`

Jump to content

Ragnarok Odyssey คนบินสงครามสิ้นเทวดา มาพูดคุย แลกเปลี่ยนข้อมูล แชร์ไอดีออนไลน์กัน

68 replies to this topic

#61 vihok_noklek

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 13 December 2012 - 07:11 PM

View Postmoht, on 13 December 2012 - 05:27 PM, said:

คุณ noklek เมื่อวันซืนขอบคุณ ที่ช่วยทำ quest มากๆๆ เลยคับ แล้ว ขอโทษที่หลุดออกไปเฉยเลย อยู่ๆ เน็มหลุดไปดื้อๆ เข้าใหม่ไม่ได้ เลยเลิกเลยคับ

ปล. คุณ Noklek นี่เทพมาก solo แหลก ผมได้แต่วิ่งตาม เทพจิงๆ เลยคับ
เล่นไปเรื่อยๆได้สกิลแจ่มๆ เดี๋ยวก็ได้บู๊แหลกเหมือนผมครับ มันดี :r17:

มีโอกาสมาลุยด้วยกันเรื่อยๆนะครับ ผมอยากจะให้มีแรงค์ 10 กันเยอะๆ จะได้ไปช่วยลุยเควสเอ็กซ์ต้าเก็บของเทพๆกัน

เสียดายเมื่อวานคุณ BelLOuM เข้าปาร์ตี้มาผมไมค์ดำคุยกันไม่ได้ ว่าจะบอกทริคผ่านเจ้าเปรตน้ำแข็งไปด้วย เลยกลายเป็นพากันไปเควสล่มแป๊บเดียวเอง แล้วก็หลุดหายไปเลย เห็นเมสเสจมาว่าเน็ตไม่ดี ไงก็มาแจมกันอีกนะครับ

เมื่อวานได้เพื่อนใหม่อีกท่านใช้ตัวละครชื่อ Rob!n แต่ผมมาเล่นช้าไปหน่อยเลยไปด้วยกันได้ไม่กี่เควส เลยได้ลุยกับคุณต้อง techita666 ไปกัน 2 คน เพลินเลย ยาวยันตี 2 :r38:

#62 darkphoenix

ZeRofeX

• Royal Executive Members

Posted 16 December 2012 - 11:35 AM

เอิ่ม ต้องลงชื่อ PSN หรือว่าอะไรอ่ะครับ คือมือใหม่ vita มากๆ เพิ่งโหลด ragnarok มาเล่น
เป็นมือเก๋า MH แต่พอมาเจอเกมนี้ เล่นคนเดียวแล้วบอกได้คำเดียวว่ายากขิง หรือว่า Hunter มันเล่นยากหว่า
เอาเป็นว่าอยากมาลองจอยกับเพื่อนๆในบอร์ด DGO อ่ะครับ แต่ไม่รู้ว่าต้องทำไง
PSN : Zymphyl
Zone 3 Eng/Chi
ชื่อในเกม Zymphyl
ช่วยสอนมือใหม่ด้วยนะครับ

#63 vihok_noklek

Posted 16 December 2012 - 04:18 PM

View Postdarkphoenix, on 16 December 2012 - 11:35 AM, said:

เอิ่ม ต้องลงชื่อ PSN หรือว่าอะไรอ่ะครับ คือมือใหม่ vita มากๆ เพิ่งโหลด ragnarok มาเล่น
เป็นมือเก๋า MH แต่พอมาเจอเกมนี้ เล่นคนเดียวแล้วบอกได้คำเดียวว่ายากขิง หรือว่า Hunter มันเล่นยากหว่า
เอาเป็นว่าอยากมาลองจอยกับเพื่อนๆในบอร์ด DGO อ่ะครับ แต่ไม่รู้ว่าต้องทำไง
PSN : Zymphyl
Zone 3 Eng/Chi
ชื่อในเกม Zymphyl
ช่วยสอนมือใหม่ด้วยนะครับ
เสียดายผมอยู่โซน 1 มันแยกเซิร์ฟ ไม่งั้นคงได้ลุยกัน ตอนนี้พาเพื่อนๆทั้งไทยทั้งฝรั่งขึ้นแรงค์ 10 อย่างเมามัน :r38:

แค่ลงไอดี SEN (PSN) ไว้ครับ แล้วแอดกันไว้ เวลาออนวีต้าจะได้รู้ว่าใครเล่นอยู่บ้าง จากนั้นก็ชวนกันมาเล่น จะส่งเมสเสจหรือเข้าปาร์ตี้ก็แล้วแต่สะดวกครับ แต่เข้าปาร์ตี้คุยกันไปเล่นกันไปจะมันกว่า ส่วนใหญ่ผมเล่นก็จะเปิดปาร์ตีี้ไว้ด้วยให้เพื่อนๆเข้ามาคุย จะไปเควสไหนหาอะไรผ่านยังไงสงสัยอะไรจะได้คุยกันได้เลยครับ

ส่วนพึ่งเริ่มเล่นแรกๆมันก็ยากหมดทุกอาชีพล่ะครับ ขึ้นอยู่ว่าจะจับทางแต่ละอาชีพถูกหรือปล่าว แล้วเล่นไปสักหน่อยระบบจะให้เราเปลี่ยนอาชีพได้อย่างอิสระเองครับ

นักธนู hunter เป็นอาชีพที่เข้าปะทะระยะประชิดลำบากครับ ต้องกะระยะรัศมีโจมตีให้เป็น คอมโบต้องชัวร์กดให้แน่นอน และจดจำท่าของมันให้แม่นด้วยครับ เพราะถ้ากดคอมโบแบบรัวๆไม่ลืมหูลืมตาอาจเป็นเป้านิ่งโดนสวนได้ นักธนูจะมีท่ายิงพื้นที่จัดการกับมอนเป็นฝูงได้สบาย (ถ้าเซ็ตเป็นใช้เป็น) ช่วงหลังๆถ้าได้สกิลเทพๆมาจะโหดมาก ทั้งยิงเจาะ โจมตีแช่แข็ง โจมตีติดชา เล่นแล้วจะมันมาก

#64 Cerbiruz

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

Posted 16 December 2012 - 06:34 PM

ลงชื้อด้วยครับ เพิ่งแกะกล่องเลย :r13:
Z1 : Doglike_TH ครับบ

#65 vihok_noklek

Posted 16 December 2012 - 06:50 PM

View PostCerbiruz, on 16 December 2012 - 06:34 PM, said:

ลงชื้อด้วยครับ เพิ่งแกะกล่องเลย :r13:
Z1 : Doglike_TH ครับบ
ว่างๆ คืนนี้มาเจอกันครับผม อิอิ

ผมเล่นเกือบทุกวัน ตั้งแต่ 5 ทุ่มยันง่วงครับ :r14:

#66 Zigzag

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members
  • Interests:fifa only

Posted 26 December 2012 - 02:37 PM

ผมกำลังจะได้แผ่นมา zone1

ไม่ทราบใครยังเล่นอยู่บ้าครับของ zone1 เผื่อมีอะไรให้ช่วย

ผมมือใหม่เลยครับทั้งเกม ทั้งเครื่อง

#67 moht

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 26 December 2012 - 09:04 PM

ผมก็เล่นอยู่เรื่อยๆ อะคับแต่ ช่วงนี้ไม่ค่อยห็นใครเล่นเลย เล่นแต่กะฝรั่ง ตอนนี้พึ่ง 9-6 เกมส์นี้หลังๆ มันยากจิงๆ เล่นเท่าไหร่ก็ไม่ผ่าน

#68 vihok_noklek

Posted 15 January 2013 - 07:26 PM

ยังเล่นอยู่จ้า 5 ทุ่มของทุกวัน :r31:

#69 moht

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 03 February 2013 - 06:38 PM

ผมพึ่งจะเปลี่ยน PSN จาก US มา เป็น Thai คับ ตอนนี้เริ่มเล่นใม่เลยคับ T_T

PSN: mohzillaTH