`
←  Diablo 3
Logo
»

WD โดน nerf โหดมาก

petch0399's Photo petch0399 17 Aug 2012

Vision Quest จาก 300% เป็น 30%
แล้วไปเพิ่มให้ pet ถึกขึ้นครับ

บ่น
"จะเล่นสาย PET ก็ปรับแค่เลือดกับ regen , All res พอๆกับคนเสก
เหมือนกับผมจะถึกมากเนอะ จะให้ผมทำอะไรกับ WD เดินไปเอา หมาตีทีละ 2000 - 5000
หรอ 4 ตัวแมร่งแค่ 20k แล้วกว่าจะตีทีละตัวแล้วแมร่งก็วิ่งมั่วอีก จะให้มผไป Support
ผมถามจริงให้ผมไป Hex ให้ชาวบ้านหรอแล้ว Hex ผมไม่อยากบ่น hex ได้ทีละตัว
แล้ว hex elite ได้แปปเดียวอีกเจริญ - -จบกัน
ปกติก็ไม่ค่อยมีคนเล่นอยู่แล้วนะผมว่า "

ปล.ผมเล่นสายหมีอยู่ครับ

naknaknak's Photo naknaknak 17 Aug 2012

ยังไม่ได้ลอง เตปนี้ที่เค้า ใช้ๆกันเลย

โดนปรับละเซงรุย >..<

ใช่ที่มัน ทำให้ ส่ง หมี ได้รัวๆป่ะ

ps.ผมซื้อตั้งแต่วันแรก เล่น WD ตอนนี้ยังเวล 57 ยุเลย 555

Myner's Photo Myner 17 Aug 2012

ดีนะผมเล่น WD แต่ไม่ได้ ใช้ Vision Quest

2edEyesMuSuMe's Photo 2edEyesMuSuMe 18 Aug 2012

ขออนุญาติยกคำอธิบายจากคุณ Otaru_Ray ณ เวปเพื่อนบ้านมาแล้วกันนะครับ ผมอธิบายไม่ค่อยเก่ง

ผมว่ามัน Buff มากกว่า Nerf นะ

ของเดิม regen 20 -> Vision Quest 300% = 60 ซึ่งจะส่งผลเมื่อ cooldown 4 สกิล
ของใหม่ regen 45 -> Vision Quest +30% = 58.5 เป็นเวลา 5 วินาทีเมื่อทำ damage ด้วย Signature skill

แม้ว่าจะได้มานาต่อวินาทีน้อยลง 1.5 แต่การ Trigger มันง่ายกว่าเยอะครับ ซึ่งมันก็บอกไว้ว่าถ้าใช้กับ Rune บางอันแล้วส่งผลเหมือนกับ Trigger ตลอดเวลา แถมยังใส่สกิลอื่นมาสนับสนุนได้อีก ไม่ใช่ทิ้งช่องสกิลบางช่องไปเพื่อเอา Cooldown

ส่วนตัวผมเล่น WD อยู่ ผมดีใจมากเลยที่มันปรับแบบนี้ เพราะ Vision Quest แบบเดิมมันน่าเบื่อมากเลยที่ต้องมาตั้งสกิลให้มีึูคูลดาว 4 อันแถมต้องคอยกดตลอด

อาจจะเป็นเพราะเห็นว่าตัวเลขจาก 300 เหลือ 30 มันดูลดมาเยอะก็ได้ครับ :r18:

2edEyesMuSuMe's Photo 2edEyesMuSuMe 18 Aug 2012

ที่ผมเข้าใจคือ ปรับ base regen mana ของ WD จาก 20 เป็น 45 ตรงจุดนี้แจ่มมากเลยไม่ต้องใช้ Vision Quest ก็ได้มานา regen มานาเพิ่มมาเยอะขึ้นแล้ว

แล้ว
Vision Quest ก็เปลี่ยนเงื่อนไขจากต้องให้มี 4 สกิลคูลดาวอยู่ กลายเป็น

ถ้าทำ Damage ได้จากสกิล Firebomb,Corpse Spiders,Poison Dart,Plague of Toads จะส่งผลให้ mana regen เพิ่มขึ้น 30% เป็นเวลา 5 วินาที ซึ่งสกิลข้างต้นที่ได้กล่าวไปนี้ได้รัวๆอยู่แล้วครับ

ผมว่าดูดีึัขึั้นกว่าเดิมเยอะเลยนะ แุถมปรับให้ Pet เก่งขึ้นอีก

สรุปผมว่ามัน Buff ให้มากเลยนะเนี่ย :r30:

petch0399's Photo petch0399 18 Aug 2012

ของผมตอนนี้รี 20 + 12(item) + 10(item)+VQ = 168
เปลี่ยนเป็นอันใหม่ 45 + 12 + 10 + VQ = 87.1

จาก VQ อันไม่ใช่เอาไป *3 ที่มันเขียน 300% คือมันเพิ่มจากเดิม 300% จึงกลายเป็น 400% ครับ
ของท่านที่บอก
ของเดิม regen 20 -> Vision Quest 300% = 60 ซึ่งจะส่งผลเมื่อ cooldown 4 สกิล
ที่จริงเป็น

ของเดิม regen 20 -> Vision Quest 300% = 80 ซึ่งจะส่งผลเมื่อ cooldown 4 สกิล <--- ครับ

neoevangel's Photo neoevangel 18 Aug 2012

อ่านแล้วอยากลองเล่น WD เลย

what is this?'s Photo what is this? 20 Aug 2012

ปรับให้ดีขึ้นไม่ใช่เหรอครับ จากที่จะต้องใช้สกิลเดิมๆ เหมือนกันเกือบจะ WD ให้ใช้ได้หลากหลายขึ้น ไม่งั้นก็ต้องตั้งให้ มีcooldown 4 skill ตลอด ... ถ้าปรับมาแล้วแย่กว่ามากๆ ก็ต้องมีปรับอีกแหละผมว่า .....

NUVEAU's Photo NUVEAU 20 Aug 2012

witch doctor แรกๆเล่นนี่รำคาญมาก เนื่องจากค่อนข้างช้า
แถมยังทำ damage ไม่ได้อย่างที่ใจต้องการ

spued's Photo spued 21 Aug 2012

ผมเล่นสายหมี ใช้ voodoo ก็ไม่เดือดร้อนนิ แต่ว่าจะลอง Vision quest แต่ BZ บอกจะดีขึ้นเยอะนะ เน้นๆเลยอ่ะ WD ของผม

ayanami's Photo ayanami 04 Sep 2012

เปลี่ยนใหม่ดีกว่าครับผม ไม่เสีย skill ด้วย แต่ผมไม่ได้ใช้นะครับ แต่ลองเปลี่ยนไปดู ดีกว่าครับ flexible มาก

Caliban-Nhing's Photo Caliban-Nhing 05 Sep 2012

WD นี่เล่นมันส์มาก ตอนแรกคิดว่าอาชีพนี้ไม่เน้นลุย ไม่เหมือนกับ Monk กับ Baba แต่ที่ไหนได้ WD นี่แหละขาลุยเลย นอกจากลุยแล้ว ยังมีลด แลก แจก แถมอีกเพียบเลยอ่ะ ใส่กันไม่ยั้ง ^_^

JEDI's Photo JEDI 05 Sep 2012

ผมก็ชอบครับ WD ตอนนี้เล่นทั้ง Barb ทั้ง WD จบ Inferno ไปหมดละ ผมเล่น WD สาย pet ครับเสกหมากับยักไปลุยเราคอยขว้าง Firebomb กับคอยเสก Haunt ,Grap of Dead กันสนุกเลยตั้งแต่ patch 1.04 มาลูกน้องอึดขึ้นจมเลย ตอนนี้ฟาร์มของอยู่ Act3 Inferno สบายๆครับ