`

Jump to content

พูดคุยทุกเรื่อง ไขปริศนาต่างๆ ไปกับ Darksiders 2

53 replies to this topic

#1 popness

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Freshy

Posted 14 August 2012 - 02:03 PM

ผมเห็นหลายคนกำลังเล่น หรือสนใจจะเล่นเกมนี้อยู่ แล้วก็มีคนแก้ไขปริศนาบางอย่างไม่ได้ จะได้มาพูดคุยสอบถามกันทที่นี่ที่เดียวไปเลย

เพื่อจะได้เป็นข้อมูลให้คนอื่นๆด้วยครับ แล้วจะได้ไม่ก็รกบอร์ดด้วย :r18:
ผมจะรวบรวมข้อมูลจากกระทู้เก่าๆ ที่เคยมีคนตั้งไว้แล้วมาด้วยนะครับ

ของฟรีที่เค้ามีแจกกันนะครับ

Avatar T-shirt: https://www.facebook...431277040231795
Rusanov's Axe: https://www.facebook...412080318827801
หลังจากได้ code แล้วก็เอาไป redeem ได้ที่ xbox.com เลยครับ

ส่วน 2 อันนี้้ ต้องสมัครเป็นสมาชิกของ http://www.darksiders.com/ ก่อนแล้วก็ไป login ภายในเกมเพื่อ link account ก่อนนะครับ
Mace Maximus: http://www.darksiders.com/mace
Van Der Schmash: http://www.darksiders.com/register

วีดิโอข้อมูลอื่่นๆ

ตัวอย่างของชุดเกราะ และอาวุธต่างๆ ที่เป็น DLC

บัคโกงตังในเกม

ผมก็ยังไม่ได้ลองนะครับ ใครลองแล้วได้บอกด้วยนะครับ เท่าที่ดูมันบอกให้กด B รัวๆ ตอนคุยกับ Muria
3 รอบ แล้วเราจะซื้อของฟรีไม่เสียตัง แล้วก็เอาของที่ซื้อไปมาขายกลับเท่านั้นละครับ

ทริป & ทริคต่างๆ ภายในเกม
  • พอเราเลเวลอัพจะได้สกิลพ้อยต์ ไปอัพสกิลต่างๆ คือไม่ต้องกลัวว่าจะอัพผิดนะครับ ในเกมมีให้รีเซ็ทสกิลได้ตลอด แค่จ่าย 1000 gold ครับ
  • การจะใช้ Fast travel กดเมนูเลือกแผนที่ก่อน ถ้าอยู่ในดันเจี้ยนให้กด LS ก่อน 1 ครั้งออกมา world map แล้วเลือก ตำแหน่งที่รูปเหมือนซุ้มประตู หรือ NPC
    จะสามารถปุ่ม X ได้เพื่อใช้ Fast travel แล้วจะวาปกลับจากที่เรามาก็ได้ เลือกไปยังตำแหน่ง สีเหลืองๆ ที่มีเครืองหมายตกใจ
  • ถ้ากดปุ่ม Back ค้างไว้ มันจะตัดเข้าแผนที่ให้ทันที ไม่ต้องไปกดเลือกจากเมนูอื่นๆ ให้เสียเวลา
  • อาวุธที่ดรอปเป็นสีส้ม จะสามารถอัพเกรดได้ โดยการ sacrifice ไอเทมอื่นๆให้ จะอัพได้ 5 ระดับ ดูตามหัวกะโหลก ด้านขวาบน ว่าอัพไปกี่ขั้นแล้ว
    จากที่ลองอัพดู คิดว่า stat ในอาวุธที่เราเลือกไปใส่ น่าจะมีผลให้ เลือก stat นั้นไปลงกับอาวุธที่เราอัพได้ด้วย เช่น
    ถ้าเราเอาอาวุธที่ มีค่า critical damage ไป sacrifice ตอนที่อาวุธเลเวลอัพ ก็จะเลือกได้ว่าเอา critical damage นี้หรืออันอื่นลงไปติดในอาวุธด้วยหรือป่าว
  • ภายในเกมจะมี sidequest ให้เก็บของเยอะ ให้จำว่าเราเห็นผลึกสีฟ้า อยู่ในด่านที่เราไปตรงไหนมั่ง เพราะเมือเราได้ปืนมาแล้ว ต้องไปไล่ยิงเผื่อเก็บด้วยครับ

ใครมีข้อมูลอะไรดีๆ ก็มาแบ่งปันกันได้ที่นี่เลยนะครับ :r05:

ตอนนี้ผมมีคำถามอันหนึ่งครับ Book of the Dead Page (sidequest) ที่มันให้เราเก็บทั้งหมด 10 แผ่น ผมเก็บได้ 9 แผ่นแล้ว
ขาดแค่ตรงสุดท้ายบริเวณใกล้ๆ ที่เราจะไปเจอ Oran ที่มันให้เราหาแขนขาให้มัน แต่ว่ามันมี ผลึกเหลืองๆขวางอยู่ ที่ต้องใช้ระเบิด หรือ หุ่นยนต์ทุบเอา

ไม่ทราบว่าใครรู้วิธีที่จะเข้าไปเก็บตรงนี้มั้ยครับ หาวิธีไปทำลายไม่ได้ซะที

#2 popness

• Freshy

Posted 14 August 2012 - 02:19 PM

ข้อมูลเพิ่มเติม: หลังจากโหลดพวก DLC แล้ว จะไปรับของ ต้องไปรับที่รูปปั้นมังกรสีเขียวนะครับ และอีกไม่นานก็คงจะส่งอาวุธให้เพื่อนได้ด้วยครับตอนนี้ระบบยังไม่เปิด

#3 tukzerotuk

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• Freshy
  • Interests:PS3 XBOX360 AnDroiD ICS JB

Posted 14 August 2012 - 02:33 PM

เบื่อแก้ปริศนาที่สุด สู้น้อยมาก

RGH DLC เพียบ และ มี Trainer

#4 LeoGinkaman

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 14 August 2012 - 03:05 PM

ปั้มเงินไม่ติดแฮะ หรือ ทำไม่ถูกวิธี

#5 Galaxy Exposition

เกิดมาเพื่อสิ่งนี้พี่น้องเอ้ย

• High Royal Executive Members

Posted 14 August 2012 - 03:49 PM

ดีคับ เด่วใกล้ๆจะตกจะปักให้นะคับ สูตรโกงเงินนี่มันใช้ Trainer รึป่าว ตอนนี้เวล 16 แระใส่อาวุธกับชุดได้หมดแระ ขาดอาวุธอีกชิ้นที่ ต้องเวล 18 แต่เดาว่าน่าจะมีชุด หรือ อาวุธที่ใช้เวลสูงกว่านี้คับ ตอนนี้ปลดแค่ DLC 17 อันก็เทพแล้วคับ เสียดายบางอันยังใช้ไม่ได้ต้องรอ TU ออกมา

ก่อนคับ แหมถ้าปั๊มได้โดยไม่ต้องใช้ Trainer นี่แหล่มเบย ใครทำได้บอกวิธีด้วยนะคับ

Edited by Galaxy Exposition, 14 August 2012 - 03:54 PM.

#6 Mio and Mayu

ซามูไร พ่อลูกอ่อน โทร 0863341537

• High Royal Executive Members

Posted 14 August 2012 - 04:06 PM

แหล่มเลยครับกำลังต้องการ เล่นไปได้ซักพักแล้ว รู้สึ เหมืนอ POP เลย แหะ แต่สนุกดีครับ
เดียวมีคำถามจะมาถามนะครับ

#7 gang246810

• Freshy

Posted 14 August 2012 - 05:09 PM

นึกว่าโลกมนุษมันจะง่าย หูแทบฉีก มีอะไรแนะนำไหมคับ

#8 popness

• Freshy

Posted 14 August 2012 - 06:31 PM

มีมาขายแล้วนะครับ Crucible Pass กับ Season Pass

Crucible Pass: น่าจะเป็น code ไว้ส่งของออนไลน์ให้เพื่อนได้ ถ้าจะเก็บ AP 1000 น่าจะต้องซื้ออย่างน้อยอันนี้ละครับผมว่า
Season Pass: จะได้ Maker Armor Set, The Abyssal Forge (available soon) and The Demon Lord Belial (available soon) เท่านั้น ไม่มี Crucible Pass รวมอยู่ในนะครับ

#9 peachzza

นักเล่นเกมมือโปร

• Freshy
  • Interests:XBOX CONSOLE

Posted 14 August 2012 - 06:51 PM

โอ้วว มันโกงตั้งกันได้ด้วยเรอะ ต้องไปลองบ้างล่ะ มันส์จริงๆเกมส์นี้ครับ :r13:

#10 the-moon

• Freshy

Posted 14 August 2012 - 07:21 PM

เมื่อวานเพิ่งได้เล่น :o_worry: ......หือแต่ละท่านไปกันไกลลิปเลย

#11 FanaGu

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 14 August 2012 - 08:07 PM

View Posttukzerotuk, on 14 August 2012 - 02:33 PM, said:

เบื่อแก้ปริศนาที่สุด สู้น้อยมาก

RGH DLC เพียบ และ มี Trainer

ถ้าเบื่อปริศนาผม ว่าเลิกเล่นเกมนี้ ดีกว่าครับ 555+

เกมนี้เสน่ห์และ จุดดึงดูด มันอยู่ตรงปริศนานี้แหละครับ
มันดังด้านนี้ตั้งแต่ภาคแรกแล้ว

เด๊วลองโกงตังส์ดู555+

#12 I3enzZz

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 14 August 2012 - 09:53 PM

ขอบคุณมากๆครับ ข้อมูลมีประโยชน์มากๆครับ ผมพึึ่งได้ลองเล่นเอง ก็สนุกดีนะครับ

#13 lessdream

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

• Freshy

Posted 14 August 2012 - 09:54 PM

ผมชอบนะภาคของเดธ (ภาค 2) ปริศนาสนุกดี แต่ยังไงก็อยากให้มีภาค 3-4 ต่อ (อยากเล่นตัวถือปืนคู่มากๆ) :r14:

#14 smildnan

นักเล่นเกมมือใหม่

• Freshy

Posted 14 August 2012 - 11:25 PM

เล่นจบแล้ว ไม่เห็นมีปลดล๊อคโหมดอะไรไหม่เลย เคยไปอ่านเจอว่าจะมีโหมดมาไหม่ไม่ใช้หรอ

#15 FanaGu

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 14 August 2012 - 11:34 PM

555+ ทริก อีกอย่างคือ เจอน้ำให้รีบดำ ๆๆๆ เด๊วก็เจอของ :r38:

#16 scotch_whisky

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 14 August 2012 - 11:39 PM

เค้าจบภาค2ไปกันแล้ว ภาคแรกผมยังค้างอยู่เลยต้องไปขุดมาเล่นซักหน่อยแล้ว

#17 smildnan

• Freshy

Posted 14 August 2012 - 11:43 PM

มันบอกว่าเล่นจบแล้วมี Arena Mode แล้วมันไปทางไหนหว่า

#18 smildnan

• Freshy

Posted 14 August 2012 - 11:49 PM

ชื่อโหมด
Crucible Mode

แต่ไม่รู้ว่าไปยังไง ใครรู้บอกหน่อยนะครับ

#19 dream hunter

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Executive Members

Posted 15 August 2012 - 06:59 AM

พึ่งได้มา ของผมซื้อเมกา มันแถม DLC argul's tomb มันใช้ทำไรครับ แล้วใช้ DLC ทำไง คือผมพึ่งได้เครื่องมา ยังไม่เคยต่อเนตเลย

และแผ่นยังไม่ทันแกะเลย ^^ มาถามไว้ก่อน

#20 RPGCrazii

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members
  • Interests:PS4 & XboxOne & PSVita & 3DS

Posted 15 August 2012 - 08:10 AM

Crucible Mode เป็น DLC ราคา 800 point คับ
จะเป็นเหมือนสู้ๆกันใน Arena มีของดรอปที่ไม่มีในเนื้อเรื่องคับ