`
←  DGO CLUB : iGamers
Logo
»

เปิดวงแชร์ Theatrhythm Finalfantasy (IOS)

Gears's Photo Gears 22 Dec 2012

คนเยอะมากกก

boybangna's Photo boybangna 22 Dec 2012

View Postkengie, on 22 December 2012 - 03:21 PM, said:

กำ พึ่งเห็นที่อีดิท
แนะนำลองติดต่อ itunes support ดูก่อนครับ
เพราะทุกคนคงอยากได้ ff แบบครบเพลงมากกว่าครับ

แต่ถ้าไม่ได้จริงๆ ผมยังคอนเฟิร์มอยู่ครับ

ไม่อยากทิ้งให้ จขกท รับเคราะห์คนเดียว
ไม่งั้นสงสัยโดนแฟนด่าตายเลย 55

ขอบคุณมากๆเลยครับ ผมนี่เครียดเลย เงินจมไป 4000 กว่าบาท ไม่น่าใจร้อนเลย แต่ยังไงเช็ค PM ด้วยนะครับ ทำได้ 100%ครับ
เรืื่อง Sync ผมไม่ติดครับ ตอนนี้ตั้ววงใหม่แล้วกันเนอะ ใครอยากซิ้งก็จัดหนัก ก็ว่าตามนั้นเลยครับ ขอบคุณมากๆเลยครับ

Torita's Photo Torita 22 Dec 2012

ยังงงอยู่

boybangna's Photo boybangna 22 Dec 2012

View PostTorita, on 22 December 2012 - 04:26 PM, said:

ยังงงอยู่

ก็คือตอนนี้ตั้งวงใหม่หน่ะครับ
มีตัวเลือกคือ
1.ถ้าต้องการแบบ สามารถ SYNC ลงคอมได้ ผมขอ 400 บาท
2.ถ้าต้องการโหลดเฉยๆ ไม่ SYNC ลงคอมผมขอ 200

หมายเหตุ :ใน ID ที่ผมแชร์นี้มีเงินเหลืออยู่ 91.21$ หน่ะครับ สนใจอะไรใน STORE ก็ซื้อได้นะครับ
ผมเดือดร้อนจริงๆถึงต้องทำแบบนี้ ถ้าภรรยารู้นี่แย่แน่ๆ ต้องหาเงินมาคืนในบัญชีก่อนสิ้นปีให้ได้นะครับ

A-No?'s Photo A-No? 22 Dec 2012

สรุปตอนนี้คือ
ถ้าร่วมวง จะได้ff4 แน่ บวกกับเงินใน id 91เหรียญ
ส่วน theatrhythm ff อันนี้แถมมาให้ตามpm ที่ส่งมา

ถ้ามีที่ว่างเหลือ ผมเอาด้วยครับ ถือว่าช่วยกัน
เห็นใจที่อุตส่าห์มาดำเนินการ แต่ดันเกิดเรื่องวุ่นวายขึ้น
กำไรก็ไม่ได้ ดันจะมาเจอเมียด่าอีก
ผมเอาแบบไม่ sync ให้300เลยครับ ถือเป็นค่าดำเนินการ
ส่วนเงินที่เหลือ จะหาทางโหลด theatrhythm ff ของแท้ให้สำเร็จ
หรือจะซื้อเกมอื่น ก็ตัดสินใจกันเอาได้เต็มที่เลย ตามแต่ลูกวงคนอื่นจะตกลงกัน

แต่ความเห็นส่วนตัว ขอเสนอเกม ffที่เพิ่งทำใหม่บนiosอะครับ
ที่มีหลายแชบเตอร์ให้ซื้อ

แต่ถ้าส่วนใหญ่ว่าไงก็ว่าตามกันเลยนะครับ ไม่ซีเรียสอะไร

ได้เรื่องยังไง พร้อมให้โอนเงินได้เมื่อไหร่ก็บอกมาได้เลยนะครับ
Edited by A-No?, 22 December 2012 - 04:38 PM.

View PostA-No?, on 22 December 2012 - 04:36 PM, said:

สรุปตอนนี้คือ
ถ้าร่วมวง จะได้ff4 แน่ บวกกับเงินใน id 94เหรียญ
ส่วน theatrhythm ff อันนี้แถมมาให้ตามpm ที่ส่งมา

ถ้ามีที่ว่างเหลือ ผมเอาด้วยครับ ถือว่าช่วยกัน
เห็นใจที่อุตส่าห์มาดำเนินการ แต่ดันเกิดเรื่องวุ่นวายขึ้น
กำไรก็ไม่ได้ ดันจะมาเจอเมียด่าอีก
ผมเอาแบบไม่ sync ให้300เลยครับ ถือเป็นค่าดำเนินการ
ส่วนเงินที่เหลือ จะหาทางโหลด theatrhythm ff ของแท้ให้สำเร็จ
หรือจะซื้อเกมอื่น ก็ตัดสินใจกันเอาได้เต็มที่เลย ตามแต่ลูกวงคนอื่นจะตกลงกัน

แต่ความเห็นส่วนตัว ขอเสนอเกม ffที่เพิ่งทำใหม่บนiosอะครับ
ที่มีหลายแชบเตอร์ให้ซื้อ

แต่ถ้าส่วนใหญ่ว่าไงก็ว่าตามกันเลยนะครับ ไม่ซีเรียสอะไร

ได้เรื่องยังไง พร้อมให้โอนเงินได้เมื่อไหร่ก็บอกมาได้เลยนะครับ

ขอบคุณมากๆเลยครับ เดี๋ยวผมจะส่งรายละเอียดไปให้ทาง PM นะครับ

KITCAT's Photo KITCAT 22 Dec 2012

ขอถามนิดนะครับ ผมไม่เอาไฟนอล4 แต่จะเอาแค่เกมไฟน้อลดนตรีกะเพลงทั้งหมด นี่คือให้ผมลงวงรอบใหม่นี้ได้เลยปะคับ หรือให้รอก่อน

Jin's Photo Jin 22 Dec 2012

ผมแอบ งง ครับ ตกลงไฟนอลเพลง ที่ซื้อมานี่มันมีเพลงให้เล่นแค่ไหน ณ ตอนนี้อะครับ เพราะว่าอันโหลดเสริม มัน error อยุ่ใช่ไหมครับ

KITCAT
PM เต็มนะครับ ผมส่งไปไม่ได้

rufast's Photo rufast 22 Dec 2012

สรุปว่าตอนนี้ใน id มีสองเกม
คือ ff4 กับ thertrythm แบบไม่มี inapp purchase
ใช่มั้ยครับ ถ้าจะทำเพลง&ตัวละครครบ ก็ตาม pm
แล้วเงินเหลือใน id 91 เหรียญกว่าๆไว้เก็บไว้สอยเกมอื่นใช่มั้ยครับ

มีคำถามครับ 1 user ใช้ลงได้แค่เครื่องเดียวใช่มั่ยครับ
ถ้าอยากลง 2 เครื่องต้องใช้สอง user ใช่มั้ยครับ
ตอนนี้ผมใช้ iphone อยู่แต่อาจซื้อ ipad ในอนาคต
มันจะย้ายไปอีกเครื่องได้มั้ยครับ

เอาเป็นว่า ขอแบบ ไม่ sync ไว้ที่นึงก่อนล่ะกันครับ

View PostJin, on 22 December 2012 - 04:57 PM, said:

ผมแอบ งง ครับ ตกลงไฟนอลเพลง ที่ซื้อมานี่มันมีเพลงให้เล่นแค่ไหน ณ ตอนนี้อะครับ เพราะว่าอันโหลดเสริม มัน error อยุ่ใช่ไหมครับ

วงแชร์ใหม่ตอนนี้ไม่มีไฟนอลริทึ่มแล้วครับ

ก็คือตอนนี้ตั้งวงใหม่หน่ะครับ
มีตัวเลือกคือ
1.ถ้าต้องการแบบ สามารถ SYNC ลงคอมได้ ผมขอ 400 บาท
2.ถ้าต้องการโหลดเฉยๆ ไม่ SYNC ลงคอมผมขอ 200

หมายเหตุ :มีแอพที่ซื้อไปแล้วคือ
- Theatrhythm Finalfantasy 2 Bundle รวม VAT 6.42$
- FF 4 ราคา รวม VAT 17.37$

ใน ID ที่ผมแชร์นี้มีเงินเหลืออยู่ 91.21$ หน่ะครับ สนใจอะไรใน STORE ก็ซื้อได้นะครับ
ผมเดือดร้อนจริงๆถึงต้องทำแบบนี้ ถ้าภรรยารู้นี่แย่แน่ๆ ต้องหาเงินมาคืนในบัญชีก่อนสิ้นปีให้ได้นะครับ

Torita's Photo Torita 22 Dec 2012

ผมเข้าด้วยล่ะกัน แต่ถามหน่อย

Sync กับ ไม่ sync ลงคอม ดีต่างกันยังไงครับ

ปล. อยากได้ FF4

ส่วน FF tactic กับ chrono trigger , FF dimention กำลังลดราคา แต่คิดว่ามีกันหลายคนแล้ว

แค่ลองเสนอดู

@Top_Hero@'s Photo @Top_Hero@ 22 Dec 2012

ผมลงชื่อวงใหม่ด้วยครับ วงที่แล้วมาไม่ทัน 15 คน

ขอแบบ 200 บาทละกันครับ

ว่าแต่เวลามีอับเดตมันจะอับได้ไหมครับ
Edited by @Top_Hero@, 22 December 2012 - 07:06 PM.

kengie's Photo kengie 22 Dec 2012

View PostTorita, on 22 December 2012 - 05:14 PM, said:

Sync กับ ไม่ sync ลงคอม ดีต่างกันยังไงครับ

ส่วน FF tactic กับ chrono trigger , FF dimention กำลังลดราคา แต่คิดว่ามีกันหลายคนแล้ว

แอบอยากได้ทุกตัวเหมือนกัน แต่ตามเสียงส่วนมากแล้วกันครับ :)

vernea's Photo vernea 22 Dec 2012

มาตามเกาะวงแขร์ครับ
สนใจ FF dimention แต่ก็ตามเสียงส่วนใหญ่ครับ

Mr_yakult's Photo Mr_yakult 22 Dec 2012

ขอร่วมวงด้วยได้ป่ะคับทันป่าว
ผมเอาแบบไม่ลงคอม
200 นี่ได้ครบทั้งไฆนอล สี่ และ ไฟนอลดนตรี ครบทุกอย่างเลยช่ายป่ะคับ

A-No?'s Photo A-No? 22 Dec 2012

View PostTorita, on 22 December 2012 - 05:14 PM, said:

ผมก็ยังไม่มีเกมที่ว่ามา ถ้าจะโหลด ก็ยกมือด้วย 1เสียงครับ

View PostMr_yakult, on 22 December 2012 - 06:39 PM, said:

ขอร่วมวงด้วยได้ป่ะคับทันป่าว
ผมเอาแบบไม่ลงคอม
200 นี่ได้ครบทั้งไฆนอล สี่ และ ไฟนอลดนตรี ครบทุกอย่างเลยช่ายป่ะคับ

ตอนนี้เท่าที่เข้าใจคือ ไฟนอลดนตรีโหลดเพลงแล้วมีปัญหาโหลดไม่ได้
แต่คุณboybangna เค้าหาวิธีโหลดจากที่อื่นทำให้เล่นได้ครบแล้ว
ถ้าร่วมวง เค้าก็จะส่งวิธีให้ทางpm

View PostJin, on 22 December 2012 - 04:57 PM, said:

ผมก็เข้าใจอย่างที่คุณจินว่าครับ

แต่ตอนนี้ดูเหมือน คุณบอยจะรนมาก เพราะต้องหาคนร่วมวง
และเงินมาเข้าบัญชีภรรยาให้ได้ทันเวลา

ผมขอสรุปให้เข้าใจง่ายๆดีกว่า ถ้าผิด คุณบอยมาแก้ให้ด้วยก็แล้วกัน
ตอนนี้ ไอดี us ที่ว่า มีเกม ff4 และ ไฟนอลดนตรีแบบ 2bundle (ผมไม่รู้เหมือนกันแปลว่าอะไร)
ซึ่งไฟนอลดนตรีที่ว่า โหลดเพลงอื่นและตัวละครอื่นแล้วมีปัญหา โหลดไม่ได้
แต่คุณบอยมีวิธีการที่ทำให้เล่นได้ ซึ่งถ้าใครร่วมวงด้วย ก็จะส่งวิธีการไปให้ทาง pm
แล้วตอนนี้มีเงินเหลืออยู่ 91เหรียญ

ดังนั้น ใครจะร่วมวงแชร์นี้ จะได้ ff4 และไฟนอลดนตรี แบบวิธีการพิเศษที่เล่นได้ (แต่ไม่แน่ใจว่าจะมีปัญหาอะไรในอนาคตหรือเปล่า)
โดยที่ เงินที่เหลือ 91เหรียญ ก็มาช่วยกันคิดตกลงกันแบบสมานฉันท์
ว่าจะเอาเกมอะไรอีกดี
โดยราคาค่าแชร์คือ ถ้าsync คอมฯ 400 ถ้าโหลดเข้าเครื่องเลย 200

โดยที่ตามหลักแล้ว ใครมาร่วมวงแชร์ แล้วเอาไอดีไปโหลด ก็ควรโหลดแค่เครื่องเดียว
แต่ผมว่าก็ไม่น่าจะซีเรียสอะไร ถ้าใครมีหลายเครื่อง เช่น ไอโฟน ไอแพด ไอแพดมินิ
แต่ควรจะเป็นเจ้าของคนเดียว

รบกวนคุณบอยช่วยเข้ามาเช็คด้วยว่า ผมพิมพ์ขาดตกอะไร
และสรุปด้วยว่า ตอนนี้ มีใครในวงแชร์แล้วบ้าง

@Top_Hero@'s Photo @Top_Hero@ 22 Dec 2012

รอ ๆ ๆ

rufast's Photo rufast 22 Dec 2012

รบกวนเคลียร์เรื่อง ID กับจำนวนเครื่องที่ได้ให้ด้วยครับ
ตามที่ผมเข้าใจคือ 1 ID นี้ สามารถแขร์ได้แค่ 15 เครื่องใช่มั้ยครับ
คนที่รับ ID&PASSWORD ไป ก็ควรลงแค่เครื่องเดียว
หากมีการเอาไปใช้เกินกว่า 1 เครื่อง จะทำให้คนในวงแชร์
คนอื่นไม่สามารถ login ได้ใช่มั้ยครับ

ผมเข้าใจถูกหรือเปล่า แล้วถ้าใครอยากลงหลายเครื่องก็ควร
แจ้งเพิ่ม user เพื่อจ่ายเงินสำหรับ 2 เครื่อง

sindy's Photo sindy 23 Dec 2012

มันจำกัดแค่ 15 เครื่องหรือครับไม่เคยรู้เลย
ยังไงก็เก็บให้ผมที่1นะครับ pm ไปหาแล้วนะครับ