`

Jump to content

โครงการเช่า Server Battlefield 3 Thai

35 replies to this topic

#21 prokchol

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Freshy
  • Interests:Battlefield 3 only ^^

Posted 13 August 2012 - 04:37 PM

เหมือนผมจะเคยได้ยินมาว่า มีปัญหากับทางแอดมิน ของ เวป consoleza.com แต่ไม่รู้รายละเอียดปลีกย่อยหรอกครับ และก็จำไม่ได้แล้วว่าได้ยินมาจากใคร ตอนไหน

#22 malaynet

นักเล่นเกมมือใหม่

• Freshy

Posted 13 August 2012 - 04:37 PM

View Postprokchol, on 13 August 2012 - 04:22 PM, said:

เรื่อง consoleza.com ผมไม่ทราบว่าเป็นเรื่องอะไร ถ้าไปทำให้พวกคุณเสียหาย ผมก็ขอถอนคำพูดครับ แล้ว ก็ขอโทษที่พาดพิงถึงครับ
อ่าว คุณมาอ้างว่าคุณไม่รุ้เรื่อง แล้วคุณมาโพสได้ยังไงครับในเมื่อคุณไม่รุ้เรื่อง ผมล่ะงงจริงๆ คุณกะมาโพสให้ทางexitเสียหายอยู่แล้ว แต่เรื่องมันไม่ได้เป็นแบบนั้น คุณเลยมาอ้างว่าคุณไม่รุ้เรื่องไม่ทราบว่าเรื่องอะไร อยู่ๆก็โพส ไม่มีการกรองข้อมูลอะไรเลย ตลกดีวะ

#23 malaynet

นักเล่นเกมมือใหม่

• Freshy

Posted 13 August 2012 - 04:53 PM

View Postprokchol, on 13 August 2012 - 04:37 PM, said:

เหมือนผมจะเคยได้ยินมาว่า มีปัญหากับทางแอดมิน ของ เวป consoleza.com แต่ไม่รู้รายละเอียดปลีกย่อยหรอกครับ และก็จำไม่ได้แล้วว่าได้ยินมาจากใคร ตอนไหน
คุณนี่แมร่ง "แถ" เข้าขั้นแล้วนะเนี้ย

#24 HavocN

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• Freshy

Posted 13 August 2012 - 05:09 PM

View Postprokchol, on 13 August 2012 - 12:45 PM, said:

ที่บอร์ด DVDGAMEONLINE.COM (DGO) อยู่มาได้อย่างยาวนานเพราะส่วนใหญ่คนที่เล่นบอร์ดนี้รักบอร์ดนี้ และพอเล่นเกมออนไลน์ไหน ก็จะใช้แคลนแทคเป็น DGO เพราะถือว่าทุกคนที่นี่คือเพื่อน ผมไม่เคยเห็นกระทู้ไหนที่มาโปรโมต รับสมัคร แคลนอื่นเลย นอกจากกระทู้นี้ ซึ่งพวกคุณทั้งที่เล่นบอร์ด DGO มานาน แต่กลับไม่ใช้แคลนแทค DGO นำหน้าเหมือนอย่างสมาชิกท่านอื่นเลย แล้วการสร้างแคลนใหม่ขึ้นมาก็เหมืิอนกับเป็นการแบ่งแยกคนไทยออกจากกัน ทั้งที่เล่นเกมเดียวกันแท้ๆ เล่นอยู่เวบบอร์ดเดียวกันแท้ๆ ทำไมไม่เห็นแวะมาทักทายกัน พูดคุยกันเลย ซึ่งกระทู้ของเกม Battlefield 3 ก็มีอยู่แล้ว สุดท้ายก็จะกลายเป็นว่า พวกเราอยู่แคลนนี้ เราก็ปกป้องพวกของเรา ส่วนคนของแคลนอื่นเป็นคนนอก ไม่ใช่พวกเรา มันก็จะเกิดความแตกแยกและทะเลาะกันเองในหมู่นักเล่นเกมคนไทยด้วยกัน อย่างที่พวกท่านได้ทำให้เกิดมาแล้ว บนเวบบอร์ด Consoleza.com และที่บอร์ด Play3thai.com

ปล. ถ้าพวกท่านคิดถึงส่วนรวมสักนิด ก็ขอให้หยุดกระทู้นี่ แล้วกลับไปอยู่ในที่ของท่านเถอะ อย่าได้มาสร้างความแตกแยกให้กับคนไทยในบอร์ดนี้อีกเลย ซึ่งถ้านักเล่นเกมคนไทยทุกคนใช้แคลนแทคนำหน้าเป็น DGO หมด ก็คงจะลดสาเหตุของความขัดแย้งที่อาจจะเกิดขึ้นในอนาคตได้ เพราะอย่างน้อยก็ใช้แคลนแทคเหมือนกัน ร่วมพูดคุยกัน สนิทกัน

เพิ่งย้ายมาจาก p3t ไม่กี่วัน บอกว่ารักบอร์ด DGO ซะแล้ว คบได้ที่ไหนครับ

#25 decimox

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

• Freshy

Posted 13 August 2012 - 05:23 PM

View Postgardener, on 12 August 2012 - 10:01 PM, said:

รายชื่อสมาชิกแคลน eXit ที่เล่น Battlefield 3 ยังมีสมาชิกในแคลนอีกมากที่เล่นเกมอื่นๆ อาทิเช่น Modern Warfare, Gran Turismo, PES ฯลฯ
แคลนนี้ต้องการความจริงใจ และก็พูดคุยกันอย่างสุภาพครับ เกรงใจผู้ที่อาวุโสกว่านิดนึง นอกนั้นก็ไม่มีอะไรมากครับ อิอิ

สนใจมาเล่นกับพวกเราก็แอดมาได้ครับ ยังมีสมาชิกใหม่ๆอีกหลายท่านที่ผมยังไม่ได้อัพเดท เพราะผมเลิกเล่นไป 2 เดือนแล้ว ไว้ถ้ามีโอกาสจะมาอัพเดทรายชื่อสมาชิกใหม่ๆให้ทราบครับ อิอิ

psn ชื่อ (Name)

Eakapong13 เอก
HoIgerDanske ช้าง
Navinior ปราบ
BKK_Pong3129 ป้อง
Blue_Angel_King ภัทร
iNeshz จัมป์
NuKal2nNaRuk กาน
Aomaim เอ๋
vongkabond วอง
BankAstrid แบงก์
Aun_ThaiLand อั๋น
xigka ยีน
pKrilas แป๋ง
Drazjung มีน
nung949 หนึ่ง
Poonyisa2 สอง
Mr_Zea_TH ซี
TheRoot_P3thai จิม
so_ang โส
sonicshort2010 บี
MaskBlue_th ต้น
Ton-Level4 ต้น
jaiman4 ไจ๋
tatagone ไนซ์
God_PlayerTH4i กฤษ
l_ROADRUNNER_l คนเยอรมัน แต่พูดไทยได้
ii_guglhupf_ii คนเยอรมัน แต่พูดไทยได้
Eminem_Kim_Sukon คิม
DoubleN-B Noel คนเยอรมัน
rj_teo Renji คนสิงคโปร์
GreatDestroyer41 คนไอร์แลนด์
ntw002 ตี๋
bellzparadise เบล
altronatem
plan_B_TH บอย
chumphon กอล์ฟ
aMp_TH แอม
P_Incep ปัน
luffy021 ไอซ์
NAI236712 นัย
gapper29 แก๊ปเปอร์
HavocNop นพ
TEEGINPED ตี๋
GAP0508 แก๊ป
Mamoei กิต
choeis อ๊อด
ThaizaBoy ตะวัน
TigerHunter_TH เสือ
Joker-Art_TH อาท
Squaroe เต๋า
newyaloha นิว

พี่ช้างไม่ต้องใส่ชื่อพี่ช้างแล้ววว5555เด้วเค้าแอ็ดไปแล้วไม่มีการตอบกลับ555

#26 gardener

• Freshy
  • Interests:Economist

Posted 13 August 2012 - 05:28 PM

View Postprokchol, on 13 August 2012 - 04:37 PM, said:

ผมตอบให้คร่าวๆละกันนะครับ

ผมเองก็ไม่ได้มาจากเว็บ consoleza ผมอยู่ที่บอร์ด dgo มาตั้งแต่แรกแล้ว แล้วเมื่อปี 2008 มีคนมาโพสบอร์ดใหม่คือบอร์ด p3t ผมเองก็ได้ไปสมัครไอดีที่นั่นไว้ แต่ก็เล่นอยู่บอร์ด dgo เป็นประจำ ส่วนมากจะอ่านอย่างเดียว ขี้เกียจโพสอะไรมาก เพราะไม่รู้จักใคร

มาตอนหลังที่ได้เล่น Battlefield 3 ก็ได้เจอกับเพื่อนๆที่เล่นอยู่เว็บ consoleza จริงๆก่อนหน้านี้ผมก็เล่นตั้งแต่ bad company 2 แล้ว แต่เล่นคนเดียว ไม่ได้เข้ามาเล่นกับเพื่อนๆในบอร์ดนี้ เพราะตอนนั้นติดเรียนปริญญาตรี เวลาว่างจะไม่ตรงกับคนในบอร์ดนี้ซักเท่าไหร่ เพราะส่วนใหญ่จะเป็นคนทำงานแล้ว

ทีนี้ผมก็ไปสมัครไอดีเว็บ consoleza ไว้ชั่วคราว เนื่องจากเพื่อนๆเล่นอยู่ในเว็บนั้น และก็มีหน้าห้องแชทประจำบอร์ด ซึ่งบอร์ดนี้ไม่มี แต่ผมก็เข้าไปเล่นได้ไม่ถึง 2 เดือน ก็ได้ยินเรื่องวงในของผู้ดูแลบอร์ดนั้น

ที่จะเล่านี่คือเรื่องที่ทางพี่ Prokchol กับเพื่อนๆอีกหลายท่านไม่ทราบนะครับ ผมเองก็ไม่ได้โดนมากับตัว เพราะอยู่บอร์ดนั้นเพราะคุยกับเพื่อนๆสมาชิกหน้าเว็บบอร์ด ไม่ได้สนิทหรือคุ้นเคยกับแอดมินเว็บนั้นแต่อย่างใด

เรื่องก็คือมีปัญหาเรื่องการซื้อสินค้า หรือการ pre-order ต่างๆ เพราะแอดมินเว็บนั้นตั้งตัวเป็นแอดมิน และประกาศเป็นพ่อค้าเสียเองด้วย ตอนแรกก็เข้าใจว่าคงไม่มีปัญหาอะไรกัน แต่หลังๆมาได้ยินว่ามีคนโดนกันหลายคน สั่งของไม่มามั่ง ของล่าช้ามั่ง นัดแล้วไม่มามั่ง กว่าจะตกลงกันได้ กลายเป็นว่าต้องคืนเงินให้ลูกค้า โดยที่แอดมินเว็บนั้นรับเงิน pre-order ไปเดือนกว่าๆ มีการกล่าวหากันว่าแอดมินเอาเงินไปหมุนมั่ง มีข่าวเกี่ยวกับการที่แอดมินเว็บนั้นมาตามตื๊อน้องสาวในแคลนถึงหน้าคอนโด ปัญหาพวกนี้ทำให้เพื่อนๆจากแคลน CSZa ยกเลิกปฏิสัมพันธ์กับเว็บ consoleza ทั้งหมด แล้วย้ายมาอยู่บอร์ด p3t เป็นบางคน ในขณะที่เหลือส่วนใหญ่ก็จะสิงอยู่ใน group ของเฟสบุ๊ค และก็ได้ทำการตั้งแคลน eXit ขึ้นมาใหม่ เป็นที่รวบรวมคนที่เคยเล่นด้วยกันมา

ทีนี้ปัญหามันเริ่มที่ว่าแคลน eXit ไปเขม่นกับทางแคลน p3t ที่พี่ Prokchol เป็นผู้ดูแล ที่ต้องใช้คำว่าดูแลก็เพราะคุณ Prokchol เป็นคนจัดการทุกอย่างภายในแคลน ทั้งการตั้ง platoon ใน battlelog การตั้งกระทู้แคลน p3t และเป็นตัวแทนมาติดต่อแคลน eXit ท้าแข่งกันในเกม

จริงๆแล้วสมาชิกแคลน eXit ไม่ชอบสมาชิกแคลน p3t บางคนก็เพราะความปากหมา ถ้าคนทั่วไปเล่นกันดีๆ เปิดไมค์ ให้ความเคารพและให้เกียรติหรือเกรงใจกันบ้าง ก็คงจะไม่มีปัญหา แต่กลายเป็นว่าสมาชิกแคลน p3t บางคน กับสมาชิกจากแคลนอื่นๆบางคนที่เป็นพันธมิตรกับ p3t พูดจาเสียดสีและดูถูกคนในแคลน eXit อยู่หลายครั้ง ผมเองโดนแรกๆก็งงเหมือนกัน ถ้าไม่สนิทก็อย่ามาตลก จนผมเลิกยุ่งและไม่เข้าไปเล่นห้อง p3t ในที่สุด เพราะพูดไปก็หูทวนลม ไม่ได้มีการปรับปรุงตัวให้ดีขึ้นมาบ้างเลย

ผมก็ไปเล่าให้คนในแคลน eXit ฟังใน group ของเฟสบุ๊ค บางท่านก็ไม่เชื่อว่าจู่ๆทำไมสมาชิกแคลน p3t บางคนต้องมาพูดจากวนตีนหรือหาเรื่องผม สุดท้ายแล้วสมาชิก eXit บางท่านเลยเข้าไปเล่นห้อง p3t เพื่อที่จะพิสูจน์สิ่งที่ผมพูด ก็ปรากฏว่าเป็นอย่างนั้นจริงๆ และก็เป็นเรื่องให้คุยกันในเฟสบุ๊คกันอย่างสนุกสนานตลอดหลายเดือนที่ผ่านมา

จนสุดท้ายพี่ Prokchol มีปัญหาการเข้าใจผิดกันกับทางพี่ Nai ซึ่งเป็นสมาชิกระดับอาวุโสของคนในแคลน มีการมาขอเบอร์เพื่อที่จะโทรไปเคลียร์ แต่ผมก็ไม่ได้ให้เบอร์พี่นัยไป เพราะก็รู้ว่าถ้าให้ไปเดี๋ยวจะยาวไปมากกว่านี้ พี่นัยเองก็เลยบอกพี่ Prokchol เองว่าถ้าจะเคลียร์ให้ไปเคลียร์กันในบอร์ด คนอื่นจะได้รับทราบโดยทั่วกัน

พี่ Prokchol เลยไปแถลงการณ์ในกระทู้บอร์ด p3t พร้อมกับประกาศลาออกจากผู้ดูแลแคลน p3t ในขณะที่มาตั้งกระทู้คนไทยเช่าเซิฟในบอร์ด dgo ผมเห็นว่าผมเองก็เป็นคนไทยและทำการเช่าเซิฟเหมือนกัน และก็อยู่มานานก่อนที่พี่ Prokchol จะมาสร้างไอดีหลักที่บอร์ดนี้ซะอีก ผมก็เลยตั้งบ้าง และก็ประกาศให้รู้ว่าเกม Battlefield 3 ก็มีแคลน eXit เหมือนกันนะที่เล่น นอกจากนี้ก็ยังมีเกมอื่นๆเช่น Modern Warfare อีกด้วยที่สมาชิกในแคลนเล่นกัน หากสนใจก็มาร่วมเล่นกับพวกเราได้ ไม่ได้บังคับให้มาอยู่แคลนเราแต่อย่างใด

จนพี่ Prokchol มาพูดว่าการที่ผมมาตั้งกระทู้ในบอร์ด dgo นี้ จะเป็นการสร้างความแตกแยก ผมก็ได้อธิบายไปในคอมเมนท์ก่อนหน้าแล้ว ว่าอย่าให้ชื่อ clan tag มา represent ถึงบุคคลบางกลุ่ม ไม่ใช่ว่าตัวเองใช้ clan tag dgo แล้วจะมีสิทธิขาดในการมาโพสกระทู้ในบอร์ดนี้ ในขณะที่คนอื่นถ้าใช้ clan tag อื่นๆ อย่ามาโพสในบอร์ดนี้เพราะจะสร้างความแตกแยก ทั้งๆที่ผมเองก็อยู่บอร์ดนี้มานาน และกระทู้ที่ผมตั้งก็ไม่ได้ขัดกับกฏของบอร์ดข้อไหน ซึ่งผมว่าสิ่งที่พี่ Prokchol อ้างมามันไม่ใช่

จริงๆแล้วก่อนหน้านี้สมัยที่ผมกับพี่ Prokchol ร่วมกันหาคนบริจาคค่าเช่าเซิฟ ซึ่งตอนแรกก็ตั้งใจกันว่าจะเช่าแค่เซิฟเดียว และการตัดสินใจต่างๆภายในเซิฟก็น่าจะเป็นการตกลงร่วมกันระหว่างสมาชิกผู้บริจาค จะใช้การโหวตหรืออะไรก็แล้วแต่ แต่กลายเป็นว่าพี่ Prokchol เป็นคนตัดสินใจแต่เพียงผู้เดียว และห้องที่พี่ชมตั้งก็เป็นโหมด Rush แต่เพียงอย่างเดียว ผมเลยรู้สึกอึดอัดและก็ออกมาตั้งเช่าเซิฟห้องใหม่ ซึ่งแยกเป็นโหมด Conquest และก็มีสมาชิกทั้งจากแคลน eXit และ p3t บางท่านให้การสนับสนุน เพราะจะได้แยกออกเป็น 2 เซิฟไปเลย Rush กับ Conquest แต่กลายเป็นว่าการตั้งแยกห้องออกมา ทำให้ผู้เล่นแต่ละห้องเขม่นกันซะงั้น

ผมว่าเรื่องทั้งหมดนี้เป็นเรื่องนานาจิตตังนะ ใครจะคิดยังไงก็ช่าง เพราะผมไม่ค่อยจะแคร์เท่าไหร่ แต่ผมและเพื่อนๆจากสมาชิกแคลน eXit ไม่ได้เป็นคนสร้างปัญหาแน่นอน ไม่ว่าจะในบอร์ด consoleza บอร์ด p3t หรือบอร์ด dgo ผมกับเพื่อนๆพยายามจะเล่นกันอย่างมีมารยาท และก็สุภาพที่สุดแล้ว หากใครสงสัยก็ลองมาเล่นกับทั้ง 2 ห้องดูก่อนได้ เพราะพวกผมเองก็ต้อนรับคนไทยที่เล่นกันอย่างมีมารยาททุกคน และก็หวังว่าต่อจากนี้ทางห้อง Rush คนที่เคยเล่นกันแบบไม่มีมารยาท พูดจาดูถูกคนอื่น คงจะแก้ไขพฤติกรรมต่างๆเหล่านั้น ไม่เช่นนั้นแล้วพฤติกรรมของท่านก็จะประจักษ์สู่สายตาชาวโลกในทุกเว็บบอร์ด ใครที่ยังไม่ทราบเบื้องหลังต่างๆ ลองไปติดตามอ่านดราม่ากันเอาเองนะ มีหลายท่านที่ออกมาพูด และบางท่านก็ขี้เกียจจะออกมาพูด ผมเองก็ไม่อยากจะพูด แต่นี่มาหาว่าผมสร้างความแตกแยก ทั้งที่ผมก็อยู่ในส่วนของผม บอร์ดนี้ก็บอร์ดสาธารณะ ผมเองก็อยู่มาก่อนพวกท่านซะอีก จะมาหาว่าไม่ใช่ clan tag dgo แล้วไม่เข้าพวก ผมรับไม่ได้

#27 gardener

• Freshy

Posted 13 August 2012 - 05:38 PM

และก็ขอโทษแทนเพื่อนๆสมาชิกบางท่านที่ออกอาการโมโหด้วยครับ อิอิ
คือว่าอัดอั้นกันมานาน บางท่านที่อยู่ในกรุ๊ปเฟสก็ยังไม่ได้สมัครสมาชิกที่นี่ เขาเลยฝากความโมโหกันต่อๆมา
ความโกรธมันเลยทวีคูณ 555+

แต่จริงๆไม่มีอะไรครับ เขาโดนกันมาเยอะ พอดีผมเลิกเล่นซะก่อน เลยเก็บอารมณ์ไว้พอสมควร เพราะยังโดนไม่มาก ฮ่าๆๆ

View Postdecimox, on 13 August 2012 - 05:23 PM, said:

พี่ช้างไม่ต้องใส่ชื่อพี่ช้างแล้ววว5555เด้วเค้าแอ็ดไปแล้วไม่มีการตอบกลับ555

5555++

View PostPumpkit, on 13 August 2012 - 04:39 AM, said:

อ้าวไหนคุณช้างบอกว่าจะใส่ แคลนแท็ก exit ต้องเล่นมาด้วยกันสักพักก่อน ไม่เกรียน ไหนจะเฟสกลุ่มแบบปิดที่คนอื่นไม่สามารถเข้าไปได้ถ้าไม่ถูกเชิญก่อน ไม่เห็นลงรายละเอียดเลย (อ้างอิงจากที่บอร์ดใน p3t

http://play3thai.com...p?topic=74870.0)

เห็นบอก เวลาเป็นเงินเป็นทอง ไม่มีเวลา เครื่องก็ขายแล้ว แล้วจะมีเวลามาดูแลในนี้หรอ

ละอีกอย่างใน DGO เขาก็มีตั้งกระทู้เกี่ยวกับ เรื่องเช่า SV. แล้ว แต่พอเข้ามาเป็นกระทู้นี้ดันเป็นโปรโมท แคลนสะงัน เอะยังไง :r41:

หมายถึงกรุ๊ปในเฟสครับปั๊ม ถ้าไม่สนิทก็อย่าแอดเข้ามาในกรุ๊ป แคลนเราไม่ได้เปิดรับคนเข้ากรุ๊ปแบบ opened group เหมือนที่ p3t เคยทำ เพราะรู้ดีว่าคนเยอะปัญหาก็เยอะ ให้มาเล่นด้วยกันซักพักนึงก่อน แล้วจะส่ง invite ไปให้ในเฟส

ส่วนคนอื่นถ้าจะมาใช้ clan tag ก็ควรจะมาขอกันก่อนซักนิดนึง หรือถ้ารู้ตัวว่าไม่มีพฤติกรรมดังกล่าว ก็เปลี่ยนมาใช้ชื่อ clan เราได้เลยครับ แต่เราจะยังไม่ approved ว่าท่านเป็นสมาชิกของเราแล้วจริงๆ ไม่งั้นก็จะมีพวกมาสร้างความเสื่อมเสียให้กับแคลน ไม่เอาครับผมไม่ชอบ มันดูตุ๊ดยังไงก็ไม่รู้วิธีนี้

ส่วนเรื่องเรียนปริญญาโท ไม่ต้องห่วงครับ ผมเรียนเก่ง 555+
ไอเวลาเป็นเงินเป็นทองนี่ หมายถึงถ้าจะเอาเวลามาทะเลาะกัน เสียเวลาผมเปล่าๆครับ
ปั๊มเองก็น่าจะโตพอที่จะรู้ได้แล้วว่าผมหมายความว่าอย่างไร คงไม่ต้องให้ผมอธิบายเพิ่มมั้งครับ

#28 krt

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 13 August 2012 - 05:58 PM

View Postprokchol, on 13 August 2012 - 12:45 PM, said:

ที่บอร์ด DVDGAMEONLINE.COM (DGO) อยู่มาได้อย่างยาวนานเพราะส่วนใหญ่คนที่เล่นบอร์ดนี้รักบอร์ดนี้ และพอเล่นเกมออนไลน์ไหน ก็จะใช้แคลนแทคเป็น DGO เพราะถือว่าทุกคนที่นี่คือเพื่อน ผมไม่เคยเห็นกระทู้ไหนที่มาโปรโมต รับสมัคร แคลนอื่นเลย นอกจากกระทู้นี้ ซึ่งพวกคุณทั้งที่เล่นบอร์ด DGO มานาน แต่กลับไม่ใช้แคลนแทค DGO นำหน้าเหมือนอย่างสมาชิกท่านอื่นเลย แล้วการสร้างแคลนใหม่ขึ้นมาก็เหมืิอนกับเป็นการแบ่งแยกคนไทยออกจากกัน ทั้งที่เล่นเกมเดียวกันแท้ๆ เล่นอยู่เวบบอร์ดเดียวกันแท้ๆ ทำไมไม่เห็นแวะมาทักทายกัน พูดคุยกันเลย ซึ่งกระทู้ของเกม Battlefield 3 ก็มีอยู่แล้ว สุดท้ายก็จะกลายเป็นว่า พวกเราอยู่แคลนนี้ เราก็ปกป้องพวกของเรา ส่วนคนของแคลนอื่นเป็นคนนอก ไม่ใช่พวกเรา มันก็จะเกิดความแตกแยกและทะเลาะกันเองในหมู่นักเล่นเกมคนไทยด้วยกัน อย่างที่พวกท่านได้ทำให้เกิดมาแล้ว บนเวบบอร์ด Consoleza.com และที่บอร์ด Play3thai.com

ปล. ถ้าพวกท่านคิดถึงส่วนรวมสักนิด ก็ขอให้หยุดกระทู้นี่ แล้วกลับไปอยู่ในที่ของท่านเถอะ อย่าได้มาสร้างความแตกแยกให้กับคนไทยในบอร์ดนี้อีกเลย ซึ่งถ้านักเล่นเกมคนไทยทุกคนใช้แคลนแทคนำหน้าเป็น DGO หมด ก็คงจะลดสาเหตุของความขัดแย้งที่อาจจะเกิดขึ้นในอนาคตได้ เพราะอย่างน้อยก็ใช้แคลนแทคเหมือนกัน ร่วมพูดคุยกัน สนิทกัน

เป็นอะไรมากป่าว............

#29 kieng1234

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members

Posted 13 August 2012 - 06:19 PM

อืม..ไม่รู้เรื่องเท่าไหร่ แต่สวัสดีครับทุกท่าน :r05: เสียดายไม่เล่นเกมนี่อดแจมกับสหายเก่าเลย

#30 nai29

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 13 August 2012 - 07:52 PM

View Postkieng1234, on 13 August 2012 - 06:19 PM, said:

อืม..ไม่รู้เรื่องเท่าไหร่ แต่สวัสดีครับทุกท่าน :r05: เสียดายไม่เล่นเกมนี่อดแจมกับสหายเก่าเลย

ดีครับ คุณหมง :r05:

#31 Pumpkit

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• Freshy

Posted 13 August 2012 - 08:47 PM

View Postgardener, on 13 August 2012 - 05:38 PM, said:

หมายถึงกรุ๊ปในเฟสครับปั๊ม ถ้าไม่สนิทก็อย่าแอดเข้ามาในกรุ๊ป แคลนเราไม่ได้เปิดรับคนเข้ากรุ๊ปแบบ opened group เหมือนที่ p3t เคยทำ เพราะรู้ดีว่าคนเยอะปัญหาก็เยอะ ให้มาเล่นด้วยกันซักพักนึงก่อน แล้วจะส่ง invite ไปให้ในเฟส

ส่วนคนอื่นถ้าจะมาใช้ clan tag ก็ควรจะมาขอกันก่อนซักนิดนึง หรือถ้ารู้ตัวว่าไม่มีพฤติกรรมดังกล่าว ก็เปลี่ยนมาใช้ชื่อ clan เราได้เลยครับ แต่เราจะยังไม่ approved ว่าท่านเป็นสมาชิกของเราแล้วจริงๆ ไม่งั้นก็จะมีพวกมาสร้างความเสื่อมเสียให้กับแคลน ไม่เอาครับผมไม่ชอบ มันดูตุ๊ดยังไงก็ไม่รู้วิธีนี้

ส่วนเรื่องเรียนปริญญาโท ไม่ต้องห่วงครับ ผมเรียนเก่ง 555+
ไอเวลาเป็นเงินเป็นทองนี่ หมายถึงถ้าจะเอาเวลามาทะเลาะกัน เสียเวลาผมเปล่าๆครับ
ปั๊มเองก็น่าจะโตพอที่จะรู้ได้แล้วว่าผมหมายความว่าอย่างไร คงไม่ต้องให้ผมอธิบายเพิ่มมั้งครับ

ผมแค่บอกพี่เฉยๆ่าพี่ลืมลง ว่าเฟสกลุ่มexit พี่อะมีด้วย แต่ต้องได้รับเชิญเข้า

อ๋ออีกอย่างนะครับ ผมไม่ได้ห่วงไรพี่เลยครับเรื่อง พี่เรียน ป.โท เพราะนั้นคือสิทธิส่วนบุคคลของพี่

ส่วนเรื่องเวลาเป็นเงินเป็นทองนี้ มันก็สำนวน ที่ผมเข้าใจในความหมายและ ไม่ต้องการคำอธิบายจากพี่หรอก เพราะกลัวพี่เสียเวลามาพิมพ์ตอบผม

#32 gardener

• Freshy

Posted 13 August 2012 - 10:45 PM

ดีมากครับ แสดงว่าปั๊มฉลาดพอที่จะไม่เถียงผม :r18:

#33 Pumpkit

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• Freshy

Posted 13 August 2012 - 10:57 PM

View Postgardener, on 13 August 2012 - 10:45 PM, said:

ดีมากครับ แสดงว่าปั๊มฉลาดพอที่จะไม่เถียงผม :r18:

ขอบคุณสำหรับ เวลาอันมีค่าของพี่ช้าง ที่มอบให้ผมและชม ผมว่าฉลาด :r38:

และผมก็บอกพี่แล้วว่า ไม่ต้องตอบเนื่องจากผมไม่ได้ตั้งคำถามแล้ว :r55: นั้นก็เพราะไม่อยากให้ พี่เสียเวลาอันมีค่าของพี่

#34 gardener

• Freshy

Posted 13 August 2012 - 11:06 PM

งั้นไล่กลับกระทู้ตัวเองไปได้แล้ว ชิ่วๆ 555+ :r38:

#35 decimox

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

• Freshy

Posted 13 August 2012 - 11:09 PM

พอเถอะค้าบบเด่วทะเลาะกันอีกT-T

#36 gardener

• Freshy

Posted 18 December 2012 - 12:38 PM

ถ้ารู้ว่าชอบทำตัวมีปัญหาแบบนี้นะ ก็ไม่ต้องมา มาแล้วย้ายฝั่งเอง แล้วเสือกหาว่าแอดมินย้ายฝั่ง เล่นเป็นรึเปล่าว่าถ้าโดนย้ายมันจะขึ้นว่าอย่างไร?
เล่นๆไปแล้วออกจากเกม หาว่าโดนเตะ หลังๆมาบอกเครื่องค้าง อย่างนี้เค้าเรียกว่าแถ
เสือกคิดไปเองแล้วมาพูดใส่ความคนอื่น ตุ๊ดไปรึเปล่า?

ว่าจะไม่ยุ่งแล้วนะ แต่เดี๋ยวนี้ตุ๊ดชักเยอะ ไม่รู้ว่าแคลน eXit มันไปขัดเจตนารมณ์อะไรของใครรึเปล่า ถึงได้มีปัญหากันไม่จบซักที จ้องจะทำร้ายกันอยู่ได้