`

Jump to content

ดูบอลเมื่อคืนละ หงุดหงิด

29 replies to this topic

#1 Maxi`_

นักเล่นเกมมือฉมัง

• Freshy
  • Interests:360's , Photos & Sports

Posted 29 October 2012 - 08:59 AM

เซ็งเบื่อ ทำไมดูหงส์แล้วเป็นแบบนี้ทุกที กรรมกร ไม่เคยเป่าให้ได้เปรียบเลยสักเกม อยากรู้จริงๆว่ามันมีมาตรฐานกันยังไง

ปล. ลูกที่พี่เหยินยิงเข้าทดเวลา ต่อให้นำกฎใหม่มีเซ็นเซอร์มาช่วย แต่ถ้ากรรมกรกากๆ เป่าล้ำหน้าก็ไม่มีประโยชน์

#2 lengga

You'll Never Walk Alone

• Junior Moderator

Posted 29 October 2012 - 09:35 AM

ผมดูอยู่ ก็เซ็งครับ แต่เซ็งเฟไลนี่มากกว่า มันเตะ อัลเลนผมทั้งเกมเลย
เตะยันสีข้างเลยตอนที่อัลเลนล้มไม่มีบอล มันยังเตะซ้ำไปเรื่อย
แต่ก่อนชอบมันนะ แต่เห็นเล่นแบบนี้ไม่ไหว

เรื่องล้ำหน้า ปัญหาเดิมๆ ไม่ล้ำไม่ได้ประตู ล้ำได้ประตู โดนเตะจริงไม่ได้ฟาว ไม่โดนเตะได้ฟาว

แต่ผมว่าแฟนเชลซีเค้าน่าเห็นใจกว่าเยอะครับ

ถ้าอยากได้แฟร์ๆ ต้องไปเจอกันเกมยุโรปครับ กรรมการทางนู้นดีกว่าเยอะ

บอลจบนอน อย่าอ่านคอมเม้นเฟสบุ๊คเด็ดขาด จะพลาดหงุดหงิดเปล่าๆ

#3 NottosanG

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 29 October 2012 - 09:47 AM

ชิชาล้ำหน้าทำไมได้ประตูล่ะ :r15:

#4 chaba

เซียนเกม

• High Royal Executive Members
  • Interests:All Console Football

Posted 29 October 2012 - 10:20 AM

ถ้าได้ดูยูเวนตุส จะบอกว่าสุดยอดแล้ว

โดนเจ้าบ้านนำ บอกล้ำหน้าทั้งที่ใส ๆ เลย สกอร์ขึ้นบอร์ดแล้ว

กรรมการยังเปลี่ยนให้ ถึงทีตัวเองล้ำหน้าจริง ๆ ยิงโป้ง จบ.....

#5 lengga

You'll Never Walk Alone

Posted 29 October 2012 - 10:33 AM

View Postchaba, on 29 October 2012 - 10:20 AM, said:

ถ้าได้ดูยูเวนตุส จะบอกว่าสุดยอดแล้ว

โดนเจ้าบ้านนำ บอกล้ำหน้าทั้งที่ใส ๆ เลย สกอร์ขึ้นบอร์ดแล้ว

กรรมการยังเปลี่ยนให้ ถึงทีตัวเองล้ำหน้าจริง ๆ ยิงโป้ง จบ.....
นี่ผมเข้าใจมาตลอดเลยนะว่า

ลีคอิตาลี่เนี่ย หลังถูกจับได้ว่าล้มบอล

น่าจะใสสะอาดขึ้น ผมเข้าใจผิดมาตลอดเลยเหรอครับ

ผมดูเรื่อยๆแต่ไม่บ่อยนะครับ ลีคอิตาลี เนี่ย

#6 Maxi`_

• Freshy
  • Interests:360's , Photos & Sports

Posted 29 October 2012 - 10:46 AM

View Postlengga, on 29 October 2012 - 09:35 AM, said:

ผมดูอยู่ ก็เซ็งครับ แต่เซ็งเฟไลนี่มากกว่า มันเตะ อัลเลนผมทั้งเกมเลย เตะยันสีข้างเลยตอนที่อัลเลนล้มไม่มีบอล มันยังเตะซ้ำไปเรื่อย แต่ก่อนชอบมันนะ แต่เห็นเล่นแบบนี้ไม่ไหว เรื่องล้ำหน้า ปัญหาเดิมๆ ไม่ล้ำไม่ได้ประตู ล้ำได้ประตู โดนเตะจริงไม่ได้ฟาว ไม่โดนเตะได้ฟาว แต่ผมว่าแฟนเชลซีเค้าน่าเห็นใจกว่าเยอะครับ ถ้าอยากได้แฟร์ๆ ต้องไปเจอกันเกมยุโรปครับ กรรมการทางนู้นดีกว่าเยอะ บอลจบนอน อย่าอ่านคอมเม้นเฟสบุ๊คเด็ดขาด จะพลาดหงุดหงิดเปล่าๆ
เรื่องอีกทีมผมพอล่ะ ไม่อยากพูดถึง ไม่ว่าทีมไหนเตะกับเค้า ผลมันบอกมาอยู่แล้วแหละ แต่ที่นี้แฟนเชลซีเค้าได้เข้าใจซะที

หัวอกเดียวกันแล้ว ทีมรักไม่โดนกะตัวไม่เข้าใจหรอกว่าอารมณ์ค้างเป็นยังไง

#7 notcomeng

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 29 October 2012 - 11:05 AM

ก็โดนกันทุกๆทีมแหล่ะ :r05:

#8 TAKUMI

Achievement Addict

• Interests:XBOX360
    PS3
    Women
    Chelsea

Posted 29 October 2012 - 11:18 AM

ผมกว่าจะนอนได้ตี 3 รูปเกมไม่ได้เป็นรอง เล่นกันอย่างดี สุดท้ายพังเพราะกรรมการ มาตรฐานการตัดสินควรมีกรรมการยืนที่เสาประตูเหมือน Uefa ได้แล้ว

#9 1273704

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 29 October 2012 - 12:13 PM

มาตรฐานกรรมการแย่มาก. บอลอังกฤษตอนนี้.

#10 chaba

เซียนเกม

• Interests:All Console Football

Posted 29 October 2012 - 01:14 PM

ผมมีความเห็นว่า ถ้าเกิดเหตุการณ์แบบนี้อีก ให้จัดการโดย

ออกกฎหมาย "ประหารผู้ตัดสินซะ"

:r31:

#11 Thosapol_TH

เซียนเกม

Posted 29 October 2012 - 02:02 PM

ไม่อยากจะเข้าห้องนี้เลยวันนี้ จริง ๆ ให้ตายซิ ขอระบายหน่อยล่ะกัน

มันจะอะไรกันนักกันหนา กับทีมรักผมเนี่ย มีประเด็นให้ผมนอนไม่หลับตลอดเลย

น่าเกลียดมากเมื่อคืน ยิ่งกว่ากรรมการไทยอีก ไม่ทันเกมส์ไม่ว่านะ นี่เข้าขั้นโกงกันเลยทีเดียว

ตอเรสล้ม ๆ หยวน ๆ หน่อยก็ได้ ก็เล่นไปโดนตัวเขาจริง ๆ แค่เตือนยังไม่น่าเกลี่ยดเลย

ก็รู้ว่ามีใบเหลืองแล้วใบหนึ่ง นี่แม่งไล่ออกเสียงั้น ทำไมหรือครับ 10 ตัวยังกลัวแพ้หรือ เล่นเหลือ 9 เสียงั้น

โกง เป่ามั่ว ไม่ทันเกมส์ ผมว่าโกงนี่แหละหนักสุดล่ะ สุดท้ายเชลซีไม่ได้แชมป์ ก็ขอให้แมนฯ ซิตี้ได้ไปล่ะกัน สาธุ :r25:

#12 Kopman14

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Freshy

Posted 29 October 2012 - 02:16 PM

ลิเวอร์พูลพอนำ แล้วชอบปล่อยให้ทีมอื่น บุกใส่จนโดนตีเสมอหลายครั้งละเซ็ง
ไอไลน์แมนเมื่อวานก็ มันยกธงเพราะอะไรยังไม่รู้เลย นึกแล้วเดือด

#13 teeplus

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 29 October 2012 - 03:10 PM

อย่างว่าครับ โดนปล้นจริง ๆ (ยิ่งถ้าได้เทียบกับประตูของเกมส์คู่สุดท้ายเมื่อวาน ยิ่งแค้น ทำไมไม่ได้ประตูฟะ ???)

ปล. แต่ดูเมอร์ซี่ไซด์ ดาร์บี้แมตช์ แล้วมันส์ทุกปีนะ ผมว่ามันเปิดเกมส์แลกกันดี ... สะใจท่าดีใจของซัวเรส (พุ่งล้มต่อหน้าเดวิด มอย) กับลูกที่ ฟิล เนวิล พุ่งล้ม โดนเหลือง ... สะใจ 2 ชอต

#14 L-JacK

อนาคตของชาติ

Posted 29 October 2012 - 03:15 PM

เมื่อวานไม่ได้ฟังทีมตัวเอง ถ้าฟังคงจะเซ็ง แต่ดูสกอร์ตลอด (ผมฟังวิทยุ)

แต่ได้ดูคู่เซลชี ดูแล้วโคตรหงุดหงิดเลยนะ อะไรมันจะขนาดนั้น

ใบแดงแรกผมว่าไม่น่าโดนด้วยซ้ำไม่ได้เสียบไม่ได้ดึง แค่เบียดนิดหน่อย ยิ่งใบแดง 2 ไปกันใหญ่ พี่วิ่งเข้าใส่ซะขนาดนั้น เป็นใครก็ต้องเสียหลักแหล่ะ (ถึงจะดูแล้วสะดุดยอดหญ้าก็เถอะ)

#15 notcomeng

Posted 29 October 2012 - 03:15 PM

#16 2bit

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 29 October 2012 - 03:26 PM

หงส์น่าชนะ และเชลซีไม่น่าแพ้คับ

แต่ไม่เป็นไร เชียร์ต่อไปคับ

#17 Maxi`_

• Freshy

Posted 29 October 2012 - 03:39 PM

View Postnotcomeng, on 29 October 2012 - 03:15 PM, said:

ภาพนี้ยิงเข้าประตู?

ไอ้ที่มันยิงเข้าน่ะ วิ่งกลับมาจากหลังประตูแล้วยิงน่ะ สงสัยท่านข้างบนดูแต่ภาพนิ่งไม่ได้ดูทีวี :r31:

#18 notcomeng

Posted 29 October 2012 - 03:52 PM

View PostMaxi`_, on 29 October 2012 - 03:39 PM, said:

ภาพนี้ยิงเข้าประตู?

ไอ้ที่มันยิงเข้าน่ะ วิ่งกลับมาจากหลังประตูแล้วยิงน่ะ สงสัยท่านข้างบนดูแต่ภาพนิ่งไม่ได้ดูทีวี :r31:

งงครับ? นีหมายถึงคู่ไหนครับ :r31:

#19 Maxi`_

• Freshy

Posted 29 October 2012 - 04:00 PM

ดูแต่เสื้อครับไม่ได้ดูทีม เขิลๆ ขอโทดครับ :r38:

#20 notcomeng

Posted 29 October 2012 - 04:02 PM

View PostMaxi`_, on 29 October 2012 - 04:00 PM, said:

ดูแต่เสื้อครับไม่ได้ดูทีม เขิลๆ ขอโทดครับ :r38:
เออใช่ ผมก็ลืมนึกเลยว่าสองคู่เมื่อคืน เสื้อสีเดียวกันเลย :r05: