`

Jump to content

โครงการเช่า Server Battlefield 3 Thai

35 replies to this topic

#1 gardener

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Freshy
  • Interests:Economist

Posted 12 August 2012 - 08:44 PM

Thailand's eXit Server
ต่อจากนี้ขออนุญาติให้เฉพาะสมาชิกแคลน eXit เป็นผู้ร่วมบริจาคเท่านั้นนะครับ แต่ทุกท่านสามารถเข้ามาร่วมเล่นกับเราได้ครับ ตอนนี้รู้สึกว่าจะตั้งเป็นแบบ Hardcore ยิงพวกเดียวกันตาย ส่วนใหญ่จะเล่นโหมด Conquest แต่บางโอกาสก็จะสลับไปเล่นโหมด Rush ครับ แล้วแต่อารมณ์ อิอิ ตอนนี้ผมติดเรียนปริญญาโท ขอยกหน้าที่ดูแลเซิฟให้พี่เอก Eakapong13 นะครับ มีอะไรก็สอบถามกับแกได้ ฝากพลาทูนของแคลนไว้ด้วยครับ http://battlelog.bat...55391591366906/

1. [eXit] HoIgerDanske (ช้าง) >> 300 + 200
2. [eXit] BKK_Pong3129 (ป้อง) >> 300 + 300
3. [eXit] Eakapong13 (เอก) >> 313 + 313
4. [eXit] Navinior (ปราบ) >> 200
5. [eXit] NAI236712 (นัย) >> 300 + 300
6. [eXit] Mr_Zea_TH (ซี) >> 200
7. [eXit] iNeshz (จัมป์) >> 200 + 200
8. [eXit] TheRoot_P3thai (จิม) >> 101
9. [eXit] Aomaim (เอ๋) >> 500
10. [eXit] tatagone (ไนซ์) >> 100
11. [eXit] so_ang (โส) >> 100 + 200
12. [eXit] Ton-Level4 (ต้น) >> 100.75
13. [eXit] God_PlayerTH4i (กฤษ) >> 150
14. [eXit] vongabond (วอง) >> 600
15. [eXit] Aun_ThaiLand (อั๋น) >> 345
16. [eXit] bellzparadise (เบล) >> 500
17. [P3T] maaan99 (แมน) >> 100
18. [P3T] TeNaht (ปุ๋ม) >> 100
19. Darkwing_TH (สอง) >> 100.33

สรุปรายรับ-รายจ่ายของเซิฟ: 6,123.08 บาท - (1) 2,031 - (2) 2,031 = + 2,061.08 บาท
1st Period 04/2012 - 07/2012 Asia Server
2nd Period 07/2012 - 10/2012 West US Server
3rd Period ...

คำถามสำหรับมือใหม่ว่าจะเข้าร่วมเล่นกับคนไทยด้วยกันได้อย่างไร?

ใส่แผ่นแล้วเล่นออนไลน์ผ่านโหมด Multiplayer จำเป็นต้องใช้ Online Pass ในการเล่นออนไลน์ด้วยนะครับ จะให้มากับแผ่นเวลาซื้อ
หากซื้อแผ่นมือสองที่ใช้โค๊ดแล้วให้ทำการซื้อ Online Pass ผ่านทาง PS Store เองครับ รายละเอียดอื่นๆดูได้จากกระทู้ปักหมุด
เวลาเล่นให้กด Start ที่หน้าเมนูเกม จะขึ้นรายชื่อเพื่อนที่กำลังออนไลน์อยู่ หากขึ้นชื่อแมปให้ลองกด O ดูครับ จะเป็นการเข้าไป Join กับคนนั้น หากเข้าไม่ได้แสดงว่าห้องเต็ม
ถ้าเพื่อนไม่ออนไลน์หรือเล่นเกมอื่นอยู่ ก็ลองเข้าไปเล่นคนเดียวดูได้ครับ จะกด Quick Match หรือ Server Browse ก็ได้ตามแต่สะดวก
ทางที่ดีหากไม่เป็นการเดือดร้อนงบประมาณมาก แนะนำให้ไปซื้อหูฟังบลูทูธที่ใช้กับโทรศัพท์มาครับ ส่วนใหญ่จะเชื่อมต่อกับ PS3 ได้ พวก Jabra หรือของ Sony ที่ทำมาสำหรับ PS3 นี่ใช้ได้แน่นอน เวลาคุยกันรบกวนคุยแบบสุภาพด้วยนะครับ
หากไม่เข้าใจให้ลองไปอ่านกระทู้อื่นๆดูก่อนครับ หากยังไม่เข้าใจอีกให้กลับไปอ่านบรรทัดแรกใหม่ครับ

หากต้องการใส่ชื่อแคลนไปที่หน้าชื่อไอดีของท่าน ให้เข้าไปที่เว็บ Battlelog ทำการสมัครไอดีของ Origin (ใช้อีเมล์เดียวกับที่ใช้สมัคร PSN)
Log in เข้าหน้า Profile แล้วเลือก Edit Profile ใส่ชื่อแคลนในช่องเล็กๆหน้าชื่อ PSN จะใส่ได้แค่ 4 พยัญชนะเท่านั้นนะครับ

รูปแบบการเล่นของเซิฟคนไทยจะมีอยู่ 2 แบบครับ
1. Conquest คือแบบยึดธง ไล่ยึดธงไปเรื่อยๆ ยึดให้ได้มากกว่าครึ่งหนึ่งของจำนวนธงทั้งหมด แล้วแต้มของฝ่ายตรงข้ามจะก็จะลดลงจนเหลือ 0 ทีมไหนแต้มหมดก่อนก็แพ้ การเล่นโหมดนี้จะต้องวางแผนและใช้หัวพอสมควร เนื่องจากพื้นที่แมปจะค่อนข้างกว้าง และมียุทโธปกรณ์ให้เลือกใช้หลากหลาย ทั้งรถถัง เครื่องบิน เฮลิคอปเตอร์ การจะทำให้ทีมชนะไม่ใช่ว่ากรูกันเข้าไปยึดฐานใดฐานหนึ่งเพียงฐานเดียว แต่จะต้องกระจายกันไปยึดธงให้ได้มากกว่าครึ่งหนึ่งของจำนวนธงทั้งหมด จะต้องประสานการบุกจากทั้งทหารราบและรถถัง รวมทั้งยังจะต้องมีเฮลิคอปเตอร์และเครื่องบินคอยคุ้มกันรถถังข้างล่าง หากใครที่ยังไม่เคยเล่นเกมแนวนี้มาก่อนแนะนำให้มาเริ่มเล่น Conquest ดูก่อนครับ เข้าใจไม่ยาก โหมดนี้แนะนำให้ตีโอบรอบทิศทาง ซ้ายขวาหน้าหลัง บนอากาศได้ด้วยก็ดี
2. Rush คือบุกวางระเบิด ฝ่ายนึงจะเป็นฝ่ายบุก อีกฝ่ายจะเป็นฝ่ายรับ ฝ่ายบุกก็ต้องวางระเบิดฐาน M-Com ให้ได้ภายในจำนวนแต้มที่กำหนด ส่วนฝ่ายรับก็ต้องป้องกัน M-Com ไม่ให้โดนวางระเบิด จนกว่าแต้มของทีมบุกจะลดลงเหลือ 0 หากทีมบุกระเบิดฐานได้หมดก่อนก็จะชนะ แต่หากแต้มทีมบุกเหลือ 0 ก่อนก็จะเป็นฝ่ายแพ้ การเล่นโหมดนี้จะค่อนข้างปะทะกันเสียส่วนใหญ่ เนื่องจากแบ่งเป็นฝ่ายบุกและฝ่ายรับ อาจจะโดนตีขนาบด้านข้างได้ แต่ก็จะโดนตีจากด้านซ้ายและด้านขวาเท่านั้น เพราะแผนที่ไม่กว้างมาก จะเน้นความยาวของแมปเสียมากกว่า จะต้องวางแผนกันดีๆ บุกกรูกันเข้าไปให้พร้อมกันเหมือนผึ้งแตกรัง เจออะไรเคลื่อนไหวยิงไว้ก่อน จะเป็นการเล่นกึ่ง Close-Quarterly-Battle เพราะทีมรับก็จะตั้งรับอยู่ที่ฐาน ทีมบุกก็จะคอยมาวางระเบิด ระยะปะทะจะไม่ไกลกันมากนัก การเล่นโหมดนี้จะเก็บ Kills ได้ดีกว่าโหมด Conquest แต่ก็ยังช้ากว่า Team Deathmatch ครับ

#2 kenshin

นักเล่นเกมมือใหม่

• Freshy

Posted 12 August 2012 - 09:49 PM

มาเจิมให้ครับ พี่ช้าง :r39:

#3 gardener

• Freshy

Posted 12 August 2012 - 10:01 PM

รายชื่อสมาชิกแคลน eXit ที่เล่น Battlefield 3 ยังมีสมาชิกในแคลนอีกมากที่เล่นเกมอื่นๆ อาทิเช่น Modern Warfare, Gran Turismo, PES ฯลฯ

แคลนนี้ต้องการความจริงใจ และก็พูดคุยกันอย่างสุภาพครับ เกรงใจผู้ที่อาวุโสกว่านิดนึง นอกนั้นก็ไม่มีอะไรมากครับ อิอิ

สนใจมาเล่นกับพวกเราก็แอดมาได้ครับ ยังมีสมาชิกใหม่ๆอีกหลายท่านที่ผมยังไม่ได้อัพเดท เพราะผมเลิกเล่นไป 2 เดือนแล้ว ไว้ถ้ามีโอกาสจะมาอัพเดทรายชื่อสมาชิกใหม่ๆให้ทราบครับ อิอิ

psn ชื่อ (Name)

Eakapong13 เอก

HoIgerDanske ช้าง

Navinior ปราบ

BKK_Pong3129 ป้อง

Blue_Angel_King ภัทร

iNeshz จัมป์

NuKal2nNaRuk กาน

Aomaim เอ๋

vongkabond วอง

BankAstrid แบงก์

Aun_ThaiLand อั๋น

xigka ยีน

pKrilas แป๋ง

Drazjung มีน

nung949 หนึ่ง

Poonyisa2 สอง

Mr_Zea_TH ซี

TheRoot_P3thai จิม

so_ang โส

sonicshort2010 บี

MaskBlue_th ต้น

Ton-Level4 ต้น

jaiman4 ไจ๋

tatagone ไนซ์

God_PlayerTH4i กฤษ

l_ROADRUNNER_l คนเยอรมัน แต่พูดไทยได้

ii_guglhupf_ii คนเยอรมัน แต่พูดไทยได้

Eminem_Kim_Sukon คิม

DoubleN-B Noel คนเยอรมัน

rj_teo Renji คนสิงคโปร์

GreatDestroyer41 คนไอร์แลนด์

ntw002 ตี๋

bellzparadise เบล

altronatem

plan_B_TH บอย

chumphon กอล์ฟ

aMp_TH แอม

P_Incep ปัน

luffy021 ไอซ์

NAI236712 นัย

gapper29 แก๊ปเปอร์

HavocNop นพ

TEEGINPED ตี๋

GAP0508 แก๊ป

Mamoei กิต

choeis อ๊อด

ThaizaBoy ตะวัน

TigerHunter_TH เสือ

Joker-Art_TH อาท

Squaroe เต๋า

newyaloha นิว

#4 decimox

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

• Freshy

Posted 13 August 2012 - 12:28 AM

View Postgardener, on 12 August 2012 - 10:01 PM, said:

รายชื่อสมาชิกแคลน eXit ที่เล่น Battlefield 3 ยังมีสมาชิกในแคลนอีกมากที่เล่นเกมอื่นๆ อาทิเช่น Modern Warfare, Gran Turismo, PES ฯลฯ
แคลนนี้ต้องการความจริงใจ และก็พูดคุยกันอย่างสุภาพครับ เกรงใจผู้ที่อาวุโสกว่านิดนึง นอกนั้นก็ไม่มีอะไรมากครับ อิอิ

สนใจมาเล่นกับพวกเราก็แอดมาได้ครับ ยังมีสมาชิกใหม่ๆอีกหลายท่านที่ผมยังไม่ได้อัพเดท เพราะผมเลิกเล่นไป 2 เดือนแล้ว ไว้ถ้ามีโอกาสจะมาอัพเดทรายชื่อสมาชิกใหม่ๆให้ทราบครับ อิอิ

psn ชื่อ (Name)

Eakapong13 เอก
HoIgerDanske ช้าง
Navinior ปราบ
BKK_Pong3129 ป้อง
Blue_Angel_King ภัทร
iNeshz จัมป์
NuKal2nNaRuk กาน
Aomaim เอ๋
vongkabond วอง
BankAstrid แบงก์
Aun_ThaiLand อั๋น
xigka ยีน
pKrilas แป๋ง
Drazjung มีน
nung949 หนึ่ง
Poonyisa2 สอง
Mr_Zea_TH ซี
TheRoot_P3thai จิม
so_ang โส
sonicshort2010 บี
MaskBlue_th ต้น
Ton-Level4 ต้น
jaiman4 ไจ๋
tatagone ไนซ์
God_PlayerTH4i กฤษ
l_ROADRUNNER_l คนเยอรมัน แต่พูดไทยได้
ii_guglhupf_ii คนเยอรมัน แต่พูดไทยได้
Eminem_Kim_Sukon คิม
DoubleN-B Noel คนเยอรมัน
rj_teo Renji คนสิงคโปร์
GreatDestroyer41 คนไอร์แลนด์
ntw002 ตี๋
bellzparadise เบล
altronatem
plan_B_TH บอย
chumphon กอล์ฟ
aMp_TH แอม
P_Incep ปัน
luffy021 ไอซ์
NAI236712 นัย
gapper29 แก๊ปเปอร์
HavocNop นพ
TEEGINPED ตี๋
GAP0508 แก๊ป
Mamoei กิต
choeis อ๊อด
ThaizaBoy ตะวัน
TigerHunter_TH เสือ
Joker-Art_TH อาท
Squaroe เต๋า
newyaloha นิว

ขอบคุณคับพี่ช้าง

#5 Pumpkit

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• Freshy

Posted 13 August 2012 - 04:39 AM

อ้าวไหนคุณช้างบอกว่าจะใส่ แคลนแท็ก exit ต้องเล่นมาด้วยกันสักพักก่อน ไม่เกรียน ไหนจะเฟสกลุ่มแบบปิดที่คนอื่นไม่สามารถเข้าไปได้ถ้าไม่ถูกเชิญก่อน ไม่เห็นลงรายละเอียดเลย (อ้างอิงจากที่บอร์ดใน p3t

http://play3thai.com...p?topic=74870.0)

เห็นบอก เวลาเป็นเงินเป็นทอง ไม่มีเวลา เครื่องก็ขายแล้ว แล้วจะมีเวลามาดูแลในนี้หรอ

ละอีกอย่างใน DGO เขาก็มีตั้งกระทู้เกี่ยวกับ เรื่องเช่า SV. แล้ว แต่พอเข้ามาเป็นกระทู้นี้ดันเป็นโปรโมท แคลนสะงัน เอะยังไง :r41:

#6 nai29

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 13 August 2012 - 08:40 AM

View PostPumpkit, on 13 August 2012 - 04:39 AM, said:

อ้าวไหนคุณช้างบอกว่าจะใส่ แคลนแท็ก exit ต้องเล่นมาด้วยกันสักพักก่อน ไม่เกรียน ไหนจะเฟสกลุ่มแบบปิดที่คนอื่นไม่สามารถเข้าไปได้ถ้าไม่ถูกเชิญก่อน ไม่เห็นลงรายละเอียดเลย (อ้างอิงจากที่บอร์ดใน p3t

http://play3thai.com...p?topic=74870.0)

เห็นบอก เวลาเป็นเงินเป็นทอง ไม่มีเวลา เครื่องก็ขายแล้ว แล้วจะมีเวลามาดูแลในนี้หรอ

ละอีกอย่างใน DGO เขาก็มีตั้งกระทู้เกี่ยวกับ เรื่องเช่า SV. แล้ว แต่พอเข้ามาเป็นกระทู้นี้ดันเป็นโปรโมท แคลนสะงัน เอะยังไง :r41:

ผมตอบให้ก็ได้ มีเหตุผลแต่ละข้อนะ

1. จะใส่แคลน eXit ต้องมาเล่นด้วยกันก่อนถูกแล้วครับ คิดว่าเล่นแค่ครั้งสองครั้งก็พอจะรู้นิสัยแล้วล่ะ ทำแบบนี้มีประโยชน์ทั้งสองฝ่าย ต่างฝ่ายต่างก็จะได้เรียนรู้นิสัยกันและกัน บางคนอาจจะมองว่าเป็นการปิดกั้น แต่จริงๆไม่ใช่เลย เกมที่สมาชิกในแคลนเล่น BF3 MW3 GT5 PES

2. เฟสบุ๊คเป็นกลุ่มปิด ก็เพื่อป้องกันเกรียน หรือป้องกันคนเข้ามาป่วน เนื่องจากแอดมินไม่ได้มีแค่คนเดียว มีเกือบ 10 คน วิธีเข้าก็ไม่ยาก แอดใครก็ได้ซักคนในเฟส แล้วให้คนนั้นดึงเข้ากลุ่ม และรอแอดมินกดรับ ฟังดูอาจยุ่งยากซักนิด แต่ป้องกันเกรียนๆ ได้ดีเลยล่ะ เกรียนในความหมายของผมไม่ได้ว่าใครนะ แค่อธิบายตรงนี้ และไม่ได้หมายถึงเด็กมัธยม ในกลุ่มมีเด็กมัธยมหลายคนเหมือนกัน แต่เด็กพวกนี้ไม่เกรียน

3. บอร์ดทุกบอร์ดเป็นบอร์ดสาธารณะ ใครจะทำอะไรก็ได้นะ ถ้าไม่ผิดกฎบอร์ด

#7 prokchol

• Freshy
  • Interests:Battlefield 3 only ^^

Posted 13 August 2012 - 12:45 PM

ที่บอร์ด DVDGAMEONLINE.COM (DGO) อยู่มาได้อย่างยาวนานเพราะส่วนใหญ่คนที่เล่นบอร์ดนี้รักบอร์ดนี้ และพอเล่นเกมออนไลน์ไหน ก็จะใช้แคลนแทคเป็น DGO เพราะถือว่าทุกคนที่นี่คือเพื่อน ผมไม่เคยเห็นกระทู้ไหนที่มาโปรโมต รับสมัคร แคลนอื่นเลย นอกจากกระทู้นี้ ซึ่งพวกคุณทั้งที่เล่นบอร์ด DGO มานาน แต่กลับไม่ใช้แคลนแทค DGO นำหน้าเหมือนอย่างสมาชิกท่านอื่นเลย แล้วการสร้างแคลนใหม่ขึ้นมาก็เหมืิอนกับเป็นการแบ่งแยกคนไทยออกจากกัน ทั้งที่เล่นเกมเดียวกันแท้ๆ เล่นอยู่เวบบอร์ดเดียวกันแท้ๆ ทำไมไม่เห็นแวะมาทักทายกัน พูดคุยกันเลย ซึ่งกระทู้ของเกม Battlefield 3 ก็มีอยู่แล้ว สุดท้ายก็จะกลายเป็นว่า พวกเราอยู่แคลนนี้ เราก็ปกป้องพวกของเรา ส่วนคนของแคลนอื่นเป็นคนนอก ไม่ใช่พวกเรา มันก็จะเกิดความแตกแยกและทะเลาะกันเองในหมู่นักเล่นเกมคนไทยด้วยกัน อย่างที่พวกท่านได้ทำให้เกิดมาแล้ว บนเวบบอร์ด Consoleza.com และที่บอร์ด Play3thai.com

ปล. ถ้าพวกท่านคิดถึงส่วนรวมสักนิด ก็ขอให้หยุดกระทู้นี่ แล้วกลับไปอยู่ในที่ของท่านเถอะ อย่าได้มาสร้างความแตกแยกให้กับคนไทยในบอร์ดนี้อีกเลย ซึ่งถ้านักเล่นเกมคนไทยทุกคนใช้แคลนแทคนำหน้าเป็น DGO หมด ก็คงจะลดสาเหตุของความขัดแย้งที่อาจจะเกิดขึ้นในอนาคตได้ เพราะอย่างน้อยก็ใช้แคลนแทคเหมือนกัน ร่วมพูดคุยกัน สนิทกัน

#8 nai29

Posted 13 August 2012 - 02:15 PM

View Postprokchol, on 13 August 2012 - 12:45 PM, said:

ที่บอร์ด DVDGAMEONLINE.COM (DGO) อยู่มาได้อย่างยาวนานเพราะส่วนใหญ่คนที่เล่นบอร์ดนี้รักบอร์ดนี้ และพอเล่นเกมออนไลน์ไหน ก็จะใช้แคลนแทคเป็น DGO เพราะถือว่าทุกคนที่นี่คือเพื่อน ผมไม่เคยเห็นกระทู้ไหนที่มาโปรโมต รับสมัคร แคลนอื่นเลย นอกจากกระทู้นี้ ซึ่งพวกคุณทั้งที่เล่นบอร์ด DGO มานาน แต่กลับไม่ใช้แคลนแทค DGO นำหน้าเหมือนอย่างสมาชิกท่านอื่นเลย แล้วการสร้างแคลนใหม่ขึ้นมาก็เหมืิอนกับเป็นการแบ่งแยกคนไทยออกจากกัน ทั้งที่เล่นเกมเดียวกันแท้ๆ เล่นอยู่เวบบอร์ดเดียวกันแท้ๆ ทำไมไม่เห็นแวะมาทักทายกัน พูดคุยกันเลย ซึ่งกระทู้ของเกม Battlefield 3 ก็มีอยู่แล้ว สุดท้ายก็จะกลายเป็นว่า พวกเราอยู่แคลนนี้ เราก็ปกป้องพวกของเรา ส่วนคนของแคลนอื่นเป็นคนนอก ไม่ใช่พวกเรา มันก็จะเกิดความแตกแยกและทะเลาะกันเองในหมู่นักเล่นเกมคนไทยด้วยกัน อย่างที่พวกท่านได้ทำให้เกิดมาแล้ว บนเวบบอร์ด Consoleza.com และที่บอร์ด Play3thai.com

ปล. ถ้าพวกท่านคิดถึงส่วนรวมสักนิด ก็ขอให้หยุดกระทู้นี่ แล้วกลับไปอยู่ในที่ของท่านเถอะ อย่าได้มาสร้างความแตกแยกให้กับคนไทยในบอร์ดนี้อีกเลย ซึ่งถ้านักเล่นเกมคนไทยทุกคนใช้แคลนแทคนำหน้าเป็น DGO หมด ก็คงจะลดสาเหตุของความขัดแย้งที่อาจจะเกิดขึ้นในอนาคตได้ เพราะอย่างน้อยก็ใช้แคลนแทคเหมือนกัน ร่วมพูดคุยกัน สนิทกัน

เรื่องอื่นเอาไว้ก่อนนะ แต่เรื่อง consoleza.com นี่คุณไม่รู้จริงอย่าเอามาพูดนะ มันไม่ใช่เรื่องของคุณนะ ผมจะบอกสั้นๆว่าเป็นเรื่องการซื้อขาย รับเงินไปแล้ว 1-3 เดือนแต่ไม่ได้ของนะ ไม่ได้ตั้งใจจะโกง แค่ผลัดผ่อนไปเรื่อย หลายครั้งหลายรอบ โดนกันเป็น 10+ คน เป็นคุณๆ จะยอมรับได้มั้ย และขอความกรุณาคุณชม ช่วยบอกผมหน่อยใครมันมาพูดให้คุณฟัง เอามันมาพูดให้ผมฟังหน่อย

เอาเป็นว่าผมเองจะหยุดเรื่องทั้งหมดนะ หยุดพูดถึงเรื่องที่เรามีปากเสียงกัน ให้อภัยกันและกัน คุณให้อภัยผม ผมก็ให้อภัยคุณ

ส่วนเรื่องกระทู้นี้ แล้วแต่ช้างนะ ถ้าช้างยังตั้งผมก็ต้องมาดูๆ บ้าง

แต่เรื่อง consoleza ที่เอามาพูดผมไม่หยุด รู้มาจากไหน รู้มายังไง รู้จากใคร เอามาพูดกัน เอาคนที่มาเล่าให้คุณชมฟังมาพูด และฝากบอกมันด้วยว่าอย่ามาทำเป็นหน้าตัวเมีย มาใส่ร้ายลับหลัง

#9 malaynet

• Freshy

Posted 13 August 2012 - 02:16 PM

เรื่องอื่นผมไม่รุ้นะ แต่เรื่องconsoleza จะว่าเกี่ยวกับผมก็เกี่ยว ไม่เกี่ยวกับผมก็ไม่เกี่ยว พอดีว่าเรื่องมันมีอยู่ว่า หลายๆคนซื้อของกับพี่เจ้าของเวปconsoleza แล้วแกชอบเลตของมาไม่ตรงวัน บอกมีของแต่เอาจริงๆก็ไม่มี เลตส่งเป็นเดือน ทุกคนที่ซื้อของกับแกก็เอื่อมรวมทั้งผมด้วย จนสุดท้ายเรื่องมีอยู่ว่า ผมสั่งpsvitaพี่แกไป ร่วม2เดือน พอถึงวันที่นัดส่งของ แกก็บ่ายเบี่ยง จนในที่สุดก็เลยคุยกันหน้าเวปว่าของมาหรือยัง(ปกติpm) ทำไมไม่มาส่งซักที ทีนี้คนที่เคยโดนแบบเดียวกันก็ออกมาโพส บลาๆๆๆๆ ก็เป็นเรื่องขายของครับ และสุดท้ายพี่แกก็ว่าจะปิดเว็ปเป็นการรับผิดชอบทุกอย่าง ซึ่งพวกผมกันออกมาจากเว็ปนั้นกัน ไม่ได้เกี่ยวกับเกมตามที่ท่านprokcholว่ามาเลยนะครับ ก็ตามนี้ครับ

#10 nai29

Posted 13 August 2012 - 02:27 PM

และอีกเรื่อง ขอเถอะนะ หยุดพูดซักทีเรื่องตั้งแคลน เรื่องแบ่งแยกคนไทยออกจากกัน แคลนคนไทยมีเป็นสิบๆ แคลน พูดแบบนี้ แคลนพวกนี้ทั้งหมดก็แบ่งแยกล่ะซิ

#11 malaynet

• Freshy

Posted 13 August 2012 - 02:30 PM

ผมอ่านมาตั้งแต่P3Tละ เห็นแต่คุณprokcholว่าแตกแยกๆ ผมว่ามันจะมาเพราะคุณมากกว่านะ ไอแตกแยก เนี้ย 555

#12 nai29

Posted 13 August 2012 - 02:44 PM

เรื่อง consoleza หามาได้แค่นี้ http://ftp.gconsole....ge=15&id=116176

เรื่อง consoleza ไม่ได้เกี่ยวกับ แคลน eXit เกี่ยวกับตัวบุคคลในแคลนบางคน รวมทั้งผม และคนนอกแคลน มีคนดังๆ ในบอร์ดและในวงการเกมด้วยนะ

#13 nai29

Posted 13 August 2012 - 03:27 PM

เพื่อนในแคลนฝากมาครับ เค้าไม่มีไอดีในนี้

----- Ton LevelFive อ่านไปอ่านมา ก็ต้องสะดุดเพราะว่า เขาบอกว่า อย่ามาสร้างความแตกแยกให้กับคนไทยในบอร์ดนี้เลย งงมากเลยครับ เราเคยสร้างความแตกแยกด้วยเหรอ เห็นมีแต่เขาน่ะที่ทำกันเองทั้ง ลาออกจาก P3T อีกอย่างที่เขาบอกเรื่องลบเพื่อนออกเพราะไม่ค่อยมาเล่นด้วยกัน ไม่ทักทายกัน เลยขอที่สำหรับคนไทยที่จะมาเล่นด้วยกันเท่านั้นซึ่งอันนี้ ผมว่าไม่ใช่แระ เพราะปกติผมก็เล่นกับเขาตลอด xigka ก็น่าจะเห็นผมบ่อยในเซิฟของเขา แต่พอมีเรื่องลบออกจากกลุ่มวันนั้น เขาก็ลบผมออกจากเพื่อน โดยให้เหตุผลว่าขอพื้นที่ให้สำหรับคนที่เล่นกะเขาประจำทั้งที่ผมก็เล่นกับเขาบ่อยๆ แต่เขาก็ลบผมออกจากเพื่อน ----

#14 kittanat

• Freshy

Posted 13 August 2012 - 03:32 PM

View Postprokchol, on 13 August 2012 - 12:45 PM, said:

ก่อนจะปั้นน้ำเป็นตัว ปลูกผมบนหัวให้ขึ้นก่อนนะครับ

#15 gardener

• Freshy

Posted 13 August 2012 - 03:34 PM

เรียนพี่ Prokchol

ผมว่าผมไม่ได้ทำอะไรผิดเลยนะครับ การตั้งกระทู้นี้ขึ้นมาไม่ได้ผิดกฏของบอร์ดข้อไหนซักข้อ ส่วนที่หาว่ามาโพสแล้วจะสร้างความแตกแยก ผมว่าให้ลองพิจารณากันดีๆก่อนครับ

จริงๆผมก็ไม่ได้อยากจะโพสกระทู้นี้อะไรมาก เพียงแต่เห็นพี่ Prokchol ตั้งกระทู้จั่วหัวว่า "Battlefield 3 : คนไทยได้ร่วมกันเช่า Server ห้องเล่น Rush อย่างเดียว เปิดให้บริการทุกท่านแล้วนะครับ" ผมเลยรู้สึกว่าพวกผมเองก็เป็นคนไทย และก็อยู่ในบอร์ดนี้มาก่อนที่จะเปิดรับสมัครไอดีใหม่ๆในเดือนกรกฎาคมที่ผ่านมาซะอีก แต่ที่ก่อนหน้านี้ไม่ได้โพส ก็เพราะผมไม่อยากมาแข่งบารมีกับทางแคลน tag dgo เพราะก็อย่างที่รู้ๆกันว่าทางกลุ่มพวกพี่บอยหรือตาเทป dgo ก็เล่นกันประจำห้องนี้อยู่

แต่ในเมื่อที่ผ่านมามีการเปิดรับสมัครไอดีหน้าใหม่ขึ้น และพี่ Prokchol เองก็มาตั้งกระทู้คนไทยเช่า Server แล้วไอการที่ผมมาโพสกระทู้เช่า Server เหมือนกัน มันผิดอะไรไม่ทราบ?

ส่วนไอการที่มาหาว่าผมโปรโมทแคลนเนี่ย ทางกระทู้พี่ Prokchol เองก็มีแคลน tag อื่นๆไม่ใช่หรือ? ผมแค่มาโพสรายชื่อคนเล่นในแคลนผมมันผิดอะไรไม่ทราบครับ?

ไหนจะเรื่องที่มาหาว่าผมมาป่วนตั้งแต่บอร์ด consoleza มา p3t จนลามมาถึงบอร์ด dgo นี่ กรุณาคิดดีๆก่อนครับ เรื่องที่คุยๆกันนี่มีการปิดบังความจริงกันหลายอย่าง หลายท่านที่อ่านอาจจะไม่ทราบต้นตอทั้งหมด หากลองกลับไปอ่านในบอร์ด p3t ก็จะเห็นกระทู้ที่คุณ Prokchol เป็นคนตั้ง ซึ่งจริงๆแล้วมันมี timeline เริ่มต้นก่อนหน้านี้ และรายละเอียดอื่นๆที่แทรกกลางเหตุการณ์ที่พี่ Prokchol เป็นคนเล่ามาทั้งหมด ผมก็ไม่อยากจะนำมากล่าว เดี๋ยวจะหาว่าไม่จบและขี้ฟ้องกันป่าวๆ

เอาเป็นว่าหาก Mod ของห้องนี้ คิดว่าผมกระทำการไม่ถูกต้อง ก็ขอให้ลบกระทู้นี้ไป แต่ช่วยกรุณาติดตามเรื่องราวทั้งหมดก่อน เหตุการณ์หลายอย่างถูกบิดเบือน ผมไม่อยากจะมาแก้ตัวกับการใส่ความต่างๆนานา

ผมเองก็อยู่บอร์ดนี้มาระยะนึง ก่อนที่จะมีการรับสมาชิกเพิ่มเข้ามาใหม่ ผมว่าบอร์ดนี้มันก็อบอุ่นและทุกคนก็อัธยาศัยดี แต่พอเปิดรับคนเข้ามาใหม่ก็รู้สึกว่าจะมีปัญหาต่างๆนานา ก็ไม่เป็นไร เอาเป็นว่าฝากแอดมินพิจารณาไอดีใหม่ๆด้วยละกันครับ

อย่ายึดกับคำว่า clan tag ผมเองก็เป็นคนของบอร์ด dgo แต่ที่ไม่ได้ใช้แคลน dgo เพราะผมสนิทกับเพื่อนๆที่เล่นกันในแคลนมากกว่า อย่าให้คำว่า clan tag มา represent กลุ่มคนบางกลุ่ม ที่จะมายึดอำนาจบอร์ดใดบอร์ดหนึ่ง พอเถียงสู้ไม่ได้ก็หนีไปบอร์ดอื่น ไม่ต้องห่วงหรอก ผมเล่นทุกบอร์ด จะไปไหนผมก็ตามไป เพราะเป็นคนไทยเหมือนกัน จริงๆแล้วผมก็บอกในกระทู้พี่ Prokchol ไว้แล้วว่า ถ้าคุยกันไม่รู้เรื่อง ก็ต่างคนต่างอยู่ ผมเองก็ไม่เข้าไปยุ่มย่ามในกระทู้พี่ Prokchol ไหงพี่มายุ่มย่ามกระทู้ผมซะงั้น มาหาว่าโพสกระทู้สร้างความแตกแยกอีก เหอๆ

ไอที่ไม่ใช้ clan tag เดียวกันน่ะ เพราะอุดมการณ์ไม่เหมือนกัน จะไปบังคับให้คนอื่นมาใช้ tag เดียวกับพวกตัวเองได้อย่างไร หากคนอื่นไม่ใช่ จะไล่เค้าไปจากบอร์ดอย่างนั้นหรือ?

อยู่บอร์ด p3t ตั้งชื่อแคลน p3t พอ dgo เปิดรับสมัครก็ทิ้งแคลน p3t แล้วย้ายมาแคลน dgo แถมโพสตั้งกระทู้ซะเอง ไหนจะกระทู้บอกให้แอดมินเปลี่ยนชื่อห้องอีก ผมว่าทำเกินไปรึเปล่า? จริงๆเรื่องพวกนี้ผมไม่อยากจะพูดนะ แต่นี่กระทู้ผม ผมบอกแล้วว่าต่างคนต่างอยู่ อย่ามายุ่งกันอีก นี่ดันมาโพสสั่งสอนผมซะงั้น ก็ให้คนที่มีอำนาจเขาพิจารณากันเองละกัน ถ้าอยากให้ลบ ก็ลบทั้งกระทู้ผมและทุกกระทู้ที่คุณ Prokchol เป็นคนตั้ง เหลือแค่กระทู้ที่ตาเทปตั้งก็น่าจะเพียงพอแล้ว ไม่ผิดคอนเซปท์ ผมเชื่อว่า Mod และ Admin คงจะเข้าใจในสิ่งที่ผมสื่อ และถือว่าเหตุการณ์นี้เป็นสถานการณ์ตัวอย่าง ของผลที่เปิดรับสมาชิกใหม่เข้ามา ขอบคุณครับ

#16 kittanat

• Freshy

Posted 13 August 2012 - 03:35 PM

ไอ้คนที่มันอ้างเรื่องความแตกแยกนั้นแหล่ะครับ คือคนที่ทำให้แตกแยก

#17 nai29

Posted 13 August 2012 - 03:58 PM

เรื่อง consoleza ผมยังไม่จบนะ ใส่ความคนทั้งแคลน แล้วจะหายหัวไปไหน

#18 kittanat

• Freshy

Posted 13 August 2012 - 04:03 PM

ผมอาจจะว่าคุณแรงไปหน่อย ผมขอโทษนะครับ

แทนคำขอโทษครับ

http://www.meedee.ne...ergery-way/1496 :r31:

#19 prokchol

• Freshy
  • Interests:Battlefield 3 only ^^

Posted 13 August 2012 - 04:22 PM

เรื่อง consoleza.com ผมไม่ทราบว่าเป็นเรื่องอะไร ถ้าไปทำให้พวกคุณเสียหาย ผมก็ขอถอนคำพูดครับ แล้ว ก็ขอโทษที่พาดพิงถึงครับ

#20 nai29

Posted 13 August 2012 - 04:25 PM

View Postprokchol, on 13 August 2012 - 04:22 PM, said:

เรื่อง consoleza.com ผมไม่ทราบว่าเป็นเรื่องอะไร ถ้าไปทำให้พวกคุณเสียหาย ผมก็ขอถอนคำพูดครับ แล้ว ก็ขอโทษที่พาดพิงถึงครับ

แล้วได้ยินมาจากไหน ผมอยากรู้ใครปากหมา ลับหลัง ใส่ความ