`

Jump to content

Resident Evil 6 ใครลองแล้ว มาวิจารณ์กันหน่อยจ้าา !!

81 replies to this topic

#1 ACE of The ACE

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 28 September 2012 - 12:03 PM

เห็นของ Xbox หลุดมากันแล้ว รบกวนพี่น้อง ผองเพื่อนที่ลองแล้ว มา Review สักหน่อย (ไร้สปอยล์) นะคร้าบบบ ขอบคุณครับ :r05:

#2 FanaGu

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 28 September 2012 - 12:07 PM

กำลังจะลองเปิดเลยยยครับ เพิ่งโหลดเสร็จ 555+

นั่งเล่นRE RE บน3DS รอ เกมนี้ก็เทพจริง แฟนบอย REต้องเล่นกันเลยทีเดียวววว :like:

ขอตัวก่อนนะครับ

Edited by FanaGu, 28 September 2012 - 12:08 PM.

#3 nat-mekmusic

นักเล่นเกมมือฉมัง

• Freshy

Posted 28 September 2012 - 12:22 PM

ผมว่าจะสั่งอยู่ครับ แค่แผ่นแรกนี่มันเล่นจบมั้ยครับ แล้วแผ่นสองมันคืออะไรอ่ะครับ

#4 フェイト

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 28 September 2012 - 12:38 PM

ชินมุมกล้องกันมั่งยังครับ มึนมากมึนน้อย

#5 chanma

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 28 September 2012 - 12:40 PM

View Postnat-mekmusic, on 28 September 2012 - 12:22 PM, said:

ผมว่าจะสั่งอยู่ครับ แค่แผ่นแรกนี่มันเล่นจบมั้ยครับ แล้วแผ่นสองมันคืออะไรอ่ะครับ

แผ่ยแรกน่าจะจบนะครับ แผ่น2 เห็นว่าเป็นแบบหลายภาษาหรือยังไงเนีียแหละครับ...

Edited by chanma, 28 September 2012 - 12:41 PM.

#6 Guitar_O+

เซียนเกม

Posted 28 September 2012 - 12:58 PM

เล่นแล้ว มึนนิดๆ ยากด้วย ทั้งๆ ที่เซตเป็นแบบ play for fun แล้วนะเนี่ย

กระสุนหาไม่ค่อยเจอ เพราะมันมืดเกือบตลอด

ยิงได้รัวสะใจดี ถ้าเล่นแบบกระสุน unlimited น่าจะมันมากครับ (มี option ให้ปรับได้เลย)

โดยรวม ภาพสวย / action ระห่ำดี

#7 Gamegod

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 28 September 2012 - 12:59 PM

ปูเสื่อรอครับ ผมว่าจะให้ไปเทียบกับความเป็น Horor แบบภาค 1-3 คงเป็นไปไม่ได้ครับ เพราะต่างยุคต่างสมัย

รวมถึง Gameplay ที่เปลี่ยนไปก็เพราะ เค้าหวังเจาะตลาดฝรั่งที่นิยมเกมส์ประเภทนี้

อาจจะเป็นเพราะเหตุนี้ CAPCOM ที่ยังอยู่รอดได้บ้างในยุคที่ค่ายเกมฝรั่งครองตลาด

#8 ASBEL

นักเล่นเกมตัวยง

• Freshy

Posted 28 September 2012 - 01:13 PM

เกมเทพ

#9 amy

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• High Members

Posted 28 September 2012 - 01:15 PM

เล่นแล้วต่อเนตจะโดนแบนไหมครับ พึ่งไรท์เสร็จยังไม่กล้าลอง

#10 muffinkung

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• Freshy

Posted 28 September 2012 - 01:19 PM

เห็นบ่นๆกันเรื่องมุมกล้อง มันเห็นมีไรเลย

ถ้าใครเคยเล่น res5 แล้วคงเฉยๆ

#11 popness

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Freshy

Posted 28 September 2012 - 01:27 PM

รอเล่นวันเกมออก

#12 blackdoom

Posted 28 September 2012 - 01:28 PM

ผมว่าเรื่องมุมกล้อง หลายคนมึนเพราะเวลาหันเร็วๆ มันเบลอๆป่าว ทำให้มึน

การเล่นผมชอบนะเกมส์เร็วดี ผมว่าเล่น ลีออง มันหลอนๆได้อยู่นะ

#13 huntersai

นักขี้เกียจเล่นเกมส์ขั้นเทพ

Posted 28 September 2012 - 01:36 PM

รอแผ่นอยากเล่นแล้ววววววว

มุมกล้องถ้าเหมือนไบโอ 5 ก็สบายสำหรับผม แต่ลองเดโม่แล้ว ก็โอเค

#14 jtr6

นักเล่นเกมมือฉมัง

• Freshy

Posted 28 September 2012 - 01:41 PM

เบื่อตรงยิงไป 2-3นัดแล้วมันชอบล้มตัวนอนยิง มันเป็นเพราะอะไรครับ
มุมกล้องไม่มึนนะอาจจะเพราะผมปรับสว่างสุดมั่ง แต่ว่าจจังหวะการเดินการวิ่งมันสะดุดไปเรื่อย

#15 Ryudohz

• Freshy

Posted 28 September 2012 - 01:47 PM

ชนอะไรนิดอะไรหน่อย เซ 555 ขาอ่อนจริงๆ เพ่ลีออน

#16 blackdoom

Posted 28 September 2012 - 02:12 PM

พยายามจะทำสมจริง แต่ กลายเป็น รำคาญ แทน ห้าๆ วิ่งๆอยู่ สะดุด ไปให้ ซอมบี้กอดซะงั้น

#17 jehuty

• High Members

Posted 28 September 2012 - 02:22 PM

ข้อดี - แอคชั่นหลากหลายขึ้น เกมเน้นให้สู้ระยะประชิดตัวมากขึ้น และเน้นจังหวะการหลบหลีกศัตรู คอแอคชั่นคงถูกใจ
- เกมยากขึ้นอย่างเห็นได้ชัด พวกซอมบี้อึดขึ้นมาก ชอบพุ่งมาจับกดเรา แถมบางฉษกศัตรูมาเรื่อยๆไม่มีหมดอีก น่าจะถูกใจคนที่ชอบความท้าทาย
ข้อเสีย - เพราะด้วยตัวเกมที่เน้นให้สู้ประชิด ทำให้ต้องหมุนกล้องบ่อยมากขึ้น คนที่แพ้ทางพวกเกม FPS TPS อาจจะอ้วกแตกได้ง่าย

#18 FanaGu

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 28 September 2012 - 02:34 PM

นั่งเล่นเนื้อเรื่อง ลีออน มาถึงสุสานแหละ พักก่อน
ผมไม่ค่อยมึนนะ มุมกล้อง(มุมกล้องคนหละแบบกับ RE5 นะ หมายถึงอันนี้มันหมุนรอบตัวได้ไม่ใช่แบบตายตัวแบบภาคก่อนที่ต้องกดหัน360ถึงจะกลับหลังได้)
ภาพสวย เกมเพลย์(ของลีออน) ผมยังติดกับสไตล์เดิมยิงขา นัดนึง วิ่งไปเตะ ทั้งๆที่มันเตะได้เลย 555+ แต่หลังๆ ยิงสองนัดให้ขาแตก แล้วไปกระทืบหัวซ้ำ
ชอบการที่เอาอาวุธของ น้องซอม ที่มันถืออยู่มาจัดการได้

ขอเสียที่ไม่ชอบตอนนี้ โหลดบ่อยมากกกกกกกกกกกกกกกกกก แม้จะไม่ค่อยนาน แต่ขาดความต่อเนื่องสุดๆ
แต่สำหรับผม นี้คือข้อเสียข้อใหญ่กันเลยทีเดียวว น่าทำเป็นคัตซีน รีลไทม์มากๆๆ

ปล.พักแหละไปเตะFiFa 13ต่อซะหน่อย
ไปๆมาๆ รู้สึกภาคย่อย อย่าง RE Revatation จะดีกว่าแหะ เรื่องการบังคับตัวละคร อะนะ แต่อันนั้นคิวบู๊(Melee)ไม่มันเท่าภาค6

Edited by FanaGu, 28 September 2012 - 02:36 PM.

#19 suek2k2

• Freshy

Posted 28 September 2012 - 02:36 PM

เล่น demo อ้วกจะแตกเอา ต้องปรับมุมกล้องตลอดเวลา ไม่ค่อยถนัดเท่าไร
เดินชนนิดนึงสะดุดละ
เล่นเตะๆก็วืดบ่อยมาก
ผียิงหัวก็นานกว่าจะตาย
เล็งยากไปนิด เพราะไอ้จุดแดงๆมันขยับตลอด
แล้วเวลาเราจะตายเฮเลน่า เอา อะไรไม่รู้มาเขย่าๆใส่หัว ฟื้นเลยซะงั้น

สรุป ไม่ซื้อมาเล่นครับ

#20 フェイト

เซียนเกม

Posted 28 September 2012 - 02:42 PM

View Postamy, on 28 September 2012 - 01:15 PM, said:

เล่นแล้วต่อเนตจะโดนแบนไหมครับ พึ่งไรท์เสร็จยังไม่กล้าลอง

โดนเเน่นอนท่าน