`
←  DGO CLUB : iGamers
Logo
»

ห้องเงียบๆ ลอง clash of clans กันครับ

jin074's Photo jin074 20 Aug 2012

View PostL-JacK, on 20 August 2012 - 10:40 AM, said:

ผมหา Clan DGO ไม่เจออ่ะ เจอแต่ CLAn Girl :r18:

หาแคลนยากจริงครับเพราะมันไม่มีให้ serch อ่ะครับส่วนจะหาidเพื่อเชิญเข้าก็ไม่รู้ทำไงอ่ะครับ

catjajaja's Photo catjajaja 21 Aug 2012

เพลินมาก ครับ เกมส์นี้โหลดไว ไม่ง้องแง้ง นี่ละใช่เลย

lazycat's Photo lazycat 22 Aug 2012

เวล19แล้ว สนุกดีครับ ^ ^

tomm's Photo tomm 24 Aug 2012

พึ่งเล่นได้วันนึงครับ มันจิงๆครับ
มีคำถามครับ พอเราปิดเครื่องปั๊ป คนอื่นก็พร้อมโจมตีเราทันทีหรอครับ
ผมเห็น shield เป็น none ตลอดเลยของผมน่ะครับ
หรือมันนับเวลายังไงครับ งง
แล้วถ้ามีคนอื่นมาถล่ม แล้วไม่สำเร็จปั๊ป คนอื่นๆ ที่234 ยังงี้ก็เรียงหน้ามาถล่มเรื่อยๆหรอครับ

แล้วการโดนถล่มนี่กฏคืออะไรครับ
แบบราบเป็นหน้ากลองแบบนี้ แล้วเราจะเล่นต่อยังไงครับ

แล้วถ้าสมมุติ คนอื่นเค้าถล่มไม่สำเร็จ บ้านเราพังไปซัก3-4หลัง ยังงี้คือพังเลยป่าวครับ
หรือว่าถ้าเค้าบุกไม่สำเร็จ บ้านเราก็จะเหมือนเดิมเป๊ะ

ขอบคุณครับ

benz_x's Photo benz_x 24 Aug 2012

ผมก็เล่นอยู่นะครับ แค่รู้ว่าเวลามีคนมาถล่มเราเสร็จเราไม่ต้องเสีรยค่าซ่อมครับ ฐานเรามันจะฟื้นตัวขี้นมาเอง แต่มันเป็นการถล่มมาเอาตังกับน้ำมันของเรามากกว่าครับ เรื่อง Shield ถ้าหมดหรือเป็น none เมื่อเราอ๊อฟไลด์ไป คนอื่นจะสามารถมาถล่มเราได้ครับ แต่ถ้าเราออนไลด์อยู่จะไม่มีใครมาถล่มตอนเราออนไลด์ได้ครับผม

jin074's Photo jin074 24 Aug 2012

ผมแยกเป็นข้อๆให้นะครับ ใครหาแคลน dgo-thailand เจอกดเข้าได้เลยนะอยู่คนเดียว อิอิ

1. เมื่อoffline เราก็จะโดนโจมตีได้ โดยจะแบ่งผลเป็น 4 แบบ
1.1 ความเสียหายไม่เกิน 50% เราชนะได้trophyด้วย และได้เวลาปลอดการโจมตีอีก 12 ชั่วโมง(แต่ถ้าเสียหายไม่ถึง30%จะไม่ได้เวลาป้องกันครับคือโดนคนอื่นตีต่อได้)
1.2 เสียหายเกิน 50% เราแพ้1ดาว ถ้า town hall พังด้วยเสียอีก1ดาว ถ้าพังทั้งหมด เสียอีก1ดาว รวมเสีย3ดาว ส่วนค่า trophy ที่เราเสียเวลาแพ้ก็ตามดาวเช่น
คะแนนของเราถ้าแพ้3ดาวจะเสีย 15 trophy แต่คนมาตีได้แค่1ดาวเราก็จะเสีย แค่5trophy ครับ
(ดังนั้นการแพ้ที่ง่ายสุดคือ town hall พังคือพังอย่างเดียวถือว่าแพ้เลย1ดาวต้องกันไว้ให้ดีนะครับ)

2. เรื่องเกราะป้องกันทุกครั้งที่เราโดนโจมตีเกิน 30% ไม่ว่าแพ้หรือชนะเราจะได้เวลาป้องกัน 12ชั่วโมงครับถ้าโดนเละทั้งเมืองจะได้16ชั่วโมง
2.1 ก่อนจะออก ก็ใช้เงินใช้แร่ให้เหลือน้อยที่สุด คนมาตีจะได้ปล้นไปได้น้อยๆ
2.2 ก่อนนอนก็ ใช้วิธีนี้แต่แร่ที่จะเหลือคือแร่สีม่วง ถ้าคนก่อสร้างไม่พอให้สร้างทหารไว้เยอะๆเลือกที่สร้างนานๆนะ แล้วออกเกมส์ซัก 5นาทีเราก็จะโดนตีแล้ว
เข้าเกมส์ถ้าได้เวลาป้องกัน เราก็ไปยกเลิกทหารที่สร้างค้างอยู่ เราจะได้แร่ม่วงคืนครับ ส่วนเงินถ้าคนงานไม่พอให้เอาไปสร้างกำแพงอัพเกรดไปเลยอย่าเสียดายดีกว่าโดนปล้นหมเ
2.3 หลังจากทำข้อ2.2เสร็จเราก็นอนได้สบายปลอดภัยไป 12ชั่วโมงตื่นมาค่อยเก็บแร่แล้วสร้างเมืองต่อ
2.4 ถ้าจะoffline อย่าสร้างทหารไว้นะครับ เพราะมันไม่ได้ช่วยกันเมืองเลยแถมุ้าโดนตี ค่ายพังทหารทั้งหมดที่ค่ายนั้นหายหมดนะครับ
ทหารที่กันเมืองได้ต้องขอจากแคลนครับ โดยการกด troop request ที่ clan tower นี่แหละเหตุที่ต้องมีแคลนแต่คนในแคลนต้องให้ด้วยนะซึ่งจะมีไม่กี่คนหรอกที่ให้

ยังไม่เข้าใจตรงไหนถามได้นะครับ

tomm's Photo tomm 24 Aug 2012

โอ้เข้าใจเยอะเลยครับ ขอบคุณมากครับ

tomm's Photo tomm 26 Aug 2012

ผมเวล12 โดนเวล23 ถล่มครับ
ทำไมต่างเวลกันแล้วมาจับได้น่ะครับ
ผมไปvisit ฐานเค้าดู โหคนละระดับเลย

หรือมันเล่นเป็น clan มีคนบอกทางให้ถล่ม หรือป่าวครับ
งงเลยเนี่ย คิดว่า ฐานแข็งแล้ว แง่มๆๆ รังแกเด็ก

jin074's Photo jin074 26 Aug 2012

View Posttomm, on 26 August 2012 - 12:49 AM, said:

ผมเวล12 โดนเวล23 ถล่มครับ
ทำไมต่างเวลกันแล้วมาจับได้น่ะครับ
ผมไปvisit ฐานเค้าดู โหคนละระดับเลย

หรือมันเล่นเป็น clan มีคนบอกทางให้ถล่ม หรือป่าวครับ
งงเลยเนี่ย คิดว่า ฐานแข็งแล้ว แง่มๆๆ รังแกเด็ก
มันแรนดอมเจอก็รับสภาพครับแต่มันเลือกไปตีเลยไม่ได้ครับผมนอกจากเราไปตีแล้วเค้ากดแก้แค้น นอกนั้นก็แรนด้อมครับผม สู้ๆครับตอนนี้ผมก็เล่นเรื่อยๆเพราะหลังๆกว่าจะสร้างเสร็จแต่ละอย่าง2วัน
ปล.เจอพวกแข็งๆมาก็ดีนะ บางจังหวะแร่มันเยอะ เอาแต่ธนูไปสอยที่เก็บแร่ หม่ชนะครับแต่ได้เน้นๆ หุหุ

rorkung's Photo rorkung 26 Aug 2012

ผมอยากเปล่ยน clan ทำได้ไหมอ่ะครับ อยากย้ายทีมอยู่ - -

jin074's Photo jin074 26 Aug 2012

View Postrorkung, on 26 August 2012 - 03:57 PM, said:

ผมอยากเปล่ยน clan ทำได้ไหมอ่ะครับ อยากย้ายทีมอยู่ - -
เปลี่ยนได้อิสระเลยครับเข้าไปหน้าข้อมูลแคลนแล้วกดออกได้เลยครับผม

tomm's Photo tomm 28 Aug 2012

อ้อครับขอบคุณครับ พึ่งนึกได้ว่า มี revenge อิๆ
เดี๋ยวไปสอยพวกเด็กใหม่ก่อน 55+ บานเลยอยู่ในลิสต์

ผมก็พึ่งคิดได้ว่า เอาแต่พลธนูไปลอบยิง แร่และเงินของ ศัตรู
ก็ดีนะครับ อันไหน สร้างมายื่นๆหน่อย ไปแอบสอบข้างๆกินได้เลย

แต่ว่า ถ้วยก็หายไปเรื่อยๆ โดนลบไปเรื่อยๆ
คงไม่เป็นไรใช่ป่าวครับ คงแค่เรื่องscore แค่นั้นมั๊ง

rorkung's Photo rorkung 28 Aug 2012

อยากอยู่ clan คนไทย ใครพอมี clan แนะนำไหมครับ พวกฝรั่งมันไม่ค่อยมีน้ำใจเลย 5555+

jin074's Photo jin074 29 Aug 2012

View Posttomm, on 28 August 2012 - 08:25 PM, said:

อ้อครับขอบคุณครับ พึ่งนึกได้ว่า มี revenge อิๆ
เดี๋ยวไปสอยพวกเด็กใหม่ก่อน 55+ บานเลยอยู่ในลิสต์

ผมก็พึ่งคิดได้ว่า เอาแต่พลธนูไปลอบยิง แร่และเงินของ ศัตรู
ก็ดีนะครับ อันไหน สร้างมายื่นๆหน่อย ไปแอบสอบข้างๆกินได้เลย

แต่ว่า ถ้วยก็หายไปเรื่อยๆ โดนลบไปเรื่อยๆ
คงไม่เป็นไรใช่ป่าวครับ คงแค่เรื่องscore แค่นั้นมั๊ง
คะแนนช่างมันครับยังไงก็ไต่ไปtopไม่ได้ถ้าไม่เติมเงิน อิอิ แค่พยายามให้ถึง1250 จะได้500เพร็ชครับจากนั้นช่างมัน
ของผมก็ตกมาพันต้นๆแล้ว

View Postrorkung, on 28 August 2012 - 11:19 PM, said:

อยากอยู่ clan คนไทย ใครพอมี clan แนะนำไหมครับ พวกฝรั่งมันไม่ค่อยมีน้ำใจเลย 5555+
แคลนผมตั้งไว้แล้วครับแต่หากันไม่เจอ สงสัยต้อง แอด เฟสบุ๊คนะถึงจะเห็นกัน ส่วนขอทหารขอแค่ตอนจะออฟไล ก็พอครับยิ่งถ้าอยู่ไทยด้วยกันส่งบอลลูนให้ถ้าฝ่ายโจมตีไม่เอาธนูมาเยอะๆตายเกลื่อน อิอิ

jaipower's Photo jaipower 29 Aug 2012

View Postjin074, on 29 August 2012 - 09:27 AM, said:

คะแนนช่างมันครับยังไงก็ไต่ไปtopไม่ได้ถ้าไม่เติมเงิน อิอิ แค่พยายามให้ถึง1250 จะได้500เพร็ชครับจากนั้นช่างมัน
ของผมก็ตกมาพันต้นๆแล้ว

แคลนผมตั้งไว้แล้วครับแต่หากันไม่เจอ สงสัยต้อง แอด เฟสบุ๊คนะถึงจะเห็นกัน ส่วนขอทหารขอแค่ตอนจะออฟไล ก็พอครับยิ่งถ้าอยู่ไทยด้วยกันส่งบอลลูนให้ถ้าฝ่ายโจมตีไม่เอาธนูมาเยอะๆตายเกลื่อน อิอิ
หาไม่เจอครับ

jaipower's Photo jaipower 29 Aug 2012

ผมLV19 โดน LV28 ตีกระจาย มันห่างกันเกินไปป่าวนี้

jin074's Photo jin074 29 Aug 2012

View Postjaipower, on 29 August 2012 - 03:44 PM, said:

ผมLV19 โดน LV28 ตีกระจาย มันห่างกันเกินไปป่าวนี้

จะเข้าแคลนผมว่าต้อง add facebook ก่อนครับจะได้เชิญในลิสเพื่อนได้
ส่วนโดนเลเวลสูงตีผมว่าดีนะยิ่งสูงแต้มที่เราเสียยิ่งน้อย ถ้าเลเวลไกล้กันเสียครั้งเดียวเกือบ30แต้มยังมีครับ

tomm's Photo tomm 30 Aug 2012

ตอนนี้พอมีเงินละ เดี๋ยวซ่อมแซมฐาน แล้วจะขอเข้าไปอยู่ด้วยเน้อ
ตอนนี้กำแพงเริ่มแกร่งขึ้น ก็กันได้หลายคนเหมือนกัน รู้สึกดีใจจริงๆ
เวลาเค้าบุกเราไม่สำเร็จ

ผมมีทริกนะ เวลาเลือกป้อมที่จะบุก ถ้าเห็นเงินกับน้ำม่วงของเค้า
เยอะๆเป็นหมื่นนี่ เรามั่วเข้าไปตีเลย ได้ของกลับมาเพียบเป็นหมื่นละ

teamkung's Photo teamkung 30 Aug 2012

Patchวันนี้มีธงชาติไทยแล้วนะครับ^^ รอมานานอี่ๆ

jin074's Photo jin074 31 Aug 2012

View Postteamkung, on 30 August 2012 - 08:30 PM, said:

Patchวันนี้มีธงชาติไทยแล้วนะครับ^^ รอมานานอี่ๆ
เดี๋ยวต้องไปจัดซักหน่อย ว่าแต่ใครรู้บ้างว่าโดนตี3ดาว คนตีจะได้แร่ไปกี่%ครับ เพราะผมว่าคนมาตีไม่เคยได้ไปเกินครึ่งนะ