอร่อยจริง ข้อเสีย ช้ามากกว่าจะได้กินสั่งแล้วก็รอแทบจะหลับ

Burm's Photo Burm 25 Feb 2013

takumi มันกากมานานแล้วครับ ยอมรับว่าเมื่อก่อนถือว่าใช้ได้ แต่พอขึ้นราคามาเรื่อยๆ คุณภาพกลับสวนทาง
ล่าสุดที่ไปกิน เมื่อหลายปีก่อน (ตอนที่ใน net เริ่มกลับมาฮิท) ซูชิรสชาติดีกว่าซูชิตลาดหน่อยเดียว

เอาว่าตรงๆ นะครับ
พวกซูชิเนี่ย อย่าไปกินเลยบุฟเฟท์
ทำใจ กำเงินไปกินพวกดีๆ แพงๆ ดีกว่า
อิ่มพอดีๆ แต่อร่อยฟิน ดีกว่าสักแต่ว่ากินเอาให้คุ้ม แต่ไม่อร่อย

แต่ถ้าคุณไม่ใช่คนที่รับรู้ความต่างของรสซูชิได้ ก็เท่ากับคุณได้ไปลองแล้ว วันหลังก็ไปกินพวกถูกๆ ไม่ต้องกินแพงก็ได้