`
←  DGO SOUL CLUB - แหล่งกินแหล่งท่องเที่ยวสำหรับทุกคน
Logo
»

ึ7-12 ธันวาคมนี้ ผมจะไปหลีเป๊ะ ท่านไหนไปมา...

cobra's Photo cobra 21 Nov 2012

ช่วงวันที่ 7 - 12 ธันวาคมนี้ ผมจะลงไปสัมผัสกับเกาะสวรรค์แห่งอันดามัน เกาะหลีเป๊ะครับ ส่วนตัวยังไม่เคยไปมาก่อน

การเดินทางผมใช้บริการหางแดงบินไปนอนหาดใหญ่ก่อนหนึ่งคืน แล้วตอนเช้าค่อยให้รถตู้ของรีสอร์ทมารับไปท่าเรือปากบารา

ผมไปนอนที่ Idyllic concept resort 3 คืน ครับ สำหรับกิจกรรมบนเกาะ ที่ซื้อไว้แล้วคือดำน้ำแบบ private ทั้งเกาะรอบใน และ รอบนอก

และกำลังเล็ง ๆ ว่าจะพายเรือคายัคเล่นกันรอบเกาะ ( ถ้ามีแรงเหลือนะ = =' )

และจะบินกลับกรุงเทพด้วย น้องนกเย็นวันที่ 12 นี้ครับ

อยากขอคำแนะนำว่า ผมควรทำอะไรบนเกาะเพิ่มเติมไหม หรือ วันที่ไปนอนหาดใหญ่ไม่ควรพลาดอาหาร หรือ สถานที่อะไรหรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับ

saria's Photo saria 26 Nov 2012

อยากไปบ้างจังถ้าผมสุขภาพดีไปใหวผมจะรีปไปเลย ยังไงไปแล้วรบกวนมาแนะนำการเที่ยวการเดินทาง ความสวยงามด้วนนะครับ
ยังไงขอให้เป็นทริปที่ดีมากๆนะครับ

cobra's Photo cobra 26 Nov 2012

โอ้ว ขอบคุณมาก ๆ เลยครับ ผมจะเก็บภาพมาฝากนะครับผม สัญญาเลยครับ

NottosanG's Photo NottosanG 26 Nov 2012

อยากเที่ยวด้วยแฮะ

อยากทราบราคาทั้งทริปได้ป่ะครับ อยากพาพ่อกับแม่ไป :r38:

cobra's Photo cobra 27 Nov 2012

NottosanG, on 26 November 2012 - 06:58 PM, said:

อยากเที่ยวด้วยแฮะ

อยากทราบราคาทั้งทริปได้ป่ะครับ อยากพาพ่อกับแม่ไป :r38:

ราคารวมทั้งหมดแล้วนะคับ สองคนอยู่ราว ๆ 35,000 บาทได้ครับ

ถือว่าสูงพอควรเพราะที่พักแพงครับ

SinJusTiCE's Photo SinJusTiCE 03 Dec 2012

ถ้าไปครอบครัวแนะนำ บินลงหาดใหญ่ ค้างหาดใหญ่คืนนึง รถตู้ไปนั่งเรือไป หลีเป๊ะ สปีดโบ๊ทเกือบๆ สองชม

ผมไปแบบ นศ พันสองพันครับ ใช้กันจำกันจำเขี่ยสุดๆ อาหารแพงแบบตามเกาะทั่วไปครับ แต่เห้นต้นทุนแล้วไม่ได้เอากำไรมากก็เอาเหอะ

ซื้อเบียร์ขนมแนะนำขนไปเองครับ อาหารแนะนำในเกาะเป้นสารพัดโรตีบะตะบะครับ แล้วก็ข้าวหมกไก่

ทริปดำน้ำจะมีสองทริปหลักๆครับ ไปใกล้ๆ กะไปไกลๆ ส่วนตัวผมว่าพอๆ กัน ไม่เห้นความต่าง :r38: แต่ชอบทริปใกล้ๆ มากกว่าผมเกลียดนั่งเรือ
ส่วนทริปอื่นๆ ก็ต้องลองถามไกด์แถวนั้นครับ แนะนำให้หาไกด์ท้องถิ่นครับ ถูกกกว่าเยอะแล้วก็เป็นกันเองสุดๆ แต่อุปกรณ์อะไรอาจจะไม่ใหม่ซักทีเดียว

อาหารเที่ยงบนเรืออาจจะต้องซื้อไปเองแล้วแต่คุยครับ ของผมแม่ไกด์ทำให้หัวละ 100 บาท มาเป็นคนละปิ่นโต กับข้าวสองอย่าง ไข่ต้ม

คนท้องถิ่นเกาะนี้อัธยาศัยดีมากครับ ผมเคยเดินผ่านเกาะ จะมีซอยมืดๆ หมาวิ่งไล่เห่า อยู่ดีๆ ก็มีวัยรุ่นสองสามคนวิ่งเข้ามาไล่มาให้ :r38: ตอนแรกนึกว่าจะมากระทืบผมซะแล้ว

Ka-ToA's Photo Ka-ToA 04 Dec 2012

เดินทางปลอดภัยนะครับ

กลับมารีวิวด้วยนะจ๊า ^ ^

Shirokung's Photo Shirokung 06 Jan 2013

อยากเที่ยวมั่งอะไรมั่ง

amezon's Photo amezon 02 Feb 2013

มารอชมรีวิวด้วยคนครับ