`
←  DGO SOUL CLUB - แหล่งกินแหล่งท่องเที่ยวสำหรับทุกคน
Logo
»

ไอครีมนมหนองโพ ดีไหมครับ

one's Photo one 17 Oct 2012

มีใครเคยชิมบ้างไหม มันดีไหมครับ

ว่าจะลองเอามาขายดูแต่ไม่ค่อยมีข้อมูลเลย

ใครพอแนะนําได้บ้างครับ

Joey4D's Photo Joey4D 09 Nov 2012

เคยทานละ ถ้วยเล็ก 35 ถ้วยใหญ่ 95

ผมว่ารสชาติอร่อยเลย ผมชอบรสชานมครับ

แต่ถ้าจะขายทั่วๆไป อืม ราคามันก็พรีเมี่ยมพอๆกะรสชาติเลยครับ
ผมกินที่ตึกกระทรวงพลังงาน (Energy complex) ผมว่าที่นี่มีกำลังซื้อค่อนข้างเยอะ
ถ้าจะเอามาขายลองมอง target group ด้วยนะครับ

CMAI's Photo CMAI 10 Nov 2012

ขายอยู่ตรงไหนใน Enco ครับ ไม่เคยเห็นแหะ ชักอยากกิน
อยู่ใน Jiffy ป่าว??

Joey4D's Photo Joey4D 15 Nov 2012

View PostCMAI, on 10 November 2012 - 09:47 AM, said:

ขายอยู่ตรงไหนใน Enco ครับ ไม่เคยเห็นแหะ ชักอยากกิน
อยู่ใน Jiffy ป่าว??

ศูนย์อาหารชั้น 5 ตึก EnCo C นะครับ คิดว่าตึก C นะ ฮ่าๆ ปกติจำไม่ได้ว่าตึกไหนตึกอะไร ..

ใกล้ๆที่แลกชิปครับ
Edited by Joey4D, 15 November 2012 - 04:19 PM.

natthaphct's Photo natthaphct 08 Feb 2013

เคยกินที่ร้านเจียง ลูกชิ้นปลา ตรงประดิพัทธ์
ถ้วยละ 20 บาท รสชาติก็ใช้ได้นะ อร่อยดี มีให้เลือกหลายรส
ขายสะดวกด้วยแช่เป็นถ้วยๆ ไม่ต้องตัก
นั่งกินที่ร้านหรือเอากลับไปกินบ้านก็สะดวก
ชอบแพ็กเกจตรงที่เปิดฝาออกมาจะเจอช้อนเลย
แต่ช้อนตักไม่สะดวกเท่าไหร่ มันแบน สั้น ทำให้เปื้อนมือง่าย

ร้านบะหมี่แถวบ้านก็มีเอามาขาย ก็บ่นว่าขายยาก
ลองตัดสินใจดูครับ

sailor's Photo sailor 08 Feb 2013

ผมว่าอร่อยนะ เพิ่งไปกินที่ รง. หนองโพ โพธาราม
ราคาไม่แพง มีรสให้เลือกเยอะ มาก

โยเกิร์ตก็ราคาถูก ถ้วยละ 10 บาทเอง