`

Jump to content

ไอครีมนมหนองโพ ดีไหมครับ

5 replies to this topic

#1 one

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 17 October 2012 - 04:30 PM

มีใครเคยชิมบ้างไหม มันดีไหมครับ

ว่าจะลองเอามาขายดูแต่ไม่ค่อยมีข้อมูลเลย

ใครพอแนะนําได้บ้างครับ

#2 Joey4D

เกรียนฝึกหัด Lv.0

• High Royal Executive Members

Posted 09 November 2012 - 06:41 PM

เคยทานละ ถ้วยเล็ก 35 ถ้วยใหญ่ 95

ผมว่ารสชาติอร่อยเลย ผมชอบรสชานมครับ

แต่ถ้าจะขายทั่วๆไป อืม ราคามันก็พรีเมี่ยมพอๆกะรสชาติเลยครับ
ผมกินที่ตึกกระทรวงพลังงาน (Energy complex) ผมว่าที่นี่มีกำลังซื้อค่อนข้างเยอะ
ถ้าจะเอามาขายลองมอง target group ด้วยนะครับ

#3 CMAI

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 10 November 2012 - 09:47 AM

ขายอยู่ตรงไหนใน Enco ครับ ไม่เคยเห็นแหะ ชักอยากกิน
อยู่ใน Jiffy ป่าว??

#4 Joey4D

เกรียนฝึกหัด Lv.0

Posted 15 November 2012 - 04:18 PM

View PostCMAI, on 10 November 2012 - 09:47 AM, said:

ขายอยู่ตรงไหนใน Enco ครับ ไม่เคยเห็นแหะ ชักอยากกิน
อยู่ใน Jiffy ป่าว??

ศูนย์อาหารชั้น 5 ตึก EnCo C นะครับ คิดว่าตึก C นะ ฮ่าๆ ปกติจำไม่ได้ว่าตึกไหนตึกอะไร ..

ใกล้ๆที่แลกชิปครับ

Edited by Joey4D, 15 November 2012 - 04:19 PM.

#5 natthaphct

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 08 February 2013 - 01:42 AM

เคยกินที่ร้านเจียง ลูกชิ้นปลา ตรงประดิพัทธ์
ถ้วยละ 20 บาท รสชาติก็ใช้ได้นะ อร่อยดี มีให้เลือกหลายรส
ขายสะดวกด้วยแช่เป็นถ้วยๆ ไม่ต้องตัก
นั่งกินที่ร้านหรือเอากลับไปกินบ้านก็สะดวก
ชอบแพ็กเกจตรงที่เปิดฝาออกมาจะเจอช้อนเลย
แต่ช้อนตักไม่สะดวกเท่าไหร่ มันแบน สั้น ทำให้เปื้อนมือง่าย

ร้านบะหมี่แถวบ้านก็มีเอามาขาย ก็บ่นว่าขายยาก
ลองตัดสินใจดูครับ

#6 sailor

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 08 February 2013 - 04:41 PM

ผมว่าอร่อยนะ เพิ่งไปกินที่ รง. หนองโพ โพธาราม
ราคาไม่แพง มีรสให้เลือกเยอะ มาก

โยเกิร์ตก็ราคาถูก ถ้วยละ 10 บาทเอง