`

Jump to content

แนะนำเกมฟาร์ม Hayday !!!

13 replies to this topic

#1 DMoGlDaMaGeR

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Freshy
  • Interests:Game PS3,Vita,3DS,Manga,Anime

Posted 02 August 2012 - 12:09 AM

ตอนนี้ตัวผมและเพื่อนๆของผมกำลังติดเกมนี้กันอย่างมาก เป็นเกมที่สนุกจริงๆ

มีทั้งการปลูกผัก เลี้ยงสัตว์ โรงสี โรงผลิตต่างๆ เป็นเกมที่สนุกมาก พร้อมกับมีระบบ

ที่ออกแบบมาให้เหมาะกับการเล่นโดยการ touchscreen เป็นอีกเกมที่เล่นไม่มีเบื่อเลยละครับ

และที่สำคัญคือ ฟรี ครับ มาแนะนำให้เพื่อนๆลองกัน เกม Hayday นะครับ ^^

Posted Image Posted Image

#2 L-JacK

อนาคตของชาติ

• Junior Moderator

Posted 02 August 2012 - 01:17 AM

สนุกดีครับ แนะนำเหมือนกัน

แต่หลังๆไม่ได้เล่นนานละ เริ่มขี้เกียจ

#3 aradinz

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 02 August 2012 - 01:26 AM

แรกๆ สนุกครับ หลังๆมันช้ามาก

#4 DMoGlDaMaGeR

• Freshy
  • Interests:Game PS3,Vita,3DS,Manga,Anime

Posted 02 August 2012 - 01:31 AM

View PostL-JacK, on 02 August 2012 - 01:17 AM, said:

สนุกดีครับ แนะนำเหมือนกัน

แต่หลังๆไม่ได้เล่นนานละ เริ่มขี้เกียจ

ฮ่ะๆ เป็นปกติครับ เพราะเกมมันก็นะแนวรอเวลาเก็บฟาร์ม ไปหาแนวอื่นเล่นก็ลืมเกมนี้ละ อิอิ

View Postaradinz, on 02 August 2012 - 01:26 AM, said:

แรกๆ สนุกครับ หลังๆมันช้ามาก

เห็นด้วยเลยครับ ตอนนี้ผมก็เล่นอยู่ แต่อะไรๆช้ามาก กว่าจะเสร็จกว่าจะอะไร

ยังดีที่เพื่อนผมเล่นกันเยอะ มันก็มาแนวขอซื้อนู่นแลกเปลี่ยนนี่ตลอดเวลา เลยยังไม่ทำให้เบื่อ อิอิ

#5 xin

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• Freshy
  • Interests:playstation3 game

Posted 02 August 2012 - 08:37 AM

มันจะเหมือนเกม township ไหมครับ

#6 SR-Obe

นักเล่นเกมระดับ"นะจังงัง"

• Royal Executive Members

Posted 02 August 2012 - 09:19 AM

ผมเล่นตั้งแต่แรกๆ lv 20 ไม่ได้แตะมาเป็นเดือนๆละ แต่คนในออฟฟิศเล่นกันเยอะมากกกก

แฟนผมก็ติดเกมส์นี้ งอมแงมเลยทีเดียว lv จะ 40 อยู่แล้วมั้ง

#7 DMoGlDaMaGeR

• Freshy

Posted 02 August 2012 - 09:45 AM

View PostSR-Obe, on 02 August 2012 - 09:19 AM, said:

ผมเล่นตั้งแต่แรกๆ lv 20 ไม่ได้แตะมาเป็นเดือนๆละ แต่คนในออฟฟิศเล่นกันเยอะมากกกก

แฟนผมก็ติดเกมส์นี้ งอมแงมเลยทีเดียว lv จะ 40 อยู่แล้วมั้ง

ผมโดนแฟนสั่งเล่นครับ มันขาดอะไรจะได้ให้เราตั้งถูกๆไปขายมัน เศร้า :(

#8 tstex8pq

ไหนละฮอทด๊อกของผมอะ

• Royal Executive Members

Posted 02 August 2012 - 05:50 PM

แนวเกมรอเวลาสินะครับ -_-" ไม่ชอบเลยอะ อยากเล่นอะไรที่ไม่ต้องรอเวลาอะแต่ลักษณะเกมแบบนี้ไม่มีหรอครับ

Edited by tstex8pq, 02 August 2012 - 05:50 PM.

#9 gmastor

นักเล่นเกมมือใหม่

• Freshy

Posted 02 August 2012 - 11:09 PM

View PostDMoGlDaMaGeR, on 02 August 2012 - 09:45 AM, said:

ผมโดนแฟนสั่งเล่นครับ มันขาดอะไรจะได้ให้เราตั้งถูกๆไปขายมัน เศร้า :(
หัวอกเดียวกันครับ โดนแฟนบังคับเล่น แล้วให้ขายของถูก ๆ ให้ T^T

#10 hongte911

• Freshy

Posted 03 August 2012 - 01:31 AM

ผมเล่นช่วงออกใหม่ๆ ติดอยู่อาทิตย์นึง พอเลเวล 26 ก็ขี้เกียจเล่นต่อ เบื่อซะก่อน

#11 dominoike

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• Freshy

Posted 03 August 2012 - 10:08 AM

เล่นอยู่ครับ ติดหนึบเลย สอนแฟนเล่น ตอนนี้โดนแย่งเล่นไปแล้วครับ

อยากถามนิดนึงครับว่า หมาจิ้งจอก มันเข้ามาทำอะไรในฟาร์มเราได้มั้ยครับ
หรือแค่เดินไปมาเฉยๆ

#12 DMoGlDaMaGeR

• Freshy

Posted 03 August 2012 - 01:31 PM

View Postdominoike, on 03 August 2012 - 10:08 AM, said:

เล่นอยู่ครับ ติดหนึบเลย สอนแฟนเล่น ตอนนี้โดนแย่งเล่นไปแล้วครับ

อยากถามนิดนึงครับว่า หมาจิ้งจอก มันเข้ามาทำอะไรในฟาร์มเราได้มั้ยครับ
หรือแค่เดินไปมาเฉยๆ

ไม่รู้เหมือนกันครับ ผมก็ดูๆอยู่แต่แรกละ ตอนแรกนึกว่ามัยจะมาขโมยกินสัตว์สุดท้ายก็เหมือนตัวประกอบฟาร์มเอง

#13 aradinz

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 04 August 2012 - 10:27 PM

มันมีบัคเปิดกล่องอยู่น่ะครับ เข้าบ้านเพื่อน แล้วไปหากล่องในบ้าน เปิดได้ไม่ได้ไม่เป็นไรครับ

เข้าบ้านหลังเดิมหากล่องแล้วเปิดต่อไป ทำวนไปเรืื่อยๆ น่ะครับ ถ้าดวงดีๆ มันจะเปิดได้ตลอดหรือปิดติดกันแค่ครั้งหรือสองครั้ง

แต่ถ้าเจอปิดติดกันเกินห้าหกครั้งแนะนำ ไปทำเวลาอื่นครับ

ประเด็นคือ ถ้าสต๊อกเราเต็มมันจะเปิดได้ต่อ ของที่ได้จะเหมือนของชิ้นสุดท้ายตลอดและกล่องจะอยู่ที่เดิมตลอดเลยครับ

คงเคยเห็นคนที่ขายอุปกรณ์เหมือนๆกันเยอะ ผมคิดว่าก็ทำแบบนี้ล่ะครับ ขอให้สนุกครับ

#14 DMoGlDaMaGeR

• Freshy

Posted 05 August 2012 - 09:23 PM

View Postaradinz, on 04 August 2012 - 10:27 PM, said:

มันมีบัคเปิดกล่องอยู่น่ะครับ เข้าบ้านเพื่อน แล้วไปหากล่องในบ้าน เปิดได้ไม่ได้ไม่เป็นไรครับ

เข้าบ้านหลังเดิมหากล่องแล้วเปิดต่อไป ทำวนไปเรืื่อยๆ น่ะครับ ถ้าดวงดีๆ มันจะเปิดได้ตลอดหรือปิดติดกันแค่ครั้งหรือสองครั้ง

แต่ถ้าเจอปิดติดกันเกินห้าหกครั้งแนะนำ ไปทำเวลาอื่นครับ

ประเด็นคือ ถ้าสต๊อกเราเต็มมันจะเปิดได้ต่อ ของที่ได้จะเหมือนของชิ้นสุดท้ายตลอดและกล่องจะอยู่ที่เดิมตลอดเลยครับ

คงเคยเห็นคนที่ขายอุปกรณ์เหมือนๆกันเยอะ ผมคิดว่าก็ทำแบบนี้ล่ะครับ ขอให้สนุกครับ

ผมก็ทำนะครับไปเปิดกล่องบ้านคนอื่นเอา ตำแหน่งการเกิดของกล่องจะอยู่โซนเดิมตลอดเลย หรือบางครั้งก็ตำแหน่งเดิมตลอด

แต่ส่วนใหญ่ชอบเปิดแล้วมันติดเพชรอะครับ ชอบให้ใช้เพชรเปิด ผมเลยขี้เกียจเลย -*-