`

Jump to content

ึ7-12 ธันวาคมนี้ ผมจะไปหลีเป๊ะ ท่านไหนไปมาแล้วขอคำแนะนำด้วยครับ

8 replies to this topic

#1 cobra

ขอบคุณที่รักกัน...

• High Royal Executive Members

Posted 21 November 2012 - 06:05 PM

ช่วงวันที่ 7 - 12 ธันวาคมนี้ ผมจะลงไปสัมผัสกับเกาะสวรรค์แห่งอันดามัน เกาะหลีเป๊ะครับ ส่วนตัวยังไม่เคยไปมาก่อน

การเดินทางผมใช้บริการหางแดงบินไปนอนหาดใหญ่ก่อนหนึ่งคืน แล้วตอนเช้าค่อยให้รถตู้ของรีสอร์ทมารับไปท่าเรือปากบารา

ผมไปนอนที่ Idyllic concept resort 3 คืน ครับ สำหรับกิจกรรมบนเกาะ ที่ซื้อไว้แล้วคือดำน้ำแบบ private ทั้งเกาะรอบใน และ รอบนอก

และกำลังเล็ง ๆ ว่าจะพายเรือคายัคเล่นกันรอบเกาะ ( ถ้ามีแรงเหลือนะ = =' )

และจะบินกลับกรุงเทพด้วย น้องนกเย็นวันที่ 12 นี้ครับ

อยากขอคำแนะนำว่า ผมควรทำอะไรบนเกาะเพิ่มเติมไหม หรือ วันที่ไปนอนหาดใหญ่ไม่ควรพลาดอาหาร หรือ สถานที่อะไรหรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับ

#2 saria

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• High Royal Executive Members

Posted 26 November 2012 - 10:25 AM

อยากไปบ้างจังถ้าผมสุขภาพดีไปใหวผมจะรีปไปเลย ยังไงไปแล้วรบกวนมาแนะนำการเที่ยวการเดินทาง ความสวยงามด้วนนะครับ
ยังไงขอให้เป็นทริปที่ดีมากๆนะครับ

#3 cobra

Posted 26 November 2012 - 06:07 PM

โอ้ว ขอบคุณมาก ๆ เลยครับ ผมจะเก็บภาพมาฝากนะครับผม สัญญาเลยครับ

#4 NottosanG

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 26 November 2012 - 06:58 PM

อยากเที่ยวด้วยแฮะ

อยากทราบราคาทั้งทริปได้ป่ะครับ อยากพาพ่อกับแม่ไป :r38:

#5 cobra

Posted 27 November 2012 - 05:17 PM

View PostNottosanG, on 26 November 2012 - 06:58 PM, said:

อยากเที่ยวด้วยแฮะ

อยากทราบราคาทั้งทริปได้ป่ะครับ อยากพาพ่อกับแม่ไป :r38:

ราคารวมทั้งหมดแล้วนะคับ สองคนอยู่ราว ๆ 35,000 บาทได้ครับ

ถือว่าสูงพอควรเพราะที่พักแพงครับ

#6 SinJusTiCE

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 03 December 2012 - 06:51 PM

ถ้าไปครอบครัวแนะนำ บินลงหาดใหญ่ ค้างหาดใหญ่คืนนึง รถตู้ไปนั่งเรือไป หลีเป๊ะ สปีดโบ๊ทเกือบๆ สองชม

ผมไปแบบ นศ พันสองพันครับ ใช้กันจำกันจำเขี่ยสุดๆ อาหารแพงแบบตามเกาะทั่วไปครับ แต่เห้นต้นทุนแล้วไม่ได้เอากำไรมากก็เอาเหอะ

ซื้อเบียร์ขนมแนะนำขนไปเองครับ อาหารแนะนำในเกาะเป้นสารพัดโรตีบะตะบะครับ แล้วก็ข้าวหมกไก่

ทริปดำน้ำจะมีสองทริปหลักๆครับ ไปใกล้ๆ กะไปไกลๆ ส่วนตัวผมว่าพอๆ กัน ไม่เห้นความต่าง :r38: แต่ชอบทริปใกล้ๆ มากกว่าผมเกลียดนั่งเรือ
ส่วนทริปอื่นๆ ก็ต้องลองถามไกด์แถวนั้นครับ แนะนำให้หาไกด์ท้องถิ่นครับ ถูกกกว่าเยอะแล้วก็เป็นกันเองสุดๆ แต่อุปกรณ์อะไรอาจจะไม่ใหม่ซักทีเดียว

อาหารเที่ยงบนเรืออาจจะต้องซื้อไปเองแล้วแต่คุยครับ ของผมแม่ไกด์ทำให้หัวละ 100 บาท มาเป็นคนละปิ่นโต กับข้าวสองอย่าง ไข่ต้ม

คนท้องถิ่นเกาะนี้อัธยาศัยดีมากครับ ผมเคยเดินผ่านเกาะ จะมีซอยมืดๆ หมาวิ่งไล่เห่า อยู่ดีๆ ก็มีวัยรุ่นสองสามคนวิ่งเข้ามาไล่มาให้ :r38: ตอนแรกนึกว่าจะมากระทืบผมซะแล้ว

#7 Ka-ToA

เซียนเกม

Posted 04 December 2012 - 07:03 PM

เดินทางปลอดภัยนะครับ

กลับมารีวิวด้วยนะจ๊า ^ ^

#8 Shirokung

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 06 January 2013 - 01:09 AM

อยากเที่ยวมั่งอะไรมั่ง

#9 amezon

นักเล่นเกมตัวยง

• Freshy
  • Interests:soul of chogokin and video games

Posted 02 February 2013 - 12:56 AM

มารอชมรีวิวด้วยคนครับ