`

Jump to content

WD โดน nerf โหดมาก

13 replies to this topic

#1 petch0399

นักเล่นเกมมือใหม่

• Freshy

Posted 17 August 2012 - 05:21 PM

Vision Quest จาก 300% เป็น 30%
แล้วไปเพิ่มให้ pet ถึกขึ้นครับ

บ่น
"จะเล่นสาย PET ก็ปรับแค่เลือดกับ regen , All res พอๆกับคนเสก
เหมือนกับผมจะถึกมากเนอะ จะให้ผมทำอะไรกับ WD เดินไปเอา หมาตีทีละ 2000 - 5000
หรอ 4 ตัวแมร่งแค่ 20k แล้วกว่าจะตีทีละตัวแล้วแมร่งก็วิ่งมั่วอีก จะให้มผไป Support
ผมถามจริงให้ผมไป Hex ให้ชาวบ้านหรอแล้ว Hex ผมไม่อยากบ่น hex ได้ทีละตัว
แล้ว hex elite ได้แปปเดียวอีกเจริญ - -จบกัน
ปกติก็ไม่ค่อยมีคนเล่นอยู่แล้วนะผมว่า "

ปล.ผมเล่นสายหมีอยู่ครับ

#2 naknaknak

since 2005

• High Royal Executive Members

Posted 17 August 2012 - 05:43 PM

ยังไม่ได้ลอง เตปนี้ที่เค้า ใช้ๆกันเลย

โดนปรับละเซงรุย >..<

ใช่ที่มัน ทำให้ ส่ง หมี ได้รัวๆป่ะ

ps.ผมซื้อตั้งแต่วันแรก เล่น WD ตอนนี้ยังเวล 57 ยุเลย 555

#3 Myner

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 17 August 2012 - 06:13 PM

ดีนะผมเล่น WD แต่ไม่ได้ ใช้ Vision Quest

#4 2edEyesMuSuMe

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 18 August 2012 - 02:30 AM

ขออนุญาติยกคำอธิบายจากคุณ Otaru_Ray ณ เวปเพื่อนบ้านมาแล้วกันนะครับ ผมอธิบายไม่ค่อยเก่ง

ผมว่ามัน Buff มากกว่า Nerf นะ

ของเดิม regen 20 -> Vision Quest 300% = 60 ซึ่งจะส่งผลเมื่อ cooldown 4 สกิล
ของใหม่ regen 45 -> Vision Quest +30% = 58.5 เป็นเวลา 5 วินาทีเมื่อทำ damage ด้วย Signature skill

แม้ว่าจะได้มานาต่อวินาทีน้อยลง 1.5 แต่การ Trigger มันง่ายกว่าเยอะครับ ซึ่งมันก็บอกไว้ว่าถ้าใช้กับ Rune บางอันแล้วส่งผลเหมือนกับ Trigger ตลอดเวลา แถมยังใส่สกิลอื่นมาสนับสนุนได้อีก ไม่ใช่ทิ้งช่องสกิลบางช่องไปเพื่อเอา Cooldown

ส่วนตัวผมเล่น WD อยู่ ผมดีใจมากเลยที่มันปรับแบบนี้ เพราะ Vision Quest แบบเดิมมันน่าเบื่อมากเลยที่ต้องมาตั้งสกิลให้มีึูคูลดาว 4 อันแถมต้องคอยกดตลอด

อาจจะเป็นเพราะเห็นว่าตัวเลขจาก 300 เหลือ 30 มันดูลดมาเยอะก็ได้ครับ :r18:

#5 2edEyesMuSuMe

Posted 18 August 2012 - 02:47 AM

ที่ผมเข้าใจคือ ปรับ base regen mana ของ WD จาก 20 เป็น 45 ตรงจุดนี้แจ่มมากเลยไม่ต้องใช้ Vision Quest ก็ได้มานา regen มานาเพิ่มมาเยอะขึ้นแล้ว

แล้ว
Vision Quest ก็เปลี่ยนเงื่อนไขจากต้องให้มี 4 สกิลคูลดาวอยู่ กลายเป็น

ถ้าทำ Damage ได้จากสกิล Firebomb,Corpse Spiders,Poison Dart,Plague of Toads จะส่งผลให้ mana regen เพิ่มขึ้น 30% เป็นเวลา 5 วินาที ซึ่งสกิลข้างต้นที่ได้กล่าวไปนี้ได้รัวๆอยู่แล้วครับ

ผมว่าดูดีึัขึั้นกว่าเดิมเยอะเลยนะ แุถมปรับให้ Pet เก่งขึ้นอีก

สรุปผมว่ามัน Buff ให้มากเลยนะเนี่ย :r30:

#6 petch0399

นักเล่นเกมมือใหม่

• Freshy

Posted 18 August 2012 - 08:56 AM

ของผมตอนนี้รี 20 + 12(item) + 10(item)+VQ = 168
เปลี่ยนเป็นอันใหม่ 45 + 12 + 10 + VQ = 87.1

จาก VQ อันไม่ใช่เอาไป *3 ที่มันเขียน 300% คือมันเพิ่มจากเดิม 300% จึงกลายเป็น 400% ครับ
ของท่านที่บอก
ของเดิม regen 20 -> Vision Quest 300% = 60 ซึ่งจะส่งผลเมื่อ cooldown 4 สกิล
ที่จริงเป็น

ของเดิม regen 20 -> Vision Quest 300% = 80 ซึ่งจะส่งผลเมื่อ cooldown 4 สกิล <--- ครับ

#7 neoevangel

อยากมีเวลาเล่นเกมเต็มๆวันสักที

• High Royal Executive Members
  • Interests:Games / Gatgets

Posted 18 August 2012 - 09:37 AM

อ่านแล้วอยากลองเล่น WD เลย

#8 what is this?

Posted 20 August 2012 - 08:08 AM

ปรับให้ดีขึ้นไม่ใช่เหรอครับ จากที่จะต้องใช้สกิลเดิมๆ เหมือนกันเกือบจะ WD ให้ใช้ได้หลากหลายขึ้น ไม่งั้นก็ต้องตั้งให้ มีcooldown 4 skill ตลอด ... ถ้าปรับมาแล้วแย่กว่ามากๆ ก็ต้องมีปรับอีกแหละผมว่า .....

#9 NUVEAU

Я не окунут

• Royal Executive Members

Posted 20 August 2012 - 09:20 AM

witch doctor แรกๆเล่นนี่รำคาญมาก เนื่องจากค่อนข้างช้า
แถมยังทำ damage ไม่ได้อย่างที่ใจต้องการ

#10 spued

Posted 21 August 2012 - 05:44 PM

ผมเล่นสายหมี ใช้ voodoo ก็ไม่เดือดร้อนนิ แต่ว่าจะลอง Vision quest แต่ BZ บอกจะดีขึ้นเยอะนะ เน้นๆเลยอ่ะ WD ของผม

#11 ayanami

Game is my life

Posted 04 September 2012 - 06:44 PM

เปลี่ยนใหม่ดีกว่าครับผม ไม่เสีย skill ด้วย แต่ผมไม่ได้ใช้นะครับ แต่ลองเปลี่ยนไปดู ดีกว่าครับ flexible มาก

#12 Caliban-Nhing

นักเล่นเกมมือฉมัง

Posted 05 September 2012 - 01:04 PM

WD นี่เล่นมันส์มาก ตอนแรกคิดว่าอาชีพนี้ไม่เน้นลุย ไม่เหมือนกับ Monk กับ Baba แต่ที่ไหนได้ WD นี่แหละขาลุยเลย นอกจากลุยแล้ว ยังมีลด แลก แจก แถมอีกเพียบเลยอ่ะ ใส่กันไม่ยั้ง ^_^

#13 JEDI

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 05 September 2012 - 02:09 PM

ผมก็ชอบครับ WD ตอนนี้เล่นทั้ง Barb ทั้ง WD จบ Inferno ไปหมดละ ผมเล่น WD สาย pet ครับเสกหมากับยักไปลุยเราคอยขว้าง Firebomb กับคอยเสก Haunt ,Grap of Dead กันสนุกเลยตั้งแต่ patch 1.04 มาลูกน้องอึดขึ้นจมเลย ตอนนี้ฟาร์มของอยู่ Act3 Inferno สบายๆครับ

#14 ..HnOnG..

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Interests:The Gamer

Posted 06 September 2012 - 11:15 PM

:r25: