`

Jump to content

เปิดวงแชร์ Theatrhythm Finalfantasy (IOS)

60 replies to this topic

#21 boybangna

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 22 December 2012 - 01:16 AM

View Postkengie, on 22 December 2012 - 12:29 AM, said:

เข้ามาลงชื่อที่นึงครับ
จริงๆผมอยากแนะนำว่า คนที่ sync อีกสี่คน(ไม่นับ จขกท) น่าจะเป้นคนที่พร้อมจ่ายให้มากสุดนะครับ ( อ้างอิงจาก gcon )
จะได้วินวินสองฝ่าย คนจ่ายมาก ก็ได้ sync ไป
คนไม่อยาก sync ก็จะได้จ่ายน้อยลง

แต่เอาแบบเดิมก็ได้ครับ ผมไงก็ได้อยู่ละ :)

ก็จริงนะครับ ขอบคุณมากครับกับคำแนะนำ ไว้ครั้งต่อไปผมจะปรับปรุงครับ
ขอบคุณค้าบ

View PostNeAx, on 22 December 2012 - 12:56 AM, said:

เอาด้วยครับผม ^_^

อันนี้ โหลด ของ Iphone หรือว่า Ipad ก็ได้ใช่ไหมครับ

ขอบคุณครับ

ใช่แล้วครับ

#22 KITCAT

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• High Members

Posted 22 December 2012 - 01:35 AM

ผมขอลงชื่อเอาด้วยครับ. สรุปให้ด้วยว่าทันใหม่ แต่เครื่องผมเจลเบรก. นี่ลงยังไงช่วยแนะนําด้วยคับ. แล้วเรื่องไอดี นี้ถ้าอนาคต ล็อกเอาท์ออกไปใช้ไอดีเดิม นี่มีผลอะไรกะที่จะลงนี่ไหมคับ

#23 boybangna

Posted 22 December 2012 - 01:56 AM

View PostKITCAT, on 22 December 2012 - 01:35 AM, said:

ผมขอลงชื่อเอาด้วยครับ. สรุปให้ด้วยว่าทันใหม่ แต่เครื่องผมเจลเบรก. นี่ลงยังไงช่วยแนะนําด้วยคับ. แล้วเรื่องไอดี นี้ถ้าอนาคต ล็อกเอาท์ออกไปใช้ไอดีเดิม นี่มีผลอะไรกะที่จะลงนี่ไหมคับ

เจลก็ลงได้ครับ เข้าไปที่
setting --- itune & appstore ---เลือกตรงที่ APP ID ให้เปลี่ยนเป็น ID ที่ผมให้ไปใหม่ พอเปลี่ยนเสร็จก็เข้า appstore ไปโหลดเกมส์มา พอโหลดเสร็จคุณก็มาเปลี่ยนมาใช้ไอดีเดิมได้อยู่ครับแอพเดิมก็ยังอยู่ครบครับวิธีนี้

#24 Genocide Fang

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 22 December 2012 - 01:59 AM

ขอร่วมวงด้วยคนนึงครับผม

#25 KITCAT

Posted 22 December 2012 - 02:17 AM

ตกลงผมเอานะคับ. เดี๋ยววันอาทิตย์จะพีเอ็มหานะ

แต่ผมลงเกมส์ไปแล้ว. ต้องลบออก. แล้วลงของคุณใหม่ไหมคับ.

#26 boybangna

Posted 22 December 2012 - 02:36 AM

View PostKITCAT, on 22 December 2012 - 02:17 AM, said:

ตกลงผมเอานะคับ. เดี๋ยววันอาทิตย์จะพีเอ็มหานะ

แต่ผมลงเกมส์ไปแล้ว. ต้องลบออก. แล้วลงของคุณใหม่ไหมคับ.

ลบของเก่าออกด้วยนะครับ แล้วก็ signin ID ใหม่ที่ผมส่งไป แล้วก็เข้าไปโหลดได้เลยครับ

#27 KITCAT

Posted 22 December 2012 - 03:16 AM

ขอบคุณครับ มันคงมีมากกว่าสองเพลงใช่มะ ผมเข้าใจถูกไหมเนาะ

#28 rufast

งืมๆแงมๆ

• High Royal Executive Members

Posted 22 December 2012 - 05:36 AM

ก็บวกค่า FF IV ไปเลยก็ได้ครับ จากนั้นก็หารแล้วโอนทีเดียว
ที่นี้คุณ boybangna ก็เอาไปซื้อ itune giftcard
ได้เลยไงครับ ไม่จำเป็นต้องซื้อก่อน รอโอนครบแล้วซื้อทีเดียว
ถ้าเงินใน id เหลือก็เก็บเป็นส่วนกลางไว้เกมอื่น

พอดีๆคิดว่าถ้าโอนกันสองสามรอบ เดี๋ยวถ้าไม่ใช่ธนาคารเดียว
กันจะโดนค่าธรรมเนียมซ้ำซ้อน เสียดายแย่เลย

ส่วนเรื่อง sync ไม่ sync นี่ผมไม่ใช่ปัญหาน่ะ เพราะ ไม่เคย sync กับคอมมานานล่ะ

#29 sindy

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 22 December 2012 - 08:08 AM

ทันไหมครับเอาด้วยคน
แล้วถ้าเราไปซิงค์คอมแล้วเกมส์หาย กลับมาก็โหลดไวไฟใหม่ได้ตลอดใช่ไหมครับ
ใช้แบงค์อะไรครับ กสิกรยิ่งดี pm มาแล้วกัน
ว่าแต่เวลามันมีลูกสอน ขึ้นลงซ้ายขวากดยังไงครับ

Edited by sindy, 22 December 2012 - 08:10 AM.

#30 @Top_Hero@

Top PEA

Posted 22 December 2012 - 09:48 AM

ทันไหมครับ ลงชื่อด้วยคน

ถ้าทันเดี๋ยวผมโอนให้เย้น ๆ เด้อ

Edited by @Top_Hero@, 22 December 2012 - 09:50 AM.

#31 pro4Rmz

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 22 December 2012 - 09:59 AM

อยากรู้ว่า ผมสามารถอัพเดตแอปได้ตลอดรึเปล่าครับ ถ้าได้ขอ 1 ที่ครับ ขอรายละเอียดด้วยครับผม

#32 A-No?

Posted 22 December 2012 - 10:12 AM

ขอร่วมวงด้วยคน ส่งpmไปหาแล้วครับ

#33 KillerQ

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 22 December 2012 - 10:29 AM

ร่วมด้วยครับ

#34 graphic

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 22 December 2012 - 10:44 AM

ขอด้วยคนนะครับ

#35 Torita

จบซะที

Posted 22 December 2012 - 11:45 AM

บัญชีอะไร PM มาด้วยนะครับ

#36 @Top_Hero@

Top PEA

Posted 22 December 2012 - 11:46 AM

อ้าว ดูคิวชื่อ ไม่ทันซะง้านนน :r19:

#37 rufast

งืมๆแงมๆ

Posted 22 December 2012 - 11:56 AM

Dear K.บอย and the gang ครับ
พอดีเที่ยงคืนวันเสาร์นี้ ผมอยู่ต่างจังหวัด
ไม่ได้ sync คอมแน่นอน
ดังนั้นขอสละสิทธิ์ทำหรับ sync คอมให้ท่านที่ 5 หรือท่านอื่น
ตามแต่ตกลงกันครับ
ส่วนผมเดี๋ยวกลับโหลด wifi แล้วกัน

แต่ยังอยู่ในวงอย่าตัดเค้าออกน่ะครับ

#38 spooney

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 22 December 2012 - 12:59 PM

ไม่ทันแล้วใช่มั้ยครับ T_T

#39 kengie

Posted 22 December 2012 - 03:14 PM

View Postrufast, on 22 December 2012 - 11:56 AM, said:

Dear K.บอย and the gang ครับ
พอดีเที่ยงคืนวันเสาร์นี้ ผมอยู่ต่างจังหวัด
ไม่ได้ sync คอมแน่นอน
ดังนั้นขอสละสิทธิ์ทำหรับ sync คอมให้ท่านที่ 5 หรือท่านอื่น
ตามแต่ตกลงกันครับ
ส่วนผมเดี๋ยวกลับโหลด wifi แล้วกัน

แต่ยังอยู่ในวงอย่าตัดเค้าออกน่ะครับ

ถ้างั้นผมขอสิทธิ์คนที่5ได้ไหมครับ
โดยผมยินดีจ่ายเพิ่มเป็น 400
ส่วนต่างเอาไปเฉลี่ยเป็นส่วนลดให้เพื่อนคนอื่นๆครับ
จะได้วินวินทังคู่เพื่อนๆเห็นว่าไงครับ :)

Edited by kengie, 22 December 2012 - 03:36 PM.

#40 kengie

Posted 22 December 2012 - 03:21 PM

กำ พึ่งเห็นที่อีดิท
แนะนำลองติดต่อ itunes support ดูก่อนครับ
เพราะทุกคนคงอยากได้ ff แบบครบเพลงมากกว่าครับ

แต่ถ้าไม่ได้จริงๆ ผมยังคอนเฟิร์มอยู่ครับ

ไม่อยากทิ้งให้ จขกท รับเคราะห์คนเดียว
ไม่งั้นสงสัยโดนแฟนด่าตายเลย 55